Cầu hình PC thế này chơi HD cần j?

boconganh

Cho em hỏi máy em AMD sempron 1.6Ghz Ram 1G VGA onbard Nvidia Geforce6100 HDD 1TB+160GB
Máy cùi thế này chơi đc film HD loại nào?#-o

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Cầu hình PC thế này chơi HD cần j?

m-hd đi bạn .........................or dvdrip cho nó mượt :D

boconganh

vậy để HD đc cần upgrade những j :(

CPU quan trọng nhứt đó, nó gánh tuốt. Thay CPU đồng nghĩa với main đó. 1Gb Ram bạn nên chạy XP thôi đừng đua đòi Win7 hay Vistra mà khi decode HD là thiếu ram đó

boconganh

Main MSI 7252 , có lẽ cần upgrade CPU lên :(

ProSkyR

Well-Known Member

Nâng cấp đi bạn, CPU của bạn đang dùng hơi yếu, chơi 720p chưa chắc chịu nổi. Cả main cũng vậy !

boconganh

huhu thế này thì nguy rồi, hiện em mới đi làm đang nghèo lắm, còn chu cấp gd nữa.
Chắc tg tới vẫn ngồi đây ngắm các bác mà mơ màng vậy

boconganh

Nãy em thử 1 file .mkv mà nó chạy như nấu bánh chưng cái CPU nhà em í :((

earl_grey

Well-Known Member

Sempron đẳng cấp sánh ngang Celeron bác ạ, 1.6GHz thì chắc bác cũng gắn bó với em nó khoảng 5 năm rồi là ít, nên thay thôi. Khả năng con này chơi m-HD em nghĩ cũng không được nốt. Em chỉ không hiểu bác dùng vào việc gì mà có quả ổ cứng đạt "Full HD" thôi ạ? :D Main của bác socket loại nào, lên CPU để chơi được HD cũng chỉ 1 củ thôi là có.

boconganh

dạ em chơi vớ vẩn bên IT 1 tí, sercurity 1 tí, hacking 1 tí , cần cái hdd lớn lưu code là 9, lưu xxx là 10 :(
THú thật vs bác HDD em nhìu lắm :(, 4 cái lận, hàng ship :(
main em socket AM2

earl_grey

Well-Known Member

Vậy là bác nhảy sang lĩnh vực HD chỉ với khoản ổ cứng là sẵn sàng :D Thôi giảm bớt XXX đi, cho em Ozawa đi với thằng khác, bán bớt đi mà đổ tiền cho con CPU mới. Nếu chỉ cần "xem được", thì bác quất một con Sempron khác đời cao hơn, chỉ khoảng 600-700K là được con này [http://maihoang.com.vn/ProductDetails.aspx?pro=3451&cate=Bộ vi xử lý]. 2.8GHz single-core thì đủ chơi được m-HD đấy. Nhưng tốt nhất làm một con Athlon X2 2xx trở lên để quất 720p, vì loại này có nguồn phim phong phú nhất.

boconganh

ngâm cứu athlon lâu rồi mà đang chưa có kinh phí :(, thnks bác

winter1989

Các bác cho em hỏi là chơi HD thì chip quan trọng hơn hay VGA quan trọng hơn ạ,
Máy em dùng main intel D946, Pentium D 3.0 ghz, ram dual channel 2gb, vga onboard 256(chả hiểu sau dùng cpu-z lại thaasy ghi là 384)
Hôm qua tải thử phim HD 720p thấy chạy mượt mà (file mkv em chả biết xem phân giải của nó ở đâu, chỉ biết xuất ra LCD 37" thấy cũng nét) .
Vậy máy em có chơi được HD 1080 không? nếu không thì cần thêm card màn hình tối thiểu là bao nhiêu? Mở ngoặc là em có xem thử 1 cái clip nhạc full hd rồi và xem vẫn thấy tiếng và hình đồng bộ, tuy nhiên với 1 phim từ 6-8gb thì em chưa có điều kiện thử
Tiện thể cho em hỏi nếu mua laptop card vga onboard thì tối thieeur vga phải là bao nhiêu thì mới chiến đc full HD mượt mà :D

phuocngg

Kính nhờ các Bác xem giúp ca khó này, e là gà, có cái máy cấu hình như sau, nhờ các Bác xem thử nên cài hệ điều hành nào, trình chiếu phim gì, và phải nâng cấp các thiết bị thế nào để xem film full HD (tối thiểu là 1080i) và làm cái server nhỏ nhỏ để quản lý dữ liệu cá nhân cho gia đình. Ca này khó lắm các Bác nghiên cứu giúp Em cho kỹ nhé! cảm ơn trước các Bác:

tên thương mại của Em nó: Appro 1224Xi-21 1U Server

CPU: Dual 2.4GHz Intel Xeon CPUs ( dual Intel Xeon CPUs based on the E7501 chipset with its 533MHz front side bus)
E7501 chipset
1GB DDR memory (the E7501 chipset features a 533 MHz front side bus capable of delivering 4.27 GB/s of data from DDR266 DIMMs)
Embedded Ultra320 SCSI
(2) Intel 10/100/1000-Mbit Ethernet ports
133MHz PCI-X expansion slot
ATI Rage graphics controller

Kính nhờ các Bác xem giúp ca khó này, e là gà, có cái máy cấu hình như sau, nhờ các Bác xem thử nên cài hệ điều hành nào, trình chiếu phim gì, và phải nâng cấp các thiết bị thế nào để xem film full HD (tối thiểu là 1080i) và làm cái server nhỏ nhỏ để quản lý dữ liệu cá nhân cho gia đình. Ca này khó lắm các Bác nghiên cứu giúp Em cho kỹ nhé! cảm ơn trước các Bác:

tên thương mại của Em nó: Appro 1224Xi-21 1U Server

CPU: Dual 2.4GHz Intel Xeon CPUs ( dual Intel Xeon CPUs based on the E7501 chipset with its 533MHz front side bus)
E7501 chipset
1GB DDR memory (the E7501 chipset features a 533 MHz front side bus capable of delivering 4.27 GB/s of data from DDR266 DIMMs)
Embedded Ultra320 SCSI
(2) Intel 10/100/1000-Mbit Ethernet ports
133MHz PCI-X expansion slot
ATI Rage graphics controller
ram 1G thì win XP thui

Các bác cho em hỏi là chơi HD thì chip quan trọng hơn hay VGA quan trọng hơn ạ,
Máy em dùng main intel D946, Pentium D 3.0 ghz, ram dual channel 2gb, vga onboard 256(chả hiểu sau dùng cpu-z lại thaasy ghi là 384)
Hôm qua tải thử phim HD 720p thấy chạy mượt mà (file mkv em chả biết xem phân giải của nó ở đâu, chỉ biết xuất ra LCD 37" thấy cũng nét) .
Vậy máy em có chơi được HD 1080 không? nếu không thì cần thêm card màn hình tối thiểu là bao nhiêu? Mở ngoặc là em có xem thử 1 cái clip nhạc full hd rồi và xem vẫn thấy tiếng và hình đồng bộ, tuy nhiên với 1 phim từ 6-8gb thì em chưa có điều kiện thử
Tiện thể cho em hỏi nếu mua laptop card vga onboard thì tối thieeur vga phải là bao nhiêu thì mới chiến đc full HD mượt mà :D

Thứ nhất là máy cậu vẫn có thể play HD720p ngon lành, nhưng full là lag ngay, LCD 37" thì kô cần full làm gì cho nó nhanh full HDD bạn ah :D. Còn bạn muốn xem 1080p mượt mà thì bạn mua thêm con VGA 8600GT về chạy CUDA song hành với em Pen D là ngon đó.
LAp thì C2D trên 2.Ghz là chén Full đc rồi, mặc kệ VGA bao nhiêu, cứ rẻ phù hợp với tiêu chí sử dụng của bạn là đc rồi. Nếu bạn còn muốn Game ngon nữa thì phải xem xét lại đó :D

suydinhduong

Em cũng mới sắm dc cái TV samsung series5 full HD,sẵn có cái desktop cũ ở nhà nên cũng muốn nhờ ae hướng dẫn để coi đc chất lượng HD.PC e cũng hơi cùi nên k bít có upgrade đc ko.
Cấu hình máy e như sau :
Main ESC 915GV-M10 V1.2
CPU P4 3GHz
Ram DDR2 bus553 512MB
VGA onboard (cái này cần mua loại rời nào thích hợp với main này để có thể play HD wa cổng HDMI )k cần loại quá xịn chỉ cần phù hợp thôi(1tr-2tr) vì số $ còn lại đầu tư vào âm thanh.

Xin ae hướng dẫn dùm e,xin cám ơn trước.

osiric

Well-Known Member

Em cũng mới sắm dc cái TV samsung series5 full HD,sẵn có cái desktop cũ ở nhà nên cũng muốn nhờ ae hướng dẫn để coi đc chất lượng HD.PC e cũng hơi cùi nên k bít có upgrade đc ko.
Cấu hình máy e như sau :
Main ESC 915GV-M10 V1.2
CPU P4 3GHz
Ram DDR2 bus553 512MB
VGA onboard (cái này cần mua loại rời nào thích hợp với main này để có thể play HD wa cổng HDMI )k cần loại quá xịn chỉ cần phù hợp thôi(1tr-2tr) vì số $ còn lại đầu tư vào âm thanh.

Xin ae hướng dẫn dùm e,xin cám ơn trước.

Tầm tiền đó kiếm con GF8600 or GF9500 là ok

No2

Edit : ko đọc kĩ :-"

Bên trên