Cầu thủ vĩ đại nhất thế giới trong vòng 20 năm qua.

Theo bạn ai là cầu thủ xuất sắc nhất trong khoảng 20 năm nay?

• Ronaldo (người ngoài hành tinh,Ro béo)

Số phiếu: 186 52.5%
  • C.Ronaldo(Bồ Đào Nha)

Số phiếu: 7 2.0%
  • Messi

Số phiếu: 30 8.5%
  • Ronaldinho

Số phiếu: 10 2.8%
  • Zidane

Số phiếu: 99 28.0%
  • Kaka

Số phiếu: 2 0.6%
  • Luís Figo

Số phiếu: 1 0.3%
  • Romário

Số phiếu: 4 1.1%
  • Marco van Basten

Số phiếu: 5 1.4%
  • Khác

Số phiếu: 10 2.8%

• Số lượng người bầu chọn
    354
Ðề: Cầu thủ vĩ đại nhất thế giới trong vòng 20 năm qua.

noi tom lai, Ro beo van co cai de moi nguoi thich khi anh ay ra san

Van Basten- 1 trong 10 cầu thủ vĩ đại nhất thế kỷ 20 được 2 phiếu - haizzzz

Có gì khó hiểu đâu, vì đỉnh cao của Van Basten là cuối những năm 80 của thế kỉ 20, mà survey này chỉ tính từ 1991 đến 2010 thôi mà :D

mrsuccess90

nếu mà được vote cả 2 thì 1 cho Ro béo va 1 cho Zidane

xoehoa

Member

zidane và ronaldo đều xứng đáng cả.:D
Nhưng em vote cho ronaldo :D

Bác chủ thớt đã Bỏ qua Ryan Giggs của MU là 1 điều hết sức sai lầm, Giggs đã đóng góp cho MU 20 năm và đã tham gia 19 năm tại giải Ngoại Hạng Anh,Giggs đã đạt được ko biết bao thăng trầm và bao nhiêu chiếc Cup vô địch về MU,bác có biết ở MU và giải Ngoại hạng, giải đấu hay nhất hành tinh, Ryan Giggs đang được coi là Vị Thánh Sống không, theo chủ đề bác nói là cầu thủ hay nhất 20 năm, thì những thế hệ trẻ như Ronaldo(Bồ), Messi...bác chưa nên cho vào, họ mới chỉ nổi tiếng 5 năm trở lại đây thôi, họ chỉ là ngôi sao sáng nhất trong thời điểm hiện tại, chứ họ chưa có gì đủ để đưa vào lịch sử cả. Còn Marco Van Basten ông ta chỉ tham gia sự nghiệp quần đùi áo số của mình đến năm 1993 tức là mới chỉ 3 năm sau mức 20 năm mà bác lập ra để Vote, vậy 3 năm cuối đời cầu thủ, ông ta còn đóng góp đc gì nhiều, ông ta kết thục nghiệp của mình tại CLB AC.MILAN năm 1993, em có thể kể thêm cho bác vài cầu thủ Sáng giá nhất trong quãng thời gian 20 năm từ năm 1990 đến 2010:Ryan Giggs(Sự Nghiệp:1990-đến nay), Paolo Mandini(Sự Nghiệp:1985-2005), Raul Gonzalez(biệt danh: chúa nhẫn)(Sự Nghiệp:1994-đến nay), Dennis Bergkamp(Sự Nghiệp:1990-2005), và nếu bác quên Alessandro Del Piero(Sự Nghiệp:1991-đến nay)...đó mới chính là những cầu thủ của 20 năm trở lại đây, còn những cầu thủ như Kaka, C.R, Messi , Marco Van basten thì bác sai rồi......em cảm thấy bác còn quá non nớt về kiến thức bóng đá, bạn nào phủ nhận điều này, hãy thank cho em...

Lại Văn Sâm

Bác chủ thớt đã Bỏ qua Ryan Giggs của MU là 1 điều hết sức sai lầm, Giggs đã đóng góp cho MU 20 năm và đã tham gia 19 năm tại giải Ngoại Hạng Anh,Giggs đã đạt được ko biết bao thăng trầm và bao nhiêu chiếc Cup vô địch về MU,bác có biết ở MU và giải Ngoại hạng, giải đấu hay nhất hành tinh, Ryan Giggs đang được coi là Vị Thánh Sống không, theo chủ đề bác nói là cầu thủ hay nhất 20 năm, thì những thế hệ trẻ như Ronaldo(Bồ), Messi...bác chưa nên cho vào, họ mới chỉ nổi tiếng 5 năm trở lại đây thôi, họ chỉ là ngôi sao sáng nhất trong thời điểm hiện tại, chứ họ chưa có gì đủ để đưa vào lịch sử cả. Còn Marco Van Basten ông ta chỉ tham gia sự nghiệp quần đùi áo số của mình đến năm 1993 tức là mới chỉ 3 năm sau mức 20 năm mà bác lập ra để Vote, vậy 3 năm cuối đời cầu thủ, ông ta còn đóng góp đc gì nhiều, ông ta kết thục nghiệp của mình tại CLB AC.MILAN năm 1993, em có thể kể thêm cho bác vài cầu thủ Sáng giá nhất trong quãng thời gian 20 năm từ năm 1990 đến 2010:Ryan Giggs(Sự Nghiệp:1990-đến nay), Paolo Mandini(Sự Nghiệp:1985-2005), Raul Gonzalez(biệt danh: chúa nhẫn)(Sự Nghiệp:1994-đến nay), Dennis Bergkamp(Sự Nghiệp:1990-2005), và nếu bác quên Alessandro Del Piero(Sự Nghiệp:1991-đến nay)...đó mới chính là những cầu thủ của 20 năm trở lại đây, còn những cầu thủ như Kaka, C.R, Messi , Marco Van basten thì bác sai rồi......em cảm thấy bác còn quá non nớt về kiến thức bóng đá, bạn nào phủ nhận điều này, hãy thank cho em...

Chính xác, những tên cầu thủ bác kể mới chính là các tượng đài của bóng đá trong 20 năm qua. Như Maldini đã gắn bó cả sự nghiệp cho AC, Raul cho Real....Còn các cầu thủ mà bác chủ thớt nêu trong danh sách đa phần mới chỉ hiện tại gần đây thôi, chưa đến tuổi

Thì bác ko thấy là em rút từ danh sách các cầu thủ xuất sắc nhất TG của FIFA hay sao?:> Có những cầu thủ xuất sắc,nhưng chỉ là là thành công ở cấp CLB,Raul là huyền thoại,nhưng là huyền thoại của Real.Chẳng nhẽ Fifa họ khờ tới mức bỏ qua cả những cái tên xuất sắc ấy? Với người cầu thủ thì ko vinh quang nào lớn hơn vinh quang cùng với ĐTQG,chính Ro béo đã khẳng định vậy.

Và xét cho cùng thì trong khoảng 2 thập kỉ có lẽ ko còn ai hơn dc RO béo nữa,cả về thành tích,kĩ thuật,sự yêu mến của các fan lẫn nghị lực.Thành tích 3 lần xuất sắc nhất TG,vô địch TG 2 lần(94-2002) .Kĩ thuật ư?fenomeno-hiện tượng,người ngoài hành tinh,biệt danh nói lên tất cả,cứ xem những clip của Ro béo thời kì đỉnh cao sẽ rõ.Sự yêu mến của các fan:ở Brazil Ro béo là số 1,ở 1 nước bóng đá kém ptriển như VN thì số lg fan của Ro béo cũng rất lớn(kq vote là 1 ví dụ),mà bóng đá ko có ng hâm mộ thì ko là bóng đá nữa.Nghị lực ư?Ro béo có đặc điểm là:bị hậu vệ chặt chém trong vòng cấm địa,bất chấp việc dễ bị chấn thương,nhưng ko thèm ngã,vẫn bám chặt lấy trái bóng;một cầu thủ mới bình phục trở thành vua phá lưới,đưa cả 1 đội tuyển vô địch TG.Em ko dc xem bóng đá những từ 91-97,nhưng ko thể phủ nhận rằng hiếm có cầu thủ nào gây cho người lần đầu xem anh ta chơi bóng 1 ấn tượng mạnh mẽ như Ro béo,trước kia,hiện tại và có lẽ là sau này.

noi tom lai, Ro beo van co cai de moi nguoi thich khi anh ay ra san

Mac18

Active Member

Ẹc Ro béo thành tích sao bằng Zidane hả bác?

apocalyze

Ro béo là ngoại hạng rồi,khó có ai có thể xứng tầm với a ở vị trí tiền đạo.Dù Pele hay Maradona là những huyền thoại lớn nhất trong làng BĐ TG,nhưng theo ý kiến cá nhân mình thì tài năng của họ chưa thể bằng anh đc:),vì họ chơi ở 1 MT bóng đá rất khác,k thực dụng như trong BĐ hiện đại:|.
Ro béo là cầu thủ toàn diện:kĩ thuật,thể lực,tốc độ,khả năng chớp thời cơ,dứt điểm.Khó ai có thể hoàn thiện đc như a.
Nhưng điều đáng tiếc nhất trong sự nghiệp của a,1 điều k thể tin nổi là a chưa bao giờ dành đc Champions League :-o.Đúng là k tin nổi:|

C1 cùng ac milan

piheo2007

Member

zizou no 1 o hang tien ve.ro beo no 1 hang cong

giomuathu

Member

Cầu thủ thần tượng của mình là Roberto Baggio và Rivaldo, đối với mình thì 2 cầu thủ này tuyệt vời nhất. Mình không thích Rô béo vì những lối sống bên ngoài sân cỏ của anh ta, nhưng mình thừa nhận anh ta là cầu thủ xuất xác nhất trong khoảng 20 năm trở lại đây. Nếu anh ta giữ vững được phong độ đỉnh cao thì có lẽ được xếp ngang hàng (thậm chí là hơn) 2 huyền thoại Pele và Maradona nua.

caovan2005

Ronaldo(Brazil) là cầu thủ xuất sắc nhất qua mọi thời đại. Ro mãi trong lòng tôi.

badamgiak23

Well-Known Member

chỉ có thể là Lionel Messi

hoangche

Member

Người ngoài hành tinh đá bóng chỉ có một đó là Ro béo.

Re: Ðề: Cầu thủ vĩ đại nhất thế giới trong vòng 20 năm qua.

Ro của Bra so sánh với CR7 cũng giống trường hợp ca sỹ teen Bảo Thy so sánh với Thùy Chi vậy.[/QUOTE]

ông này nói vậy định bảo ronaldo(R9) là Bảo Thi đó hả

do_long_khach

Well-Known Member

Ko nên so sanhs Ronaldo và Zidane.

Zidane vĩ đại nhất.

Ro béo hay nhất, đúng với nghĩa của từ "hay", và là tiền đạo xuất sắc nhất. Có lẽ ko cầu thủ nào tạo được cảm giác "ko thể cản nổi" như Ronaldo.

Nói thêm về biệt danh "người ngoài hành tinh". Đó là vì khi ở TBN Ro béo khi họp báo hay mặc bộ đồ nỉ áo liền quần và mũ làm người ta liên tưởng đến bộ đồ của phi hành gia. Thế nhưng biệt danh này cũng hoàn toàn trùng hợp với những gì anh trình diễn trên sân bóng.

Dế Mèn

Member

Việc bầu chọn phải xét hết cả sự nghiệp bóng đá, có vài cầu thủ mới nổi thì e rằng... Mình chọn Rô béo :D

fan robeo so 1

Mình nghĩ là ro béo và zidane vẫn là 2 cầu thủ xuất sắc nhất trong 20 năm qua . Messi và C Ronaldo dù đã đạt được trình độ đá bóng khá cao bây giờ nhưng với mình vẫn còn thua zidane và ro béo về kỹ thuật nhiều lắm . Họ chỉ thực sự hay ở cấp câu lạc bộ còn về đội tuyển quốc gia thì lại dỡ như thường . Cả 2 đều phải chịu thua trước đức 1 đội tuyển có lối chơi tấn công khá đẹp dù các cầu thủ đức nếu so với danh tiến của messi hay cr7 đều thua cả mà cả 2 chắng thế có 1 tình huống nguy hiểm nào . Còn ở world cup mình nghĩ ro béo từng dắt brazin 2 lần vào chung kết world cup luôn mà , 2 world cup liền nhau luôn lại khác lúc ấy là world cup 1998 và world cup 2002 mà lúc ấy world cup 1998 còn trẻ khoảng tầm 22 tuồi mà đã dắt brazin thắng bao nhiêu đội mạnh như đội của những người hà lan bay hay đội những cổ xe tăng đức nên nói là ro béo không phải là huyền thoại cũng không đúng . Người ta chỉ công nhận 1 cầu thủ là huyền thoại khi anh đã nghĩ hưu để tôn vinh những đóng góp của anh cho bóng đá thế giới thôi . Còn nữa ro béo ghi hơn 400 bàn thắng trong sự nghiệp của anh , 1 con số quá lớn với 1 cầu thủ luôn bị nhiều chấn thương chằng chịt trên chân hành hạ .

Còn về dunga mình nghĩ ông đã sai khi không gọi anh , thủ lĩnh tinh thần của brazin và chiếc chìa khóa chiến thắng của brazin . Cứ nhìn cách anh dẩn dắt brazin thắng hà lan ở loạt sút cân não ở world cupo 1998 là biết . Mình không biết nhưng chỉ biết thời dunga brazin thực sự thiếu 1 thủ lĩnh tinh thần trên sân nên thua

thangba81

Well-Known Member

Chán nhỉ có cR 7 mà ko có xavi, theo mình ro béo đứng đầu, xa vi thứ 2, cr 7 ở ngoài danh sách

cautre5555

Active Member

Thấy cái avatar là biết bầu cho ai rồi nhá, Becks forever !!

Bên trên