Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Chào cả nhà, mình mới mua 1 em LG 42 LN5400. Về hình ảnh màu sắc nói chung là ok chỉ có mỗi tội là thằng LG này mỗi khi chuyển kênh nó để nguyên cái panel = 1/4 màn hình ở phía trên ghi thông tin của kênh đến 3-5s mới chịu mất đi. Không biết là mình có thể chỉnh bỏ phần này đi được không?

Firmware mới nhất cho LG LN5400 là 03.30.22 . Bác thử update lên coi có thay đổi được gì không.

dalami

Nhờ các bác tư vấn giúp em 46F5500 và 47LA6200 hai con này. Con nào cho chất lượng hình ảnh tốt hơn, đẹp hơn và bền hơn...xin cám ơn các Bác

xem phim online ( trên 1 vài trang nhất định thôi ) + sử dụng các ứng dụng smart tivi thì LG - SAMSUNG có phần trội hơn SONY bạn nhé
Tuy nhiên nếu xét về chất lượng hình ảnh thì mình chấm con SONY 47W804 , mua thêm cái đầu HDP tầm gần 3 chai nữa là ok
LED 3D SONY 47" - MODEL 1013
LG 47LA6200 cũng là chọn lựa không tồi , còn 46F6300 thì không có 3D bạn ạ

SN 47W804A bên bác có sẵn hàng không.

men0codon

Active Member

hienbe

giới thiệu cho bác nào chưa biết link extratorrent phim 1 tuổi...70 tuổi , A.....Z,1Gbyte.....45gbyte nói chung là cái gì cũng có

hung4m

Member

Vui lòng cho hỏi mình mới lấy cái sam sung 32LN F4000, sao xem HD từ đấu phát thì đẹp nhưng xem truyền hình cáp thì thất vọng vô cùng, màu sắc thì không thực, nhòe không sắc nét như con LCD của TCL mà mình đã có.
Vậy cho hỏi cái tivi mình có phải bị lỗi không, nếu không lỗi thì có cách khắc phục không.
Thanks

men0codon

Active Member

Vui lòng cho hỏi mình mới lấy cái sam sung 32LN F4000, sao xem HD từ đấu phát thì đẹp nhưng xem truyền hình cáp thì thất vọng vô cùng, màu sắc thì không thực, nhòe không sắc nét như con LCD của TCL mà mình đã có.
Vậy cho hỏi cái tivi mình có phải bị lỗi không, nếu không lỗi thì có cách khắc phục không.
Thanks
bạn xem lại bộ chia cáp , đầu cáp gắn vào tivi nhé , mình nghĩ do tín hiệu đường truyền có vấn đề thôi

men0codon

Active Member

bạn xem lại bộ chia cáp , đầu cáp gắn vào tivi nhé , mình nghĩ do tín hiệu đường truyền có vấn đề thôi

men0codon

Active Member

Gía LG từ giờ đến cuối tháng 7 sẽ có nhiều thay đổi nha các bạn

namnhstdn

Re: Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Gía LG từ giờ đến cuối tháng 7 sẽ có nhiều thay đổi nha các bạn

Em đang định mua LG nhưng nghe bác nói thế thì chờ thêm mấy ngày nữa á, mà giá thay đổi kiểu nào đây bác?

dalami

em thấy giá đang hạ cụ thể LG 47LA6200...hai hôm trc 21tr giờ còn 19tr500 2 ngày mất 1tr5 ặc ặc...

gattuso

Re: Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Giữa con LN 4900, LN 5110, LN 5120 thì con nào tốt nhất. E đính lấy con nào có hỗ trợ đọc HDD tốt và đặc biệt nghe nói LG có tính hợp đầu thu tks. Tại e mua cho ba mẹ ở quê ko có cáp .

men0codon

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Giữa con LN 4900, LN 5110, LN 5120 thì con nào tốt nhất. E đính lấy con nào có hỗ trợ đọc HDD tốt và đặc biệt nghe nói LG có tính hợp đầu thu tks. Tại e mua cho ba mẹ ở quê ko có cáp .
con nào xem USB cũng như nhau thôi bạn ạ , tuy nhiên sẽ không xem đủ hết định dạng đâu nhé , bạn nên mua SAMSUNG 32F4000 nếu muốn xem phim HD qua USB
LED SAMSUNG 32" - model 2013

Bên trên