CLB Săn hàng - Khoe hàng - HD Hà Nội

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: CLB Săn hàng - Khoe hàng - HD Hà Nội

Hình như đoạn này bác nhầm. Mình mới dùng em này, gắn ổ cứng chứa phim HD nên chắc chắn định dạng NTFS. Đã xem được film MKV. Tuy nhiên, không thấy hỗ trợ phụ đề rời. (Phụ đề trong thì chưa có thời gian thử).
Ngoài ra còn có tính năng ghi lại chương trình vào ổ cứng ngoài nhưng mình chưa có thời gian thử.

Cũng chẳng biết có nhầm không nữa, nhưng trong hướng dẫn họ ghi vậy!
Còn thực tế đã thử 2 ổ 1TB (chưa thử với ổ thấp hơn) thì VCT-HD05 nhận được tên các folders, nhưng khi chọn và bấm xuống dưới nữa để vào folder thì nó treo luôn. Dù có tắt (bằng remote) lúc bật lên nó vẫn ở trạng thái treo. Sợ nó chậm, để nguyên xi đến 30 phút sau quay lại vẫn vậy. Chỉ sau khi tăt đi bằng cái công tắc nguồn phía sau mới đưa được nó về trạng thái bình thường. Chắc lúc nào sẽ thử với HDD nhỏ hơi coi!
Còn file mkv đã thử cả với film Tân Tây Du ký, mỗi tuần thì file film chỉ khoảng 700Kb và ổ USB để ở định dạnh FAT32, nhưng nó vẫn không nhận. Chắc cái đầu bác mua đặc biệt hơn cái đầu em đang dùng. Hoặc cái đầu của em đặc biệt! để em hỏi lại người bán vì ông ấy làm việc tại VTC!

NamBacvn

Cũng chẳng biết có nhầm không nữa, nhưng trong hướng dẫn họ ghi vậy!
Còn thực tế đã thử 2 ổ 1TB (chưa thử với ổ thấp hơn) thì VCT-HD05 nhận được tên các folders, nhưng khi chọn và bấm xuống dưới nữa để vào folder thì nó treo luôn. Dù có tắt (bằng remote) lúc bật lên nó vẫn ở trạng thái treo. Sợ nó chậm, để nguyên xi đến 30 phút sau quay lại vẫn vậy. Chỉ sau khi tăt đi bằng cái công tắc nguồn phía sau mới đưa được nó về trạng thái bình thường.

Đúng là HD 05 nhận ổ cứng rất khó khăn, mình cũng bị hiện tượng như bạn là thấy folder rồi không "OK" được để vào bên trong. Tuy nhiên 1 lúc sau lại vào được để chạy file MKV. Mình cũng mới xem có 1 phim thôi.
Bạn mua giá 3,5T là đúng rồi đấy. Nhân viên bán nội bộ cho nhau chỉ là 3T thôi nhưng "mua đứt, bán đoạn", không lo vụ lắp chảo, bảo hành,....

coolpix8700

Well-Known Member

Hình như mấy ông - bà bên VTC tăng tương phản và độ sharpness lên hơi quá cho nên hình trên film trông vừa gai cạnh vừa tách ra như bị cắt dán...
Trước đây xem ở đầu KTS mặt đất, dù lúc đó chưa HD cũng em thấy như vậy, trông hình ảnh rất là "số"!

coolpix8700

Well-Known Member

Denon DVD-2900!
Em vừa rước nó về với giá 4,5Tr.
Đây là 1 cát DVD kiêm SACD Player. Nó cũng đọc cả đĩa CD (Redbook) như những đầu DVD khác, nhưng khả năng phát đĩa SACD được nhiều trang WEB ca ngợi hơn do nó là 1 trong những cái SACD player giá rẻ mà không chuyển tín hiệu DSD sang PCM để giải mã mà để nguyên tín hiệu DSD (của SACD). Nó dùng giải mã Sony CXD2753R cho DSD và 3 BB DSD1790DBR để làm DA. Rất tiếc là thời của nó chưa có HDMI để có thể xuất tín hiệu DSD dưới dạng digital.

TR0JAN

Ko có cổng Hdmi thì hơi lạc hậu nếu bác định dùng làm DAC :D
Phòng bác dán mút trứng nhiều như phòng thu ý nhể :D

coolpix8700

Well-Known Member

Ko có cổng Hdmi thì hơi lạc hậu nếu bác định dùng làm DAC :D
Phòng bác dán mút trứng nhiều như phòng thu ý nhể :D

Mút em dán có khi gần chục năm rồi, chưa thay được.
Cũng có khi em sẽ biến nó thành DAC khi nghe nhạc CM thu ngày xưa và chỉ có file mp3 ghi vào cd bằng nó lại thấy rất được, không bị mất quá nhiều âm như nghe từ S7a được giải D/A bằng cái Pio S9. Em đã có đầy đủ service manual của nó rồi!

coolpix8700

Well-Known Member

Oh, em lại phải thêm cái cột chứa mới cho đống đĩa SACD tự ghi!

Playing album Gasoline - Rod Stewart

Chỉnh sửa lần cuối:

Mai xuống đem theo ổ cho xin ít phim 3x nhé

Bác vào đăng ký ở web này, kéo torrent. Sau đó bác vào mục "Tìm kiếm" chọn thể loại "Adult"....là có thể loại bác cần, có cả 3D hẳn hoi nhé :))

Xin các bác tư vấn hộ:
Tình hình là em mới xin được bộ dàn mini Onkyo intec A-909, loa Onkyo D-102AX để nghe trong phòng ngủ 15m2. Gu của em là nhạc vàng (Thúy Nga - Asia). Cá nhân em thấy nghe nhạc ở dàn mini này hay hơn bộ xem phim đểu Denon 390XP của em. Em muốn nghe nhạc lossless từ nguồn phát là cái decktop. Em định sắm 1 cái sound card tầm <1,5 triệu rồi câu tín hiệu âm thanh sang dàn mini. Vậy nhờ các bác tư vấn hộ mấy điều:

1. Dùng sound card rời có hay hơn sound onboad không? (em dùng loa máy tính thì card rời hay hơn ).
2. Dùng cổng quang của sound card kết nối sang cổng quang của thớt MD của dàn mini (lấy thớt MD là DAC) nghe có hay hơn kết nối bằng dây RCA không?
3. Nên mua card sound nào để nghe nhạc lossless (dùng được cho win 7 64 bit, win 8 64 bit).
4. Dùng phần mềm nào để nghe thì hay ạ?

(Em thuộc họ gà, tai trâu, mong các bác chiếu cố)

Cám ơn các bác.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: CLB Săn hàng - Khoe hàng - HD Hà Nội

1. Dùng sound card rời có hay hơn sound onboad không? (em dùng loa máy tính thì card rời hay hơn ).
2. Dùng cổng quang của sound card kết nối sang cổng quang của thớt MD của dàn mini (lấy thớt MD là DAC) nghe có hay hơn kết nối bằng dây RCA không?
3. Nên mua card sound nào để nghe nhạc lossless (dùng được cho win 7 64 bit, win 8 64 bit).
(Em thuộc họ gà, tai trâu, mong các bác chiếu cố)...
1/. Đương nhiên là dùng Sound rời nghe hay hơn Sound onboard rồi. (Đừng so sánh Sound Onboard cao cấp bây giờ với những con Card rời từ năm 19xx, Sound hàng cùi nhé các bác). :))
2/. Ở dàn Mini muốn lấy MD làm DAC thì thường hay phải dùng đĩa mồi đấy bác ạ. Chất lượng có hơn hay ko thì em ko biết. (Vì E chưa mua được cái đĩa MD nào). :D
3/. Chờ cao nhân.
4/. http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...419155-foobar2000-darkone-v3-0-1-full-19.html

(Em cũng họ gà, tai trâu, hóng các cao nhân chỉ bảo). :)

vuthehoa

Bác vào đăng ký ở web này, kéo torrent. Sau đó bác vào mục "Tìm kiếm" chọn thể loại "Adult"....là có thể loại bác cần, có cả 3D hẳn hoi nhé :))

Xin các bác tư vấn hộ:
Tình hình là em mới xin được bộ dàn mini Onkyo intec A-909, loa Onkyo D-102AX để nghe trong phòng ngủ 15m2. Gu của em là nhạc vàng (Thúy Nga - Asia). Cá nhân em thấy nghe nhạc ở dàn mini này hay hơn bộ xem phim đểu Denon 390XP của em. Em muốn nghe nhạc lossless từ nguồn phát là cái decktop. Em định sắm 1 cái sound card tầm <1,5 triệu rồi câu tín hiệu âm thanh sang dàn mini. Vậy nhờ các bác tư vấn hộ mấy điều:

(Em thuộc họ gà, tai trâu, mong các bác chiếu cố)

Cám ơn các bác.

Cái này phụ thuộc vào sound card của bác sắm được,nếu sound card của bác đời cao giải mã bằng chíp loại khủng thì đương nhiên ăn đứt cái giải mã của bộ giàn nhà bác,nhưng nếu đời trung bình khá thôi thì bác lấy cổng quang của thớt MD nhà bác nó đồng bộ thì cho âm thanh cân bằng hơn.Bác cứ trải nghiệm bằng nhiều cách đi xem cái nào hay hơn thì ta sử dụng.Cắm rút trong hệ thống âm thanh cũng là một thú vui đó bác.

1/. Đương nhiên là dùng Sound rời nghe hay hơn Sound onboard rồi. (Đừng so sánh Sound Onboard cao cấp bây giờ với những con Card rời từ năm 19xx, Sound hàng cùi nhé các bác). :))
2/. Ở dàn Mini muốn lấy MD làm DAC thì thường hay phải dùng đĩa mồi đấy bác ạ. Chất lượng có hơn hay ko thì em ko biết. (Vì E chưa mua được cái đĩa MD nào). :D
3/. Chờ cao nhân.
4/. http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...419155-foobar2000-darkone-v3-0-1-full-19.html

Cái main của anh có giá chỉ 1,6 triệu, lấy đâu ra Sound Onboad cao cấp được :D. Anh cũng chưa mua đĩa MD mà chỉ mới xin đc 1 cái để mồi thôi.

Định làm cái sound gắn trong Musiland Moli
Thấy quảng cáo:
"Moli là card sound gắn trong sử dụng giao tiếp PCI truyền thống. Sound này đã nhận được rất nhiều khen ngợi từ các audio phile, nhờ performance tốt nhất trong tầm giá khi dùng nghe nhạc Stereo."

Vẫn sử dụng DAC Xilinx Spartan như truyền thống của Musiland và chip điều khiển Envy24.

Đường headphone out có các opamp khá lớn, cho thấy khả năng kéo các headphone khủng mà ko cần tới head-amp, đáng tiếc là em này vẫn chưa được trang bị cổng 6.5mm out.

Thông số:
SNR (D/A):113dB
24Bit/192KHz analog output
Support ASIO
Output sample rate manual settings
Line / earphone output can switching over in the control panel
Drivers support Windows XP/2003/VISTA/7 system 32&64Bit

Các cổng xuất tín hiệu bao gồm: RCA line out, 3.5mm headphone out, Optical out hỗ trợ âm thanh Dolby Digital, DTS.

Giá 1550k, BH 1 năm

Bác nào dùng cái này cho em ý kiến với.

coolpix8700

Well-Known Member

Em mới tha được cái Router WZR-HP-AG300H của Buffalo thay cái Goldweb cũ khuyến mại của Viettel:

Cái Router này hơn cái cũ la nó cho mở port để down torrent từ các trang nước ngoài (tốc độ có lúc còn cao hơn trong ảnh, đến 1,2Mb/s)

Và nó còn làm NAS được, để cấp ổ cứng cho nó, em cắm cái USB Transcend 32Gb cho nó đỡ hỏng HDD và tiết kiệm điện
(chạy torrent cho nó em cần mỗi cái adapter 5v 1A, tắt máy tính đi)

và kết quả em đã đầy nốt cột DVD thứ 2 ghi đĩa SACD

Bên trên