Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

maquan11

Ðề: Chống nhiễu, tăng tín hiệu cho truyền hình cáp

Bộ chia đây, em mua 80k ở phố Hai Bà Trưng. Dây nối thì mua ở đấy luôn. Cửa hàng bảo dây thì chỉ có 1 loại thôi, còn đầu bấm thì mới chia làm 2 loại : 1 loại lởm và 1 loại xịn (10k/cái :D, ban đầu chủ hàng hét 20k).
Mã:

Nhà bác may được tín hiệu Ok thôi, nhà em dùng con tương tự, mua ở cuối đường giảng võ, gần đầu đê la thành thì tùy kênh thôi. Giá hình như cũng chỉ vài chục K (35k -50k thôi thì phải dùng hơn 1 năm vẫn ok) công nhận là có tác dụng so với bộ chia ko dùng điện nhưng chất lượng các kênh có đều nhau đâu và tùy Ti vi.

Cụ thể:

cắm từ nguồn vào chia 3:

Tầng 1

1. Con gần nhất: 2m cable - LCD Sony V300 thì phải (HD ready thôi) thì nói chung ko đẹp lắm.
2. Con CRT Sony 21inch VN - 10m chất lượng được

nối tiếp 20m cáp lên tầng 2: dùng tiếp 1 bộ chia thụ động (ko có tăng điện)

1. TV1: 2 m cable từ bộ chia 2: CRT Sony 21inch THái - chất lượng trung bình
2. TV 2: 10 m cable từ bộ chia 2: LCD W550 sony (full HD) thì nói chung khá ngon ở hầu khắp các kênh kể cả 1, 2, 3 (trừ mấy kênh film) - nói chung chất lượng có vẻ ngon nhất mặc dù xa nhất???8-}

chắc giải pháp tối ưu phải gọi thợ đến đo thôi các bác à! \m/

danvt

Well-Known Member

mấy cái jack cắm này nhìn không ổn lắm bác ợ, đổi loại tốt hơn đi

Hung_AR

Nhà em cũng vừa gọi 1 đồng chí trên mạng đến lắp cái này các bác ạ. Phải nói là quá ok. Nhà em chia 4 cái TV, cái xa nhất lại là phòng em, tính từ bộ chia tới phòng em là gần 50m dây cable:D, vậy mà nét căng. Bác nào mà lắp thì nên thuê luôn thợ đến lắp nhé, họ có thiết bị đo tần số. Tổng chi phí: hộp kích tín hiệu: 650k + 10 đầu cắm xin: 100k + công: 100k. Total: 850k

Thank bác đã giới thiệu giải quyết được cho em vấn đề nan giải cho 6 cái TV nhà em, em seach google Bộ khuếch đại truyền hình cáp phát thấy luôn, nhìn đồng chí thợ này làm yên tâm lắm, thiết bị đầy đủ toàn máy móc cứ rẹt rẹt phát là song rất chuyên nghiệp không như thợ truyền hình cáp và thợ lởm khởm em gọi sửa trước đây!
Đồng chí này tên là Chung số 0944588919.

dat7up

Đồng chí này tên là Chung số 0944588919.

ông em CHung này thì làm ok lắm, nguyên ngày xưa là nhân vieen của TH cáp mà, sau ra ngoài làm, đồ nghề chuyên nghiệp và có hiểu biết khá về cáp vì là ng trong nghề , mình mới lắp của him khá hài lòng

huy_av

Member

Các bác cho em hỏi ông Chung này ở HN hay TPHCM vậy? Tks

meomatto

Active Member

HN xịn, alo phát sau 1 tiếng có luôn. Hồi trước em chơi cái Seebest điện chuyên dụng 750K to tướng, 1 vào 2 ra cho 2 cái Tv nhà em thấy chất lượng cũng ok lắm. Tuy nhiên gần đây ko hiểu do tín hiệu gốc thế nào hay Khuyếch đại nhiều quá mà xem Cáp kênh nào có chạy chữ dưới màn hình thì chữ hay bị rung và răng cưa lắm, xem ko rõ chữ. Có bác nào cũng bị như em chưa? Có cách khắc phục nào ko ạ?!

hopnhat123

Hôm trước có nhờ 1 chú thợ đến lắp cho 1 bộ khuyếch đại, ở Sài Gòn, chú này tên Quốc Anh, công nhận hình 10 cái LCD của nhà mình rõ tưng bừng, rõ hơn ở ngoài mấy quán cafê mình hay uống nữa, 1 bộ khuyếch đại chuyên dụng, hình như hiệu PACIFIC, nó to khoảng 20cm, công nhận chú này cho nhân viên xuống lắp rất nhanh, nhà mình đi dây âm tường, muỗi kinh hồn, chú này bảo hành tận nhà, sau mình giới thiệu cho em họ mình lắp 1 bộ chuyên dụng, chú này hình như không có hàng của CATV như hình các bác đưa lên đây, chú này xài hàng của PACIFIC không hà, thấy chất lượng đúng là mình rất hài lòng, công lắp đặt thợ của chú này lấy 20k/1 tivi, mình thấy cũng hợp lý, bảo hành hàng tận nhà, lắp đặt tận nơi, rất nhanh nha các bro, lắp xong, thợ của chú này dò đài, chỉnh kênh..... Nói chung là làm tất cả, khi nào mình vừa ý thì thôi, dịch vụ của chú này thật sự đáng được điểm 10, vì khi sử dụng, dây cáp mình bị chuột cắn, không xem được, nhưng chú vẫn cho thợ đến tận nơi kiểm tra, thay dây cáp cho mình, chỉ tính công có 20k cho cái dây cáp bị chuột cắn. Hôm nay mình thấy các bro không biết lắp đặt ở đâu, nên mình tìm trong dạnh bạ điện thoại của mình để giới thiệu cho các anh em trên diễn đàn,
Chú này tên Quốc, điện thoại 0936.05.55.65

Mong các anh em trên diễn đàn hết bực bội giống mình vì cáp bị mờ

hopnhat123

Vấn đề tăng tín hiệu truyền hình cáp, chống nhiễu, chia nhiều tivi, khuyếch đại tín hiệu

Hôm trước có nhờ 1 chú thợ đến lắp cho 1 bộ khuyếch đại, ở Sài Gòn, chú này tên Quốc Anh, công nhận hình 10 cái LCD của nhà mình rõ tưng bừng, vì nhà mình là khách sạn mà, do mới cây nên mua LCD luôn, lúc đầu 1o cái tivi rất mờ, khách sạn mình gồm 5 tầng, mỗi tầng vậy có 1 bộ chia, nên nhiễu, nhờ chú này lắp xong, tín hiệu rõ hơn ở ngoài mấy quán cafê mình hay uống nữa, 1 bộ khuyếch đại chuyên dụng, hình như hiệu PACIFIC, nó to khoảng 20cm, công nhận chú này cho nhân viên xuống lắp rất nhanh, nhà mình đi dây âm tường, muỗi kinh hồn, chú này bảo hành tận nhà, sau mình giới thiệu cho em họ mình lắp 1 bộ chuyên dụng, chú này hình như không có hàng của CATV như hình các bác đưa lên đây, chú này xài hàng của PACIFIC không hà, thấy chất lượng đúng là mình rất hài lòng, công lắp đặt thợ của chú này lấy 20k/1 tivi, mình thấy cũng hợp lý, bảo hành hàng tận nhà, lắp đặt tận nơi, rất nhanh nha các bro, lắp xong, thợ của chú này dò đài, chỉnh kênh..... Nói chung là làm tất cả, khi nào mình vừa ý thì thôi, dịch vụ của chú này thật sự đáng được điểm 10, vì khi sử dụng, dây cáp mình bị chuột cắn, không xem được, nhưng chú vẫn cho thợ đến tận nơi kiểm tra, thay dây cáp cho mình, chỉ tính công có 20k cho cái dây cáp bị chuột cắn. Hôm nay mình thấy các bro không biết lắp đặt ở đâu, nên mình tìm trong dạnh bạ điện thoại của mình để giới thiệu cho các anh em trên diễn đàn,

fairstar

Member
Ðề: Vấn đề tăng tín hiệu truyền hình cáp, chống nhiễu, chia nhiều tivi, khuyếch đại tín hiệu

Khiếp ...sợ khoan cắt bê tông...

Ðề: Vấn đề tăng tín hiệu truyền hình cáp, chống nhiễu, chia nhiều tivi, khuyếch đại tín hiệu

Đang quan tâm mà không biết có thiệt không, bà con có ai kiểm chứng giùm với...

Tống Công minh

Active Member

Hôm trước có nhờ 1 chú thợ đến lắp cho 1 bộ khuyếch đại, ở Sài Gòn, chú này tên Quốc Anh, công nhận hình 10 cái LCD của nhà mình rõ tưng bừng, rõ hơn ở ngoài mấy quán cafê mình hay uống nữa, 1 bộ khuyếch đại chuyên dụng, hình như hiệu PACIFIC, nó to khoảng 20cm, công nhận chú này cho nhân viên xuống lắp rất nhanh, nhà mình đi dây âm tường, muỗi kinh hồn, chú này bảo hành tận nhà, sau mình giới thiệu cho em họ mình lắp 1 bộ chuyên dụng, chú này hình như không có hàng của CATV như hình các bác đưa lên đây, chú này xài hàng của PACIFIC không hà, thấy chất lượng đúng là mình rất hài lòng, công lắp đặt thợ của chú này lấy 20k/1 tivi, mình thấy cũng hợp lý, bảo hành hàng tận nhà, lắp đặt tận nơi, rất nhanh nha các bro, lắp xong, thợ của chú này dò đài, chỉnh kênh..... Nói chung là làm tất cả, khi nào mình vừa ý thì thôi, dịch vụ của chú này thật sự đáng được điểm 10, vì khi sử dụng, dây cáp mình bị chuột cắn, không xem được, nhưng chú vẫn cho thợ đến tận nơi kiểm tra, thay dây cáp cho mình, chỉ tính công có 20k cho cái dây cáp bị chuột cắn. Hôm nay mình thấy các bro không biết lắp đặt ở đâu, nên mình tìm trong dạnh bạ điện thoại của mình để giới thiệu cho các anh em trên diễn đàn,

Bác đã có post một bài về vụ này rồi mà? Hay là định khoan cắt bê tông đây?
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=62309

danvt

Well-Known Member

Quảng cáo khiếp quá, chủ thớt có phải Quốc Anh không?

là cái này bác ạ, dùng rất ổn luôn(~~)

giá cả ko đến 10k đâu, tầm 7k nếu mua lẻ thôi bác ạ
---------------------

Đầu này thì biết rồi, nhưng có phải có loại kìm đặc biệt để bấm đầu dây này không vậy các bác?

exinesi

Bác nào đi dây cáp ngầm mà tín hiệu bị nhiễu thì nên xem xét khả năng đầu chia ra bị hoen gỉ bên trong nhé (cái này đã từng bị, gọi mấy bác bên truyền hình cáp đến thì phán là đi dây âm trong bị hỏng, sau có một bác khác đến tháo mấy cái hộp clipsal ra để lau chùi sạch sẽ thì lại ngon, bác ý còn muốn hàn chết đường tín hiệu). Thường hay bị khi nào thời tiết nóng ẩm ở tầng trệt.

Các bác cho em hỏi với: Nhà em kéo từ đường cáp chính vào chia cho 02 máy, 01 máy ở phòng khách (dùng TV CRT) còn 01 máy ở phòng ngủ (dùng LCD).
TV ở phòng khách tín hiệu hình ảnh rất tốt nhưng LCD ở phòng ngủ tín hiệu không rõ lắm, cứ bị hột.
Em đã thử đem LCD ra ngoài phòng khách nhưng cũng vẫn bị như thế, tín hiệu không tốt.
Em đang xài HTVC.
Các bác nào có ý kiến gì thì giúp em với nhé, xin cám ơn các Bác.

minhnc10

Các bác cho em hỏi với: Nhà em kéo từ đường cáp chính vào chia cho 02 máy, 01 máy ở phòng khách (dùng TV CRT) còn 01 máy ở phòng ngủ (dùng LCD).
TV ở phòng khách tín hiệu hình ảnh rất tốt nhưng LCD ở phòng ngủ tín hiệu không rõ lắm, cứ bị hột.
Em đã thử đem LCD ra ngoài phòng khách nhưng cũng vẫn bị như thế, tín hiệu không tốt.
Em đang xài HTVC.
Các bác nào có ý kiến gì thì giúp em với nhé, xin cám ơn các Bác.

Đối với tín hiệu truyền hình Analog (bác đang dùng), xem trên màn hình CRT sẽ đẹp hơn trên LCD. Điều này càng thể hiện rõ khi tín hiệu ở mức bình thường, chấp nhận được hoặc xấu. Nếu như tín hiệu tốt thì không có nhiều sự khác biệt ngoại trừ việc hình ảnh bị lùn.

YeuNhac

Banned

xin chào các bác! em mới vào forum nên cũng ko rõ về mấy cái vụ chia chác tín hiệu này cho lắm nên đánh liều hỏi các bác vậy!

Nhà em cũng đang dùng cab của TW, có 3 TV trong nhà nên em mua cái bộ chia của anh Chung Hoa anh hùng dùng điện 220V về cắm vào và chia thử theo lời khuyên của một vài người bạn. Em mua về hì hục cắt gọt rồi cắm vào, hí hửng bật TV lên xem thì ôi thôi toàn muỗi là muỗi :|
Em ko hiểu như nào nữa, thử xoay xoay cái núm đỏ đỏ của nó để xem tín hiệu có khá hơn không thì ko những ko khá hơn mà còn tăng lên tỉ lệ muỗi hình nữa mới khổ em chứ! :(
Em chán quá ngồi rút béng mấy cái đầu nối của bộ chia Tàu khựa kia ra, em gọt lại mấy sợi cab chỉ để lòi ra đúng cái lõi đồng, rồi đấu thẳng trực tiếp mấy cái cab từ TV vào nguồn luôn, sau đấy dùng phương pháp thủ công là cuốn băng dính điện lại cho nó đỡ hở với ẩm... bật cả 3 TV lên lại thấy ngon lành cành đào, tín hiệu nét căng như thưở ban đầu em mới lắp cho 1 TV :D

Vấn đề ở đây là gì em vẫn chưa hiểu lắm nhưng thật sự mà nói tín hiệu của cab TW khá ổn định và em nghĩ chỉ cần bộ chia ko dùng điện là cũng có thể xem tốt được rồi!

3 dây châu vào một, may cho bạn, hình trên TV có bị 2 , 3 hình bóng kép không?

jqkadesign

Bộ khuyếch đại thì các bác ra Nhật Tảo mua về mà tự gắn, giá 400k 1 bộ. Cứ canh đầu vào của cáp mà gắn vào bộ KĐ, rất dễ. Nhà mình có tổng cộng 9 TV đều rõ hết, việc gì phải nhờ thợ nào cho tốn tiền.

jqkadesign

Hôm trước có nhờ 1 chú thợ đến lắp cho 1 bộ khuyếch đại, ở Sài Gòn, chú này tên Quốc Anh, công nhận hình 10 cái LCD của nhà mình rõ tưng bừng, vì nhà mình là khách sạn mà, do mới cây nên mua LCD luôn, lúc đầu 1o cái tivi rất mờ, khách sạn mình gồm 5 tầng, mỗi tầng vậy có 1 bộ chia, nên nhiễu, nhờ chú này lắp xong, tín hiệu rõ hơn ở ngoài mấy quán cafê mình hay uống nữa, 1 bộ khuyếch đại chuyên dụng, hình như hiệu PACIFIC, nó to khoảng 20cm, công nhận chú này cho nhân viên xuống lắp rất nhanh, nhà mình đi dây âm tường, muỗi kinh hồn, chú này bảo hành tận nhà, sau mình giới thiệu cho em họ mình lắp 1 bộ chuyên dụng, chú này hình như không có hàng của CATV như hình các bác đưa lên đây, chú này xài hàng của PACIFIC không hà, thấy chất lượng đúng là mình rất hài lòng, công lắp đặt thợ của chú này lấy 20k/1 tivi, mình thấy cũng hợp lý, bảo hành hàng tận nhà, lắp đặt tận nơi, rất nhanh nha các bro, lắp xong, thợ của chú này dò đài, chỉnh kênh..... Nói chung là làm tất cả, khi nào mình vừa ý thì thôi, dịch vụ của chú này thật sự đáng được điểm 10, vì khi sử dụng, dây cáp mình bị chuột cắn, không xem được, nhưng chú vẫn cho thợ đến tận nơi kiểm tra, thay dây cáp cho mình, chỉ tính công có 20k cho cái dây cáp bị chuột cắn. Hôm nay mình thấy các bro không biết lắp đặt ở đâu, nên mình tìm trong dạnh bạ điện thoại của mình để giới thiệu cho các anh em trên diễn đàn,

Bộ khuyếch đại thì các bác ra Nhật Tảo mua về mà tự gắn, giá 400k 1 bộ. Cứ canh đầu vào của cáp mà gắn vào bộ KĐ, rất dễ. Nhà mình có tổng cộng 9 TV đều rõ hết, việc gì phải nhờ thợ nào cho tốn tiền.

Bên trên