Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

keobeond

Member
Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

cám ơn bạn đã ủng hộ

giá hôm nay khác chút rồi bạn nhé , dùng HDD gắn ngoài tầm 2TB trở xuống là ok

chọn SAMSUNG đi bạn

Bác tư vấn hộ xem lấy con 42LM6410 hay là con 47LM6200 nhỉ ??? Gía 2 con này giờ cũng ko chênh nhau là mấy !!!

bedam07

Member
Ðề: Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Bác tư vấn hộ xem lấy con 42LM6410 hay là con 47LM6200 nhỉ ??? Gía 2 con này giờ cũng ko chênh nhau là mấy !!!

Đọc chán các thớt tính là sẽ rước em Sharp 40LE835M về ngay nhưng khi nghe bác X_Men21 bên này tư vấn, nếu em Sharp kia là 3D chủ động thì em lại múc em 47LM6200 để xem 3D cho nó phê :D cho dù phòng ngủ của em chỉ 24m2.
Giá cả thì em thấy bác manhhuy8x bên DigiCity báo em 16,8tr kèm 6 kính 3D em thấy chuẩn lắm rồi

luuchidung1987

Ðề: Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Xem HD qua USB thì cả 2 hiệu Hàn quốc này đều chạy mượt mà cả .Theo em thấy ,vấn đề cần cân nhắc là bác thấy 3D nào phù hợp với mình để chọn lựa .SS thì 3D chủ động , LG thì 3D thụ động .Không xem xét kỹ vấn đề này về sau sẽ tiếc đấy bác!

thank bác... con samsung thi ng nhà em có nguoi dùng rồi và khen hết lời nhưng em ra siêu thị xem thì đúng là 3D của thằng LG hơn hẳn SS .... nhưng thằng SS thì ứng dụng nó nhiều hơn hẳn bác ợ ... nhất là nó có khoản karaoke trên TV cụ nhà em có vẻ mê lắm

à cho em hỏi là file phim kmv 3D + sub cóp vào usb có xem dc trên 2 tv này không ạ .... 2 con này có hô~ trợ flash không ạ ??

thanhtan502

Các bạn cho mình hỏi, mình định vài hôm nữa sẽ mua 1 trong 2 tivi lg 47lm7600 hoặc 55lm6200 nhưng mình nghe nói 02 dòng tivi này khi gắn với ổ đĩa 03 Tb sẽ không đáp ứng tốt (hay bị đứng hình) nên mình hơi phân vân, vậy anh em cho mình hỏi nếu mình mua thêm 01 đầu Himedia cộng với ổ đĩa trong 3tb thì 02 dòng tivi này có đáp ứng được không ạ, cám ơn anh em nhiều

lyhoang10

Well-Known Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Tính năng xem phim trên TV qua ổ cúng là phụ thôi , bác mua đầu Himedia là ok rồi ,..TV nào cũng xơi....:))

khanh999

Active Member

Xin giúp đỡ LG 6410
Tôi có tivi lg 6410 nhưng ko xuất được âm thanh optical qua denon 1311 được. các anh hướng dẫn giúp với.

Đã xử lí được rồi..

Chỉnh sửa lần cuối:

men0codon

Active Member

Mình cũng đang quan tâm 2 con này, bạn nào rành tư vấn giúp với. Thanks.
con ES5600 thiết kế mỏng đẹp hơn , hình ảnh tính năng thì gần như nhau bạn ạ , tuy nhiên mình thấy lượng khách chọn mua ES5600 có vẻ nhiều hơn đó

jayjay

Bác men0codon cho em hỏi về con SS UA32EH4500 phát.
Theo em đọc trên Web thì con này làm được những việc sau
- Đọc được cái file Video với âm thanh DTS hoặc AC3
- Xuất được âm thanh AC3 qua cổng Optical Out
- Có DLNA để kết nối với máy tính hoặc các thiết bị DLNA khác
- Hỗ trợ DVB T/C => xem được VTC
- Hỗ trợ HDD gắn ngoài dung lượng tới 2TB, định dạng NTFS

Bác xem có đúng không giúp em với. Với cả trước em có xài chức năng xem phim trên TV SS qua HDD gắn ngoài, tuy nhiên có một điểm rất dở là nếu không xem hết phim. Lần sau xem tiếp, phải nhấn nút tua 4x/8x để đến điểm cần xem tiếp. Không biết con EH4500 này có phương pháp nào khác để chọn điểm cần xem một cách dễ dàng hơn không
Thanks bác!

tungdesign

Active Member

Chào Anh BẢO (men0codon) mới gọi lấy con LG47 LM6410 xong anh xem chuyển hàng cho e trong hôm nay nhé để tối về có cái để vọc.

bác lấy giá bao nhiêu vậy, cũng định hôm nay hay ngày mai lụm e này...

Hai Scm

Active Member
Các bạn cho mình hỏi, mình định vài hôm nữa sẽ mua 1 trong 2 tivi lg 47lm7600 hoặc 55lm6200 nhưng mình nghe nói 02 dòng tivi này khi gắn với ổ đĩa 03 Tb sẽ không đáp ứng tốt (hay bị đứng hình) nên mình hơi phân vân, vậy anh em cho mình hỏi nếu mình mua thêm 01 đầu Himedia cộng với ổ đĩa trong 3tb thì 02 dòng tivi này có đáp ứng được không ạ, cám ơn anh em nhiều

Bác mua ổ HDD 2TB thôi bác, giá 3TB cũng tương đương 2TB (tính theo $/GB)

Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Xem phim qua cổng Usb thì 2 TV LG này chỉ hỗ trợ HDD tới 2TB thôi , mà theo em nghĩ với HDD dung lượng lớn quá ,rủi khi nó tiêu thì mất dữ liệu nhiều!Đồng thời khi khởi động cũng cần thời gian lâu hơn .Nên HDD tầm 1TB đến 2TB thì vừa .Hai model mà bác định mua chạy phim HD, 3D trên HDD thông qua ngõ Usb ngon lành không cần đầu HD player , chúng giải quyết được các tiện ích là chạy được nhiều định dạng phim và phụ đề tiếng Việt , chỉnh cở và màu sắc chữ ,phát tiếp phim tại thời điểm dừng ở lần xem phim trước (nhớ được vị trí dừng của nhiều phim chứ không phải chỉ có 1).Đủ để không phải tốn thêm tiền mua HDplayer mà sẽ đầu tư mua HDD.
Tuy nhiên nếu bác vẫn giữ ý định mua mua 1 HDplayler thì dung lượng tối đa của ổ HDD gắn trong tùy thuộc khả năng của HDplayer chứ không còn liên quan đến TV nữa.

men0codon

Active Member

Bác men0codon cho em hỏi về con SS UA32EH4500 phát.
Theo em đọc trên Web thì con này làm được những việc sau
- Đọc được cái file Video với âm thanh DTS hoặc AC3
- Xuất được âm thanh AC3 qua cổng Optical Out
- Có DLNA để kết nối với máy tính hoặc các thiết bị DLNA khác
- Hỗ trợ DVB T/C => xem được VTC
- Hỗ trợ HDD gắn ngoài dung lượng tới 2TB, định dạng NTFS

Bác xem có đúng không giúp em với. Với cả trước em có xài chức năng xem phim trên TV SS qua HDD gắn ngoài, tuy nhiên có một điểm rất dở là nếu không xem hết phim. Lần sau xem tiếp, phải nhấn nút tua 4x/8x để đến điểm cần xem tiếp. Không biết con EH4500 này có phương pháp nào khác để chọn điểm cần xem một cách dễ dàng hơn không
Thanks bác!

các tính năng bạn nêu trên đều đúng , tuy nhiên xem qua cổng usb thì không thể nhớ đoạn vừa phát đâu bạn nhé

vuboy007

Active Member

Hôm bữa ủng hộ cửa hàng lấy em LM5800 chất lượng tạm ổn trong tầm tiền, vài bữa có dịp mình đem ổ cứng lên chép fim 3D về xem sẵn thăm cửa hàng luôn :) ổ cứng 1Tb chép khoảng bao lâu vậy Mr Bảo? để mình tranh thủ thời gian ngồi chờ.
Chúc cửa hàng Phát Tài.!

sukaty

Hôm bữa ủng hộ cửa hàng lấy em LM5800 chất lượng tạm ổn trong tầm tiền, vài bữa có dịp mình đem ổ cứng lên chép fim 3D về xem sẵn thăm cửa hàng luôn :) ổ cứng 1Tb chép khoảng bao lâu vậy Mr Bảo? để mình tranh thủ thời gian ngồi chờ.
Chúc cửa hàng Phát Tài.!
Cũng y chang như vậy với bạn vuboy007, hôm trước mới mua tại cửa hàng cái EX650, xem tốt vẫn không bị gì, hôm nào vác hdd qua chép phim nhé anh Bảo.

hilaryteri

Tìm hoài mà ko thấy vấn đề này!
Thôi hỏi lại cho nhanh?

Em 42Lm6410 có đọc được ổ western digital 2tb mybook essential usb 3.0 không nhỉ? Không biết có tương thích với cổng USB 3.0 ko?
Đang phân vân, sợ mua ổ cứng về mà nó ko nhận cũng khổ?

men0codon

Active Member

Chúc cửa hàng Phát Tài.!

Cũng y chang như vậy với bạn vuboy007, hôm trước mới mua tại cửa hàng cái EX650, xem tốt vẫn không bị gì, hôm nào vác hdd qua chép phim nhé anh Bảo.
CÁM ƠN 2 ANH ĐÃ ỦNG HỘ , gửi HDD 1 ngày lấy nhé , không ngồi chờ được đâu , con SONY EX650 không xem phim HD qua cổng USB nhé
Thôi hỏi lại cho nhanh?

Em 42Lm6410 có đọc được ổ western digital 2tb mybook essential usb 3.0 không nhỉ? Không biết có tương thích với cổng USB 3.0 ko?
dùng tốt bạn ơi

Hai Scm

Active Member
Cho mình hỏi nếu giá ổ HDD 3TB cũng tương đương 2TB vậy tại sao mình không chọn 3TB để lưu được nhiều phim hơn mà lại chọn 2TB vậy bạn?

Vì 2 lý do sau bác ạ:

1. Một số thiết bị đọc HDD chỉ hỗ trợ max 2TB, nên mua ổ 2TB thì đỡ phải lăn tăn vụ này

2. Đôi khi trong quá trình chơi, nhỡ chẳng may HDD bị hư ko sửa được thì chỉ mất 2tr mấy và 2TB phim thôi, đỡ xót hơn mất 3tr mấy và 3TB phim....

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Thôi hỏi lại cho nhanh?

Đọc được nha bác... cổng USB 3.0 tương thích ngược lại được với USB 2.0 nha bác và tốc độ chạy chỉ 2.0 thôi.... chơi phim thì ko vấn đề gì còn copy phim thì chậm hơn thôi

Bên trên