Chia sẽ kinh nghiệm thiết kế lắp đặt phòng chiếu phim 3D và HD hiệu quả, đúng giá

Ðề: Chia sẽ kinh nghiệm thiết kế lắp đặt phòng chiếu phim 3D và HD hiệu quả, đúng giá

Có 1 câu hỏi, là hẻm nhà bác có chỗ đậu xe hơi không vậy? Có gì cuối tuần này em qua thỉnh giáo bác ạ. Em đang điều nghiên vụ phòng chiếu 3D cho gia đình.

Thanks,
Hẻm nhà mình chỉ vừa chổ đậu 3 bánh trở xuống thôi bác ơi. Bác đến nhớ nt báo mình trước nhé.

---------- Bài trên gởi vào lúc 09:33:49 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 09:33:09 PM ----------

Phòng chiếu này đầu tư khủng thiệt!

Phòng chiếu 3D mình là bình dân trong các loại bình dân chứ khủng gì bác

son_kevin

Ðề: Chia sẽ kinh nghiệm thiết kế lắp đặt phòng chiếu phim 3D và HD hiệu quả, đúng giá

mình cũng đã chơi 3D đc một thời gian, tự setup 1 phòng 3D nay do điều kiện kinh tế cần nhượng lại toàn bộ thiết bị 3D full HD cho bác nào cần quan tâm.
Ngoài ra bác nào cần tư vấn tự setup 1 phòng 3d thì mình sẽ tư vấn giúp đỡ.

hai3d

Bác bonmultimedia rất là pro vì đã nghiêm cứu và tự lắp được phân cực thì cũng thuộc dạng siêu rồi vì 3D phân cực lắp đặt rất phức tạp .Goodddd

Bác bonmultimedia rất là pro vì đã nghiêm cứu và tự lắp được phân cực thì cũng thuộc dạng siêu rồi vì 3D phân cực lắp đặt rất phức tạp .Goodddd

Ak ak, tại cái này hồi trước ít tài liệu hướng dẫn, h thì đầy, ai làm mà chẳng được chứ.

nhphuoc

Bon cho mình hỏi cấu hình máy tính chiếu 3d tầm 10tr thì sử dụng linh kiện nào?

Cấu hình AMD cho phân cực và DLP như sau :
Cpu:Type AMD A6-3670K Giá 2.550.000
2700 MHz
Socket Socket FM1
Integrated Radeon HD 6530D GPU CPU tích hợp chíp đồ họa ATI
Manufacturing process 0.032 micron (cực kỳ tiết kiệm điện và ko nóng khi hoạt động)
Data width 64 bit
The number of cores 4 (tương đương core i5)
The number of threads 4
Floating Point Unit Integrated
Level 1 cache size ? 4 x 64 KB 2-way associative instruction caches
4 x 64 KB 2-way associative data caches
Level 2 cache size ? 4 x 1 MB 16-way associative cache
Cache latency 3 (L1 cache)
21 (L2 cache)
Features

MMX
3DNow!
SSE
SSE2
SSE3
SSE4a
AMD64 technology
AMD-V (virtualization) technology
Enhanced Virus Protection
Low power features PowerNow!
On-chip peripherals
Dual-channel DDR3 memory controller
PCI Express 2.0
HD graphics controller
Electrical/Thermal parameters
V core 0.45V - 1.4125V
Maximum operating temperature 72.7°C
Thermal Design Power ? 100 Watt

Main: Gigabyte GA-A75-D3H socket FM1 Giá: 2.700.000
APU FM1 Socket:
AMD A series & E2 series processors
AMD A75 chipset
Bộ nhớ
4 x 1.5V DDR3 DIMM sockets supporting up to 64 GB of system memory (Note 1)
Dual channel memory architecture
Support for DDR3 2400(OC)/1866/1600/1333/1066 MHz memory modules (Note 2) 2400 Mhz quá đỉnh
(Please refer "Memory Support List" for more information.)
Card đồ họa tích hợp APU: Hỗ trợ Dual Link DVI nha các bác, có thể gắn 2 máy chiếu xài cổng HDMI hoặc D-Sub digital để chiếu phân cực.
1 x D-Sub port (Note 3)
1 x DVI-D port, supporting a maximum resolution of 2560x1600 (Note 3) (Note 4) (Note 5)
1 x HDMI port, supporting a maximum resolution of 1920x1200 (Note 3)
(All integrated graphics ports do not support Hot plug. If you want to change to another graphics port when the computer is on, be sure to turn off the computer first.)
Âm thanh
Realtek ALC889 codec
High Definition Audio
2/4/5.1/7.1-channel
Support for Dolby® Home Theater
Support for S/PDIF Out Tối cần thiết cho amply xài cổng quang.
LAN
1 x Realtek RTL8111E chip (10/100/1000 Mbit)
Khe cắm mở rộng
1 x PCI Express x16 slot, running at x16 (PCIEX16) (Note 6)
1 x PCI Express x16 slot, running at x4 (PCIEX4)
2 x PCI Express x1 slots
(All PCI Express slots conform to the PCI Express 2.0 standard.)
3 x PCI slots
Công nghệ đa card đồ họa
Support for AMD Dual Graphics technology
Only A series APU support AMD Dual Graphics.
Support for AMD CrossFireX technology
Giao diện lưu trữ Chipset:
5 x SATA 6Gb/s connectors supporting up to 5 SATA 6Gb/s devices Quá dữ cho main giá 2t7
1 x eSATA 6Gb/s port on the back panel supporting up to 1 SATA 6Gb/s device (Note 7) Quá đã để sao chép dữ liệu
Support for RAID 0, RAID 1, RAID 10, and JBOD
USB Chipset:
Up to 10 USB 2.0/1.1 ports (2 ports on the back panel, 8 ports available through the internal USB headers)
Up to 4 USB 3.0/2.0 ports (2 ports on the back panel, 2 ports available through the internal USB header) Phê như con dê
Etron EJ168 chips:
Up to 2 USB 3.0/2.0 ports on the back panel Không lo thiếu cổng USB 3.0

Kết nối bảng phía sau

1 x PS/2 keyboard/mouse port
1 x D-Sub port
1 x DVI-D port
1 x HDMI port

1 x optical S/PDIF Out connector
2 x USB 2.0/1.1 ports
4 x USB 3.0/2.0 ports
1 x eSATA 6Gb/s port
1 x RJ-45 port
6 x audio jacks (Center/Subwoofer Speaker Out/Rear Speaker Out/Side Speaker Out/Line In/Line Out/Microphone)

Lưu ý (Note 1) Due to Windows 32-bit operating system limitation, when more than 4 GB of physical memory is installed, the actual memory size displayed will be less than 4 GB.

(Note 2) The 1866 MHz memory speed is supported only when one or two DDR3 1866 MHz DIMMs are installed. It is not supported when four DIMMs are installed. (Dual channel memory mode must be enabled when installing two DIMMs.)

(Note 3) To use the onboard D-Sub, DVI, Display port or HDMI, must install an AMD CPU with integrated graphics.

(Note 4) The DVI-D port does not support D-Sub connection by adapter.

(Note 5) The resolution of 2560x1600 is supported only when Dual Link DVI mode is enabled.

(Note 6) For optimum performance, if only one PCI Express graphics card is to be installed, be sure to install it in the PCIEX16 slot.

(Note 7) Actual transfer rate is dependent on the device being connected.

(Note 8) Whether the APU/system fan speed control function is supported will depend on the APU/system cooler you install.
Ram:DDR3 (kit 2x2 GB) C10 CMZ4G Bus 2000 Mhz Corsair "Dual ram chạy cho nó lẹ Giá 1.090.000
HDD: 2TB WD Green Sata3 7.200 64 MB cache Giá: 2.430.000
Case : Option HDD hot swap Giá 800.000
Nguồn: ACBEL E2 470W (Chạy con này để bác nào cắm thêm card màn hình cũng ok) Giá: 735.000
Thời gian bảo hành : 24 Tháng
DVD: Asus 18X Giá: 300.000

Tổng cộng: 10.605.000 Giá tương đối cho 1 HPPC. (giá tại Phong Vũ)

Bluesaigon

Xin hỏi bác chi tiết về dàn Bose AM =11.5tr của bác ạ ( em nghe nói là bose hay bị làm nhái lắm ) , nếu được bác chỉ em chỗ mua uy tín ạ .Thanks bác nhìu.

Xin hỏi bác chi tiết về dàn Bose AM =11.5tr của bác ạ ( em nghe nói là bose hay bị làm nhái lắm ) , nếu được bác chỉ em chỗ mua uy tín ạ .Thanks bác nhìu.

Hàng mình là hàng seconhand thôi, bose AM5 đó bác. Mấy cái này phải chịu khó tìm, vì lâu lâu mới có 1 bộ. Bác search trên 5giay hay hdvietnam, thỉnh thoảng cũng có bác nào thanh lý hàng.

- Bác cho em hỏi, em có mua một dàn thiết bị 3D phân cực cũ, nhưng hiện tại em lại chưa có máy chiếu để thử, Bác có thể giúp em kiểm tra không? Nếu được Bác giúp thì tốt quá, vì em sợ thiết bị này không đạt chuẩn, mai mốt mà mua máy chiếu rồi thì lại hỏng hết. Thiết bị em đã mua gồm: màn chiếu bạc 150" + 2 kính lọc + kính phân cực. Em nghĩ kính phân cực + kính lọc thì dễ kiểm tra. Với kính lọc chỉ cần kéo 2 kính lọc của Bác ra rồi dán cặp kính lọc của em vào, đeo kính phân cực vào là biết liền. Còn màn bạc có thể treo lên hơi phức tạp chút, màn của em là loại 150". Vài lời xin làm phiền Bác. Rất cám ơn Bác đã mở topic này và nhiệt tình tư vấn cho nhiều anh em vào con đường HD, 3D.
- Em đang tính nếu thiết bị OK thì tết này em về quê làm một cái phòng be bé khoảng 20 chỗ ngồi, chiếu phim 3D kiếm ít tiền uống bia, đồng thời phổ biến công nghệ, tri thức, hình thức giải trí mới lại cho thôn xóm (thị trấn nơi em ở). :)

- Bác cho em hỏi, em có mua một dàn thiết bị 3D phân cực cũ, nhưng hiện tại em lại chưa có máy chiếu để thử, Bác có thể giúp em kiểm tra không? Nếu được Bác giúp thì tốt quá, vì em sợ thiết bị này không đạt chuẩn, mai mốt mà mua máy chiếu rồi thì lại hỏng hết. Thiết bị em đã mua gồm: màn chiếu bạc 150" + 2 kính lọc + kính phân cực. Em nghĩ kính phân cực + kính lọc thì dễ kiểm tra. Với kính lọc chỉ cần kéo 2 kính lọc của Bác ra rồi dán cặp kính lọc của em vào, đeo kính phân cực vào là biết liền. Còn màn bạc có thể treo lên hơi phức tạp chút, màn của em là loại 150". Vài lời xin làm phiền Bác. Rất cám ơn Bác đã mở topic này và nhiệt tình tư vấn cho nhiều anh em vào con đường HD, 3D.
- Em đang tính nếu thiết bị OK thì tết này em về quê làm một cái phòng be bé khoảng 20 chỗ ngồi, chiếu phim 3D kiếm ít tiền uống bia, đồng thời phổ biến công nghệ, tri thức, hình thức giải trí mới lại cho thôn xóm (thị trấn nơi em ở). :)
Dễ thôi, bạn cứ mang qua rồi mình tét cho.

Cám ơn Bác nhé. Vậy hôm nào em sắp xếp rồi Alo cho Bác trước nhé. Hôm bữa giờ em đang bí vụ này, may nhờ có Bác.

Cám ơn Bác nhé. Vậy hôm nào em sắp xếp rồi Alo cho Bác trước nhé. Hôm bữa giờ em đang bí vụ này, may nhờ có Bác.

Nhưng mình có cách tét riêng nhé, chứ như theo cách của bạn thì rất mất công mà hiệu quả cũng như vậy.

Bác test cách nào em cũng OK hết, được Bác giúp là em an tâm và mừng rồi. Em đang xem nếu thứ 7 hay CN này mà được thì em sẽ gọi đt cho Bác trước xem Bác rảnh khi nào.

Nhưng mình có cách tét riêng nhé, chứ như theo cách của bạn thì rất mất công mà hiệu quả cũng như vậy.
Bác cho hỏi, do màn chiếu của em 150" lớn quá, chở xe máy đi xa cũng khó khăn, gấp lại thì sợ hư. Em tính cắt một dãi rộng 300mm, dài 2m mang tới test có được không Bác? Vì nếu OK thì màn chiếu 135" vẫn hơn màn chiếu 150" mà không dùng được. Cám ơn Bác nhé!

mapuja

Well-Known Member

Bác cho hỏi, do màn chiếu của em 150" lớn quá, chở xe máy đi xa cũng khó khăn, gấp lại thì sợ hư. Em tính cắt một dãi rộng 300mm, dài 2m mang tới test có được không Bác? Vì nếu OK thì màn chiếu 135" vẫn hơn màn chiếu 150" mà không dùng được. Cám ơn Bác nhé!
Bác cuongideas vất vả quá thế? Mang màn lớn đi lại là vấn đề không thuận tiện rồi, còn muốn thử thì chỉ cần miếng bằng 2 ngón tay cũng OK. Bác nên gỡ lấy 1 kính lọc, 1 kính đeo mang theo là đủ, bác bon có đủ đồ chơi để so rồi.

Đúng là vất vả thật Bác àh, mua được đồ rẻ mà mà dùng OK cũng không đơn giản. Giờ em chỉ hi vọng dùng được, không thì mất toi vài triệu bạc học phí làm "chuột bạch". Em cũng tính gọn nhẹ thì em sẽ tháo 2 kính lọc ra, cầm theo 2 kính phân cực, và cắt một miếng màn bạc. Tất cả cho vào cái balo laptop thế là xong. Cám ơn Bác nhé!

Đúng là vất vả thật Bác àh, mua được đồ rẻ mà mà dùng OK cũng không đơn giản. Giờ em chỉ hi vọng dùng được, không thì mất toi vài triệu bạc học phí làm "chuột bạch". Em cũng tính gọn nhẹ thì em sẽ tháo 2 kính lọc ra, cầm theo 2 kính phân cực, và cắt một miếng màn bạc. Tất cả cho vào cái balo laptop thế là xong. Cám ơn Bác nhé!

Cắt ra chi cho uổng. Bác chỉ cần cắt 1 góc chút chừng 2x2 cm là ok à.

Cám ơn bác Hoàng Anh, em đã chuẩn bị sẵn sàng hết rồi. Có gì mai em alo cho Bác trước nhé!

meocon

Well-Known Member

Đã ghé vài lần , ủng hộ bác nè .

Bên trên