CLB Mê Phim HD Hà Nội - "Mỗi ngày một bộ phim!"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nhok

Ðề: Hội Mê Phim HN - Mỗi ngày một bộ phim !

Chả thay đổi được tý tình hình nào cả!

PM cho anh ý để hỏi rõ hơn nhé bác :D

Tiện thể tán phét luôn bộ mới xem Rio =)), e cũng xem rồi giờ ngó qua HD-Việt thấy có tor kéo về cho mấy đứa em gái xem ở nhà :))

Tóm tắt trên Mega

Blu là chú chim họ vẹt đuôi dài Nam Mỹ đang được chăm sóc tại một công viên ở Minnesota, Hoa Kỳ, và các nhà khoa học tin rằng nó là cá thể duy nhất còn sống sót. Khi Blu biết rằng Jewel , một cá thể vẹt đuôi dài nữa được xác định đang ở Nam Mỹ, và đó là một con cái, Blu đã rời khỏi Minnesota để đến Rio de Janero, Brazil để tìm Jewel.

Cá nhân Nhok rất thích hoạt hình :)) ( mà của Nhật lại ít xem :| ) .Bộ này mới , vui , xem xong ước gì thằng ny mình cũng ngơ ngơ như bạn Blu có phải vui ko cơ chứ =)) , tiếc cái tưởng đi xem thuyết minh thì nó phang ngay phụ đề vào mặt :(

khonggianhd

Ðề: Hội Mê Phim HN - Mỗi ngày một bộ phim !

PM cho anh ý để hỏi rõ hơn nhé bác :D

Cá nhân Nhok rất thích hoạt hình :)) ( mà của Nhật lại ít xem :| ) .Bộ này mới , vui , xem xong ước gì thằng ny mình cũng ngơ ngơ như bạn Blu có phải vui ko cơ chứ =)) , tiếc cái tưởng đi xem thuyết minh thì nó phang ngay phụ đề vào mặt :(

- bác thử mang đi kiểm tra xem sao, em xem N1 rất good mà
- xem phim phụ đề mới hay chứ Nhok , thuyết minh làm hỏng tiếng thật của phim :)

Nhok

Ðề: CLB Mê Phim HD Hà Nội - "Mỗi ngày một bộ phim!"

- xem phim phụ đề mới hay chứ Nhok , thuyết minh làm hỏng tiếng thật của phim

Dự án phim lồng tiếng đầu tiên của VN mà bác , tại bạn em nó khoe lồng vào chuẩn lắm :D , lại vui vẻ hài hước

Chứ bt thì Nhok vẫn thích phụ đề hơn , anh Kiên vào mục Bàn luận điện ảnh , Poly có viết 1 bài về lồng tiếng và thuyết minh trong đó ^^ , phân tích chi tiết lắm

khonggianhd

Dự án phim lồng tiếng đầu tiên của VN mà bác , tại bạn em nó khoe lồng vào chuẩn lắm :D , lại vui vẻ hài hước

Chứ bt thì Nhok vẫn thích phụ đề hơn , anh Kiên vào mục Bàn luận điện ảnh , Poly có viết 1 bài về lồng tiếng và thuyết minh trong đó ^^ , phân tích chi tiết lắm

Thấy ông ở trong cty bảo xem bản lồng tiếng việt hay lắm, cũng hơi hoài nghi :-? , có được bản này chắc ko dễ :(

Nhok

Nhok đã trờ lại vs phim mới :D

Bộ này em mới xem đc cỡ 1/3 nhưng mà đảm bảo với các bác đây là bộ phim cực nên xem , hay , hài hước nhẹ nhàng mà ko có tí chi tiết thừa đâu nhé :"> thích lắm , nói chung là cực thích luôn ấy :x

Eo ôi ,mới xem có đc một chút phần đầu mà cười lăn lộn vs 2 nhân vật chính =))

Mình khoái thế này :">

Các bác down xem luôn đi nhá :p đảm bảo ko hay ko lấy xèng :">

Wiki ( chịu khó trans nhoé :D )

khonggianhd

phim này điểm IMDb 8.1 thì cũng ko phải vừa :D
- giải thưởng cũng nhiều tóe lóe :D
- down ngay xem thế nào

weibonbon

Member

Nhìn cảnh này giống "Cuốn theo chiều gió" thật. Nhưng trông đôi này đỡ "gian" hơn.

Nhok thích là phải rồi. he he :D

Nhok

Ầy za bác Sơn cứ nói xấu Nhok :">
Bác nhìn nó đẹp đúng ko , chuẩn luôn đấy , cứ xem thì biết , em down cả năm rồi mà cứ vứt ở máy mới xem đc 1 ít , vì chả ai xem cùng :( cho trẻ con xem nó tít cả mắt ấy , lo lắm =))

khonggianhd

Bộ phim mở đầu như câu truyện cổ tích cứ nghĩ kết thúc cũng như trong truyện -> kết cục : tất cả chỉ là giấc mơ :)) , phim hay thanks nhok :)

taptanhHD

Dreaming, lãng mạn, có vẻ như bây giờ thiếu hẳn những phim về đề tài này .

weibonbon

Member

Nhìn đã thấy lãng mạn rồi. Những phim như thế nay bây giờ rất khó kiếm. Bây giờ toàn phim mì ăn liền. Xem phim này mà có thêm 2-3 người bình phẩm thì ...chẹp chẹp.
À mà Nhok down ở đâu về đấy. Mấy cải khoản down phim thì anh chịu. Chỉ xem cho nào cóp được thì mua/xin thôi. Anh chả biết cách down thế nào xất. Hi hi.

Ầy za bác Sơn cứ nói xấu Nhok :">
Bác nhìn nó đẹp đúng ko , chuẩn luôn đấy , cứ xem thì biết , em down cả năm rồi mà cứ vứt ở máy mới xem đc 1 ít , vì chả ai xem cùng :( cho trẻ con xem nó tít cả mắt ấy , lo lắm =))

Nhok

Em down bản xấu từ nguồn ko rõ và bản đẹp từ HD-Viet :D , bác cá kiếm cái acc vip có mà down tẹt ga =))

weibonbon

Member

Ôi hướng dẫn như bác sĩ: "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước kh dùng!" (nhưng quên kèm tờ hướng dẫn)
HD Viet mình đang có à. anh chưa down lần nào cả. :(

hoangtubongma

Active Member

Nhok đã trờ lại vs phim mới :D

Bộ này em mới xem đc cỡ 1/3 nhưng mà đảm bảo với các bác đây là bộ phim cực nên xem , hay , hài hước nhẹ nhàng mà ko có tí chi tiết thừa đâu nhé :"> thích lắm , nói chung là cực thích luôn ấy :x

Eo ôi ,mới xem có đc một chút phần đầu mà cười lăn lộn vs 2 nhân vật chính =))

Mình khoái thế này :">

Các bác down xem luôn đi nhá :p đảm bảo ko hay ko lấy xèng :">

Wiki ( chịu khó trans nhoé :D )
Phim này mình xem rồi. Hay lắm. Có nhiều tình tiết vui nhộn, tình yêu ngây thơ trong sáng chứ ko như t/y thực dụng ngày nay.

hieuhadong

Phim này chỉ thích hợp cho teen xem :) cái t/y này thì ngoài đời biết bao h mới có :-j

Nhok

Ko biết có ai có hứng thú tối thứ 3 tuần sau đi xem Hana với Nhok ko nhỉ ? muốn đi thì nhớ PM nhóe , campuchia nhóe ( ko lại bị đong đưa thì khổ =)) )

Tiếp phim nào :D

Các bác có hay xem mấy cái phim nổi nổi đc cả đống giải ko nhỉ :)) Nhok rất ít xem , vì nhiều khi phải suy nghĩ và xem đi xem lại mới hiểu ( mà mình thì rất lười ) , tuy nhiên nhiều khi xem phim cũ ngày xưa cho dù có hay đi nữa e vẫn ko thích vì toàn bản xấu :(

Đây , em xem 2 bộ này lâu rồi , nhưng chắc đa phần các bác cũng xem , cứ post lên nhỡ ai chưa xem thì xem :))

Nói thật là xem bộ này em thấy cực thích , tuy cái đoạn đầu hơi khó hiểu .Xem phim này làm e nhớ đến 1 cuốn sách của Sidney Sheldom về vấn đề đa nhân cách , người ta phát hiện được trường hợp 1 người phụ nữ mà có đến hơn 20 nhân cách tồn tại trong con người , thật đáng sợ !

Phim rất hay , nhất là cái lúc nhìn thấy vết xước ở tay , phải nói thật là em sợ rùng mình ấy , nó thật kinh khủng ( thật nghĩa đen ấy ) .Outfits quá chuẩn ,nhìn rất sướng mắt , nhưng cá nhân em cho học cái bộ môn này chắc chả sống đc đến tận giờ :D , quá khắc nhiệt .

Tiếp theo là bộ này - The Blind Side :x

Khi nhìn thấy 1 người thật to béo nhưng mang 1 tâm hồn rất là thánh thiện ( như cậu bé Michael ) là ai cũng muốn che chở và giúp đỡ :D

Rất nhân văn ạ :x

weibonbon

Member

The Blind Side thì chưa được xem, chứ xem Black Swan thì quả là tuyệt vời. Khi chưa có bản HD anh đã lọ mọ mua DVD về xem tạm.
Đúng là bộ phim cực đẳng cấp, diễn viên đóng như không, một diễn viên mà có thể diễn được những cảnh ballet như vậy thì chỉ có thể gọi là đẳng cấp. Khâm phục tài năng và sự tập luyện.

Bộ phim tuy có những nút thắt khó hiểu ban đầu nhưng càng xem càng cuốn hút, để lại nhiều dư âm.

Nhớ lại thời xem phim Life is Beautiful
những bộ phim không hoành tráng nhưng tuyệt vời.

(Nhok có bản HD Life is Beautiful ko cho anh copy với)

Nhok

Em chỉ tàng trứ nhạc Hàn Quốc là nhiều chứ phim nhiều khi xem xong e del hết :(
chỉ có mấy bộ mà lâu lắm rồi ko biết nó có nằm ở trong máy nữa ko ?
Khi nào làm 1 phát phim Sin City nhờ :D thích lắm đấy :)) :x Jess :x

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên