Canon - Nikon - Sony - Others

pterpm

Well-Known Member
Ðề: Canon - Nikon - Sony - Others

mình cũng xin ké một cái , dân amature từ P&S ra DSLR ra , mùa noel năm rồi bắt trước các bác trong đây kiếm một em canon rebel SX với lens đi chung và con flash Canon Speedlite 430 EX II nhưng lại cóc có biết chụp , chả biết học cách chụp ở đâu , xin nhờ các bác chỉ bảo giùm cách chụp làm sao cho đẹp được không các bác
cái này nói thật , mình chụp hình lên chả rõ j cả, bắt chước để chế độ M chụp nhưng hình cứ bị hột, các bác chỉ cho mình biết làm sao đo ánh sáng từ cái máy đó được không các bác vì mình chả biết để chế độ av j đó để phù hợp với độ sáng của ảnh
mong các bác chỉ điểm giùm để có thể tham gia post hình cùng các bác chớ không post bậy lên đây các bác cười chết

dinhvannam

Hi..hi... Các bác quá lo cho fan Nikon rùi, thấy bác duongbaba chụp lên tay ghê thật, chả bù cho em đang hý hoáy tọc mạch abc....

dinhvannam

Ko có gì đâu bác phunghuutuyen ơi, bác chủ trì hò hẹn 1 buổi cafe để tập trung các bác bàn về nhiếp ảnh đi bác.=D>

tieuthieugia

Well-Known Member

có topic ofline chụp ảnh chiều nay đó anh Nam
em dùng con olympus 4.0 đó anh D...cho tham gia hem...?

vài hình do em 4.0 nè
Bé Mina ngay nhà

Bằng tripod mini..sau khi cân chỉnh bán tự động

Zoom 10x nhặt hoa HN tại Tao Đàn

góp ý giúp em

tieuthieugia

Well-Known Member

phunghuutuyen: hình nguyên đó bác..em hem có crop..chỉ re size thui
Thanks bác nhiều

duongbaba

Active Member

Ko có gì đâu bác phunghuutuyen ơi, bác chủ trì hò hẹn 1 buổi cafe để tập trung các bác bàn về nhiếp ảnh đi bác.=D>

Em rất muốn nghe thử bộ dàn của bác trước khi các em nó bị giải tán, đợi bác Tuyến đi tỉnh về rùi off cái nhé!

...
Diễn đàn ta thật tình mấy mục chồm hổm như vậy là cực kỳ bình dân và vui vẻ
...

Khỏi nói, chợ chồm hổm này vui muốn chết bác ợ...

...
có topic ofline chụp ảnh chiều nay đó anh Nam
em dùng con olympus 4.0 đó anh D...cho tham gia hem...?
...

Buổi off dời qua 8g sáng làm em không kịp trở tay.

Em hoàn toàn bất ngờ với không khí tấp nập đủ thể loại mẫu tại hiện trường, chụp một hồi em không biết mình đang chụp mẫu của nhóm nào nữa.

Cứ gặp mẫu nào ưng mắt là "Em ơi em đẹp quá cho anh chụp nhá?" Thế là mẫu xòe cánh ra cho chụp muốn lé mắt luôn.

Đến lúc nguyên 1 chiếc tải Van chở mẫu và hàng đống thiết bị đến thì em dừng luôn. Ngồi ngắm cho sướng, lâu lâu chộp lén mấy cảnh "nhạy sáng" hê hê hê :D

Àh quên, về nhà show hàng cho vợ xem thì gặp nguyên cái mâm, em ôm tới bữa nay mới nhỏ lại được chút xíu :))

trunghirano

Buổi off dời qua 8g sáng làm em không kịp trở tay.

Em hoàn toàn bất ngờ với không khí tấp nập đủ thể loại mẫu tại hiện trường, chụp một hồi em không biết mình đang chụp mẫu của nhóm nào nữa.

Cứ gặp mẫu nào ưng mắt là "Em ơi em đẹp quá cho anh chụp nhá?" Thế là mẫu xòe cánh ra cho chụp muốn lé mắt luôn.

Đến lúc nguyên 1 chiếc tải Van chở mẫu và hàng đống thiết bị đến thì em dừng luôn. Ngồi ngắm cho sướng, lâu lâu chộp lén mấy cảnh "nhạy sáng" hê hê hê :D

Àh quên, về nhà show hàng cho vợ xem thì gặp nguyên cái mâm, em ôm tới bữa nay mới nhỏ lại được chút xíu :))

>:)>:)>:)>:)>:)>:)
Bác show lên đây cho mọi nguời xem đi,thử xem có gập mân nào không :-"

Bên trên