CGV IMAX – Không ấn tượng như bạn tưởng!

a dat

Well-Known Member
Ðề: CGV IMAX – Không ấn tượng như bạn tưởng!

hôm qua mới đi với nhóm "15 người may mắn" quả thật là không ấn tượng

dksilent4r

Member

sao lại rạp 3 lotte Cộng Hòa, Lotte Cộng Hòa fải là rạp 4 chứ?
rạp màn hình to và âm thanh "lực" nhất mà mình ưu tiên xem là rạp 1 Lotte Bình Dương. Âm Thanh thực sự ấn tượng.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

sao lại rạp 3 lotte Cộng Hòa, Lotte Cộng Hòa fải là rạp 4 chứ?
rạp màn hình to và âm thanh "lực" nhất mà mình ưu tiên xem là rạp 1 Lotte Bình Dương. Âm Thanh thực sự ấn tượng.

đúng là rạp 4, mình nhớ nhầm :) rạp này âm thanh có khi rung cả ghế ngồi

Đúng rồi cái Lotte Cộng Hòa màn to kinh, lần đầu mình dắt gái đi xem phim Ám ảnh kinh hoàng ở rạp này cũng khá choáng với cái màn, còn âm thanh thì khỏi nói phim lúc đập cửa thì cái ghế nó rung luôn, máy lạnh phà phà chịu không nỗi luôn, muốn teo chym :-"

Keither

Member

lotte công hòa có phải cái lotte ở pico ko nhĩ, nhớ có 1 lần đi xem, cai đèn ỡ giữa lối đi nó cứ chiếu vào mắt lúc xem phim rất khó chịu

Để CGV mạo hiểm xây rạp IMAX ở VN cũng khó. Nếu đúng tiêu chuẩn thế giới thì không biết với giá vé "chuẩn" có bao nhiêu người đi xem thường xuyên được nhỉ. Ai cũng vào 1 lần cho biết thì chắc khỏi xây lun :D
BTW, hy vọng IMAX ra HN và chất lượng được cải tiến

anh7otosaigon

Active Member

Thiệt ra thì có các review để các bác khác có thêm nhiều lựa chọn thôi mà bác. Giống kiểu trước khi bỏ tiền mua một món đồ điện tử thì bác có thể tham khảo ý kiến của người dùng khác mà. Tất nhiên là quyết định thử hay không thử trải nghiệm là chuyện của bác.
Ý kiến cá nhân em giống bác BuiAn. Rạp IMAX CGV không được đúng kỳ vọng ~~
Em lặn lội từ tận Gò Vấp lết lên Q7 vào lúc 10h đêm để xem suất Avengers đầu tiên mà cảm thấy không xứng đáng. Giá vé thì hôm đó là 180k/vé. Còn bác BuiAn nói giá lên tới 250k thì chắc là mua combo thêm bắp nước và mấy cái ly ???
Em chọn đại ghế H13-H14-H15, may sao rơi trúng khu vực xem tốt nhất. Thằng bạn em nó cứ lo là gần màn hình quá coi chừng đau mắt nhức đầu ai dè không có gì để lo lắng cả :))
Cũng hiểu và thông cảm cho CGV là nếu đầu tư IMAX chiếu phim 70mm thì không biết khi nào thu hồi vốn? Em không nghĩ là nhiều người dám bỏ ra hơn 500k/vé chỉ để xem 1 phim. Em nhớ mang máng hồi còn Megastar ông CEO của Megastar VN nói là đầu tư IMAX đâu vào khoảng 180 triệu US$ nên không làm nổi :))
Tóm lại là trừ trường hợp phim quá hot VÀ có gái đi cùng thì may ra em quay lại đây :)).

vé 250k là vào ngày cuối tuần sau 17h đó bác, mắc kinh hồn

ngdinhluat

Well-Known Member

Bao giờ tới mức dân ăn cơm xong, không có việc gì làm vào rạp để tránh nóng như bên Hàn Quốc thì đầu tư rạp IMAX ở Việt Nam sẽ có lãi :p

DanielTran

Well-Known Member

Vé rạp IMAX phim nhựa 15/70 cũng không đắt lắm đâu các bác, ở chỗ em tối đa chỉ 280k/vé thôi. Nhưng mà tối thiểu thì 260k/vé :)

lJustinl

Member

Gì mà chán vậy. MÌnh chỉ coi ở rạp IMAX AMC bên này thôi cũng đã thấy sướng rồi đừng nói đến mấy rạp IMAX lớn :(

Yên Nhiên

Rạp quá to xem phim bị loãng. Chỗ ngồi đẹp chẳng được bao nhiêu, xem có cảm giác như kiểu ngoài trời ý.

dksilent4r

Member

Mình đã xem lại Avenger 2 tại rạp 4 Lotte Cộng Hòa sau khi xem tại Imax SC Vivo trước đó, thực sự mà nói thì âm thanh ở Imax Vivo đáng thất vọng :( thiếu hẳn "uy lực".

luanminhle

Đã thích thì ko quan trọng giá tiền lắm đâu bạn ah

jack_kernel

Active Member

Giá rẻ thường chỉ thế thôi, nhưng với người lần đầu đi xem thì cũng vui vui đấy. mà nếu mình đã ra rạp xem thì thường chỉ chọn phim hay mới coi thôi, mấy thể loại nhẩm nhí thà down hd về coi còn đỡ mệt hơn

snicker740

Member

Theo cái hình minh họa, nếu ở SG có cái rạp IMAX cỡ Indonesia, Philip thì dù tận BH mỗi lần có bom tấn mình cũng sẽ rủ BX lặn lội xuống SG xem cho sướng, Vì nó xứng đáng để mình cất công đi, Còn định giá vé cỡ 200 - 250k/người (Ngày thướng trước 17h) là hợp lý.
Chứ với IMAX hiện tại màn hình cỡ đó mà tính giá vé như vậy thì ko phù hợp. Mà đúng ra IMAX nên xếp giá vé theo vị trí ghế nữa. Vì mỗi khu vực nó cho 1 giá trị trải nghiệm khác nhau.

children09

Well-Known Member

Nhiều thông tin bổ ích quá. Cảm ơn tác giả.

2_h

Member
Vì chưa có dịp xem những rạp IMAX khác, và đây là lần tiên xem cái màn hình to như thế này nên em đánh giá nó rất cao. Rất ấn tượng.
E chỉ có một câu muốn nói là: Vào IMAX rồi thì vào rạp thường cảm giác rất hụt hẫng. IMAX cướp đi cái cảm giác xưa. :(

Bài Review khá chi tiết. Thực ra Imax của Việt Nam chưa đạt chuẩn so với các rạp chiếu Imax ở khu vực

Ðề: Re: CGV IMAX – Không ấn tượng như bạn tưởng!

Vì chưa có dịp xem những rạp IMAX khác, và đây là lần tiên xem cái màn hình to như thế này nên em đánh giá nó rất cao. Rất ấn tượng.
E chỉ có một câu muốn nói là: Vào IMAX rồi thì vào rạp thường cảm giác rất hụt hẫng. IMAX cướp đi cái cảm giác xưa. :(

haha Ở Tp HCM không biết rạp chiếu phim 3D nào coi chất lượng good nhất nhỉ

Bên trên