Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

kudo1908

Active Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

cho e hỏi LN5110 vs LN5120 khác nhau ở chỗ nào ?

hdavi

MÌNH MỚI TẬU 1 EM LG 47LN5400, TÌNH HÌNH LÀ 4 GỐC MÀN HÌNH HƠI BỊ MỜ, CHO HỎI ANH EM TRÊN DIỄN ĐÀN CÓ AI BỊ TÌNH TRẠNG NÀY KHÔNG? CÓ PHẢI TV MÌNH CÓ VẤN ĐỀ HAY KHÔNG?

men0codon

Active Member

thấy siêu thị nó đang có khuyến mại lớn các mặt hàng. mua con này chắc phải check thời gian sử dụng quá, ko dễ dính hàng trưng bày. tks bác.

RINH em nó về dinh chưa bạn

v_t

Member

RINH em nó về dinh chưa bạn

Tks bác, em đã lấy em nó rồi chất lượng hình ảnh quá đẹp, check choác hàng ngon rồi bác ạ, có một điều lạ là con này tấm nền thế nào mà khi tivi tắt đi, thì ko soi gương được, ảnh phản chiếu cứ bị gợn sóng mới lạ

lamtung1211

Mình đang có tầm 7tr và muốn sắm 1 chiếc tivi 32" và 1 chiếc Android tv box về dùng để thành smart tivi ) nhu cầu thì không nhiều lắm chủ yếu là xem phim qua các trang phim online như megafun, hdviet, soha, youtube... xem qua usb, ổ cứng di động nghe nhạc ở mp3 zing, nhaccuatui, vào facebook, tinh tế, dân trí đọc tin tức, không chơi game. Mình cũng tham khảo 1 số mẫu phù hợp với túi tiền nhưng không rõ hiệu năng sử dụng ra sao ví dụ tivi led 3d lg 32lm3410 32 inch chiếc này thì có xem cả 3d luôn. Android tv box thì cái mk809 II, mk808b, v8.... Mong mọi người giúp đỡ. Thanks

men0codon

Active Member

Mình đang có tầm 7tr và muốn sắm 1 chiếc tivi 32" và 1 chiếc Android tv box về dùng để thành smart tivi ) nhu cầu thì không nhiều lắm chủ yếu là xem phim qua các trang phim online như megafun, hdviet, soha, youtube... xem qua usb, ổ cứng di động nghe nhạc ở mp3 zing, nhaccuatui, vào facebook, tinh tế, dân trí đọc tin tức, không chơi game. Mình cũng tham khảo 1 số mẫu phù hợp với túi tiền nhưng không rõ hiệu năng sử dụng ra sao ví dụ tivi led 3d lg 32lm3410 32 inch chiếc này thì có xem cả 3d luôn. Android tv box thì cái mk809 II, mk808b, v8.... Mong mọi người giúp đỡ. Thanks
bạn rinh con SAMSUNG 32F4500 về trước
LED SAMSUNG 32" - model 2013 ( smart tivi )

lamtung1211

em ở ngoài hà nội cơ bác ơi vs lại em muốn mua tầm 6tr thôi vì còn 1tr để mua android tv oy bác xem lại hộ e tầm đấy thì mua con nào

men0codon

Active Member

em ở ngoài hà nội cơ bác ơi vs lại em muốn mua tầm 6tr thôi vì còn 1tr để mua android tv oy bác xem lại hộ e tầm đấy thì mua con nào
vậy bạn mua con SAMSUNG 32F4000 đi , giá gần 6 chai , xem phim HD qua cổng USB tốt

lamtung1211

hàng samsung dùng thích hơn hàng lg ak bác, vì cái con tivi led 3d lg 32lm3410 xem được phim 3d và chuyển từ phim 2d sang 3d nên em đang thích nhưng không biết con đấy ra sao, con SAMSUNG 32F4500 này không biết có đáp ứng được nhu cầu vào mạng xem phim như trên của em không, nếu được thì em không cần mua android tv nữa, bác so sánh giúp e 2 con này nhé, cám ơn bác nhiều ^^

men0codon

Active Member

hàng samsung dùng thích hơn hàng lg ak bác, vì cái con tivi led 3d lg 32lm3410 xem được phim 3d và chuyển từ phim 2d sang 3d nên em đang thích nhưng không biết con đấy ra sao, con SAMSUNG 32F4500 này không biết có đáp ứng được nhu cầu vào mạng xem phim như trên của em không, nếu được thì em không cần mua android tv nữa, bác so sánh giúp e 2 con này nhé, cám ơn bác nhiều ^^
con LM3410 bạn kiếm hàng hơi bị khó đó , bỏ mẫu lâu rồi

lamtung1211

em xem ở mediamart thấy có bán hóa ra là model cũ,cám ơn bác nhiều.

Ai chỉ e kết nối PC với TV TOSHIBA 32P2300 với :(
PC của e dùng card AMD 7770 có cổng HDMI với DVI hay sao ý , còn tivi thì có cổng D-Sub , HDMI , và 1 số cổng âm thanh.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhh

Member

Cho em hỏi con SamSung EH4000 32".
- Có đọc HDD Box được không ạ?
- Dung lượng HDD tối đa.
- HDD chia ra thành nhiều phân vùng thì nó đọc như thế nào ạ? Có được không?
- Có xem phim với 1 tệp sub riêng được không?

Em mới mua HDD Box, nhưng Tivi ở quê, chưa về test được, mà giờ đang cần Chia phân vùng con này!

men0codon

Active Member

Cho em hỏi con SamSung EH4000 32".
- Có đọc HDD Box được không ạ?
- Dung lượng HDD tối đa.
- HDD chia ra thành nhiều phân vùng thì nó đọc như thế nào ạ? Có được không?
- Có xem phim với 1 tệp sub riêng được không?

Em mới mua HDD Box, nhưng Tivi ở quê, chưa về test được, mà giờ đang cần Chia phân vùng con này!
đọc tốt HDD 2TB trở xuống bạn nhé

manhh

Member

Thế còn vấn đề chia phân vùng?
Sao không nói rõ giúp em mấy cái vấn đề trên?

kudo1908

Active Member

1024 x 768 Resolution tại sao tivi PLASMA chỉ có vậy thôi nhỉ :D

duythangtk41

1024 x 768 Resolution tại sao tivi PLASMA chỉ có vậy thôi nhỉ :D

Đây là độ phân giải tự nhiên ở chế độ kết nối VGA với Pc thì màn Plasma sẽ cho hình ảnh đẹp và chuẩn nhất. Ở kết nối HDMI để xem phim HD nó vẫn support 1920x1080px mà

Ai chỉ e kết nối PC với TV TOSHIBA 32P2300 với :(
PC của e dùng card AMD 7770 có cổng HDMI với DVI hay sao ý , còn tivi thì có cổng D-Sub , HDMI , và 1 số cổng âm thanh.
Quote lại. Mọi ng giúp e với @@

minhlaban009

Mình điện thoại tới cửa hàng điện tử bảo lấy cái SS 40F5000, Giải thích rõ là Sêri5, led, sx năm 2013, mã sản phẩm là 5000....thế quái nào mà nó mang tới cái 40EH5000 nó bảo mấy thông tin mình nói y chang như trên vỏ của con 40EH5000 luôn, cũng sản xuất năm 2013, cũng led, cũng seri 5, cũng 5000.....hjxhjx. mình ko có ở nhà, nó vào nó gắn lên tường luôn, giờ nó bảo gắn rồi ko đổi được. Mọi người cho hỏi f5000 và EH5000 khác nhau chỗ nào ạh. Mình test thử thấy cũng chơi được USb :MKV, DTS, NTFS.

Bên trên