Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Quynn

Active Member
Ðề: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Himedia Q5II- Firmware, Root, mod.............

Em vừa rước 1 em Q5II về dùng và thấy chấp nhận được. Tuy nhiên, em không biết cài đặt chức năng Hicontrol và Hishare thế nào ? bác Tienlequoc hoặc bác Dungtam25 có thể hướng dẫn cho em được không ?
Cám ơn các bác trước.

tienlequoc

Well-Known Member

Chỉ cài vào điện thoại/tablet android và mở lên dùng thôi chứ có gì khó đâu bác. Khi mở phần mềm lên thì nó sẽ tìm thấy Q5II bác bấm vào và dùng thôi. Nhắc bác tí, trong Q5II có chỗ kích hoạt DLNA nhé. Nhớ kích hoạt trước khi dùng.

vdung1972

Well-Known Member

Bác tienlequoc ơi, bản FW của bác em down về là file zip, trước khi up có phải giải nén không nhỉ hay là cứ thế copy vào USB rồi up bác ạ.

Quynn

Active Member

bác hướng dẫn chi tiết có được không ?

---------- Post added 18-10-2013 at 15:56 ----------

Chỉ cài vào điện thoại/tablet android và mở lên dùng thôi chứ có gì khó đâu bác. Khi mở phần mềm lên thì nó sẽ tìm thấy Q5II bác bấm vào và dùng thôi. Nhắc bác tí, trong Q5II có chỗ kích hoạt DLNA nhé. Nhớ kích hoạt trước khi dùng.

bác hướng dẫn chi tiết nhé. tks bác.

tienlequoc

Well-Known Member

Bác tienlequoc ơi, bản FW của bác em down về là file zip, trước khi up có phải giải nén không nhỉ hay là cứ thế copy vào USB rồi up bác ạ.
Không giải nén bác nhé.

Quynn

Active Member

Trong Q5II em đang dùng hiện nay vẫn còn có 1 số chỗ tiếng Tàu lẫn lộn nên toàn phải đoán mò mà dùng. Ví dụ : khi mở lại 1 phim trong ổ cứng xem tiếp thì xuất hiện hộp thoại tiếng Tàu. Có cách nào khắc phục được không ? Còn trên Menu chính thì vẫn còn 1 phần tiếng tàu . Em mới mua được 1 tuần nay thôi. FW mới bây giờ là bản nào hở các bác?
Tks các bác.

dungtam25

Well-Known Member

Trong Q5II em đang dùng hiện nay vẫn còn có 1 số chỗ tiếng Tàu lẫn lộn nên toàn phải đoán mò mà dùng. Ví dụ : khi mở lại 1 phim trong ổ cứng xem tiếp thì xuất hiện hộp thoại tiếng Tàu. Có cách nào khắc phục được không ? Còn trên Menu chính thì vẫn còn 1 phần tiếng tàu . Em mới mua được 1 tuần nay thôi. FW mới bây giờ là bản nào hở các bác?
Tks các bác.

Chịu khó vậy bác ơi!Biết đâu mình học thêm được chữ Tàu.
Bác down app hicontrol về rồi cài lên tab hoặc smart phone,xong trên tab bác mở app,em nó thấy Q5 rồi bác chọn vào,hai thiết bị kết nối với nhau liền,giống như Q5 kết nối ra hai màn hình thôi.

dungtam25

Well-Known Member

Vâng, cám ơn bác, tối về chiến luôn cho nóng. À nhân tiện bác cho em hỏi luôn, bản FW của bác đã Root chưa ạ.

Firmwave chưa root bác ạ,em thấy chẵng cần root,khi nào cần thì root.

Các bác cho mình hỏi chút, thiết bị này có thể kết nối webcam và mic để dùng skype Video call được không vậy?

vdung1972

Well-Known Member

Firmwave chưa root bác ạ,em thấy chẵng cần root,khi nào cần thì root.

Vâng, em đã đọc được bài của bác hôm qua. Em cũng không định root để máy chạy cho ổn định bác ạ. Thanks bác

vdung1972

Well-Known Member

Em vừa up lại bản FW trong trang 1, nói chung ngon hơn, âm thanh khi xem các file nonHD to hơn, và em đã setup được các file TrueHD rồi, mời các bác xem cái ảnh chụp bằng con ĐT còi:

tienlequoc

Well-Known Member

Mức độ hài lòng tăng thêm tí bác nhẩy.

dungtam25

Well-Known Member

Em vừa up lại bản FW trong trang 1, nói chung ngon hơn, âm thanh khi xem các file nonHD to hơn, và em đã setup được các file TrueHD rồi, mời các bác xem cái ảnh chụp bằng con ĐT còi:

Chúc mừng bác đã làm chủ được em nó.
Cái gì cũng từ từ bác ạ.Hà Nội không vội được đâu.
Em cũng vui lây,khi bác hài lòng với tìm tòi của mình.

vdung1972

Well-Known Member

Chúc mừng bác đã làm chủ được em nó.
Cái gì cũng từ từ bác ạ.Hà Nội không vội được đâu.
Em cũng vui lây,khi bác hài lòng với tìm tòi của mình.

Vâng, thanks bác. Nhân tiện các bác cho em hỏi thêm, Q5II có chức năng restart không các bác nhỉ, thi thoảng restart lại cho nó đường thông hè thoáng, chạy mượt mà hơn ạ.

tienlequoc

Well-Known Member

Bấm nút power trên remote thì nó tắt. Bấm 1 phát nữa thì nó khởi động lại. Có khác gì đâu. :))

vdung1972

Well-Known Member

Đố các bác tìm thấy phím Recent ở đâu, đúng là sau khi tắt thì dọn hết luôn các bác ạ:

Bên trên