Chung tay xây dựng Foobar2000 DarkOne hoàn hảo

khanh999

Active Member
Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_09.10.2012.Support_SACD.iso

thích nhất bản này là quản lý nhạc theo album. rất thuận tiện.

quanclub

Member
Re: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_09.10.2012.Support_SACD.iso

Heep Mee!!!!:)] có bác nào biết chỉ bảo cho mình với nhé. phần "Lyric search " có album mở là tự động Search..có những album mở không tự Search được mình phải Search thủ công có lời bài hát nhưng không "save" được... khi hát hết bài là mất luôn..muốn có lời bài hát lại phải gõ lại..hic...#:-S...bác nào biết chỉ giúp mình nhé..ah còn phần (PlayLis_chứa các album bài hát) làm thế nào để nó có khoảng cách rộng ra một chút. Hiện tại nhìn dày quá muốn nó thoáng cho dễ nhìn ý mà hìhihi..:eek:3 cảm ơn các bác trước!!!

concob

Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_09.10.2012.Support_SACD.iso

Hic đọc hết 21 trang thảo luận mà download mới nằm ở 9%. toàn từ 15-> 25kbps/s không thế này + no resume nữa thấy đau tim quá mấy bác ơi. có ai hảo tâm đưa lên mediafire cái cho mọi người nhờ ké với.

p/s:
Failed to load DLL: foo_input_usf.dll
Reason: This application has failed to start because the application configuration is incorrect. Reinstalling the application may fix this problem.

Failed to load DLL: foo_quicksearch.dll
Reason: This application has failed to start because the application configuration is incorrect. Reinstalling the application may fix this problem.

Failed to load DLL: foo_wave_seekbar.dll
Reason: This component is missing a required dependency, or was made for different version of foobar2000.

bị lỗi khi load 3 plugin này khi chạy trên windows XP, nhưng tắt cái thông báo mở album của Vitas nghe đúng tuyêt luôn hi hi. Không uổng công ngồi chờ và đọc hết 21 trang comment :D cảm ơn bạn chủ topic rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:

chiplove69

Well-Known Member
Re: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_09.10.2012.Support_SACD.iso

Heep Mee!!!!:)] có bác nào biết chỉ bảo cho mình với nhé. phần "Lyric search " có album mở là tự động Search..có những album mở không tự Search được mình phải Search thủ công có lời bài hát nhưng không "save" được... khi hát hết bài là mất luôn..muốn có lời bài hát lại phải gõ lại..hic...#:-S...bác nào biết chỉ giúp mình nhé..ah còn phần (PlayLis_chứa các album bài hát) làm thế nào để nó có khoảng cách rộng ra một chút. Hiện tại nhìn dày quá muốn nó thoáng cho dễ nhìn ý mà hìhihi..:eek:3 cảm ơn các bác trước!!!
Có 1 số cách thủ công để bạn có thể add lyric cho bài hát mà foobar không search ra:
1. là dùng phần mềm Tag&Rename
2. Trong foobar, (trước đó phải google lấy lyric sẵn) bạn click chuột phải vào bài hát cần thêm lyric -> chọn Properties -> 1 bảng hiện lên -> click vào Tool (Ctrl + N) --> điền lyric vào Field value --> Field name: điền là LYRICS --> Save lại là xong!

tusontay

Huyền Thoại

Hoan nghênh bác chiplove69 thường ghé qua đây hỗ trợ cho anh em để tạo ra phần mềm nghe nhạc hoàn hảo nhất nhé. Thanks!

binhba

Cái này chưa vọc bao giờ, hôm nay lần đầu vậy.

quanclub

Member

cảm ơn bác trước đã. hihi sau một hồi loay hoay tình hình không tiến triển bác ah. em vào tên bài hát > chuột phải > Properties > Tool > automatically fill values > phần "Field name" không điền LYRICS được bác ah, hay là có vướng mắc gì nhỉ? à trước đó copy " LYRICS lời bài hát" thì bỏ vào đâu vạy bác?? hix em gà quá chẳng biết gì... khổ cái là em lại thich khám phá thằng foobar này.. có thời gian bác nhắc laị em nhé.. thank bác nhiều !!!!

quanclub

Member

chỉnh tới chỉnh lui. thay skin các kiểu....cuối cùng CHỐT:d bản của bác thấy ok..dù hơi nặng
có câu hỏi nhỏ gửi bác. mong bác giúp (fon chữ phần PlayLis_chứa các album bài hát đã chỉnh được fon chữ rồi) làm thế nào để nó có khoảng cách rộng ra một chút. Hiện tại nhìn dày quá muốn nó thoáng cho dễ nhìn..hi tình hinh mắt hơi kém :d phần fon chữ của album nữa muốn size to ra chút..khoảng cách thì ok... than'k Bác nhiều!!!

chiplove69

Well-Known Member

cảm ơn bác trước đã. hihi sau một hồi loay hoay tình hình không tiến triển bác ah. em vào tên bài hát > chuột phải > Properties > Tool > automatically fill values > phần "Field name" không điền LYRICS được bác ah, hay là có vướng mắc gì nhỉ? à trước đó copy " LYRICS lời bài hát" thì bỏ vào đâu vạy bác?? hix em gà quá chẳng biết gì... khổ cái là em lại thich khám phá thằng foobar này.. có thời gian bác nhắc laị em nhé.. thank bác nhiều !!!!
Mình sẽ Hướng Dẫn bạn add Lyric với phần mềm Tag&Rename
- Đầu tiên bạn down về phần mềm Tag&Rename.

- Cài đặt sau đó mở Tag & Rename lên, tìm đến folder chứa nhạc trong máy tính. Double click vào file nhạc ---> sẽ hiện ra một cửa sổ mới :

Chọn mục Lyrics, bạn sẽ thấy :

Bây giờ bạn chỉ cần copy lời nhạc và Paste vào. Đặc biệt bạn còn có thể copy cả lời Việt cho bài nhạc tiếng Việt mà bạn ưa thích rối paste vào, sau đó bấm Save là xong :

Cuối cùng play với Foobar để thưởng thức thành quả của mình nhé.

HoangVuAk

Lay hoay cặm cuội cuối cùng cũng xong. Nghe thử bài "holy mother", "soledad" cảm giác thật tuyệt.
Thank's tất cả AE!

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_09.10.2012.Support_SACD.iso

Lay hoay cặm cuội cuối cùng cũng xong. Nghe thử bài "holy mother", "soledad" cảm giác thật tuyệt.
Thank's tất cả AE!
Bản Ver.02 này của E được nhiều bác cho ý kiến là chất lượng "ngon" đó bác! :)

quanclub

Member

Mình sẽ Hướng Dẫn bạn add Lyric với phần mềm Tag&Rename
- Đầu tiên bạn down về phần mềm Tag&Rename.

- Cài đặt sau đó mở Tag & Rename lên, tìm đến folder chứa nhạc trong máy tính. Double click vào file nhạc ---> sẽ hiện ra một cửa sổ mới :

Chọn mục Lyrics, bạn sẽ thấy :

Bây giờ bạn chỉ cần copy lời nhạc và Paste vào. Đặc biệt bạn còn có thể copy cả lời Việt cho bài nhạc tiếng Việt mà bạn ưa thích rối paste vào, sau đó bấm Save là xong :

Cuối cùng play với Foobar để thưởng thức thành quả của mình nhé.

hihi @-) có mấy tấm hình của bác khỏi phải đau đầu... e đã làm được rùi.. cảm ơn bác đã tận tình chỉ bảo...
nhưng e add lời vào nó ko ra phần "lyric show3" bác nhỉ?? mà vào phần Lyric show2 (phần này lời bài hát vẫn chạy lên, nhưng không có "Màu chữ" chạy theo như karaoke bác ah.. và không biết configure ở đâu..hihi :D bác có thuốc nào cho em nó sang lyrc show3 không bác? Nếu có bác cho e liều ha 8-}

leanh13

Member

Down bản của bác về dùng òi,cũng good lắm,mà lạ sao chả thấy nó bắt Update như bác nói,Click là chạy luôn.Mỗi tội cái tiếng hơi nhỏ dù volume của nó Max òi(so sánh đc vì em đang xài bản Zpack mới nhất Down của thằng Nga lợn,chả thiếu gì,hiện Lyrics ngon lành).
Em Show hàng cái =))

betbeo

Down bản của bác về dùng òi,cũng good lắm,mà lạ sao chả thấy nó bắt Update như bác nói,Click là chạy luôn.Mỗi tội cái tiếng hơi nhỏ dù volume của nó Max òi(so sánh đc vì em đang xài bản Zpack mới nhất Down của thằng Nga lợn,chả thiếu gì,hiện Lyrics ngon lành).
Em Show hàng cái =))
Theo em thì bác nghe nhỏ vì components bản này bác chủ thớt không dùng cái foo_dsp_vlevel. Không biết có đúng không, xin các cao thủ chỉ giáo

quanclub

Member
Re: Ðề: Foobar2000.DarkOne.V3.0.1- Full.Components.Update_09.10.2012.Support_SACD.iso

Em Show hàng cái =))
Theo em thì bác nghe nhỏ vì components bản này bác chủ thớt không dùng cái foo_dsp_vlevel. Không biết có đúng không, xin các cao thủ chỉ giáo

dùng tobe_sun âm thanh có vẻ ấm hơn. còn Vleven là dạng âm thanh gì vậy bạn mình chưa thử..

tin51289

Well-Known Member

Version mềm good quá,vừa nghe nhạc vừa học tiếng anh,cho em hỏi làm thế nào để mất list nhạc ở lần nghe trước vậy,khi mở lên nó vẫn còn

[/url][/IMG]

quanclub

Member

Version mềm good quá,vừa nghe nhạc vừa học tiếng anh,cho em hỏi làm thế nào để mất list nhạc ở lần nghe trước vậy,khi mở lên nó vẫn còn

[/url][/IMG]

hi bạn vào menu > Libray > configure rồi remove là được

Bên trên