Có nên nâng cấp lên Klipsch RF 82 II ?

linhuyen

Active Member
Em xin vào luôn vấn đề chính :
Em đang nghe 2ch với những thiết bị sau : CDP HD990 - Amply HK3490 - Loa JBL ES80 . HK và JBL phối với nhau rất hợp với gu nhạc Pop tiết tấu nhanh yêu thích của em Nói chung rất hài lòng với những gì đôi loa đem lại (trong tầm tiền của em nó ) . Nhưng giờ em lại muốn chuyển gu nghe nhạc trữ tình , tình tiết chậm (những bài hát về HN , nhạc Trịnh ...), mà em JBL ES80 này có phần thiên sáng và iờ có lẽ lên tai (và có thêm chút kinh phí khà khà khoảng 10tr nữa ) nên tính nâng cấp lên đôi Klipsch RF 82 II. Em tìm thông tin trên mạng thì thấy ít bài viết về đôi loa này . Nên em mạo muội nhờ các bác tư vấn cho em có nên nâng cấp không nhé và đôi Klipsch này phối với HK3490 của em có hợp không ? Em chỉ nâng cấp loa thui nha còn CDP và Amply giữ nguyên
PS : Bác nào có đôi Klipsh RF82 II mới hoặc muốn chia tay thì PM cho em nha . Hợp lý em tiễn em JBL ES80 lên đường để rước em RF 82 về . Thanks các bác nhiều

tnm

Well-Known Member
Ðề: Có nên nâng cấp lên Klipsch RF 82 II ?

Theo em RF82II cho chất âm chi tiêt, độ động tương đối tốt và lợi thế của em này là tiếng bass bác ạ
Em đang phối với pre-pow rotel ( chắc ít bác nào ghép như em :-@ )

tranthuy

Active Member

Klipsch vẫn thiên sáng nhé bác, bass mềm mại, vocal mịn màng :D Đặc biệt là chất âm em này rất natural, mộc mạc, nên bác phải chuẩn bị nguồn phát kỹ lưỡng, vì đầu vào thế nào thì em í cứ cho ra thế ấy, ko giữ lại tí gì. Cộng với độ nhạy cao nên rất dễ phối ghép với ampli, nhưng theo mình thì Klipsch kết hợp tốt nhất với ampli chạy pure class A. Có điều kiện rướn luôn tới RF-83 đi bác để khỏi lăn tăng.

Từ RF 82 II lên tới RF 83 là một quãng đường khá xa so với khả năng nêu trên của bác chủ rồi bác Tu ơi, em cũng đang nhắm em này và giá tham khảo sơ sơ cũng hơn 50 củ, em này có lẽ không hợp với bộ dàn bác chủ đang có, em tham khảo một số dd thì thấy họ nói cũng như bác Tu, nên ghép với amp class A hoặc đèn, được cái em này thuộc dạng rất nhẹ kéo, bên vnav có bác ghép với Denon 1500ae mà cũng khen em nó quá trời.

linhuyen

Active Member

Klipsch vẫn thiên sáng nhé bác, bass mềm mại, vocal mịn màng :D Đặc biệt là chất âm em này rất natural, mộc mạc, nên bác phải chuẩn bị nguồn phát kỹ lưỡng, vì đầu vào thế nào thì em í cứ cho ra thế ấy, ko giữ lại tí gì. Cộng với độ nhạy cao nên rất dễ phối ghép với ampli, nhưng theo mình thì Klipsch kết hợp tốt nhất với ampli chạy pure class A. Có điều kiện rướn luôn tới RF-83 đi bác để khỏi lăn tăng.
Em chỉ cố được lên RF 82 thôi bác ơi , RF83 giá gần gấp 3 híc híc chắc chờ kế hoạch lần sau . Theo bác CDP HD990 + HK3490 của em có xứng tầm với RF 82 không ? Em thấy ít người dùng loa Klipsch quá nhỉ ? Nghe bác nói chất âm của RF 82 vậy em cũng khoái rùi đó hihi

Theo em RF82II cho chất âm chi tiêt, độ động tương đối tốt và lợi thế của em này là tiếng bass bác ạ
Em đang phối với pre-pow rotel ( chắc ít bác nào ghép như em :-@ )
Bác cưới em này lâu chưa ? Rổ rá sao bác ?

linhuyen

Active Member

Từ RF 82 II lên tới RF 83 là một quãng đường khá xa so với khả năng nêu trên của bác chủ rồi bác Tu ơi, em cũng đang nhắm em này và giá tham khảo sơ sơ cũng hơn 50 củ, em này có lẽ không hợp với bộ dàn bác chủ đang có, em tham khảo một số dd thì thấy họ nói cũng như bác Tu, nên ghép với amp class A hoặc đèn, được cái em này thuộc dạng rất nhẹ kéo, bên vnav có bác ghép với Denon 1500ae mà cũng khen em nó quá trời.
Em thấy HK + Klipsh cũng nhiều người phối đó chứ. Bác tham khảo sao rùi , chia sẻ chút nha

tuanaiai

Active Member

Em thấy HK + Klipsh cũng nhiều người phối đó chứ. Bác tham khảo sao rùi , chia sẻ chút nha
Ông sonpk đã phối ghép thành công bác à VNAV • View topic - Bộ dàn của thành viên Sonpk - Chặng đường của sự đam mê còn loa đài nào thiên sáng thì bác phối ghép dây nhợ cho em nó là giải quyết ráo. Công nhận anh em HDVN máu me vụ đổi trác nhỉ ;;)

tnm

Well-Known Member

Bác cưới em này lâu chưa ? Rổ rá sao bác ?

Em cưới em nó được 4-5th gì đó rồi, chắc em chưa lên tai nên cũng tạm hài lòng. Giá em cũng ko nhớ rõ, hình như khoảng trên 24tr

linhuyen

Active Member

Ông sonpk đã phối ghép thành công bác à VNAV • View topic - Bộ dàn của thành viên Sonpk - Chặng đường của sự đam mê còn loa đài nào thiên sáng thì bác phối ghép dây nhợ cho em nó là giải quyết ráo. Công nhận anh em HDVN máu me vụ đổi trác nhỉ ;;)

Hay quá , em mà làm con RF 82 là giống bộ bác này rùi . Để vừa ý lỗ tai mình nó khổ thế đấy bác ơi . Dây loa và dây tín hiệu em chưa nghiên cứu kỹ lắm , nâng cấp xong loa đã hì hì

linhuyen

Active Member

Không biết giờ giá cả em này sao rùi các bác nhỉ ? Các bác có shop trên đây , có ghé qua thì PM cho em cái giá luôn nhá . Có khi em chuẩn bị chia tay em JBL ES80 đây

tuanaiai

Active Member

Hay quá , em mà làm con RF 82 là giống bộ bác này rùi . Để vừa ý lỗ tai mình nó khổ thế đấy bác ơi . Dây loa và dây tín hiệu em chưa nghiên cứu kỹ lắm , nâng cấp xong loa đã hì hì

Bác có bộ dàn ngon mà dây chẳng tương xứng với bộ dàn là uổn lắm đấy. Dành dụm đầu tư khoản dây nhợ 10 cu < là chẹp, hay.

VAN_LOC

Well-Known Member

Thế thì rất nhiều bác PM cho bác mà xem . Giá cực hấp dẩn .

linhuyen

Active Member

Bác có bộ dàn ngon mà dây chẳng tương xứng với bộ dàn là uổn lắm đấy. Dành dụm đầu tư khoản dây nhợ 10 cu < là chẹp, hay.
Con đường đầy đau khổ

Thế thì rất nhiều bác PM cho bác mà xem . Giá cực hấp dẩn .

Em phải công nhận các bác Shop trên HD mình rất nhiệt tình tư vấn . Vote cho các bác , em đủ tiền sẽ qua các bác ủng hộ

lacthien81

Active Member

e đang ghép RF-82 với ampli đèn, có thể nói chất âm rất mềm mại, trung thực đến bất ngờ.

linhuyen

Active Member

e đang ghép RF-82 với ampli đèn, có thể nói chất âm rất mềm mại, trung thực đến bất ngờ.
Hì hì , con đường phía trước còn dài lắm . E đổi xong cặp loa mới tính tiếp được , rất mong thêm lời tư vấn của các bác đi trước . Thanks

tnm

Well-Known Member

Bác chủ vác loa về làm luôn cặp amp đèn và bán dẫn để thay đổi chất âm luôn thể \:D/

linhuyen

Active Member

Bác chủ vác loa về làm luôn cặp amp đèn và bán dẫn để thay đổi chất âm luôn thể \:D/
Cái này chắc phải kế hoạch lần sau , em nâng cấp loa trước mà kinh phí phải tiễn em loa JBL es80 ở nhà đi mới đủ híc híc . Nhân tiện có bác nào ghé qua mà muốn cưới em JBL es80 thì PM em , hợp lý em đẩy luôn gom thóc lấy RF 82

m1984

Member

Thấy các bác mình dùng Klipsch cũng nhiều nhưng ko nói ra, em nghĩ sao mình ko lập thread để bàn luận về Klipsch?

bác nói đúng ý em quá , em cũng đang dùng Klipsch:)>-
ps: sẵn đây cho em hỏi luôn , là em thấy các bác nói Klipsch RF 82 và Klipsch RF 83 nhưng em cũng chuyên nghiên cưú về Klipsch thì em thấy chỉ có Klipsch RF 82 thôi và thế hệ kế tiếp là Klipsch Reference RF-7 II chứ kg có Klipsch RF 83 ? các bác giải thích giùm em tí ạ .

Chỉnh sửa lần cuối:

whitevndragon

Active Member

Có thể mỗi thị trường có mỗi dòng khác nhau. Nếu bác ở SG có thể tham khảo ở TTĐM Thiên Hòa , hôm trc e thấy nó Demo RF 82 và RF 83 luôn. RF 83 cái xác nó khủng lắm.

linhuyen

Active Member

Xem ra cũng nhiều bác chơi Klipsch quá he he . Các bác lập hội đi , sau này em lên đời nhập hội các bác cho vui . Anh em cho em cảm nhận đôi loa này nhé , thanks

Bên trên