Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

tivi các hãng đã có dấu hiệu ít hàng , giá có thể sẽ tăng nha các bạn , anh em nào để cận tết mới sắm tivi sẽ thiệt đó

oái chà... găm hàng hay đẩy giá nhỉ....

Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Tầm 14 triệu thì mua TV samsung nào mọi người ?
Yêu cầu hình là có 3D .

keobeond

Member
Mình thấy siêu thị HC vừa khai trương ở TP Thái Bình bán giá cũng hợp lý liên rủ 1 anh bạn lên lấy mõi người một con 47LM6410 giá 21,5T.
Nhân viên đến lắp đặt tại nhà miễn phí (cách HC hơn 30km). Hiện tai thấy xem đẹp, chưa phát hiện lỗi gì.
Các bác tư vấn hộ giờ mua ổ đĩa gì để chép phim, có bác nào bán ổ đĩa, và chép cả phim thì cho xin địa chỉ (ở HNội)
Con 42LM6410 Ở BÊN ĐÓ GIAD BAO NHIÊU VẬY BÁC ? Nếu ngon sang bê luôn !!!

taplast

Member

Đang định ủng hộ Bác 47LM7600. Nhưng hôm qua ghé ĐM Gia Thành thấy dưới 30 chai. Bác menocodon xem lại giá xem có giảm được ko?

danhthangvn

Member

Không biết dịch vụ hậu mãi của Sam sung thế nào nhỉ, có tốt như các đói thủ (Pan chẳng hạn) không. Bác chủ có chút kinh nghiệm thì cho ý kiến nào.

npth2014

Em đang đinh múc con 55LM6200 , có bác nào lấy rồi em đó dùng thế nào
Có phải cái điều khiểm từ xa không phải là loại cảm ứng như trên web của LG không ạ .
Các bác tư vấn em với
Ưu tiên cho 3D va HD xem bóng đá ạ
TC có hạn nên chỉ đắn đo con 42LM7600 và con 55LM6200 hix

men0codon

Active Member

Em đang đinh múc con 55LM6200 , có bác nào lấy rồi em đó dùng thế nào
Có phải cái điều khiểm từ xa không phải là loại cảm ứng như trên web của LG không ạ .
Các bác tư vấn em với
Ưu tiên cho 3D va HD xem bóng đá ạ
TC có hạn nên chỉ đắn đo con 42LM7600 và con 55LM6200 hix
LED 3D LG - 55" ( model 2012 )

alexsggym

Member

Bác cho ý kiến SS eh5300-es5600 nên chọn con nào.

Chỉnh sửa lần cuối:

longmax

Member

Mấy bác cho em hỏi số là nhà em đang xài con SS 43D490 lúc em kết nối cống hdmi từ PC hay laptop thì nó nhận full màn hình đẹp rõ nét lắm ạh,nhưng mà sao em kết nối thông qua cái reciver của dàn sony k-3 thì màn hình lại không đc rõ và màn hình no to ko đc đẹp ạh.Có bác nào biết chỉ hộ dùm em với ạh.Thanx mấy bac nhiều.

khanh999

Active Member

Chào Anh BẢO (men0codon) mới gọi lấy con LG47 LM6410 xong anh xem chuyển hàng cho e trong hôm nay nhé để tối về có cái để vọc.

luuchidung1987

các bác cho em hỏi trong 2 con LED SamSung 46ES6220 và LG 47LM6410 thì nên lấy con nào... con nào xem HD qua USB mượt hơn ạ

X_Men21

Con 42LM6410 mình thấy ghi giá 16,5T (cách đây 5 hôm)

Các bác cho hỏi con LM6410 thì dùng ổ đĩa nào để chép phim

Bác mua 1 ổ cứng HDD gắn ngoài dung lượng cở 1TB hay 2 TB loại 2,5" hay 3,5"(loại 3,5" to ,có adaptor nguồn điện riêng thì rẻ hơn nhưng không tiện mang đi).Có nhiều hiệu để chọn,giá sàng sàng như nhau...

men0codon

Active Member

Chào Anh BẢO (men0codon) mới gọi lấy con LG47 LM6410 xong anh xem chuyển hàng cho e trong hôm nay nhé để tối về có cái để vọc.
cám ơn bạn đã ủng hộ
Con 42LM6410 mình thấy ghi giá 16,5T (cách đây 5 hôm)

Các bác cho hỏi con LM6410 thì dùng ổ đĩa nào để chép phim
giá hôm nay khác chút rồi bạn nhé , dùng HDD gắn ngoài tầm 2TB trở xuống là ok
các bác cho em hỏi trong 2 con LED SamSung 46ES6220 và LG 47LM6410 thì nên lấy con nào... con nào xem HD qua USB mượt hơn ạ
chọn SAMSUNG đi bạn

X_Men21

Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Xem HD qua USB thì cả 2 hiệu Hàn quốc này đều chạy mượt mà cả .Theo em thấy ,vấn đề cần cân nhắc là bác thấy 3D nào phù hợp với mình để chọn lựa .SS thì 3D chủ động , LG thì 3D thụ động .Không xem xét kỹ vấn đề này về sau sẽ tiếc đấy bác!

Bên trên