Đánh giá Có nên lắp truyền hình K+?

Dear các bác

Nhà em đang tính năm sau lắp lại cái truyền hình, xem cho nó khỏi tậm tịt.

Nếu nói về truyền hình lắp mới chắc có cáp của TW, cáp HN và K+. Nhu cầu của em thì cũng loanh quanh chắc để xem bóng là chủ yếu, vì e cũng đi làm suốt mỗi tối cuối tuần ở nhà thư giãn giải trí thôi.

Còn các cụ ở nhà thì lại mê phim, chắc cứ bật phim suốt ngày, vừa xem vừa ngủ =))

K biết bây h lắp K+ có khả thi k ạ? Có bác nào rành rành tư vấn thêm giúp em với

Cám ơn các bác

minhhuub

Active Member
Ðề: Có nên lắp truyền hình K+?

chơi đc K+HD thì tốt, còn ko thì nên chơi VTC HD cho hài hòa lợi ích và tiền bạc :|

dhpaul

Well-Known Member

Khả thi nếu bác có tiền và đủ để không lo nghĩ khi đóng thuê bao từ 65k/tháng trở lên, nhà có hướng đông nam rộng rãi thoáng mát để đặt chào :-"

Khả thi nếu bác có tiền và đủ để không lo nghĩ khi đóng thuê bao từ 65k/tháng trở lên, nhà có hướng đông nam rộng rãi thoáng mát để đặt chào :-"

Sao lại hướng đông nam ạ? E tưởng là trạm thu phát ở hướng nào thì chiếu chảo hướng đó mà :D

có hì lăn tăng. có tiền, có hết, lắp K+ không vừa ý, chơi luôn thằng VTC, rồi VCTV cũng được nói chung có tiền có tấc, gì mà phải hỏi

Có điều kiện thì K+HD, ít hơn thì K+SD. Còn nhà bạn có đường cáp TW rồi thì làm cái đầu VCTV -HD về giải trí cũng khá ổn

dhpaul

Well-Known Member

Đầu K+ chỉ thu kênh của K+ phát, hết hạn nó còn cho xem VTV1-6 là may =))

sokita

Member
Ðề: Re: Có nên lắp truyền hình K+?

mấy bạn cho mình hỏi là,K+ giờ đang km cái chảo 750k
mình mua về dki gói access rùi mai mốt hết hạn có xem dc mấy đài free như chảo vsat ko :(
hay phải có phí mới xem tiếp dc,nhà mình ở quê nên sợ hết hạn mà chưa đi dki kịp nó cắt ko có cái j coi thì buồn lém @-)

hết tiền xem được từ VTV1 đến VTV 6 bác ạ
sao ko mua bộ 750k rồi mua cái thẻ P về cho rẻ nhi hí hí

nam2178

Well-Known Member

mấy bạn cho mình hỏi là,K+ giờ đang km cái chảo 750k
mình mua về dki gói access rùi mai mốt hết hạn có xem dc mấy đài free như chảo vsat ko :(
hay phải có phí mới xem tiếp dc,nhà mình ở quê nên sợ hết hạn mà chưa đi dki kịp nó cắt ko có cái j coi thì buồn lém @-)

Nếu sợ thì mua đầu chảo S68 khoảng 500k, xem được 60 kênh free, tha hồ coi rồi, lại không sợ bị cắt:))

K+ còn nhân từ là cho xem VTV1 đến VTV6, chứ AVG chắc chỉ mỗi kênh ANTV.

Đi đâu cũng nghe cái giọng điệu kiểu coi dân nghèo như là 1 cái gì đó đc K+ bố thí ko =.Có thì xem ko có thì xem cách khác việc đéo gì phải ném câu nhân từ ra? Xem truyền hình chứ có trộm cắp đéo gì đâu mà đc nhân từ? Cái loại gì mà ko biết xấu hổ, cứ trơ như đá mài.

dtsexpert

Active Member

Đi đâu cũng nghe cái giọng điệu kiểu coi dân nghèo như là 1 cái gì đó đc K+ bố thí ko =.Có thì xem ko có thì xem cách khác việc đéo gì phải ném câu nhân từ ra? Xem truyền hình chứ có trộm cắp đéo gì đâu mà đc nhân từ? Cái loại gì mà ko biết xấu hổ, cứ trơ như đá mài.

coi chưng đó, chọc ku Điêu giận, ku nó nhảy đa\nh đặch mét bác Liết cúp không nhân tư lam chuyện tư thiện nữa đó
em thấy ngộ ngộ, nhin mặt mũi ku cũng đâu đến nỗi nao, hễ mở miệng ra la bị ăn gạch :)
chẳng lẽ em nó vô duyên vậy sao :)

Dạ,những gì anh dạy bảo thì em xin tiếp thu ạ.
Trong 3 nhà cung cấp truyền hình vệ tinh thì VTC và K+ rất nhân từ khi hết hạn thuê bao thì vẫn còn xem được vài kênh free, chứ nhiều anh tu đại gia , mang tiếng phật giáo mà bà con muốn tiếp cận thì phải trả tiền.
Hết thuê bao thì không chừng bị đòi lại đầu thu và chỉ xem được 1 kênh ANTV.
Nên việc xem được 6 kênh là thành tâm của K+ rất đáng quý.

Mấy kênh đó do K+ sản xuất hay vtv cho phép mới đc? Bỏ mấy triệu mua đầu k+ khi hết gói thuê bao đương nhiên cái đầu đó vẫn phải xem đc vài kênh của dthvn rồi. Nếu ko thì làm gì có chuyện vtv cho k+ thu sóng mấy kênh đó rồi k+ phát thành gói trả phí? Mấy kênh đó phát cho dân xem free, đài nào tiếp sóng dám mở mồm ra nói thu phí những kênh đó? Đúng là điêu.

dhpaul

Well-Known Member

Mấy kênh đó do K+ sản xuất hay vtv cho phép mới đc? Bỏ mấy triệu mua đầu k+ khi hết gói thuê bao đương nhiên cái đầu đó vẫn phải xem đc vài kênh của dthvn rồi. Nếu ko thì làm gì có chuyện vtv cho k+ thu sóng mấy kênh đó rồi k+ phát thành gói trả phí? Mấy kênh đó phát cho dân xem free, đài nào tiếp sóng dám mở mồm ra nói thu phí những kênh đó? Đúng là điêu.

Dạ xin thưa bác là trong các thỏa thuận đã ký với VTC và AVG, VTV yêu cầu 2 đơn vị này phải khóa mã và thu phí thuê bao các kênh VTV trên vệ tinh đấy ạ =))
K+ hết thuê bao đúng là vẫn xem được VTV1-6, nhưng thách bác xem được khi có nội dung bóng đá mà VTV bảo là chống tràn sóng =)) Và K+ là đơn vị trực thuộc VTV nên nghiễm nhiên là nó phát kênh VTV rồi, cần gì phải xin với cho =)) VTV đôi khi vẫn nói đó là đường truyền của VTV trên băng Ku =))

Bên trên