Chơi Nhạc Qua Denon 1713

Mình muốn play nhạc qua cổng USB của denon 1713 mà không biết làm như thế nào?
Có giống như đầu CD bình thường có cắm cổng USB, chỉ việc cắm vào là có thể phát nhạc liền hay ntn ?
Nếu muốn play nhạc từ máy tính kết nối qua denon1713 thì phải kết nối ntn?
Nếu play trực tiếp bằng USB được thì định dạng nhạc nào có thể phát qua cổng USB này ( ví dụ mp3).
Vài câu hỏi nhờ mấy pro chỉ giáo.

Cám ơn

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Chơi Nhạc Qua Denon 1713

mình đang nghe qua cổng USB đây.Bạn cop nhạc mp3 vào usb nhớ để hết bên ngoài nhé đừng cho vào thư mục nào cả,trên remote ấn nút ipop/usb là ok.nghe từ máy tính thì mình chưa thử, nhưng bạn có thể phát trực tiếp qua smatphone bằng ariplay kết nối mạng cho 1713 và điện thoại cùng một mạng là chúng tự tìm thấy nhau.

mình đang nghe qua cổng USB đây.Bạn cop nhạc mp3 vào usb nhớ để hết bên ngoài nhé đừng cho vào thư mục nào cả,trên remote ấn nút ipop/usb là ok.nghe từ máy tính thì mình chưa thử, nhưng bạn có thể phát trực tiếp qua smatphone bằng ariplay kết nối mạng cho 1713 và điện thoại cùng một mạng là chúng tự tìm thấy nhau.

Còn vài ý nữa có pro nào trả lời giúp không ?

Ðề: Re: Chơi Nhạc Qua Denon 1713

Có Bác nào chỉ cho một ít kinh nghiệm không vậy ?

khoa246

Cấu 1: Cắm trực tiếp usb vào cổng usb trên Amply
Câu2 : Các đuôi hỗ trợ UsB: MP3, WMA, AAC, FLAC
Câu 3: Chơi nhạc từ máy tính thì mình chưa biết để mấy hôm nữa trả lới nhé :D

Cấu 1: Cắm trực tiếp usb vào cổng usb trên Amply
Câu2 : Các đuôi hỗ trợ UsB: MP3, WMA, AAC, FLAC
Câu 3: Chơi nhạc từ máy tính thì mình chưa biết để mấy hôm nữa trả lới nhé :D

File FLAC chơi nhạc qua USB cắm trực tiếp vào con Denon 1713 được hả bác ?

chơi nhạc từ máy tính so với cắm usb trực tiếp vào rec thì cách nào nghe hay hơn vậy các bác?

Ðề: Re: Ðề: Chơi Nhạc Qua Denon 1713

Phụ thuộc vào chất lượng DAC của avr và sound card
avr mình là 2313, còn laptop thì sound on thôi bác à? Tính kiếm đầu chuyển từ rắc 3.5mm sang 2 bông sen để kết nối với AVR nghe thử nhạc mà chư làm đc. Bác nào thử rồi thì cho nhận xét, nếu ko hay bằng cắm thẳng usb vào avr thì thôi, em đỡ phải đi kiếm đầu chuyển 3.5 >> 2 bông sen

tiachop

Well-Known Member

Nghe nhạc trực tiếp từ cổng USB của 1713 là hay nhất bác nhé, chuyển đổi lung tung chỉ làm mất chất lượng cũng như số lượng tín hiệu mà thôi. 1713 đọc hầu hết các file nhạc nhưng tốt nhất là bác nên nghe WAV thôi ( flac hay ape vẫn không ổn vì dãi động đã bị ép lại trong quá trinh encode )
Chúc bác vui :x

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Chơi Nhạc Qua Denon 1713

Nghe nhạc trực tiếp từ cổng USB của 1713 là hay nhất bác nhé, chuyển đổi lung tung chỉ làm mất chất lượng cũng như số lượng tín hiệu mà thôi. 1713 đọc hầu hết các file nhạc nhưng tốt nhất là bác nên nghe WAV thôi ( flac hay ape vẫn không ổn vì dãi động đã bị ép lại trong quá trinh encode )

1713 nhận được HDD 2TB không bác ?

thank bác. Đang loay hoay tìm mua cái dây chuyển từ 3.5 sang 2 RCA :).
Bác tư vấn thêm chút. Nếu dùng đầu HDP Chip Realtek play nhạc lossless ( qua HDMI hoặc RCA) so với cắm usb vào REC thì cách nào cho chất lượng âm thanh hay hơn nhỉ?

tiachop

Well-Known Member

Như mình đã nói ở trên nghe trực tiếp trên USB là chất nhất, tín hiệu được đưa thẳng tới DAC giải mã của Denon khuếch đại và đưa ra loa. Nếu nghe qua HDP thì chất lượng âm thanh phụ thuộc vào DAC của nó (HDP) và thường là dở chưa kể việc truyền bằng dây 3.5 - > RCA là 1 thảm hoạ !!
Nếu bác dùng HDP để truyền th digital (Optical hay Coxial) xuống 1713 thì âm thanh thu được cũng k hay ho gì: chói, khô cứng, dãi động hẹp, ...
Vài lời giao lưu cùng bác, chúc bác vui với niềm đam mê âm nhạc :)

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Chơi Nhạc Qua Denon 1713

thank bác. Đang loay hoay tìm mua cái dây chuyển từ 3.5 sang 2 RCA :).
Bác tư vấn thêm chút. Nếu dùng đầu HDP Chip Realtek play nhạc lossless ( qua HDMI hoặc RCA) so với cắm usb vào REC thì cách nào cho chất lượng âm thanh hay hơn nhỉ?

Chất lượng của cái dây chuyển từ 3.5 sang 2 RCA không tốt bác ơi, laptop bác có cổng xuất HDMI không ? nếu có thì bác xuất bang công HDMI vào 2313 đi bác

Bên trên