Câu lạc bộ du lịch HD Hà Nội

Nhok

Ðề: CLB Phượt Thủ HN

Cuối tháng làm chuyến phượt đi Hà Giang, Đồng Văn và Mèo Vạc đê, hóa ra trong đây cũng có người cùng sở thích với mình.
Hóa ra bác cũng có sở thích như em :D

Em bị dụ dỗ cung đường Tây Bắc lâu rồi, từ 2 năm nay, tháng 10 nào cũng bị PM với sms bét nhè các chuyến đi về đó, nhưng mà em chưa nghĩ ra kế nào để đc nghỉ 1 tuần đi chơi, 1 ngày đã khó rồi ạ :((
Em nghe nói là phải đi vào mùa thu thì mới thấy hết cái đẹp của Tây Bắc chứ bác Milan :))
Mà chú ý là đi bằng xe máy chứ ko phải ô tô đâu nhé :x

Anh em có hứng thú thì ra chiến đấu luôn cho nó sung, chủ đề là phượt các quán cafe đặc sắc Hà Nội

Hôm qua em biết thêm 1 quán cafe khá ngon (theo lời thầy giáo kể) ở số 2 Hàng Cá :)) bản thân e ko thích cafe đâu, nghe PR tuyệt vời lắm, cứ thử ra đó xem thế nào
Mỗi tội phục vụ lởm khởm :|

Tieubaocaca

Active Member

Cái cafe trưa nay có thêm ông cắm rút cũng tham gia nhé.

Nhok

Bác cũng tham gia diễn đàn này à =)) nick em là Nhím Xù bên đó đấy :D
Em chưa có ý định đi TQ mà điểm đến em muốn đi đầu tiên là Lào, Cam và Thái, 3 nước này chắc chắn là em sẽ đi trong khoảng 1 tháng sau khi xin nghỉ việc (nếu sếp cho nghỉ phép 1 tháng =))) Rồi sau mới nghĩ đi TQ với Hồng Kong :))
Hôm qua Nhok có nói chuyện với 1 bạn người England :) sang VN du lịch. Bạn ấy nói rất nhiều về VN thậm chí có những chỗ em đã đi rồi nhưng mà hiểu ko sâu như bạn ấy, lại đang tự vấn lòng xem có nên đi 1 chuyến xuyên việt lần thứ 3 nữa hay ko :|

Jackson

Active Member

30,31 tới mình cùng mấy ông em có chương trình "vui hè" ở trển, anh chị em nào cũng ở 3 Đảo trùng ngày ới mình cùng giao lưu phối kết hợp nhé ! ;)) :D

2 hôm vừa rồi đi đúng đợt bão Nok-ten tưởng phải nằm KS ngắm mưa rơi 0 ngờ thời tiết quá đẹp & thuận lợi ! :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Nhok

Ðề: CLB Phượt Thủ HD Hà Nội

Đi xuyên Việt mà đi bằng ô tô thì đi làm gì hả bác VDB, mất hết thú vui rồi còn gì :|

linhnguyen5187

Đi xuyên Việt mà đi bằng ô tô thì đi làm gì hả bác VDB, mất hết thú vui rồi còn gì :|

Cũng chưa chắc mà Nhok! Còn phụ thuộc vào vấn đề đi ô tô riêng hay là ô tô khách nữa. Nếu là xe riêng (có thể là của nhà hoặc thuê) thì vẫn vui chứ sao, còn giữ được sức mà thưởng thức được thiên nhiên chứ. :D

Nhok

Cũng chưa chắc mà Nhok! Còn phụ thuộc vào vấn đề đi ô tô riêng hay là ô tô khách nữa. Nếu là xe riêng (có thể là của nhà hoặc thuê) thì vẫn vui chứ sao, còn giữ được sức mà thưởng thức được thiên nhiên chứ. :D

Theo tớ đi kể cả xe riêng lẫn xe khạch (ý tớ rõ ràng là xe riêng rôi) cũng ko có gì thú vị cả
Vì khi đi sẽ có rất nhiều nơi xe ô tô không thể đi được :)
Cho nên người ta mới nói xách ba lô và dắt xe đi phượt ấy ạ :)), Tớ chưa thấy ai phượt = ô tô bao giờ (ý là đi có chủ định từ a->z đó nhé)
Cơ mà đó là do bác ý thôi :))

Nghé

Active Member

Cho em xin 1 chân nhé
Dạo này đang bị trói trong bốn bức tường bí bách quá
Đi TQ, cụ thể là đi Guangzhou hay Shenzhen hoặc Shanghai thì cứ xin ý kiến em bày cho hí hí

Nghé

Active Member

Em đang thích đi Lào, có ý định đi vào dịp 2/9 này có bác nào có ý kiến gì tư vấn em con đường đi Lào với, dự định bắt xe khách sang đó

Nhok

Cách đây 2 hôm, em gọi điện cho bạn anh Hưng, cũng thấy kêu đi nhiều, thế là ổng vong vo, nói liến thoắng, rồi bảo em, em đi phượt mà đi như thế thì ko phải dân phượt =))*Em có nhận là dân phượt đâu*
Rồi kêu là chưa đi Cung Tây Bắc thì chưa biết phượt là gì =))
Bác VDB nói chiện vs anh này thì có mà oánh nhau :>
Nói chung phương tiện nào đi đều có tốt và xấu, tuy nhiên, nếu đi thì nên đi xe máy, em ví dụ nhé, nếu bác đi Ngã 3 Đông Dương chẳng hạn, em đố bác đi được = ô tô đấy, hay như cái vườn quốc gia Bạch Mã, đến xe máy bt còn chả đi được nói gì đến ô tô (em nhớ là xe Sim son còn phải đèo thêm mấy cái dây xích để cho bánh ko bị trơn, hãi, mà ko phải em đâu nha, người ta nói đó)

Chốt lại một câu : Its up to you :))

Bên trên