Chuột ở tp.HCM ăn thịt người...??..

Vytkon

Banned
Cháu ở trọ tại một ngồi nhà nằm trong một cái hẻm ở quận Bình Thạnh, tp.HCM.
Cháu thấy ở đây có rất nhiều chuột (Cháu từ nhỏ đã hơi nam tính rồi, chuột hay sâu bọ gì thì cháu cũng không thấy sợ đâu :-", không bao giờ cháu la inh ỏi như mấy đứa con gái khác). Mà con chuột nào cũng rất to, to hơn cả con mèo con luôn í X_X.

Tình hình là mấy hôm nay cháu không ngủ được, tối qua, gần sáng cháu mới thiu thiu ngủ.

đang ngủ thì tự nhiên cái ngón chân giữa của cháu tự nhiên nhói lên và hơi tê tê (cảm giác như điện giật ấy). Mà cảm giác chẳng giống con gì cắn. rồi cháu lại tỉnh, cháu nằm nhưng cháu hay để tay lên trên, vòng qua đầu (nhưng để tay trên gối, ko phải trên đầu), được 5 phút sau thì cháu cảm thấy có răng con gì đấy tính cắn vào ngón tay cháu =.= giật mình nhìn một cái thì hóa ra là ..chuột.

chưa bao giờ cháu thấy chuột lại tấn công người =.=

Ðề: Chuột ở tp.HCM ăn thịt người...??..

Nếu là chuột cái thì => nó tưởng cháu là chuột đực nên nó xáp tới

Nếu là chuột đực thì => nó tưởng cháu là chuột cái nên nó xáp tới

=> vì cháu * hoặc mùi trên cơ thể cháu * quá giống chuột nên nó mới xáp tới . Nó quý cháu quá tới ngửi chân cháu thôi , chưa có cắn mà đúng không cháu =D>

tinlcd

Member

Khiếp thế nhỉ?
Giờ sao giám ăn thịt chuột nướng nữa nhỉ?

amaduphuc

Member

nếu bị cắn thiệt thì đi chích ngừa liền nhé. nguy hiểm lắm đó. còn nếu không phải thì để ngừa chuột cắn thì phải dùng tới keo dính chuột. hoặc 1 cái bẫy lồng thật to, còn bẫy kẹp thì máu me ghê lắm.

mọi vấn đề đều có hướng giải quyết
tất cả các dòng sông đều chảy

mds_mds

Well-Known Member

Khiếp thế nhỉ?
Giờ sao giám ăn thịt chuột nướng nữa nhỉ?

Tuyên bố với bác là chuột mà bác ăn ở mấy quán trên thành phố (HN chẳng hạn) toàn là chuột nhà thui nhé.
Ko có chuột đồng đâu.
Chính e nè. Dạo trước chiều nào cũng đi xem ông bắt chuột đi bắt chuột nhà.
Ổng có 2 con chó săn khôn kinh dị luôn.
Chuột nhảy xuống hồ hòng trốn thoát mà cũng ko thoát nổi 2 con siêu cẩu đó.
2 con chó đó bơi như rái cá luôn. :D
Nó cắn chết xong nó tha lên bờ cho ông chủ nó bỏ vào rọ. E thích 2 con chó đấy lắm. :D
Bác nào ko tin cứ vào khu Vĩnh Tuy - Hai Bà Trưng - HN (khu xóm trọ ấy) hỏi mà xem.
Ai cũng biết ông ấy.

phidiepdan

Chuột nhà Tráu có phải chuột này không?
NAM PHI:
Chuột khổng lồ ăn thịt 2 em bé ở Nam Phi
Theo tờ The Sun, trong tuần rồi, những con chuột to hơn cả con mèo chính là thủ phạm gây ra cái chết thương tâm cho 2 em bé ở hai thị trấn tồi tàn của Nam Phi.

Bé Lunathi Dwadwa, 3 tuổi đã bị loại chuột khổng lồ châu Phi cắn chết khi ngủ trong căn lều của gia đình ở Khayelisha, ngoại ô thành phố Cape Town. Bố mẹ em cho biết, họ không hề thấy con mình la hét, khi thức giấc, họ thấy con mình đã chết rất thương tâm: mắt bị móc ra ngoài, từ chân mày xuống má đều bị chuột ăn chỉ còn trơ hốc mắt.

Em bé đáng thương này là một trong những nạn nhân bị chuột ăn thịt đến chết

Một bé gái khác ở Soweto gần Johannesburg cũng chết vì lý do tương tự, trong cùng một ngày. Tuy nhiên trường hợp này là do bà mẹ để con ở nhà đi chơi với bạn bè nên đã bị cảnh sát bắt giữ vì tội “lơ đễnh”.

Tháng trước, cụ bà 77 tuổi, Nomathemba Joyi cũng đã chết sau khi những con chuột khổng lồ gặm mất một nửa khuôn mặt phải.

Loại chuột khổng lồ này là mối đe dọa đối với nhiều người nghèo ở Nam Phi

Theo người dân địa phương, những con chuột khổng lồ có thể dài tới 0.9m (cả đuôi), có con có chiếc răng cửa dài gần 3cm. Đây là một loại chuột túi khổng lồ châu Phi, có họ xa với chuột ở Anh và được cho là loài chuột lớn nhất và dữ dằn nhất thế giới.

Loài chuột này ăn tạp, cả thực và động vật. Nó có thể sinh sản 50 con/năm.
Theo Đăng Minh (NLĐO / The Sun)
Chuột khổng lồ ăn thịt 2 em bé ở Nam Phi - Thế giới - Pháp Luật TPHCM Online

tusontay

Huyền Thoại

Nếu là chuột cái thì => nó tưởng cháu là chuột đực nên nó xáp tới

Nếu là chuột đực thì => nó tưởng cháu là chuột cái nên nó xáp tới

=> vì cháu * hoặc mùi trên cơ thể cháu * quá giống chuột nên nó mới xáp tới . Nó quý cháu quá tới ngửi chân cháu thôi , chưa có cắn mà đúng không cháu =D>
Chú chỉ thấy tội nghiệp kon chuột thôi Vy.tkon ạ!

Vytkon

Banned

Cháu ko biết, ngày nào cháu chả tắm. Cháu bị cắn ở chân, ngón chân cháu có 1 vết nhỏ, nó rỉ máu ra 1 tí thôi. Chuột ở chỗ này to lắm, cứ như là nó ko sợ người ấy. Bình thường ngủ thì cháu ko quen mắc màn. Mấy con chuột ở đây hình như cái gì cũng ăn dc thì phải, nhưng lạ ở chỗ là nó còn thích ăn cả ớt và chanh nữa. Cháu rất thích ăn cay, ngày nào cháu cũng mua nhưng cháu ăn 2-3 trái thôi, còn lạ bọn chuột xơi hết. Ở đây cũng nuôi rất nhiều mèo, đêm nào mèo cũng kêu rất kinh dị, nhưng ko thấy chúng bắt chuột bao giờ. Cháu đang muốn tìm chỗ trọ mới đây. Chắc cháu phải đi tiêm phòng thôi. Bữa nào cháu chụp hình cho mấy chú xem chuột nó to như thế nào. Nhìn ko giống chuột chù hay chuột nhắt gì cả

symphony

Well-Known Member

...Bữa nào cháu chụp hình cho mấy chú xem chuột nó to như thế nào. Nhìn ko giống chuột chù hay chuột nhắt gì cả

Có lẽ là chuột túi đấy, thỉnh thoảng chú cũng bị chuột túi nhà chú cắn. Hay lắm!

Cháu ko biết, ngày nào cháu chả tắm. Cháu bị cắn ở chân, ngón chân cháu có 1 vết nhỏ, nó rỉ máu ra 1 tí thôi. Chuột ở chỗ này to lắm, cứ như là nó ko sợ người ấy. Bình thường ngủ thì cháu ko quen mắc màn. Mấy con chuột ở đây hình như cái gì cũng ăn dc thì phải, nhưng lạ ở chỗ là nó còn thích ăn cả ớt và chanh nữa. Cháu rất thích ăn cay, ngày nào cháu cũng mua nhưng cháu ăn 2-3 trái thôi, còn lạ bọn chuột xơi hết. Ở đây cũng nuôi rất nhiều mèo, đêm nào mèo cũng kêu rất kinh dị, nhưng ko thấy chúng bắt chuột bao giờ. Cháu đang muốn tìm chỗ trọ mới đây. Chắc cháu phải đi tiêm phòng thôi. Bữa nào cháu chụp hình cho mấy chú xem chuột nó to như thế nào. Nhìn ko giống chuột chù hay chuột nhắt gì cả

Nếu đi tiêm phòng thì nên đi sớm nhất trong thời gian có thể . Cháu bị cắn chảy máu rồi thì lên pasteur chích đi . Không thôi bị dại bây giờ .

Cháu đang thất tình , hận đời + giờ bi chuột cắn chảy máu => dễ bị dại lắm đây

Không chích sớm cháu sẽ bị bệnh Dại Zai đấy

hotshot

Active Member

Chuột thích thịt vịt thì đúng rùi. Còn bàn gì nữa. Muốn chuột k cắn nữa thì vô chuồng mà ngủ. :p

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Có con chuột cắn vào chân con vịt mà các cụ chém ác quá

ADN1080p

Member

Hồi trước có đứa bạn vua ô mai miền Bắc :)) nó ăn suốt ngày luôn, có lần nằm dưới đất vừa ăn vừa đọc truyện rồi thế nào ngủ quên mất, đg ngủ tự dưng nó thấy buồn buồn ở mồm ... mở mắt ra thì 1 con chuột to oành đang hôn hít gặm nhấm vị ô mai trên mồm :))

NVN

Banned

trước đang ngủ có con chuột nó c ắn ở đầu ngón tay, mất hồn tỉnh dậy :| H tự dưng ám ảnh sợ chuột luôn :(

hungct137

Member

tại bạn chưa biết thôi.mình trọ trong kí túc xá phòng cũng sạch sẽ nhưng chuột nó dạn người nên nó cứ chạy qua chạy lại ngang nhiên.đêm đang ngủ nó bò qua mặt là chuyện thường.có đứa còn bị nó cắn tai và cắn ngón chân nữa.haaaaiizzzzz...dưới gầm giường mình có 1 chú chuột nhắt to =ngón tay cái đào hang bá đạo dưới ấy.nhìn nó cũng hay hay nên mình cho nó thoải mái lun,ko để í nữa.ăn cơm xong để bát đấy nó đến nhặt sạch hạt cơm còn thừa trong bát lun:)

wildwolf91

Active Member

Ui trời, không biết bạn có đến làng đại học Thủ Đức chưa? Chuột ở đây con nào nhỏ nhất cũng bằng con mèo con. Ban ngày ban mặt mà nó chạy loăng quăng khắp xóm trọ như...xe trên xa lộ Hà Nội ah! Nửa đêm nhột nhột, thức dậy thấy có 2 anh chị chuột hun nhau chút chít...trên cái bụng ông địa của mình:-O.

Vytkon

Banned

Đúng rồi, nó còn định cắn vào ngón tay tớ nữa cơ. Lúc đó đang tỉnh ngủ nên giật mình giựt tay lại. Tớ đã tìm hiểu tại sao chỗ này lại có nhiều chuột rồi. Kết qủa là thế này, mọi người đã từng ăn món phở hay bún mà có bánh mì khô, đc cắt nhỏ để nhúng vào nước dùng khi ăn chưa? Gọi là hũ tiếu mì thì phải. Lúc mới dọn đến đây, tớ thấy chỗ cầu thang nhà này treo toàn những bao to chứa đầy mì ổ đc cắt vụn. Cũng có những ổ còn nguyên nhưng nhìn kĩ thì có nhiều ổ đã bị chuột xơi qua. Tớ thấy lạ là sau 4-5 ngày thì chỗ bánh mì đó lại dc cái ông kia (ông này là anh rể của bà chủ nhà) chở đi đâu mất. Rồi đống bánh mì lại đc update mỗi ngày. Tớ tò mò nhìn trộm vào phòng ông ấy qua khe cửa thì thấy trên sàn nhà ổng, đống mì đang đc cắt dở lẫn với đống quần áo hay dẻ lau gì đó vung vãi đầy nhà, cộng thêm 1 bầy chuột đang tung hoành. Tớ sang nói với mấy chị phòng bên thì mới biết là ông í thu thập mì thừa của mấy bà bán mì mang về cắt ra, khi nào đc nhiều thì mang ra để rẻ cho mấy bà bán hủ tiếu mì. Tớ cũng đc biết món này rất hợp khẩu vị của các bạn sinh viên, giá cả lại rất bình dân nên sinh viên ăn món này rất nhiều. Lạ ở chỗ là hình như họ ko bị đau bụng.

Bên trên