Cần test PM7004 với B&W684

optoma-hd

Ðề: Cần test PM7004 với B&W684

8 giờ 30 phút sáng CN 03/07/2011, nhà em bắt đầu mở cửa đón các Bác !

cắm rút đến 11 giờ trưa off chai tại chổ luôn !

;;)

Bác lenamtrung cho em ké với được không?Sô là chiều nay cái 2311ci của em đã về tới ,và bác Lộc bên TN hẹn 11h trưa CN mang bộ loa 5.1 jamo về ghép.Rất mong các bác đến nghe và đánh giá dùm em bộ dàn này.Vậy bác lenamtrung và các bác sắp sếp thời gian đến em cắm rút tập 1 hay tập 2,sau đó off chai luôn được không.Thời gian sát quá không,hay là off vào buổi chiều được không?Thanks.

hoangtq

Well-Known Member

Đang hý hửng CN này đi BH cắm rút tý mà gấu mẹ lại mới giao nhiệm vụ CN đi đám cưới cô bạn thân của gấu mới đau chứ. Nếu vẫn tổ chức buổi sáng lúc 8h30 thì em vẫn sẽ cố gắng đến đúng giờ, rút lui sớm lúc 10h30 để đi đám cưới nhé, như vậy tập 2 (dự kiến) ở nhà bác optoma-hd và off chai chắc em bị lỗi hẹn rồi, tiếc nhất là không được vặn vô lăng con F1 ....:D.

Bác tuaiaiai bữa đó nhớ vác theo cặp A5 của bác trieuson đi nữa nhé, nghe tiếng em nó hoài mà chưa nhìn thấy và chưa biết nó hót ntn.

lenamtrung76

Well-Known Member

Bác lenamtrung cho em ké với được không?Sô là chiều nay cái 2311ci của em đã về tới ,và bác Lộc bên TN hẹn 11h trưa CN mang bộ loa 5.1 jamo về ghép.Rất mong các bác đến nghe và đánh giá dùm em bộ dàn này.Vậy bác lenamtrung và các bác sắp sếp thời gian đến em cắm rút tập 1 hay tập 2,sau đó off chai luôn được không.Thời gian sát quá không,hay là off vào buổi chiều được không?Thanks.

Em thì dễ mà anh !

Có thể bắt đầu ở nhà em trễ 1 chút, 9h hay 9h30 gì đấy,

Cắm rút đến 11h sang anh, một công đôi ba chuyện vậy ?

Quan trọng là ý kiến mấy bác còn lại không biết ntn ?

tuanaiai

Active Member

Đang hý hửng CN này đi BH cắm rút tý mà gấu mẹ lại mới giao nhiệm vụ CN đi đám cưới cô bạn thân của gấu mới đau chứ. Nếu vẫn tổ chức buổi sáng lúc 8h30 thì em vẫn sẽ cố gắng đến đúng giờ, rút lui sớm lúc 10h30 để đi đám cưới nhé, như vậy tập 2 (dự kiến) ở nhà bác optoma-hd và off chai chắc em bị lỗi hẹn rồi, tiếc nhất là không được vặn vô lăng con F1 ....:D.

Bác tuaiaiai bữa đó nhớ vác theo cặp A5 của bác trieuson đi nữa nhé, nghe tiếng em nó hoài mà chưa nhìn thấy và chưa biết nó hót ntn.

Mình đang cho nó hót nè bác hoangtq khà khà. Cặp loa nhìn chẳng giống ai, dán nỉ khắp thùng và củ loa :D. Cắm rút còn nhiều tập lắm bác. Mai mình cũng bận, tiếc quá.

tuanaiai

Active Member

Hu hu, sao các bác dồn dập tiệc nhiều quá :(( . Em sẽ cố gắng qua anh.

tommyvu

Sáng mai lại bận ko nghe ké được rùi, tầm trưa nếu bác Optoma-hd có test Jamo thi hú mình nhé, chưa nghe Jamo này lần nào mà có thắng em cũng đang có ý định bê 1 bộ ,,,

hoangtq

Well-Known Member

9h mới bắt đầu, 10h em phải về để đi đám cưới trong SG -> kiểu này chạy xe chắc là đuối luôn. Có khi lại bị lỗi hẹn mất rồi ....

optoma-hd

9h mới bắt đầu, 10h em phải về để đi đám cưới trong SG -> kiểu này chạy xe chắc là đuối luôn. Có khi lại bị lỗi hẹn mất rồi ....

Bác hoangtq đến đi,em cho bác mượn con f1 vù về SG,bảo đảm kịp giờ hehe..Nói vậy thôi em nghĩ lại rồi,nhất trí phương án chỉ tập trung nhà bác Lenamtrung thôi,tập trung chuyên môn và thời gian cho nó thoải mái.Khi nào bộ dàn em nó hoàn chỉnh,em có lời mời các bác sau vậy,thân chào.

optoma-hd

Sáng mai lại bận ko nghe ké được rùi, tầm trưa nếu bác Optoma-hd có test Jamo thi hú mình nhé, chưa nghe Jamo này lần nào mà có thắng em cũng đang có ý định bê 1 bộ ,,,

Bác andrian có thể đến bất cứ lúc nào cũng được, cứ alo cho em trước nhé.

lenamtrung76

Well-Known Member

Bác Hưng đã ở đây, đang cắm rút !

Các bác khác "rút" hết luôn roài àh ? ;)

hoangtq

Well-Known Member

Sau khi cắm rút cả buổi sáng pm7004 + Marantz cd6003 với B&W684 , cặp sony gì đó và B&W685.
Kết luận pm7004 hợp với B&W685 nhất.
Mà mình lại kết loa cột mới chết chứ.
Kiểu này phải tính toán lại rồi đây!

Hôm qua 2 bác lùi thời gian cắm rút lại muộn quá nên em không chạy xuống tham gia được.

Theo em suy đoán thì PM7004 chưa đủ công lực để kéo 684 thôi, chú này hay nhưng mà ăn công suất lắm, nếu bác vẫn máu 684 chắc phải tìm amp khác gấu hơn. Lúc trước em có thử 684 ở nhà bác Thảo rồi, cũng rất thích mà tại chưa có xiền mua amp thật gấu nên lại thôi =P~

@bác optoma-hd: hôm qua bác text Jamo toàn tập thể nào rồi ạ? Cho anh em vài dòng review đi bác

tuanaiai

Active Member

Cắm rút gì đâu mà đến giờ em còn say :)). Thiếu vài bác tiếc quá....

VAN_LOC

Well-Known Member

Sau khi cắm rút cả buổi sáng pm7004 + Marantz cd6003 với B&W684 , cặp sony gì đó và B&W685.
Kết luận pm7004 hợp với B&W685 nhất.
Mà mình lại kết loa cột mới chết chứ.
Kiểu này phải tính toán lại rồi đây!
Nếu bác thích B&W 684 thì làm 1 phát luôn em marantz KI-lite .
Cắm rút gì đâu mà đến giờ em còn say :)). Thiếu vài bác tiếc quá....

Giờ này mình mới tỉnh nè .

optoma-hd

@bác optoma-hd: hôm qua bác text Jamo toàn tập thể nào rồi ạ? Cho anh em vài dòng review đi bác.Uh tập 1 tại nhà thì còn lùng bùng lắm,dây nhợ còn như mạng nhện.Tập hai thì tại quán,giờ này còn choáng váng hơi men hehe...Ít bữa nữa em hoàn chỉnh phòng ốc làm vài tấm hình và ít lời chia sẻ cùng anh em.Cám ơn bác Lộc,Bác Nghĩa và các anh em HDBH đã đến lắp ghép và chia vui cùng em,thân chào.

tuanaiai

Active Member

Thanks le_hung214 chiều hôm qua cho mình nghe thử 685,684,683

Anh quyết định chọn được em nào chưa anh. Hôm qua em lôi CD Như Quỳnh ra nghe, trời ơi hay gì đâu khi em setup loa vị trí mới lấy mền thử làm màn treo lên cái LCD và sau đôi loa. Âm thanh khác hẳn.

HungdoanhLam

Active Member

Mình mới nghe thử pm7004 với 3 cặp B&W tại phòng TEST của TNS,thử bằng nhạc Lệ Quyên Khúc tình xưa
- với 685: ampli kéo nhẹ nhàng, vocal thể hiện chi tiết, nhưng âm trầm chưa phê,chỉ thích hợp cho phòng nhỏ
- với 684 và 683: mình cảm nhận 683 thể hiện trội hơn: vocal chi tiết, âm trầm vẫn tốt hơn 684. Thử với nguồn nhạc có nhiều âm trầm thì mới thấy ampli bị đuối.
Vì mình cũng mới bắt đầu chơi, nên muốn nghe góp ý của người đi trước:
Cặp 683 nên đi với ampli nào thì ok? Công suất amp bao nhiêu thì ổn?
Có amp 2nd nào hợp với 683 tầm 10tr?

HungdoanhLam

Active Member

Anh quyết định chọn được em nào chưa anh. Hôm qua em lôi CD Như Quỳnh ra nghe, trời ơi hay gì đâu khi em setup loa vị trí mới lấy mền thử làm màn treo lên cái LCD và sau đôi loa. Âm thanh khác hẳn.

Đúng vậy, vị trí loa có ảnh hưởng rất lớn đến chất âm.
Hôm qua mình thử máy:
-cặp 683 để gần góc tường hơn,
-cặp 684 để gần chỗ ngồi nghe hơn
và cùng điểm ngồi nghe, nên thấy cặp 683 thể hiện tốt.
Mà phòng test lại có trang bị tiêu tán âm nữa.
Vụ này coi bộ cũng căng ghê.
Đúng là nhìn cặp 683 thì kết rồi, ko muốn nhìn mấy món khác! :)

tuanaiai

Active Member

Mình mới nghe thử pm7004 với 3 cặp B&W tại phòng TEST của TNS,thử bằng nhạc Lệ Quyên Khúc tình xưa
- với 685: ampli kéo nhẹ nhàng, vocal thể hiện chi tiết, nhưng âm trầm chưa phê,chỉ thích hợp cho phòng nhỏ
- với 684 và 683: mình cảm nhận 683 thể hiện trội hơn: vocal chi tiết, âm trầm vẫn tốt hơn 684. Thử với nguồn nhạc có nhiều âm trầm thì mới thấy ampli bị đuối.
Vì mình cũng mới bắt đầu chơi, nên muốn nghe góp ý của người đi trước:
Cặp 683 nên đi với ampli nào thì ok? Công suất amp bao nhiêu thì ổn?
Có amp 2nd nào hợp với 683 tầm 10tr?

Nếu anh chơi 683 thì công thức anh em có sẵn hết rồi anh, nhưng khói lửa hơi nhiều. Liệu có phù hợp thật sự với nhu cầu anh không, có thừa không. Em cũng thấy 1 người đã dùng 683+ Ro pre, pow + cdp ma rang anh thử tham khảo. Vài dòng mạo muội :)

hoangtq

Well-Known Member

Đúng là nhìn cặp 683 thì kết rồi, ko muốn nhìn mấy món khác! :)

Nếu bồ kết rồi thì múc thôi bác ạ, amp 7004 của bác chưa đủ lực kéo thì cho lên đường, kiếm em khác cho nó cày cuốc 683 ra bã là ngon liền. Em nghe 684 được 2 lần thấy cũng rất thích, giọng hát của ca sỹ ngọt ngào, phê như con tê tê, chỉ nghét mỗi cái chưa đủ tiền mua cả loa và amp để kéo nó :-SS~X(

Bên trên