Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

men0codon

Active Member
Ðề: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

Mình điện thoại tới cửa hàng điện tử bảo lấy cái SS 40F5000, Giải thích rõ là Sêri5, led, sx năm 2013, mã sản phẩm là 5000....thế quái nào mà nó mang tới cái 40EH5000 nó bảo mấy thông tin mình nói y chang như trên vỏ của con 40EH5000 luôn, cũng sản xuất năm 2013, cũng led, cũng seri 5, cũng 5000.....hjxhjx. mình ko có ở nhà, nó vào nó gắn lên tường luôn, giờ nó bảo gắn rồi ko đổi được. Mọi người cho hỏi f5000 và EH5000 khác nhau chỗ nào ạh. Mình test thử thấy cũng chơi được USb :MKV, DTS, NTFS.
EH5000 là model 2013 tivi rất dầy giá rẻ hơn
F5000 là model 2013 tivi mỏng đẹp , giá cao hơn
2 con đều phát được phim HD qua cổng USB , có giải mã DTS
Tuy nhiên chỗ nào bán hàng kỳ vậy bạn , vì giá tiền 2 con này khác xa nhau mà

ba_by02090

Các bác cao tay tư vấn dùm em nên chọn samsung 40ES6600 hay 40F6400. Hình như dòng F là model mới hơn dòng E thì phải. mà tại sao giá F6400 là khoảng 15tr1 lại rẻ hơn ES6600 giá 16tr9. Em thấy chỉ khác nhau ở mỗi tần số quét thôi: của F6400 là 200hz, còn của ES6600 là tới 500hz lận.

men0codon

Active Member

Các bác cao tay tư vấn dùm em nên chọn samsung 40ES6600 hay 40F6400. Hình như dòng F là model mới hơn dòng E thì phải. mà tại sao giá F6400 là khoảng 15tr1 lại rẻ hơn ES6600 giá 16tr9. Em thấy chỉ khác nhau ở mỗi tần số quét thôi: của F6400 là 200hz, còn của ES6600 là tới 500hz lận.
chọn model mới 40F6400 đi bạn , tuy nhiên giá 15.100 hôm nay trong SG mình nghĩ sẽ không có đại lý nào bán được đâu
LED 3D SAMSUNG 40" - model 2013

hanmeHD

Member

Sau gần 1 năm sử dụng em 47LS4600 (mua em no 1 phần vì thấy AE trên này cũng có nhiều review là ổn) xin thông báo với các bác hôm qua đã tèo téo teo..đang xem tự nhiên tắt phụp.. k hiểu chuyện j mở lại thì đèn nguồn vẫn vào nhưng màn hình thì đen thui, bấm remote thì chỉ thấy đèn nguồn nhấp nháy chứ màn hình vẫn đen thui, e đã gọi BH của LG về vấn đề này thì được thông báo là 2-->3 hôm nữa mới có Bo j j ấy về, dường như bệnh này nhiều người bị nên chỉ cần mô tả là các anh ấy biết liền, k cần đến kiểm tra mà hẹn 3 hôm nữa đến nhà moi gan mổ bụng cái tivi của em ra để thay cái bo mach j j ấy vào--->Thất vọng với chất lượng LG, chưa đến 1 năm mà đã đi viện rồi...e thề sẽ k đụng hàng LG thêm lần nào nữa, có xiền cứ Sony với Pana mà quất(Đắt xắt ra miếng) :)

men0codon

Active Member

Sau gần 1 năm sử dụng em 47LS4600 (mua em no 1 phần vì thấy AE trên này cũng có nhiều review là ổn) xin thông báo với các bác hôm qua đã tèo téo teo..đang xem tự nhiên tắt phụp.. k hiểu chuyện j mở lại thì đèn nguồn vẫn vào nhưng màn hình thì đen thui, bấm remote thì chỉ thấy đèn nguồn nhấp nháy chứ màn hình vẫn đen thui, e đã gọi BH của LG về vấn đề này thì được thông báo là 2-->3 hôm nữa mới có Bo j j ấy về, dường như bệnh này nhiều người bị nên chỉ cần mô tả là các anh ấy biết liền, k cần đến kiểm tra mà hẹn 3 hôm nữa đến nhà moi gan mổ bụng cái tivi của em ra để thay cái bo mach j j ấy vào--->Thất vọng với chất lượng LG, chưa đến 1 năm mà đã đi viện rồi...e thề sẽ k đụng hàng LG thêm lần nào nữa, có xiền cứ Sony với Pana mà quất(Đắt xắt ra miếng) :)
S.N hay P.N vẫn bệnh bình thường bạn ạ , người giàu vẫn khóc mà ;)

men0codon

Active Member

hic hôm qua kiếm mấy dòng 2012 cho khách đỏ con mắt mà không ra : 55ES7500 - 55ES8000

lhitvietnam

Theo các bác giữa hai mẫu UA40ES6220 - UA40F6300 thì nên chọn cái nào. Cái nào xử lý web nhanh, xem youtube ổn định,... đại loại là khả năng xử lý nhanh. Các bác tư vấn giúp em, mà chất lượng hình ảnh cũng phải chấp nhận được. Em đang băn khoăn lắm.

men0codon

Active Member

Theo các bác giữa hai mẫu UA40ES6220 - UA40F6300 thì nên chọn cái nào. Cái nào xử lý web nhanh, xem youtube ổn định,... đại loại là khả năng xử lý nhanh. Các bác tư vấn giúp em, mà chất lượng hình ảnh cũng phải chấp nhận được. Em đang băn khoăn lắm.
bạn nên chọn model mới 40F6300
LED SAMSUNG 40" - model 2013
Vậy thì chọn hàng nào, hay lại quay về CRT xem cho nó yên tâm
hãng nào có BẢO HÀNH và bản thân mình THÍCH thì ok bạn ạ , TIVI HƯ cũng như con người bị bệnh thôi , ghé bác sĩ là xong

Chỉnh sửa lần cuối:

lhitvietnam

Em ở Vũng Tàu, nếu đặt hàng mua thì mykim.vn có vận chuyển không, và mức phí bao nhiêu?

nghihuu

Member

Bác tư vấn giúp nhu cầu xem truyền hình cáp thỉnh thoảng xem phim HD, không quan tâm 3D hay smart TV thì model nào (55") đáp ứng tốt?

Đang ngắm giữa LG LN5710 và Samsung UA55F6300 em nào hơn?

Mong tin

men0codon

Active Member

bạn nào pm giúp mình : sao mình không vào trang 1 của mục THIẾT BỊ HÌNH ẢNH vậy , chỉ vào được trang 2 trở đi thôi #:-S

phucluong

Active Member
em xin đc nhập hội vs các bác ợ
mà con Samsung F5000 của em sao xem cáp màu cứ bết bết lại ấy các bác ạ, ko biết có cách nào để sửa ko ?

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Re: Câu lạc bộ : những người đã , đang và sắp sử dụng tivi SAMSUNG - LG

mà con Samsung F5000 của em sao xem cáp màu cứ bết bết lại ấy các bác ạ, ko biết có cách nào để sửa ko ?

Bác bỏ mấy cái chế độ giảm nhiễu gì đấy xem có đỡ không?

hoasinh

Member

Màu sắc của con F5000 này so với F6000 thì sao bác??

men0codon

Active Member

bạn xem lại nguồn cáp thôi , xem tiền gắn cáp HD là đẹp từng centimet à
Màu sắc của con F5000 này so với F6000 thì sao bác??
màu sắc như nhau , F6400 dòng quét cao hơn thôi

men0codon

Active Member

hàng LG trong SG tự dưng ít hẵn , giá tăng nhiều model

Bên trên