Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

tat100

Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Đợi Mod dài cả cổ rồi Mod ơi!!!

tienlequoc

Well-Known Member

Em đang test Game trên Q5II bằng gamepad ko dây của Himedia. Cắm và chơi. Có kho game riêng cho gamepad, không phải cài đặt rắc rối như dòng họ nhà MiniX. Đang thử đua xe Riging Thunder II và Virtua Tennis. Nói chung là tuyệt vời. Tối em up hình cho anh em xem.

vdung1972

Well-Known Member

Em đang test Game trên Q5II bằng gamepad ko dây của Himedia. Cắm và chơi. Có kho game riêng cho gamepad, không phải cài đặt rắc rối như dòng họ nhà MiniX. Đang thử đua xe Riging Thunder II và Virtua Tennis. Nói chung là tuyệt vời. Tối em up hình cho anh em xem.

Thay vì việc đó mod hãy chú tâm giúp vụ FW mới cho AE đi ạ. Tuy nhiên vẫn hỏi giá cái thằng tay game đấy là bao nhiêu vậy ạ.

tienlequoc

Well-Known Member

Fw mới bị hẹn thứ 2 nhé. Tay gamepad hình như 500k ở smartshop.

smallgent

Well-Known Member

Haha...vậy là Q5 II chơi game được rồi...cài Asphalt7 chuẩn bị để đua với fan Minix nào T ơi. Mấy game T nói kia để mấy tụi nhóc nó chơi...máu là phải Asphalt7, Asphalt8 cơ.

dungtam25

Well-Known Member

Haha...vậy là Q5 II chơi game được rồi...cài Asphalt7 chuẩn bị để đua với fan Minix nào T ơi. Mấy game T nói kia để mấy tụi nhóc nó chơi...máu là phải Asphalt7, Asphalt8 cơ.

Một sự thách đấu đầy khiêm tốn

chnhien

Có FW mới rồi các bác ạ, nhưng không thấy đề cập đến các vụ DVD iso. Chỉ thấy nói đến là nâng cấp SDK platforms nên toàn bộ dữ liệu và app đã cài sẽ bị xóa sạch nên các bác nhớ backup trước khi update. Link gốc ở đây:

201310-1.0.3_免费高速下载|百度云 网盘-分享无限制

trên này có tất cả các version như sau:
A7: HMD-1.0.3 2013-10-23.140016 file: update_dualcore_A7.zip
HD600A: HMD-1.0.3 2013-10-23.102015 file:update_dualcore_HD600A.zip
Q3II HMD-1.0.3 2013-10-22.152731 file: update_dualcore_Q3.zip
Q5II HMD-1.0.3 2013-10-23.192033 file: update_dualcore_Q5.zip
Q6II HMD-1.0.3 2013-10-22.170917 file: update_dualcore_Q6.zip
Q10II HMD-1.0.3 2013-10-24.122822 file: update_dualcore_Q10.zip
Q11 HMD-1.0.3 2013-10-23.153829 file: update_dualcore_Q11.zip

Đây là direct link e copy từ IDM cho fw của q5ii: http://qd.cache.baidupcs.com/file/5...es=8h&rt=sh&r=789621406&logid=1730897238&sh=1

Các bác thử coi có được không, Link mediafire FW Q5ii đây ạ: http://www.mediafire.com/?a6lon1cp3xiorn3

Các tính năng mới (lược dịch):
- Hỗ trợ Google Play
- Đã có thể nhấn nút install khi cài đặt App bằng chuột bay
- Giải quyết tình trạng không nhận được ổ cứng của Win8/server2000
- Nâng cao độ tương tích và tính ổn định.

Em thấy nó không có đề cập đến phần movie nên chắc là chưa có cái gì mới, đang up test thử.

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtam25

Well-Known Member

Bác test xem có gì hay,thông báo cho anh em.Bác xem em nó fix lổi front và dvd iso không nhé
Mong bác,

vdung1972

Well-Known Member

Fw mới bị hẹn thứ 2 nhé. Tay gamepad hình như 500k ở smartshop.

Em hỏi vậy thôi chức cũng dừ rồi, chơi picachu thôi.

Về FW em vẫn hy vọng hãng fix được lỗi font hoặc hiển thị được tiếng Việt trong menu khi hệ thống để tiếng Việt, cho phép add phụ đề tự do trong quá trình play phim.

chnhien

Hehe, giờ e phải đi rồi, vừa kịp up lên mediafire, bác test giúp nhé, tối e mới về mò đc.

Link mediafire FW Q5ii đây ạ: update_dualcore_Q5

hongtuan

Member

Vẫn lỗi phụ đề :(

Vừa up xong bản mới, em mới thử test để Tiếng Việt trong setting, phần mềm xem phim hiện thông tin bằng tiếng Anh, đỡ phải mò tùy chỉnh.
Chất lượng chập hình SBS, Tab vẫn y như cũ, xấu và răng cưa. Phụ đề hiện k đều, cùng là phụ đề 2 dòng mà có lúc 2 dòng quá sát nhau.
Nói chung là nên update để k lẫn tiếng TQ trong phần mềm xem phim.

vdung1972

Well-Known Member

Vừa up xong bản mới, em mới thử test để Tiếng Việt trong setting, phần mềm xem phim hiện thông tin bằng tiếng Anh, đỡ phải mò tùy chỉnh.
Chất lượng chập hình SBS, Tab vẫn y như cũ, xấu và răng cưa. Phụ đề hiện k đều, cùng là phụ đề 2 dòng mà có lúc 2 dòng quá sát nhau.
Nói chung là nên update để k lẫn tiếng TQ trong phần mềm xem phim.

Em vừa cài FW mới và thấy như sau:

Menu setting nếu hệ thống để tiếng Việt đã hiển thị tiếng Anh, rất tiện lợi.
Phần tinh chỉnh phụ đề như size chữ, cách dòng, cách viền đã chỉnh tăng giảm từng mức +/- 1 thay cho +/- 5 như trước đây

Nhưng mất Luncher, cái này em cài Luncher khác không sao nhưng ác ôn nhất là cài Youtube trong link "Hướng dẫn tối ưu ... " thì bị treo và "...rất tiếc đã đóng", còn cài trong CH Play thì có tiếng mà không có hình. Có cách nào khắc phục không các bác ơi.

Các chức năng giải mã TrueHD và HD-Master thì ngon lành.

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Em vừa cài FW mới và thấy như sau:

Menu setting nếu hệ thống để tiếng Việt đã hiển thị tiếng Anh, rất tiện lợi.
Phần tinh chỉnh phụ đề như size chữ, cách dòng, cách viền đã chỉnh tăng giảm từng mức +/- 1 thay cho +/- 5 như trước đây

Nhưng mất Luncher, cái này em cài Luncher khác không sao nhưng ác ôn nhất là cài Youtube trong link "Hướng dẫn tối ưu ... " thì bị treo và "...rất tiếc đã đóng", còn cài trong CH Play thì có tiếng mà không có hình. Có cách nào khắc phục không các bác ơi.

Các chức năng giải mã TrueHD và HD-Master thì ngon lành.
dù sao thì bản update đã có cải thiện hơn rồi mà các bác, youtube bác có thể cài bản này nhé

caibang77

Member

Các bác hướng dân cụ thể cho e tý, em dow rồi chép giải nén FW ra usb rồi vào system upgrade mà không được, nháy vào ổ nào nó cũng báo "no upgrade package", kể cả nguyên file dow về ko giải nén cũng không được. ...

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác hướng dân cụ thể cho e tý, em dow rồi chép giải nén FW ra usb rồi vào system upgrade mà không được, nháy vào ổ nào nó cũng báo "no upgrade package", kể cả nguyên file dow về ko giải nén cũng không được. ...
Để nguyên file zip, ko giải nén bác nhé.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Ngon rồi bác ạ. Cái món menu tiếng Anh đỡ ức chế hẳn. Thanks bác.

Quan trọng là chơi được iso DVD chưa,mà em không thấy bác nào lên tiếng.
Em đang ở tỉnh,nên không vọc được.
Mong tin các bác.

Bên trên