Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

tyfnmax

Active Member
Ðề: Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

Nhà 17,3 m2; phía ngoài dài 2,4 mét x rộng 1,2 mét; phía trong 4,5 m x 3,2 m. Đang định làm Ampli Jarguar 604D với JBL RM10 II. Nguồn phát dùng tạm PC. Các bác xem giúp có ổn không? Micro dùng loại nào ngon bổ rẻ với cấu hình đó không?

ttom

Rm 10 II đi bác, ăn đứt bose ở tiếng bass...^^! nhưng mua em này cẩn thận không là dính chưởng liền :))

Hi

loa Bose hàng 300 chưa hay lám ,hàng 800 hoac hàng 900 thi mói hay ...góp ý thôi....

chatocean

Member

Em cũng vừa mới rước em bose 301V về. Ban đầu cũng lăn tăn như bác chủ. Giờ thấ ok rất hợp với phòng nhà em với lại em có đang dư cục sub jamo S260 nên xài chung cũng ok :)

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

Bác ship của ai hay tự ship vậy? e cũng đang tính làm 1 đôi. Thanks...

Nếu thuê ship thì chi phí sẽ rất cao đó bác. gần 20kg đã hết 260$ rồi. Thuế má, đổi tiền... nữa. Trước têt em cũng mang về được 1 cặp.

tyfnmax

Active Member

Vào trang web của JBL không thấy sản phẩm JBL RM10 II hay JBL RM101 tại Việt Nam. Còn trên trang của Bose 301 V thì thấy vỏ loa gỗ vàng chứ không đen như của Vĩnh Hoàng phân phối nhỉ ?

tayduc

Member

jbl rm10II và rm101 là phúc giang nhập từ tàu ,
mình thấy hình loa rm101 trên trang web của phúc giang khác loa rm101 trưng ở showroom
khác nhau ở logo
RM101 | 350 瓦,10” (250mm) 2 路书架式卡拉 OK 监听音箱 | JBL China

---------- Post added 19-02-2013 at 02:53:09 PM ----------

mình thấy hình loa rm101 trên trang web của phúc giang khác loa rm101 trưng ở showroom
khác nhau ở logo

chobobo

Member
Ðề: Re: Ðề: Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

khác nhau ở logo

---------- Post added 19-02-2013 at 02:53:09 PM ----------

khác nhau ở logo
Tàu 100% đó bác, ngoài hàng Tàu là hàng fake đó

tuankhai

Well-Known Member

Vào trang web của JBL không thấy sản phẩm JBL RM10 II hay JBL RM101 tại Việt Nam. Còn trên trang của Bose 301 V thì thấy vỏ loa gỗ vàng chứ không đen như của Vĩnh Hoàng phân phối nhỉ ?

Trên website không thể có hết model đâu bác à. Nhưng JBL dòng KOK thì gần như xuất xứ từ tàu hết.. Tìm ebay hoài không thấy cặp nào cả

Minhsur

Banned
Cứ rành mạch MADE IN CHINA là chơi được rồi, sợ nhất cái vu made in mehico của boss.
Hình như có bác nào đó đã kết luận: Loa JBL dòng ks thì Anh Duy độc quyền, Loa JBL 10II và 101 thì Phúc Giang độc quyền... đồ chơi KOK ngoài Made in China thì đều là rỏm (trừ xách tay hoặc...)

tuankhai

Well-Known Member
Cứ rành mạch MADE IN CHINA là chơi được rồi, sợ nhất cái vu made in mehico của boss.
Hình như có bác nào đó đã kết luận: Loa JBL dòng ks thì Anh Duy độc quyền, Loa JBL 10II và 101 thì Phúc Giang độc quyền... đồ chơi KOK ngoài Made in China thì đều là rỏm (trừ xách tay hoặc...)

Một đôi RM10, RM10-II, RM101... khi mói có mặt trên thị trường giá rât cao, 10-13tr, sau một thời gian, giá xuống chỉ còn 7-9tr. Bác xem bose trong gần 10 năm qua chỉ có lên chứ có xuống đâu

Minhsur

Banned
Một đôi RM10, RM10-II, RM101... khi mói có mặt trên thị trường giá rât cao, 10-13tr, sau một thời gian, giá xuống chỉ còn 7-9tr. Bác xem bose trong gần 10 năm qua chỉ có lên chứ có xuống đâu
Đấy là Bose xịn, vẫn lên. Nhưng có điều ở VN mình có nhiều loại Bose Mehico giá dưới 3t quá.

tuankhai

Well-Known Member
Đấy là Bose xịn, vẫn lên. Nhưng có điều ở VN mình có nhiều loại Bose Mehico giá dưới 3t quá.

Vầng, đúng bác à. Nhưng có điều tiền nào của đấy thôi. Nếu bác biết mua, một đôi loa bose HK loại 1 (ai bán cũng bảo loại 1 cả, nhưng loại 1 xịn có chất âm đạt đến 80-85% loa xịn) với mức giá 2,5tr đồng, em cam kết với bác cùng tầm giá đó, kể cả nghe nhạc và KOK không có loa nào qua được. Em phục thằng tàu ở điểm là loa nhái của nó có nhiều điểm xịn hơn cả loa xịn. Củ loa là ví dụ, chữ Bose dập chìm rất tinh xảo, loa xịn dòng có dòng không :))

chobobo

Member
Ðề: Re: Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

Vầng, đúng bác à. Nhưng có điều tiền nào của đấy thôi. Nếu bác biết mua, một đôi loa bose HK loại 1 (ai bán cũng bảo loại 1 cả, nhưng loại 1 xịn có chất âm đạt đến 80-85% loa xịn) với mức giá 2,5tr đồng, em cam kết với bác cùng tầm giá đó, kể cả nghe nhạc và KOK không có loa nào qua được. Em phục thằng tàu ở điểm là loa nhái của nó có nhiều điểm xịn hơn cả loa xịn. Củ loa là ví dụ, chữ Bose dập chìm rất tinh xảo, loa xịn dòng có dòng không :))
Nhưng loa nhái chơi khoảng 1 năm đổ lại là loa bass bị bể tiếng liền ah.Tiếng bass ko còn sâu và gọn nữa , bị bụp bụp ah nhưng cũng đáng đưa vào danh sách với giá dưới 3tr.Hì..mà em thây mấy bác vẫn khoái bose kiểu này chắc qua tháng em nhập Bose về bán quá :)) ko chừng hốt bạc ấy nhỉ :))

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Chọn loa JBL rm10 II hay BOSS 301 V

Nhưng loa nhái chơi khoảng 1 năm đổ lại là loa bass bị bể tiếng liền ah.Tiếng bass ko còn sâu và gọn nữa , bị bụp bụp ah nhưng cũng đáng đưa vào danh sách với giá dưới 3tr.Hì..mà em thây mấy bác vẫn khoái bose kiểu này chắc qua tháng em nhập Bose về bán quá :)) ko chừng hốt bạc ấy nhỉ :))

Sợ nhất là không đủ trình để phân biệt HK loại 1 và HK loại 7. Nên mình nhắm mắt lấy đại cặp loa JBL 10II về cho vợ hát, đỡ lăn tăn.

tuankhai

Well-Known Member

Sợ nhất là không đủ trình để phân biệt HK loại 1 và HK loại 7. Nên mình nhắm mắt lấy đại cặp loa JBL 10II về cho vợ hát, đỡ lăn tăn.
Từ khoảng giữa 2008 theo em biết Bose có đến 8 loại nhái rồi. Giờ chắc phải mười mấy loại :)). Mua của những người mình tin tưởng thôi bác à.

tuankhai

Well-Known Member

Cái này em nghĩ cũng tùy loa nữa chứ bác. Trước đây em dùng một cặp 301-IV mãi có thấy sao đâu (dùng từ 2005-2010).
Em thấy giá bose 301-3 và -4 ở bển rất rẻ. 1 cặp 301-3 khéo mua chỉ <200$. Tiền ship về đắt quá.

kienkdd

Các bác thử dùng qua con này di. BIK BJ S100 ăn đứt BJL RM10II và Bose 301V. Tiếng bass 301 yếu nhưng bù lại được cái mềm. Còn BJL RM10II bass đánh đục và không hay. Theo cảm nhận của mình là vậy

Bên trên