CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

dán nhanh đi , anh coi được còn dán theo chú nữa chứ .... kế hoạch trước tết phải dán lại phòng nghe nhìn....
Thứ 7 này em dán. Xong phải nhờ a đi căn chỉnh máy chiếu. Màn thì bác david. Máy thì phần a. Em không biết. Ha ha

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

Thứ 7 này em dán. Xong phải nhờ a đi căn chỉnh máy chiếu. Màn thì bác david. Máy thì phần a. Em không biết. Ha ha

02 bác hội trưởng , hội phó cân chỉnh thì tốn bia lắm đây ...hahahah....

cuongtn87

Well-Known Member
em sẽ đến lúc 2 anh vừa setup xong và chỉ uống bia + xem victorya secret 2012 !!!!

davidhand

Moderator

Tuần sau a mới rảnh, tuần này đi làm rồi, chỉ ở nhà sau 8pm thôi. :)]

phuochalan

Well-Known Member

Tuần sau a mới rảnh, tuần này đi làm rồi, chỉ ở nhà sau 8pm thôi. :)]
Bác giúp em tại gia được rồi...Em đưa ông mộc đến để anh xem khung thôi...Có ông bạn làm quảng cáo Ánh Dương.Ông bảo đóng khung gỗ đên bắn màn vào, sau đó ông làm cho cái khung mêca (dán decan đên bên trong) ốp lên. Cắt chữ SONY cho nó giống cái tivi..haha,,em đang ngâm kíu

cuongtn87

Well-Known Member
Tuần sau a rảnh thì off luôn nhé! tuần t3 rồi còn gì! hị hị tranh thủ off qua nhà các anh một tí gọi là học hỏi!

cuongtn87

Well-Known Member

Bác giúp em tại gia được rồi...Em đưa ông mộc đến để anh xem khung thôi...Có ông bạn làm quảng cáo Ánh Dương.Ông bảo đóng khung gỗ đên bắn màn vào, sau đó ông làm cho cái khung mêca (dán decan đên bên trong) ốp lên. Cắt chữ SONY cho nó giống cái tivi..haha,,em đang ngâm kíu
Sau khi cắt chứ Sony anh làm thêm cái đèn leb bên dưới chứ đó! anh em đến nhà lúc chiếu phim bật công tắc led lên! thế là có cái logo sony sáng sáng! hahahaha

davidhand

Moderator

OK e, tối rảnh thì qua nhà a, nhớ là sau 8:00pm nhé! Mà a nói trước khung mika thì đẹp nhưng ko có độ chịu lực, phía ngoài bóng nên khi xem phim mà hình nó chờm ra phía ngoài viền tí là biết tay nhau! :)
À, khung gỗ cứng quá cũng ko nên, nó mà cong nó kéo cả cái màn theo là đi bụi nhé! Nên dùng loại khung căng như bọn khung tranh nó căng ấy, khung nó dẻo nhưng vẫn có độ vững nhất định.

Tuần sau a rảnh thì off luôn nhé! tuần t3 rồi còn gì! hị hị tranh thủ off qua nhà các anh một tí gọi là học hỏi!
Lịch OFFLINE thì thống nhất rồi, cứ sáng CN tuần đầu và tuần thứ 3 của tháng. Dự định tuần này sẽ kéo quân sang đập phá nhà chú Minh Móc và chú Huy! :D

phuochalan

Well-Known Member

OK e, tối rảnh thì qua nhà a, nhớ là sau 8:00pm nhé! Mà a nói trước khung mika thì đẹp nhưng ko có độ chịu lực, phía ngoài bóng nên khi xem phim mà hình nó chờm ra phía ngoài viền tí là biết tay nhau! :)
Vậy nên em đang lăn tăn đó anh

phuochalan

Well-Known Member
Bác Davidhand cho em xin tỷ lệ màn hình với nhé. Chiều cao chiếu thì chỉ được 1.44m thôi(phần màu trắng). Thế khung kích cỡ thế nào ạ(chiều ngang)

davidhand

Moderator
Bác Davidhand cho em xin tỷ lệ màn hình với nhé. Chiều cao chiếu thì chỉ được 1.44m thôi(phần màu trắng). Thế khung kích cỡ thế nào ạ(chiều ngang)

Chiều cao 144cm thì tương ứng với chiều ngang là 256cm nhé! ~ 116". Treo máy chiếu cao hơn mép trên màn chiếu khoảng 25cm, khoảng chiếu từ ống kính tới màn chiếu tầm 420cm. Càng cẩn thận thì càng đẹp H nhé! :)

phuochalan

Well-Known Member
Chiều cao 144cm thì tương ứng với chiều ngang là 256cm nhé! ~ 116". Treo máy chiếu cao hơn mép trên màn chiếu khoảng 25cm, khoảng chiếu từ ống kính tới màn chiếu tầm 420cm. Càng cẩn thận thì càng đẹp H nhé! :)
Cảm ơn bác...em cho thi công rồi.Làm đẹp đẹp.Sau này có nâng cấp lên 3D vẫn còn cái khung..hihi

phuochalan

Well-Known Member
Báo cáo các bác Em Vừa lấy con Subwoofer Yamaha 515 của bác tuanaiai-Local HD Biên Hoà trong......2 nốt nhạc.

@Chú Cường đâu.Nhận wharfedale nào

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: CHUYÊN MỤC TƯ VẤN - LẮP ĐẶT THIẾT BỊ NGHE - NHÌN

Báo cáo các bác Em Vừa lấy con Subwoofer Yamaha 515 của bác tuanaiai-Local HD Biên Hoà trong......2 nốt nhạc.

@Chú Cường đâu.Nhận wharfedale nào

chúc mừng bác Tuấn biên hòa thì xài còn tốt lắm ..yên tâm về chất lượng

Bên trên