Chất Lượng Của TiVi+Dàn Âm Thanh Của Samsung Quá Kém

ngovanthe

Banned
Báo Cáo Các Bác Tình Hình Là thế này.Tháng 1/2012 Tôi có Mua 1 em Plama PND490+Dàn Âm Thanh D453k
Đầu Tiên Là chiếc tivi hoạt động đc tầm 3 tháng thì bị tình trạng có sọc đen ngang màn hình.Gọi trung tâm bảo hành kể tình trạng thì đc bào lại là tấm hình panel bị hỏng thay cho cái khác. Thợ bào hành đến và thay cho panel mới và quảng cáo với tôi là thay cho tôi panel xịn của hàn quốc tôi nhìn thì panel cũ là sản xuất china còn panel mới ghi là sản xuất korea Mừng quá biếu thợ đến bảo hành 100N và cảm ơn thợ rối rít . Phần TiVi đã XONG Đến Giờ chưa gặp Lỗi
Phần Dàn Âm Thanh D453K Cách Đây 3 Hôm có Mở Để nghe nhạc thì ôi thôi bật nguồn ko lên.Tết nhất đến nơi rồi mà hỏng thì mệt lắm Đây.Ngay lập tức gọi điên cho trung tâm bảo hanh thì đc nhan viên điện trực điện thoại nói anh mang ra trung tâm kiểm tra.mang ra đến nơi thì đc NV kiểm tra nói là đã hết Hạn bảo hành.Khổ lỗi là khi tôi mua ở Mediamart thì chỉ có tờ phiếu bảo hành ko ghi ngày tháng mua.Hóa đơn mua bán thì đã mất lâu rồi.Kiểm tra tem ở máy ghi ngày xuất xưởng la 8/12/2011 theo các bác giàn âm thanh còn thời gian bảo hành ko .Theo tôi tìm hiểu thí là đc bảo hành 18 tháng từ ngày sản xuất với Dàn âm thanh.Chắc NV Bên bảo hành muốn vòi tiền Đây
Kêt luận chất lượng của Samsung kém quá.dùng đc 1 năm đã thay nhau đổ bệnh.đêm nằm buồn mà ko ngủ đc chỉ lo hết bảo hành mà hỏng thì gấu nhà lằn nhằn Chết mất thôi chỉ vì cái ham mê HÁT DÊ mà hao tổn sức khỏe và thóc lúa
BẢN THÂN TÔI GẶP PHẢI TÌNH TRẠNG NÀY.KO PHẢI LÀ NÓI XẤU HAY CHÊ BAI SS NHÉ

Chỉnh sửa lần cuối:

phucluong

Active Member
Bạn ơi, đồ SS hên xui đó, chia buồn vì bạn quá đen. Nhưng đc cái sướng là panel Korea chính hãng nhé. Nói chung ấy, đồ Hàn Quốc là đồ cấp dưới, chơi LG còn hơn. Còn nếu có tiền thì mua hẳn đồ Nhật mà xài, SONY/ Pana/ Pioneer ấy ,...

SuperDreamII

Ðề: Chất Lượng Của TiVi+Dàn Âm Thanh Của Samsung Quá Kém

Hàng Sámung em tuơng là toàn sản xuất và lắp ráp ở Bắc Ninh chứ bác

phucluong

Active Member
Re: Ðề: Chất Lượng Của TiVi+Dàn Âm Thanh Của Samsung Quá Kém

Đúng mà bạn, nhưng các linh kiện thường phải nhập từ các nhà máy nội địa Hàn và nước ngoài. Bên mình phần lớn là cung cấp điện thoại SS xuất khẩu , chứ panel tivi ko tự làm đc

SuperDreamII

Ðề: Re: Ðề: Chất Lượng Của TiVi+Dàn Âm Thanh Của Samsung Quá Kém

Đúng mà bạn, nhưng các linh kiện thường phải nhập từ các nhà máy nội địa Hàn và nước ngoài. Bên mình phần lớn là cung cấp điện thoại SS xuất khẩu , chứ panel tivi ko tự làm đc

Vậy bác làm bên Sámung ah theo em thì chất lượng thì nó cũng đi liền với giá tiền mình bỏ ra tiền nào của ấy mà . P/s cho em hỏi chút những hàng như SoNY hay Pana là hàng nhập khẩu nguyên chiếc SX ở Nhật hay là cũng SX ở nước khác như là Thái Lan hay Malaisya vậy bác , Nếu được hàng nhập nguyên chiếc từ NHâtyj thì ỌK rồi chứ hàng kia thì

mx_star

bác cũng giống em rồi , e mua con samsung 5.1 HT-TX175 được hơn 1 năm thì có vấn đề, hôm nọ ms sửa xong . cái ăn đĩa của nó có vấn đề. nhưg nghe cái bộ này cũng ngon bác ạ .

vucovu

Mình cũng chơi em Plasma SS như bác (đời 450 không 3D) từ lúc mới ra (gần 2 năm rồi), mở gần cả ngày (trừ CN ra) có vấn đề gì đâu, hàng điện máy hên xui thôi bác ơi (và cũng có thể do cách dùng).

vucovu

Lắp ráp là chính thôi bác ơi, mấy cái quan trọng nhất đều nhập hết, mà đa phần là nhập từ TQ.

Minhsur

Banned
Chấp nhận để chơi cho vui bạn ạ. Hãng nào cũng có hàng lỗi hết, đen thì dính vào mình.

xinghieng

Member

Samsung thì hên xui, nhưng mà em thấy bảo là âm thanh của Tv Samsung hơi kém, mua mấy em này lại phải chơi combo thêm 1 em loa sound bar & sub wireless gì đó.. thật là lằng nhằng, vì nó tốt thì ko sao chứ nó đi là đi cả nải như trường hợp của bác chủ thớt ở đây..

ongancha

Member

Đồ điện tử mới hỏng có vậy mà đã bảo cả hãng kém,
TV thì là xác suất , còn cách đây vài ngày tại HN bị ẩm lắm. Đồ điện để lâu không dùng mà nhè mấy hôm trời ẩm mà bật thì hãng nào cũng chịu. Tốt nhất là khi đó đừng bật, hãm cái sự sung sướng lại , chờ mấy hôm sau hãy bật, nếu dùng thường xuyên thì khác.

Samsung bao hành điện tử mà.
thời hạn bảo hành là 1 năm từ ngày mua và 18 tháng từ ngày sản suất tính theo thời hạn nào đến trước.
Anh mua TV và dàn thì đã được kích hoạt ngày mua rồi vì vậy sẽ được tính 1 năm từ ngày anh mua.
nếu chưa kích hoạt, anh ko nhớ được ngày mua,ko hóa đơn thì họ sẽ tính 18 tháng tính theo ngày sản suất máy.

ducduong2790

Re: Ðề: Re: Ðề: Chất Lượng Của TiVi+Dàn Âm Thanh Của Samsung Quá Kém

Vậy bác làm bên Sámung ah theo em thì chất lượng thì nó cũng đi liền với giá tiền mình bỏ ra tiền nào của ấy mà . P/s cho em hỏi chút những hàng như SoNY hay Pana là hàng nhập khẩu nguyên chiếc SX ở Nhật hay là cũng SX ở nước khác như là Thái Lan hay Malaisya vậy bác , Nếu được hàng nhập nguyên chiếc từ NHâtyj thì ỌK rồi chứ hàng kia thì[/QUOTE
lấy đâu ra mà nhaaph nguyên chiếc từ Janpan hả bác, toàn gia công ở mấy nước như Thái, malai thui, gia công ở Thái lf ok nhất, em nghĩ vậy

Haxen

Well-Known Member
Xin chia buồn cùng bác chủ.
Đúng là số bác nó xui thiệt đấy mua 2 sản phẩm mà đều bị hư, vậy thì chất lượng sản phẩm của SS cũng không đáng tin cậy lắm,

đen quá đen quá...quá đen,chia buồn cùng bác :)|

mofgarden

Member
Đồ điện tử của hãng nào cũng thế, có một tỷ lệ hư hỏng nhất định. Vậy nên mới sinh ra cơ chế bảo hành bác ạ. Vụ của bác là do xui thôi. Bác cứ gọi cho bảo hành nhờ họ đến kiểm tra là ok mà.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Chất Lượng Của TiVi+Dàn Âm Thanh Của Samsung Quá Kém

Vậy bác làm bên Sámung ah theo em thì chất lượng thì nó cũng đi liền với giá tiền mình bỏ ra tiền nào của ấy mà . P/s cho em hỏi chút những hàng như SoNY hay Pana là hàng nhập khẩu nguyên chiếc SX ở Nhật hay là cũng SX ở nước khác như là Thái Lan hay Malaisya vậy bác , Nếu được hàng nhập nguyên chiếc từ NHâtyj thì ỌK rồi chứ hàng kia thì[/QUOTE
lấy đâu ra mà nhaaph nguyên chiếc từ Janpan hả bác, toàn gia công ở mấy nước như Thái, malai thui, gia công ở Thái lf ok nhất, em nghĩ vậy

Hàng Sony thì sản xuất ở Malaysia, còn Pana thì Thailand

ngovanthe

Banned
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Chất Lượng Của TiVi+Dàn Âm Thanh Của Samsung Quá Kém

thank các bác đã động viên và chia sẻ quả thật đồ diện tử là hên xui nhưng ko nghĩ là trong 1 năm thì cả 2 cùng đổ bệnh.hàng LG thì em cũng dính rồi nhưng là 20 chiếc màn hình vi tính <nhà làm net>chỉ đc 4-5 tháng bắt đầu đổ bệnh chủ yếu là chết nguồn sau 1 năm thì có 2 em hỏng đèn hình đc bảo hành từ 2 năm đến thời diểm hiện tại thì đc hơn 3 năm 1 chút đã có 3 em thành vỏ để trung bầy do cháy đèn hình nhưng hết hạn bảo hành trung bình 1 tháng phải đi sửa 1 con.do vậy là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa^:)^.đành chấp nhận tinh thần sẵn sàng chiến đấu với 2 thàng LG+SS này

kforhai

Member

Đồng ý là Sony trên cơ SS & LG nhưng so SS với LG mình thấy SS ngon hơn nhiều, xài LG sinh bệnh còn nhiều hơn...
pác phán kiểu này sao mình thấy hồi hộp quá vì mình đang xài con LG 42LM6200 đây hy vọng số đen đừng rơi vào em.......

ngovanthe

Banned

Mình cũng chơi em Plasma SS như bác (đời 450 không 3D) từ lúc mới ra (gần 2 năm rồi), mở gần cả ngày (trừ CN ra) có vấn đề gì đâu, hàng điện máy hên xui thôi bác ơi (và cũng có thể do cách dùng).
hi bác em dùng 3-4h/ngày cả tivi&dàn âm thanh <xem film hát dê mà :))>điện đóm thì ổn định=LIOA tắt mở=điều khiển chứ em ko dùng ẩu=cách rút nguồn đột ngột Ạ chắc em dính vận xui rồi

Bên trên