Cảnh giác khi mua TV tại Việt Hải ( Samsung Plaza ) 18 Hàng Bài-28 Hai Bà Trưng-HN

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

LêQuân ArT

Well-Known Member
Chào các bác ! Cách đây độ 1 tuần em có ý định mua chiếc TV LG 50LA6200 tặng bố mẹ em dịp 2 cụ kỷ niệm 30 năm ngày cưới.Em tìm mua ở mấy nơi họ đều báo hết hàng,nơi thì báo mới hết nơi thì báo hết đc 1 thời gian rồi.Em vẫn nuôi hi vọng thử đi kiếm biết đâu nơi nào còn,vì đây cũng là model 2013 và cụ nhà em cũng thích 50'' LG 3D chứ k thik 47'' ( mà 55'' thì nhiều $ quá ).
Em ra Hàng Bài thấy cửa hàng Việt Hải bày rất nhiều thùng TV ra ngoài,khá bắt mắt nên đã vào hỏi thì họ nói còn hàng,e cũng ngờ ngợ,hòi đi hỏi lại là còn hàng nguyên thùng k thì họ nói : "Anh yên tâm chắc chắn,chắc chắn còn,giờ bọn em sẽ về kho ở cảng HN lấy hàng cho anh".Em vẫn dặn đi dặn lại : Con đấy h hiếm hàng em biết,nhưng anh nói mới là phải mới đấy,em sẽ check thời gian sử dụng".Cậu An-quản lý cửa hàng đã ra nói chuyện để em yên tâm,cậu ta nói chuyện đá rất nhiều câu tiếng Anh vào làm em tưởng cậu ấy là Việt kiều,nào là bán hàng kiểu Independent,rồi dịch vụ Internal,bên Bestbuy Mỹ thế nọ thế kia...may em biết Tiếng Anh nên hiểu cả,thấy cậu nhiệt tình nên em cũng tin.Thanh toán tiền xong em yêu cầu chở máy qua CH để em ktra r mới chở về thì họ cứ bắt em phải về r hàng sẽ đến.Thấy họ chắc chắn hàng new rồi nên em ra về ( em nghĩ đi làm về sẽ test used time sau ).Gần 2 tiếng sau họ chở hàng đến (muộn gần 1 tiếng trong phiếu giao hàng) khi khui thùng bố em cũng ktra rất kỹ,thấy túi nilon đựng remote đã bị xé 1 lỗ,magic remote đã bị chui ra ngoài cái nilon zin của nên soi trên Tv rất kỹ thì k thấy dấu hiệu của bụi,thùng TV trên và dưới đáy thì chỉ có 1 lớp băng keo duy nhất,các chữ bị băng keo đè lên cũng k có dấu hiệu trầy,bong do bóc lớp cũ.Bố em tỏ vẻ nghi thì 2 cậu nviên lắp đặt im re,k thấy phản ứng lại gì.Treo lên xong xuôi thì em quay lại cty làm việc tiếp.Đến tối về em test thì thời gian sử dụng đã là 228h.Em sôi máu và đợi sáng mai đến sớm đòi lại tiền và trả hàng.Hôm sau lên cửa hàng thì cậu An kia chưa đến,em đề cập vđề với nhân viên thì họ dửng dưng và coi như em k đứng trước mặt còn nói như đuổi : "Anh đi đâu thì đi,trưa mới giải quyết",Em nói : "Tôi là thành viên HDvietnam,nên về TV tôi biết ít nhiều" thì cậu nviên nói : "Em k cần biết anh là ai cả,trưa giải quyết".Em vào hàng thì thấy em 50'' hôm qua đã biến mất.Em quyết tâm đợi bằng được thì 1 lúc chị thu ngân tên Thu đến.Em nói vđề thì chị ấy k hề cãi và có phần như đã chuẩn bị tinh thần trước,chị nói sẽ cho người qua chở hàng về và hoàn lại em tiền,mà k cãi 1 lời.Chị ta còn nói với em : "Giờ mẫu đó hiếm nên em đành chấp nhận như vậy thôi,ở đây nhiều mẫu bày nhưng khách họ k cầu kỳ và vẫn lấy ".Em nói : "Nếu hàng bày thì cứ nói,đây lại khăng khăng hàng mới và bán với giá hàng mới là sao ???".Chị ta k cãi đc gì nữa.Em k tin là có khách lại điên đi lấy hàng bày,có chăng tụi nó lại đóng thùng,thổi bụi và giao cho khách.Cậu quản lý tên An chém gió như Việt kiều hóa ra cũng chỉ là 1 tên lừa đảo khách hàng,nviên thì coi thường khách.Em xin có vài dòng để các bác trong đại gia đình HDVN cảnh giác khi mua hàng tại Việt Hải ( Samsung Plaza ) 18 hàng Bài-28 Hai Bài Trưng.
Trong chuyến công tác Thái Bình vừa rồi em có đáo qua siêu thị HC Thái Bình và may mắn là trong kho họ còn 5 chiếc 50LA6200 nguyên đai,lại k.mại 1 đèn sưới halogen Hanil HQuốc,mục sở thị họ đẩy trong kho ra và test used time = 0h.Em đưa em nó về HN.Rất mừng vì 2 cụ nhà em có món quà kỷ niệm ưng ý ! Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

DuongJ

Member
Ðề: Cảnh giác khi mua TV tại Việt Hải ( Samsung Plaza ) 18 Hàng Bài-28 Hai Bà Trưng-HN

Cũng may cho bác là lấy được tiền về ngay chứ nó không chịu giải quyết ngay mà cứ giằng dai thì có mà tức hộc máu

Toietmoi

Well-Known Member
Bác phải cảm ơn HDVietnam vì trang bị cho bác kiến thức về TV khá tốt :)

LêQuân ArT

Well-Known Member
Ðề: Cảnh giác khi mua TV tại Việt Hải ( Samsung Plaza ) 18 Hàng Bài-28 Hai Bà Trưng-HN

Chắc nó cũng chuẩn bị tinh thần trước r mà bác.Nó k cãi đc câu nào nữa.Em đã chụp ảnh số series và cả nviên lắp đặt của nó rồi,nên khó mà cãi đc bác ạ

LêQuân ArT

Well-Known Member
Ðề: Re: Cảnh giác khi mua TV tại Việt Hải ( Samsung Plaza ) 18 Hàng Bài-28 Hai Bà Trưng-HN

Vâng.Xin cám ơn toàn thể anh em HDVN đã cho em nguồn kiến thức để em có thể tránh đc chiều lừa của bọn Việt Hải :D

renhat

Well-Known Member

chúc mừng bác đã mua dc tv mới nha!

nhiều anh em tránh được tiền mất tật mang nhờ HDVN :-bd

nguyenxuancan

Giờ mua hàng cần phải cẩn thận. Làm người tiêu dùng thông thái

phoipha81

Member
Cũng tại cụ "xuống tiền" không đúng chỗ cơ! Đang ra nên ủng hộ các bác thương gia của HCVN chứ#-o
Dạ đùa tý cho vui thôi ;)
Cụ lấy lại được tiền là ok rồi! Còn bỏ time report cho AEHD thật là tích cực ạ!
Chúc cụ sớm xúc đc một em ưng ý!
Thân,

LêQuân ArT

Well-Known Member

Cơ bản các bác thương gia cũng báo hết hàng nên em mới phải đi lùng thế ạ.Em múc được em 50La6200 ở HC Thái Bình r mà bác :D

cmkazan1

Banned

sợ nhất mua nhầm hàng trưng bày

kinhphuong

Well-Known Member
Mừng cho bác trả lại được. Làm ăn lừa đảo như thế sớm muộn cũng ra đảo thôi.. Mình thì mua em nó qua mạng chỗ bác Toàn Linh chuyển mấy trăm km mới nhận được nhưng ngon lành - uy tín..

muoitv

Member

Chúc mừng bác chủ.
Bác đã cho anh em thêm một số kinh nghiệm khi mua TV.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Cám ơn các bác nhiều ạ

Di Oi Gi

nghĩ lại anh em hdvietnam quá pro, kiểu này muốn bán hàng trưng bày phải hỏi kỹ khách có phải là hdvietnam hay có bà con người quen hdvietnam cho chắc ăn, mất công bán rồi lại bị trả lại tốn tiền xe

duongaudax

Member

Tôi cũng bị một trường hợp tương tự tại Techland 16 Tràng Thi vào thời gian tháng 12 năm ngoái ngay cùng sự kiện triển lãm Audio 2012. Hôm đó mình đi xem triển lãm về và qua Techland 16 Tràng Thi hỏi mua 1 bộ loa máy tính 2.1 Harman Kardon SoundSticks III cho em tôi. Sau khi ngã giá và nghe thử 1 bộ trưng bày tại CH. Mình bảo nhân viên cửa hàng lấy cho bộ mới nguyên hộp để mình mua. Nhân viên cửa hàng bảo mình đợi vì phải sang bên cửa hàng 35 Hàng Khay để lấy vì bên cửa hàng Tràng Thị chỉ còn 1 bộ trưng bày. Sau khoảng gần 1 giờ NV chở hàng đến, mình yêu cầu NV mở hộp để kiểm tra và nghe thử. Khi NV mở hộp và lắp mình phát hiện ra bộ loa này đã sử dụng (có lẽ hàng trưng bày và thử cho khách) còn cũ hơn cả bộ trưng bày tại CH 16 Tràng Thi, các nút chốt dây loa lòi cả ra ngoài, nhưng mình giả như chưa biết gì. Trong khi đó Anh NV cũng im re coi như hàng mới lắp xong và cắm dây tín hiệu bảo mình nghe thử. Lúc này mình mới bảo đây là bộ trưng bày đã SD không phải bộ mới nguyên hộp thì anh NV bảo hết hàng chỉ có bộ này thôi. Thấy vậy tôi không mua nữa. Nếu như hôm đó người không có kinh nghiệm thì có lẽ bị mấy anh Techland 16 Tràng Thi này lừa rồi. Techland 16 Tràng Thi nơi bán nhiều SP audio Hiend mà làm ăn vớ vẩn quá, chắc nghĩ bộ loa máy tính giá trị quá thấp so với mấy bộ Hiend nên coi thường. Nhưng mấy tay NV đó nhầm, từ những cái nhỏ nhất thì sẽ suy ra cái lới hơn. Tôi là người chơi Audio nhưng chắc không bao giờ bước chân vào Techland 16 Tràng Thi này nữa

Việt Nam thì chuyên gia lừa đảo, cứ với ý thức như thế này thì không thể khá hơn được.
Hãy tránh xa Việt Hải các bạn nhé!!!!!!!!!!!

Di Oi Gi

tội nghiệp các bác thương gia đó, kiểu này chắc lỗ vốn rồi, nếu trúng phải người pro là khỏi bán được, lúc đó trả lại công ty nó có phạt không đây....

đã là 2nd ghi bảng thanh lý còn hơn là lừa khách trông cậy may rủi

LêQuân ArT

Well-Known Member

Nó đưa về cửa hàng r khi nào lại thanh lý hoặc có ai hỏi thì lại lừa tiếp r mong cho họ k phải dân HDVN :)) Cty ai nó nhận hàng bày về bác

LêQuân ArT

Well-Known Member

Lên cho các bác thấy

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên