chọn màn LCD

Hiện tại em đang phân vân giữa Panasonic và LG 32LG80FR (đang nghiêng về con này). Các bro tư vấn giúp với. Nếu có ý kiến khác cũng vui lòng cho biết nhé.
Thanks!

quat_3_tieu

Ðề: chọn màn LCD

Mình đang xài LG 32LG80FR nè....xem TH cáp và xem film HD đều OK hết..nói chung là hài lòng

nghe&nhin

Member

thích thì ra xúc ngay đi bro, ko nên hoãn cái sự sung sướng lại :))

Thanks bác. Nhưng theo em được biết thì panel của nó cũng do SS cung cấp, chỉ hơn về thương hiệu Sony thôi. Hơn nữa em cũng tham khảo ý kiến của một số người thì họ nói panel của SS dùng sau khoảng 3 năm bị xuống màu nên em không chọn 2 thằng này. Xin có vài lời ngu muội trao đổi với bác.
Đa tạ!!!

kdnguyen

Hiện tại em đang phân vân giữa Panasonic và LG 32LG80FR (đang nghiêng về con này). Các bro tư vấn giúp với. Nếu có ý kiến khác cũng vui lòng cho biết nhé.
Thanks!

Hehe... Mấy bác hỏi về LCD nhiều quá. Tạo điều kiện cho mọi người spam và tăng level :)):)):)).
Forum có rất nhiều topic dạng này rồi.

Bác phân vân model Pana nào thế? Chỉ xài 32inch thôi ah?

32 inch thôi bác. Em thấy Pana hình ảnh tốt nhưng chưa full nên phân vân. Thanks bác !!!

Thaivg

Active Member

Pana LZ80/800 là full roi dó. Panel ISP nữa, khoi suy nghi, quất luôn thui!

kdnguyen

32 inch thôi bác. Em thấy Pana hình ảnh tốt nhưng chưa full nên phân vân. Thanks bác !!!

Bác chi bao nhiêu tiền cho LCD?

Bác lấy 32inch thì cần gì phải Full HD, phí tiền, mà chẳng thấy khác biệt gì giữa Full HD và HD Ready với 32inch.

Chọn model 32inch nào có 100Hz đó bác, không cần Full HD.

Thaivg

Active Member

Bác kdnguyen nói đúng đấy, full HD chỉ có ý nghĩa tầm 42" trở lên thui. Bác ra Thiên Hoà mà xem thử, tầm 32" full và ready xem y chang nhau!!!!

gygabyte

Thanks!

panasonic chuyên và mạnh về PDP thôi, LCD thì trung bình. nên đầu năm nay Pana mới thôn tính cơ sở sản xuât LCD của Hitachi để cải thiện cho sản phẩm LCD của mình. Sony và samsung cùng sử dụng panel do samsung sản xuất nhưng giải mã hình ảnh của sony ngon hơn. Sony thương hiệu mạnh nhất nen giá cao nhất, samsung và LG giá và kiểu dáng tương tự nhau thích hãng nào thì múc hãng đấy.
32LG80 là model nam 2008 của LG, bro nghiên cứu thử model năm 2009 xem. có 2 loại 32LH35 mới ra giá tương đương 32LG80, cao hơn thì có model 32LH70 (model này có port USB, cắm phim HD vào có thể xem được, true mortion 100Hz, energy saving)

Giao diện : USB 2.0
Các tệp dữ liệu : Music (mp3) / Photo (jpg) / Movie (asf, avi, mkv, mp4)
Mã : VC-1,DivX,XViD,H.264,Mpeg-1/2

vn.lge.com
Hình ảnh

Độ phân giải: 1920X1080p
Độ sáng: 500cd/m2
Độ tương phản động: 80,000:1
Thời gian đáp ứng: 2.4ms
Dual XD Engine
Góc nhìn: 1780/1780

Âm thanh

Công suất loa: 7W+7W
SRS TruSurround XT
Chế độ lọc thoại II

Tính năng khác

Cảm ứng thông minh
Chế độ AV
USB (Ảnh, Nhạc, Phim)
Đèn Led chuyển động
Tiết kiệm năng lượng thông minh
TruMotion 100Hz
Bluetooth

Giao diện

HDMI, PC, Component, S-Video, AV, USB

Kích thước

Trọng lượng: 11.6 (không đế) 13.5
Kích thước: 803*584.2*75 (không đế)

Chỉnh sửa lần cuối:

32LH70 có thể đọc file mkv cơ à?
mà nó hiển thị sub việt ok ko bro?có ai thử qua chưa ạh?

Da ta cac bac,
Em xin cam on cac bac da nhiet tinh tu van cho linh moi. Cuoi cung, sau khi nghe y kien cac bac em da khieng em Pana 32X15V hon 10 chai. Rat mong duoc cac bac tan tinh chi dan trong cac topic sau.
Many thanks!!!
(Sorry vi em chua cai font tieng Viet)

Bên trên