CẦN TƯ VẤN MUA LOA JBL CONTROL 1

pkhaudio

Active Member
Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA LOA JBL CONTROL 1

Cái loa này hàng Fake thì đông như quân nguyên

Muốn thì vác từ U.S về dùng cho yên tâm

mnguyenct

Member

Để hoàn chỉnh bộ dàn và một số thắc mắc mong các Bác giúp đỡ .
Em đang dùng Yamaha A1 .
1/ Em muốn dùng JBL control 1 làm surround thì có được không , trong cùng tầm giá còn lựa chọn nào hay hơn không ?
2/ JBL control 1 dùng để nghe nhạc trữ tình trong phòng nhỏ 12m vuông thì có hợp lí không , trong tầm giá hoặc hơn chút nữa còn lựa chọn nào hay hơn không ?
3/ JBL control 1 có đặc điểm nổi bật gì mà sao nhiều Bác sử dụng vậy ?
Mong các Bác giúp đỡ

Em dùng rồi, nếu để làm sur xem phim thích nhất là tiếng đạn bắn trong phim Trân Châu Cảng/ My Way chéo ... chéo ghê lắm. Tiếng tên bay trong Hero thì phựt phựt đã luôn. Nhưng thể hiện tiếng mưa rơi, sóng vỗ thì chưa tuyệt lắm ....

Nghe nhạc, chắc chỉ nghe hòa tấu đàn dây, hoặc nghe đêm khuya thôi ... chứ nghe bình thường chã thấy bass đâu cả.

Vote một phiếu cho vụ làm sur.

Karo

Member

bác nào dùng qua Jbl ATX 20 + center ATX 10C cho em xin ý kiến về chất âm! và giá hàng 2nd là bao nhiêu?? e seach mà ít thông tin về em này quá!

dinhtuan78

Em đang có nhu cầu về JBL control,để nghe nhạc và hát qua thông tin trên mạng thấy nhiều loại quá. 1etreme, 23, 25, 28 .... giá cả cũng vô cùng Em muốn hỏi địa chỉ mua tin tưởng ở Hà nội ạ,
Chân thành cảm ơn

DAIYOU

Active Member

Cái loa này hàng Fake thì đông như quân nguyên

Muốn thì vác từ U.S về dùng cho yên tâm

Giá vác từ Mỹ về liệu có giá ưu đãi như các Shop uy tín không bác.Không phải dân chuyên mua đồ USA thì sao mua được,còn bảo hành linh tinh nữa.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Giá vác từ Mỹ về liệu có giá ưu đãi như các Shop uy tín không bác.Không phải dân chuyên mua đồ USA thì sao mua được,còn bảo hành linh tinh nữa.
Dòng control 1 này đã ngưng sản xuất từ lâu, toàn hàng cũ thì lấy đâu ra bảo hành hả bác?
Mà hàng ở Mỹ giá cũng rẻ nhưng + các phí ship, dịch vụ này nọ thì đa số đắt hơn tại Việt nam rất nhiều! trừ trường hợp có người thân nhờ xách về hoặc hàng nhỏ gọn thì OK! Hàng audio thường các shop liên kết đường dây vận chuyển bằng container đường biển về để giảm chi phí!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
JBL CONTROL 28 Bass 20cm phải không các bác nhỉ .em này làm loa KOK .anh em thấy thế nào ,em nó chơi DJ dc không nhỉ cái cần là chơi DJ ko biết đủ phê không .loại trừ dùng thêm sub .nếu KOK ,em CONTROL 28 so với 101 thì 101 sẽ hay hơn hợp dáng

JBL CONTROL 28 bác nào đang dùng cho em vài ý kiến ,đang tính ghé bác nhân kiếm 1 cặp

thunt206

Member
Re: Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA LOA JBL CONTROL 1

vốn dĩ dòng JBL thiên về tiếng bass nên công nhận là xem phim thì tuyệt vời nhưng nếu để nghe nhạc trữ tình mà nghe trong không gian trật thì có vể dòng JBL không phù hợp để lựa chọn.Bạn thấy dòng loa martin sao? Loa martin nghe tiếng rất bay, sáng, tiếng chắc, để nghe nhạc trữ tình là lựa chọn ok.

thanhyk

Well-Known Member
Jbl control 1 và bose 161 đều hàng nòi chọn cái nào làm surround thì hay các bác, cả hai giá tương đương (cái vụ jbl 4ohm cũng ko khoái).

tommy8288

Dàn của bác này nhiều loa hoành tráng quá,nhìn cứ như là shop vậy
Thấy có con aml Marantz ko biết 74 hay 84
Bác ghép với CDP gì vậy ạ?
dàn 2 kênh em dùng CDP Sony 333ESJ , Amply Marantz 74D , loa AR 94 , em chơi tại giá ko phải shop ạ .

davidkhoang

Re: Ðề: CẦN TƯ VẤN MUA LOA JBL CONTROL 1

mua hàng tàu thì coi chừng, mà nên mua hàng xịn thì tốt hơn xinh. girl xinh ah

thanhyk

Well-Known Member

Có bác minhanh đang rao bán jbl n25 hàng mỹ thấy giá cũng tốt.

Bên trên