Chọn “laptop”: Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer?

truyenthongviet

Ðề: Chọn “laptop”: Samsung Galaxy Tab 10.1 hay Asus Transformer?

Con Galaxy Tab10 này chụp hình là ăn đứt với Ipad luôn rùi. Đặc biệt là Tablet này sử dụng bộ xử lý Nvidia Tegra 2 tốc độ 1GHz, hỗ trợ kết nối WiFi và thời lượng pin tới 8 tiếng lận.

mrprono2

Bạn manhthang phân tích rất chuẩn. Kho ứng dụng của Ipad cả 1 núi mà ko biết có ai dùng dc 1000 ứng dụng của nó chưa ta ;)). Nhưng dù gì thì Ipad cũng tốt chỉ là giá cao quá đi. Samsung cho nó lành thui.

ryann

gần đây samsung liên tục đưa ra các chương trình khuyến mãi rất hấp dẫn. Mình thấy giữa samsung và apple có sự ngược nhau thú vị, samsung thì khuyến mãi để down giá xuống cho ng tiêu dùng, còn apple thì chơi hớt giá với người tiêu dùng. Nhưng trớ trêu là người tiêu dùng ngày càng thông minh, và mình đoán là hàng của samsung sẽ rất là hút hàng (số liệu từ quá khứ đến hiện tại )

HD-Happy

Samsung đi bạn, một loại máy tính bảng tân tiến Android 3.1, xem HD hoặc làm đồ họa thì thật tuyệt vời....

Để giải trí thì Samsung galaxy là ngon rồi :">, giá cả hợp lý, thời gian dùng pin của tablet thế là ổn lắm rồi, kiểu dáng thì thời trang nữa. Dạo này tablet đang mốt, mình cũng đang save tiền rước một em Samsung galaxy về xài :-D.

Nói thiệt nha, bây giờ có điều kiện thì mua cái gì tốt tốt 1 tí, mua hàng hi-tech mà ko cẩn thận thì hối hận ngàn thu đó. Mình thì tin tưởng Samsung thôi. Đt nào của SS thấy cũng ok về độ bền cả. Nên con Tab10 là okie nhất rồi. ASUS chỉ mạnh về laptop thôi à.

Bạn nói cũng đúng, Asus cũng mới nổi lên mấy năm gần đây thôi, và mảng nổi trội mà asus có là Laptop. Còn về tablet thì mình nghĩ là có sự kết hợp giữa mobile và laptop, nên Samsung sẽ có nhiều kinh nghiệm và ưu thế của một tập đoàn dày dặn kinh nghiệm hơn. Với lại dạo này có nhiều bài báo uy tín đánh giá hàng của SS khá tốt đó. Các bạn thử search là ra hà.

Mình cũng nghĩ thế. Samsung là thương hiệu có tiếng tăm trong giới điện thoại, mà tablet với xu hướng hiện tại thì chức năng + thời trang là điểm nhấn, nên Samsung hẳn là có nhiều ưu thế hơn Asus về kiểu dáng, cũng như tính năng. Mà SS cũng đã đầu tư và phát triền dòng tablet này được một thời gian lâu rồi, thấy được nhiều đánh giá tốt lắm.

Uh đúng rùi đó. Với lại samsung đang có chương trình khuyến mãi cho em Tab này nữa, tuy khuyến mãi thì cũng khó ăn, nhưng nếu trúng dc thì quả nhiên là ko gì bằng rùi. Còn nếu khá giả, thì mình nghĩ nên chọn SS tab hơn là em Ipad chỉ dc hình thức thôi, còn Asus có lẽ mình sẽ chọn nhưng phải đợi dòng sau thui, dù gì thì với dòng tablet Asus vẫn còn non so với các đại gia khác.

Con Galaxy Tab10 này chụp hình là ăn đứt với Ipad luôn rùi. Đặc biệt là Tablet này sử dụng bộ xử lý Nvidia Tegra 2 tốc độ 1GHz, hỗ trợ kết nối WiFi và thời lượng pin tới 8 tiếng lận.

Bạn manhthang phân tích rất chuẩn. Kho ứng dụng của Ipad cả 1 núi mà ko biết có ai dùng dc 1000 ứng dụng của nó chưa ta ;)). Nhưng dù gì thì Ipad cũng tốt chỉ là giá cao quá đi. Samsung cho nó lành thui.

gần đây samsung liên tục đưa ra các chương trình khuyến mãi rất hấp dẫn. Mình thấy giữa samsung và apple có sự ngược nhau thú vị, samsung thì khuyến mãi để down giá xuống cho ng tiêu dùng, còn apple thì chơi hớt giá với người tiêu dùng. Nhưng trớ trêu là người tiêu dùng ngày càng thông minh, và mình đoán là hàng của samsung sẽ rất là hút hàng (số liệu từ quá khứ đến hiện tại )

Những nick này không biết có phải của 1 người hay không mà hợp ca vậy.

Muốn mua loại nào thì cứ ra "vọc" thử rồi quyết định vì một số ý kiến chỉ có một chiều thôi.

naivang

Member

em cũng đang có nhu cầu mua tablet. Những người quen có xài đều đang xài ipad. vào đây thấy các bác có nhiều loại hay quá

naivang

Member

Lượn một vòng thấy có ipad, samsung, asus, còn playbook của bb, dellstreak thì sao ạ? mọi người tư vấn giúp em với

naivang

Member

em quan tâm đến màn hinh, trọng lượng, độ bền, pin. Nhiều tiện ích càng tốt ah

Lượn một vòng thấy có ipad, samsung, asus, còn playbook của bb, dellstreak thì sao ạ? mọi người tư vấn giúp em với

ráng đọc hết từ đầu đi bạn ơi, cơ bản mình thấy mọi người đều đồng ý ipad có nhiều tiện ích, nhìn có vẻ "doanh nhân", còn samsung thì thời trang, màn hình sắc nét, giá mềm hơn

babydian

Member

Những nick này không biết có phải của 1 người hay không mà hợp ca vậy.

Muốn mua loại nào thì cứ ra "vọc" thử rồi quyết định vì một số ý kiến chỉ có một chiều thôi.

chuyến này samsung có vẻ mạnh tay nhỉ. hết smartphone đến tablet. thiên hạ cứ rần rần hết cả lên!

boyvechieu

Con samsung này thích hợp cho bạn nào kết những loại máy tính bảng sành điệu nè. Vì nhìn Galaxy Tab10 đẹp và bắt mắt hơn nhiều so với Ipad. Bác nào khoái coi HD thì chọn em này là phù hợp nhất nè...

babydian

Member

Mãi mới thấy ông này phát biểu một câu có vẻ ổn. Chỗ mình làm có vài ông dùng IP4 + Ipad 2, lúc nào cũng thấy hí hoáy cố gắng cài thêm một phần mềm khác để có thể chạy được flash mà thấy khổ.
Tại sao cứ phải khổ thế nhỉ, mua một em ĐT hoặc Tablet khác có hỗ trợ Flash là xong, cứ phải đâm đầu vào để giải quyết một tính năng mà không thể có nhỉ.

iPad mà muốn sống sót trong cuộc đua này thì thể nào cũng phải hỗ trợ flash trong version sau thôi

babydian

Member

mà chủ top phân vân giữa asus với samsung, bà con lại đi phân tích đánh chém giữu samsung và ipad. hờ hờ

babydian

Member

mình nghĩ bạn nên mua galaxy vì giá cả khá hợp lý mà nó chả khác nào các sản phẩm tương đông của hãng khác (vd apple có giá khá chat vì nó có thương hiệu và PR khủng khiếp)
samsung cũng pr với quảng cáo tan nát đó thôi bác. Nhưng dù sao về giá thì Galaxy tab có mềm hơn

babydian

Member

không ai đả động đến playbook của blackberry với mấy hãng khác luôn. Mình khoái em bb này, chỉ vè dung lượng nó lớn nhất thôi. Mấy em kia cải tiến cấu hình thì mình sẽ xem xét lại. Cứ cấu hình giới hạn quá cũng bất tiện đủ đường

tinhcop

Ipad 2 lướt mạng chơi game khỏi phải nói, nhanh hơn SAMSUNG Tab nhiều. Với lại màn hình cảm ứng của Ipad2 nhạy cảm hơn của Samsung tab. Mình nghĩ bạn nên mua Ipad là tốt nhất, đừng phí tiền mua Samsung tab làm gì.

mà hình ss không bự như màn hình ai-pát, nhưng mà nét hơn nhiều đó bác, long lanh cực kì

Ipad 2 lướt mạng chơi game khỏi phải nói, nhanh hơn SAMSUNG Tab nhiều. Với lại màn hình cảm ứng của Ipad2 nhạy cảm hơn của Samsung tab. Mình nghĩ bạn nên mua Ipad là tốt nhất, đừng phí tiền mua Samsung tab làm gì.
Bác ơi nhưng mà e hay coi video trên mạng, mua ipad thì chỉ có chết, hình như 90% trên mạng phải cần flassh cơ

mà chủ top phân vân giữa asus với samsung, bà con lại đi phân tích đánh chém giữu samsung và ipad. hờ hờ
hơ hơ ipad mà bạn, hàng hot hàng hot

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình nghĩ con SS Galaxy ok đấy, so với asus trans thì nhẹ hơn nhiều, lại mỏng nữa, ôm chắc sướng lắm

naivang

Member

Mình có có cái hp, có khi nó phải nặng đến 2kg ý chứ, mỏng nhưng mà lại rất nặng. Đi ra ngoài đã mệt rồi lại phải vác theo cái đó, ko chịu nổi, quyết tâm đầu tư con Tablet nữa. Nhưng thực ra money cũng ko có nhiều, chọn con nào rẻ rẻ chút thôi. Mình cũng ko cần dùng nó nhiều.
Ế hình như bên SS đang giảm giá cho con galaxy đó bác, đâu tới mấy triệu lận. Em nhỡ ôm 1 em lap rồi, tiếc....

lhlan

Active Member

Trời ơi,

Trước dùng iPad thấy cân nặng 680 gram, cảm thấy ổn nên xí sớn đi múc 1 em Asus, cân nặng cũng 680 gram.

Tưởng ngon, ai dè cầm lên rồi mới thấy: Cân nặng không phải là vấn đề!

Kích thước mới là chuyện lớn. Asus Transformer cồng kềnh hơn hẳn! Không yêu được. Độ dài của nó không phù hợp cho máy tính bảng nằm trên tay người có vóc dáng nhỏ con như người Việt.

Vậy anh em nào to con thì xin mời Asus, anh em nào nhỏ con thì tránh xa nó ra. Samsung Tab là lựa chọn vừa tầm chiều cao hơn.

Phù hợp nhất chăng - có lẽ phải nhìn sang Samsung Tab 8.9 - mình đang đợi nó đây!

Bên trên