CẦN TƯ VẤN MUA AVR YAMAHA XEM PHIM

1- Mình muốn mua 1 AVR Yamaha để xem phim bằng HDP. Các bác tư vấn cho 1 con tầm 15-20t loại sau này phối ghép thêm Amp nghe nhac. Mình không thích hàng CN.

2- 20t mua dàn loa 5.1 hoặc 7.1ch, nếu sau này có nâng cấp lổ ít

Thanks.

ntuandat

Member
Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA AVR YAMAHA XEM PHIM

Hình như bác phân bổ ngân sách hơi bất hợp lý
Ngân sách AVR mà bằng cả ngân sách toàn bộ loa còn lại thì khó đó bác. Lúc đó nó bị đôi đũa lệch.
Em nghĩ bác nên phân tầm 10-12 triệu cho AVR, còn lại cho loa thì okie.

Yêu cầu của bác "khắt khe" quá :D
Yamaha "Made in Malaysia" nên tránh đc cái CN. Cơ bản là xài sẽ lỗ, còn lỗ ít thì bác chịu khó đi lựa hàng 2nd, giá nhìn chung là tới sàn rồi nên có rớt chắc cũng ko nhìu :)

Bác chưa tư vấn cụ thể AVR nào, loa gì. gia` bao nhiêu.

Người ta bán hàng 2nd lừng lẩy 1 thời để làm gì...để lên giàn HD. Vậy mà bác xúi mình mua 2nd để nghe bản "10 năm tình cũ"

Hình như bác phân bổ ngân sách hơi bất hợp lý
Ngân sách AVR mà bằng cả ngân sách toàn bộ loa còn lại thì khó đó bác. Lúc đó nó bị đôi đũa lệch.
Em nghĩ bác nên phân tầm 10-12 triệu cho AVR, còn lại cho loa thì okie.

Thanks bác góp ý. bởi vậy mới nhờ tư vấn. hehe

lehoang40

Sao bác chủ không lấy Onkyo RC180 nhĩ, made in Malaysia đấy, xem phim thì khỏi chê rồi, phần nhạc thì dù gì bác cũng đã có ý định kiếm 1 amply 2 kênh rồi mà. Dành tiền mà mua loa cho nó gấu.

minizip

Member

Sao bác chủ không lấy Onkyo RC180 nhĩ, made in Malaysia đấy, xem phim thì khỏi chê rồi, phần nhạc thì dù gì bác cũng đã có ý định kiếm 1 amply 2 kênh rồi mà. Dành tiền mà mua loa cho nó gấu.

Quá chuẩn bài viết của anh =D> =D> =D> .
Bác cứ tham khảo hai bộ HT của bác lehoang là ổn.
p/s: mà dạo này em ko thấy anh on=ym nhỉ, có 1 vài vấn đề em cần nhờ anh tí xíu ạ :D

CK AUDIO

1- Mình muốn mua 1 AVR Yamaha để xem phim bằng HDP. Các bác tư vấn cho 1 con tầm 15-20t loại sau này phối ghép thêm Amp nghe nhac. Mình không thích hàng CN.

2- 20t mua dàn loa 5.1 hoặc 7.1ch, nếu sau này có nâng cấp lổ ít

Thanks.

Có sao đâu Bác . Hàng chính hảng . Xe BMW còn ráp tại VN mà !THÂN !

Có sao đâu Bác . Hàng chính hảng . Xe BMW còn ráp tại VN mà !THÂN !

Sao lại "Có sao đâu Bác"...có sao nhiều ấy chứ. Xe BMW ráp tại VN ngoài kiểu giáng bề ngoài kí hiệu giống nhau. nhưng linh kiện, máy móc khác xa với xe BMW ráp ở Leipzig Đức. Như lốc máy lạnh khác hãng sx, công nghệ giàn lạnh khác nhau sẻ giảm tiêu hao nhiên liệu làm lạnh nhanh hơn và êm hơn, vỏ xe(lớp xe) khác nhau,linh kiện nhỏ nhất là cặp kèn cũng khác và còn nhiều thứ nữa mình chỉ nhớ bấy nhiêu. Bạn có thể đến Tổng lảnh sự quán Đức 128 Nguyễn Đình Chiểu, Q3, TpHCM để tham khảo xe nhập từ chính hãng (loại xe bỉnh thường)

AVR nhập từ CN ai dám bảo đảm linh kiện chính hãng? Họ đâu có dám BH 3-5 năm như ở những nước khác=P~

lan806

Well-Known Member

Bạn khó tính quá, nếu 1+2 = 40tr rồi thì bạn nên dành khoảng 5-8tr mua một bộ AIO để xem phim. Âm thanh khi xem phim thì tầm đó đáp ứng tốt rồi, có thể Denon 390XP hoặc cái khác rẻ hơn như LG chẳng hạn.
Còn lại hơn 30tr thì quất luôn bộ 2 kênh, tùy theo thể loại nhạc mà chọn đồ.
Còn cứ không phải Tàu thì khó quá, hàng hoá giờ toàn đồ Tàu liên doanh với trung quốc thôi, mình cũng ghét thằng tàu nên đếch thèm viết hoa nữa, nhưng ghét vì nó lấn đất nước mình .

tranthuy

Active Member

Ngân sách nhiêu đó mà không muốn họ " Mao " dính vào thì quá khó để chọn bác ạ, lại còn không chơi 2nd nữa thì quả thật cay hơn ớt.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hàng Yamaha đều ráp tại Malaysia ko ah bác ơi cứ thế mà fang thôi

Bạn khó tính quá, nếu 1+2 = 40tr rồi thì bạn nên dành khoảng 5-8tr mua một bộ AIO để xem phim. Âm thanh khi xem phim thì tầm đó đáp ứng tốt rồi, có thể Denon 390XP hoặc cái khác rẻ hơn như LG chẳng hạn.
Còn cứ không phải Tàu thì khó quá, hàng hoá giờ toàn đồ Tàu liên doanh với trung quốc thôi, mình cũng ghét thằng tàu nên đếch thèm viết hoa nữa, nhưng ghét vì nó lấn đất nước mình .

Mấy hôm nay bà xã đi chợ về than vãn "cá đắc và hiếm quá". Đầu tiên tq cho phổ biến bản đồ hình lưởi bò gồm 9 đoạn đứt khúc, trong đó 80% Biển đông là của tq. Từ tháng 5-8 hàng năm cấm đánh bắt cá, ngày 26/7/2010 tập trận bắn đạn thật...làm sao mà tàu đánh cá dân mình dám ra khơi. Mua hàng của tq là góp tiền cho nó mua vũ khí bắn dân mình

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình là Newbie tình cờ nghe con Ya A1 đánh phim HĐộng wá hay, nhưng nghe nói con A1này model 1997 nên nhờ các bác tư vấn 1 em Ya đời mới khoảng <15tr. Tìm trong 4rum HDVN không thấy bài nhận xét, đánh giá AVR Yamaha. Phải chăng Yamaha không PR ở VN hay Ya nghe dở hơn DN? Mong các Bác cho ý kiến (đừng chửi nha) Thanks

lehoang40

Yamaha có mặt ở VN mình trước cả Denon đấy bác, cũng PR dữ lắm, nói về xem phim thì Yamaha cho hiệu ứng âm thanh ngon lành hơn Denon cùng tầm tiền.
Tuy nhiên theo mình thì AVR Yamaha có 2 khuyết điểm nhỏ: 1. Tinh chỉnh, set up tương đối phức tạp, khó đối với newbie. 2. Chất âm của Yamaha hơi khô do đó dùng nó để nghe nhạc thì không hay bằng Denon hay Pioneer.

Người VN mình thì có tính tiết kiệm, ăn chắc mặc bền, do đó thích chọn Denon vì nghe nhạc hay xem phim đều ở trong tầm vừa phải, tính thanh khoản cũng cao hơn Yamaha.

Một lưu ý là đối với loa Yamaha, thì chỉ một số dòng là made in malaysia (thường là dòng loa tầm trung, mắc tiền hơn) và một số dòng thì made in china.

- Cũng có lý đó, Amp 2ch khoảng <15tr+loa 10tr hàng new (không thích hàng cn) thì hiệu nào, cs bao nhiêu?

- Denon 390XP nghe nói không hổ trợ chuẩn âm thanh mới.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Có 10 củ mà bác đòi hỏi ở e Denon390xp nhiều quá tội e nó lắm, có DTS là ok lắm rồi :)

thieulam0234

thấy bro khoái AVR Yamaha và muốn mua, mình thì đang chơi AVR Yamaha RX-V 765, và đã chơi qua AVR Denon, nên có vài lời cho bác:
- bác qua CK Audio lụm 1 con AVR Yamah RX-V 765 đi, ngon lành cành đào, s/p DTS-HD MA và Dolby TrueHD đủ cả nên sau này ko phải lo nâng cấp nữa. Còn chất tiếng thì rỏn rẻn lắm, có hơi khô 1 chút (phù hợp xem phim).
- HD player thì mình khoái Xtreamer Pro, giá rẻ 4tr4, CK audio cũng có, nhìu xẻng hơn lụm Dune base khỏi chê (theo a Linh mua con này xài nờ hihihi).
- Dàn loa : Cặp Front chọn loa mềm mại chút, vì AVR tiếng đã hơi cứng và thô mà cũng chọn loa tiếng cứng nữa thì sau này nghe nhạc nhức đầu lắm (còn nếu bác thík nhạc dance thì vô tư). Về loa xin bác hỏi a Linh (Lehoang40) sẽ nhìu kinh nghiệm hơn mình.
Còn hàng 2nd thì mình bít : Center phù hợp túi tiền và chất tiếng của bác thì 2nd JBL 305 1mil5 (hỏi có ai trên HD này nhường lại cho)
Sub Ya 2nd SW 150 giá 3-4 mil (nhờ ai trên HD nhường lại)

speedvn

AVR của em đổi mấy lần lên 4310 khác mỗi dòng chữ made in japan thôi chứ cũng k hơn mấy em china kia nhiều lắm, bác máu lên vác con 43 về, đảm bảo hàng xịn, keke

ck77

Member

bác ấy chỉ thích Yamaha thôi, a e nào xài qua Ya mà phù hợp với bác ý thì tư vấn giúp, nhưng tình hình bác ko thích CN thì cũng hơi khó thiệt........

Bên trên