Có nên theo nghiệp dân dụng ???

hoanvu9000

Do kinh tế hạn hẹp nên hôm nay mình định qua Nguyễn Kim lấy con Sony DDW 7500 nghe đỡ rùi tính sau. Nhưng khi lên Nguyễn Kim thì thấy nó đang test Jomo với em AVR Denon (không xem rỏ đời nào vì không có ý định mua, giá 14tr) ngồi nghe thử một hồi. Sau đó hỏi tụi nó dàn Sony và qua nghe thử, nghe thằng Sony xong mình đi về một mạch và quyết định không mua thằng Sony nữa :(. Giờ đang phân vân kinh khủng, theo nghiệp dân dụng thì mệt mỏi (cày để có tiền mua), còn nghe AIO thì chán thiệt. Chắc để loa TV dùng tiếp 8->.

Ðề: Có nên theo nghiệp dân dụng ???

Nếu là em thì em sẽ lên dân dụng từ từ, vì AIO em đang dùng rồi xem phim tạm :D. Đang chuẩn bị $ lên riêng bộ 2 kênh cùi nghe nhạc tạm bác ợ.
- Bộ Sony đó ông chú em có 1 bộ nghe nhạc chán lắm. Toàn thấy thằng em cắm chơi game :D

vietrung

Active Member

nghiên cứu từ từ đi bạn, tích cóp dc kha khá rồi lên dân dụng luôn, đỡ phải đổi chác,...!!!

phuong210876

có 2 phương án
- cỏ Z5500
- dân dụng thì tầm 14t chưa ăn thua gì còn ổn định mà k phải lo đến nâng cấp sau này tầm 30t...

manhthang

Huyền Thoại

Dàn âm thanh complete không phải là dân dụng thì là quân dụng hả các bác 8-}

gaucntt

Member

Với tầm 15 triệu, đầu tư 1 dàn xem phim (chỉ xem phim thôi nhá ko nói nghe nhạc, nhưng nghe nhạc cũng phê đấy) theo kiểu đi nhặt từng món thì chắc là trên cả tuyệt vời (không dám so với hi end nhá, cái gì dính đến 2 end đều mệt hết). 6-7 triệu là có 1 con D9TX hoặc D8EX của Pi hoặc 555ES của Sony rồi, 8tr còn lại làm 6 cái loa cũng được đấy, chỉ mất thời gian thôi và chai mặt nữa, vì làm theo cách này thử thì nhiều, mua thì ít nên cần chai mặt. Mua đồ 2nd âm thanh ở Hải phòng thích thật, nhiều chủng loại mà giá lại rất rất okie.

berryfun

Đồ ghép thì thói thường là nghe đã hơn là giàn AIO rồi. Chi tiết hơn và tiêu nhiều hơn tốn thời gian hơn.

onggia

Well-Known Member

Dàn âm thanh complete không phải là dân dụng thì là quân dụng hả các bác 8-}

Dân dụng chia thành 2 loại nhôm nhựa ( all in one ) và ghép từng cục bác nhể :)) Nói chung là muốn chơi kiểu ghép từng cục thì bác nên tích luỹ thêm ít tư bản nữa rồi hay chiến bác ạ,ko thì nó cũng ở tầm dở dở ương ương sau này rất bí.Theo em đã theo đuổi sự nghiệp này trước tiên bác cứ kiếm cái AVR tương đối đã rồi sau đó tính tiếp.

vietrung

Active Member

Với tầm 15 triệu, đầu tư 1 dàn xem phim (chỉ xem phim thôi nhá ko nói nghe nhạc, nhưng nghe nhạc cũng phê đấy) theo kiểu đi nhặt từng món thì chắc là trên cả tuyệt vời (không dám so với hi end nhá, cái gì dính đến 2 end đều mệt hết). 6-7 triệu là có 1 con D9TX hoặc D8EX của Pi hoặc 555ES của Sony rồi, 8tr còn lại làm 6 cái loa cũng được đấy, chỉ mất thời gian thôi và chai mặt nữa, vì làm theo cách này thử thì nhiều, mua thì ít nên cần chai mặt. Mua đồ 2nd âm thanh ở Hải phòng thích thật, nhiều chủng loại mà giá lại rất rất okie.

D9TX chuối lắm bác ơi, đừng tưởng 9 mà to hơn 8^:)^

onggia

Well-Known Member

Không có DTS tầm này thì nói chung là....vứt đi :D

Beginer_HD

Denon 1908 có cho ra 7.1 được kô các pác, hay chỉ ra 5.1 là hết ????

onggia

Well-Known Member

7.1 xịn luôn đó bác cứ yên tầm mà chén nhé.

Mountain

Member

Các bác giúp em xây bộ nghe nhạc (1 âm li + 2 loa) tầm 6 triệu với.
Nghe nhạc vàng và nhạc nhẹ, nhạc đỏ.

cái vụ này mênh mông lắm. Nhưng nghe dân dụng vẫn sướng hơn bác ơi

onggia

Well-Known Member

Hình với review trên gúc gồ thiếu gì bác,nếu bác thích thì đây

Bên trên