Có nên mua Tivi TCL không ?

Có nên mua Tivi TCL không ?

• Số phiếu: 25 15.9%
  • Không

Số phiếu: 132 84.1%

• Số lượng người bầu chọn
    157

maison67

Well-Known Member
Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

phát biểu ít có mà khôn lắm ,tôi đây đang dùng máy game PS3 đây (Bản US) ,nó có made in china thì nó là hàng tàu à ,vậy cái thương hiệu Sony bác quăng đi đâu rồi,Sony ,Pana hay Samsung con nào làm tại china điều là hàng china ,thật khôi hài ,nói nhớ động não tí mà người phát biểu như bác mình thấy cũng ko ít .Mình thì cũng xài hàng china đây thằng hd player Himedia ,chất lượng thì cũng bèo bọt thôi hình ảnh ok nhưng lâu lâu cứ bị đứng hình

Nói chung là mua hàng điện tử, phần nhiều là mong được hên, đồ diện tử có thể hư bất cứ lúc nào kg thể biết trước được dù là hàng tên tuổi & chấp nhận tiền nào của đó!!!

phuongkts

Member

Hên xui, thật là khó chọn, đúng là tiền nào của nấy

chickencake1

Mình cũng đang xài model LD3300 , chưa đây 1 năm đã phát sinh lỗi vặt, còn tivi cũng dòng đó giới thiệu cho ông anh thì hư panel . Bảo hành thì đúng là tệ , mình gọi hẹn từ thứ 3 có dặn là chỉ rảnh thứ 4 , sáng thứ 4 bên đó gọi cho mình bảo là chiều bộ phận kĩ thuật sẽ tới , tới hơn 4h không thấy tăm hơi gọi điện hỏi thì trả lời xanh rờn "mai đi" ko 1 lời thông báo , chắc công ty này muốn mình nghỉ cả tuần để đợi bảo hành chắc . Bác tránh xa là vừa !

mostmusic

Member
tiền nào của vậy. nhìn mấy con TCL ngoài siêu thị mà chẳng muốn nhìn, nghĩ bụng mà mua thì khác gì mang nợ vào người. đúng là Tàu khựa, muôn kiếp không đội trời chung.

slbadguy

Member

Mấy bác cho hỏi cái, mình sắp mua TV nên cũng thắc mắc, dienmaycholon đang khuyến mại con TCL 39F2300 gì đó 39 inch full HD, thấy kiểu dáng cũng đẹp + mỏng, nên mua về xem phim có nên ko nhỉ, giá 7tr có mắc quá ko. Mình thích TV to, vì nếu tư vấn em nào 32inch thì thôi nhé vì mình đang xài em Samsung P2250 22 inch full HD, đã mua là mua to luôn, 2 cái xêm xêm tổ tốn tiền, tư vấn cho mình nên mua hay ko nhé
So trực tiếp với Samsung 43D490 nhé, vì mình có 1 cái bể màn hình giờ thay chắc cũng ~5tr mà ko thích độ phân giải cùi của nó + tốn điện cực kì

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

Mấy bác cho hỏi cái, mình sắp mua TV nên cũng thắc mắc, dienmaycholon đang khuyến mại con TCL 39F2300 gì đó 39 inch full HD, thấy kiểu dáng cũng đẹp + mỏng, nên mua về xem phim có nên ko nhỉ, giá 7tr có mắc quá ko. Mình thích TV to, vì nếu tư vấn em nào 32inch thì thôi nhé vì mình đang xài em Samsung P2250 22 inch full HD, đã mua là mua to luôn, 2 cái xêm xêm tổ tốn tiền, tư vấn cho mình nên mua hay ko nhé
So trực tiếp với Samsung 43D490 nhé, vì mình có 1 cái bể màn hình giờ thay chắc cũng ~5tr mà ko thích độ phân giải cùi của nó + tốn điện cực kì

Với 7t bạn hãy mua chiếc SN, Sharp, SS ... để được ngủ ngon giấc.

slbadguy

Member
Ðề: Re: Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

Với 7t bạn hãy mua chiếc SN, Sharp, SS ... để được ngủ ngon giấc.

7tr kiếm được em nào ngon ko bạn, nhìn mấy con sony, ss sao ko thấy e nào được hết, mà em này nhìn cũng đẹp + bảo hành 2 năm mà nhỉ
Mình ko biết sao mấy em hồi xưa xem review rồi tư vấn mua như samsung 43D490 hoặc samsung P2250 nhưng về xem thấy cũng bình thường, ko hài lòng lắm so với những gì mong đợi, nên thôi lần này định liều một em lạ lạ ko biết có sao ko đây. Đợi vài bạn nữa tư vấn rồi quyết định có rinh em nó ko

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

7tr kiếm được em nào ngon ko bạn, nhìn mấy con sony, ss sao ko thấy e nào được hết, mà em này nhìn cũng đẹp + bảo hành 2 năm mà nhỉ
Mình ko biết sao mấy em hồi xưa xem review rồi tư vấn mua như samsung 43D490 hoặc samsung P2250 nhưng về xem thấy cũng bình thường, ko hài lòng lắm so với những gì mong đợi, nên thôi lần này định liều một em lạ lạ ko biết có sao ko đây. Đợi vài bạn nữa tư vấn rồi quyết định có rinh em nó ko

7t thì không được em SN, sharp, SS.... ngon đâu, nhưng chắc chắn nó hơn cái TCL mà bạn đang định mua từ thương hiệu đến chất lượng.

HDAPI

Banned
tcl bây giờ công nghệ cũng rất tốt nếu bác mua loại trung bình thì dùng tcl sẽ lợi hơn còn dùng cao cấp thì qua hiệu khác

slbadguy

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

7t thì không được em SN, sharp, SS.... ngon đâu, nhưng chắc chắn nó hơn cái TCL mà bạn đang định mua từ thương hiệu đến chất lượng.

Thôi thì suy nghĩ thêm vậy
7tr SS, sharp,.. ko biết được cái nào ngon ko chứ em xài 2 em samsung D490 với LCD SS P2250 đây mà chán quá
- Samsung 43D490: Xem tivi tốt, xem phim tốt, hiển thị chữ với text cực tệ, res thấp nên phù hợp nhìn xa hơn, hơn nữa điểm ảnh ko phải hình vuông, cắm laptop vào khó căn chỉnh ratio lắm, xem HD bằng usb cũng hơi chán, định dạng nhiều lúc ko giải mã được, chạy usb thì tivi xử lý cực kì chậm chạp, đứng tầm 0.5-0.7m ngang qua là cảm giác cực kì rõ hơi nóng từ tivi luôn
- SS P2250: Xài cho con laptop cắm ra để làm việc, màu sắc có vẻ chán, sau 2 năm xài màu trắng ngả vàng cực nhiều, ko bằng cái laptop xài 2 năm màn hình còn tốt hơn. Input từ VGA tùy máy, căn chỉnh có nhiều máy ko tốt và khó nhìn, cảm giác như ko đúng độ phân giải dù để chính xác
Âu cũng là tiền nào của đó, thôi dành thêm tiền vậy, toàn hàng giá rẻ ko nên quen rồi

chickencake1

Thề từ nay có tiền thì mua hàng Nhật , không có thì thôi. Mua hàng Trung về đúng là rước cái bực vào người

cứ sony mà múc bác ah!đắt hơn 1 tí nhưng dùng yên tâm,lại được bảo hành 2 năm

kbknkt

lại bàn về Thịt chó Luộc (TCL) à, tẩy chay

Cứ như các bác thì TCL chỉ có nước cuốn gói về Tàu...Nhưng thỉnh thoảng cũng có kẻ thích làm Chiêu Thống !!!Hic !!!

phuongvmatma

Ðề: Re: Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

hông nên mua hàng tàu khựa tất cả SP mang tên tàu khựa.

nếu vậy đừng xài mấy cái dây HDMI, VGA, AV,... luôn nhé bác

Nói chung là khỏi xài : TV, đầu đĩa,tủ lạnh, máy lạnh, máy giặt, xe máy, xe đạp, đt, máy tính.........biết hàng TQ chiếm bao nhiêu thị phần ở VN k?Mà sao nhiều người tào lao quá.
Trên TV cũng chiếu 1 đống fim TQ, Hồng Kong, Đài Loan đó.
Khỏi xem luôn đi.
Thằng nào chiếu fim của TQ, Hồng Kong, Đài Loan đả đảo nó, đập nát Cty của nó luôn đi.
Tào lao quá.
Làm gì cũng phải nhìn sự việc chứ.
Ghét TQ là 1 chuyện. Còn dùng đồ của nó là 1 chuyện. Hàng TQ ko phải cái nào cũng dỏm. Điều đó chứng tỏ quá rồi. VN bao nhiêu năm xài Made in China. Mở nắp lưng đtdđ ra xem thử xem là made in gì?
Nếu nói khỏi xài thì đừng có dùng máy tính đầu tiên đi.

phucluong

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

hông nên mua hàng tàu khựa tất cả SP mang tên tàu khựa.

Nói chung là khỏi xài : TV, đầu đĩa,tủ lạnh, máy lạnh, máy giặt, xe máy, xe đạp, đt, máy tính.........biết hàng TQ chiếm bao nhiêu thị phần ở VN k?Mà sao nhiều người tào lao quá.
Trên TV cũng chiếu 1 đống fim TQ, Hồng Kong, Đài Loan đó.
Khỏi xem luôn đi.
Thằng nào chiếu fim của TQ, Hồng Kong, Đài Loan đả đảo nó, đập nát Cty của nó luôn đi.
Tào lao quá.
Làm gì cũng phải nhìn sự việc chứ.
Ghét TQ là 1 chuyện. Còn dùng đồ của nó là 1 chuyện. Hàng TQ ko phải cái nào cũng dỏm. Điều đó chứng tỏ quá rồi. VN bao nhiêu năm xài Made in China. Mở nắp lưng đtdđ ra xem thử xem là made in gì?
Nếu nói khỏi xài thì đừng có dùng máy tính đầu tiên đi.

Đồng ý 2 tay vs bạn

lidung

Member

toi dang xai 1 con LED TCL 40", cam thay rat ok, tuy xem phim co phu de thi chu bi loi, ho sang hoi nhieu chut...

trannguyenhien

Active Member
năm ngoái mình cũng mua một con TCL 32E5200 6.7m nhưng đã say goodbye em nó trước tết rồi.không biết model cao cấp hơn thế nào chứ con này hình ảnh tối lắm.chất lượng thế nào thì chưa biết vì nó chưa die.khuyên ae Đừng ủng hộ thằng khựa.chẳng hay ho gì khi mà ở thời đại này mà lại Đi xâm lấn bờ cõi nước khác.

Bên trên