Cầu hình PC thế này chơi HD cần j?

winter1989

Ðề: Cầu hình PC thế này chơi HD cần j?

Thứ nhất là máy cậu vẫn có thể play HD720p ngon lành, nhưng full là lag ngay, LCD 37" thì kô cần full làm gì cho nó nhanh full HDD bạn ah :D. Còn bạn muốn xem 1080p mượt mà thì bạn mua thêm con VGA 8600GT về chạy CUDA song hành với em Pen D là ngon đó.
LAp thì C2D trên 2.Ghz là chén Full đc rồi, mặc kệ VGA bao nhiêu, cứ rẻ phù hợp với tiêu chí sử dụng của bạn là đc rồi. Nếu bạn còn muốn Game ngon nữa thì phải xem xét lại đó :D

Tạm xài 720p trước vậy, 1080p mới chỉ dám chơi mấy clip nhạc khoảng vài phút nên máy chạy ok

zorro8810

em này giỏi lắm chạy được 720p thôi ;))

h có 2 trường phái decode HD em chỉ bác 2 lựa chọn :D

1> Đổi CPU đồng nghĩa với thay main cho em nó decode HD = CPU đồng nghĩa với việc khi xem HD là không ngo nguậy được gì nữa :D giải pháp này thì tầm 65$ cho em CPU E5300 + em main Giga G31 60$ :)|

2> Sử dụng GPU để decode HD đảm bảo decode HD nuột luôn ko cần phải suy nghĩ giúp cho em CPU rảnh rỗi làm việc khác :D giải pháp này thì tầm 60$ - 65$ cho 1 em GPU ndivia seri 9k hoặc 1 em ATI seri 4k :d
\:D/ chúc bác sớm tìm được giải pháp tốt

winter1989

em này giỏi lắm chạy được 720p thôi ;))

h có 2 trường phái decode HD em chỉ bác 2 lựa chọn :D

1> Đổi CPU đồng nghĩa với thay main cho em nó decode HD = CPU đồng nghĩa với việc khi xem HD là không ngo nguậy được gì nữa :D giải pháp này thì tầm 65$ cho em CPU E5300 + em main Giga G31 60$ :)|

2> Sử dụng GPU để decode HD đảm bảo decode HD nuột luôn ko cần phải suy nghĩ giúp cho em CPU rảnh rỗi làm việc khác :D giải pháp này thì tầm 60$ - 65$ cho 1 em GPU ndivia seri 9k hoặc 1 em ATI seri 4k :d
\:D/ chúc bác sớm tìm được giải pháp tốt

Bác nói máy em hả

sjp7mau

Member

đúng rồi
nâng cấp máy lên đi bạn
chay HD với chơi games cho suong

Bên trên