Có nên theo nghiệp dân dụng ???

viethung888

Well-Known Member
Ðề: Có nên theo nghiệp dân dụng ???

Tôi vẫn đang dùng 1 con bác Quảng cho mượn đây này!!:D

hoanvu9000

Tình hình là chủ nhật vừa rồi đi SG định mua dàn âm thanh về. Nhưng khi về đến nhà thì 2 tay trắng (nhà em ở Bạc Liêu), gấu hỏi thì nói chưa đủ thóc :(. Do vậy gấu cho thêm ít tiền cho đủ 20 chai (hic hic đời sợ vợ phải chịu). Giờ các pác tư vấn dùm em 1 dàn 5.1 trước đi, sau nâng lên 7.1 cũng được. Nhu cầu phim/nhạc 7/3, nhạc thì toàn chơi xanh vàng đỏ :D. Thank các pác trước !!!

onggia

Well-Known Member

Bác cụ thể có những gì rùi???20M là cho loa ko thui hay cả dàn âm thanh.

hoanvu9000

Em chưa có gì cả[-O<. Hôm tết mới mua được cái LCD 42 àh :(. Thấy cái vụ dàn âm thanh nhức đầu thiệt, không đơn giản như LCD :D. Gio can mua AVR + Loa.

HD Beginner

Theo mình bác nên mua 1 Amply Karaoke + 1 DVD Karaoke + 01 đôi loa Karaoke + 01 Sub Yamaha 315 về để lấy lòng vợ là tốt nhất. Giá ko đến 10tr đâu

lehoang40

Tình hình là chủ nhật vừa rồi đi SG định mua dàn âm thanh về. Nhưng khi về đến nhà thì 2 tay trắng (nhà em ở Bạc Liêu), gấu hỏi thì nói chưa đủ thóc :(. Do vậy gấu cho thêm ít tiền cho đủ 20 chai (hic hic đời sợ vợ phải chịu). Giờ các pác tư vấn dùm em 1 dàn 5.1 trước đi, sau nâng lên 7.1 cũng được. Nhu cầu phim/nhạc 7/3, nhạc thì toàn chơi xanh vàng đỏ :D. Thank các pác trước !!!

Với 20c, mình tu vấn thế này:
Nếu không tính tời phương án hát Karaoke: Receiver Denon AVR 1610: 8.9T. Loa là dàn 5.0 Jamo S403SH khoảng 8T + 1 sub Jamo S200 3T nửa là vừa chẳn.
Nếu muốn có Karaoke luôn thì hơi khó, bạn phải chịu khó: sắm dàn Kaoke trước, ampli Karaoke + đầu DVD Karaoke VN tầm 2.5T, loa bose 301 hàng chính hãng khoảng 7.5T (dùng làm cặp main cho dàn 5.1 luôn), receiver Denon AVR 1610 8.9T, bộ cen-sur của Yamaha tầm 1.5T, sub mua sau.

luciano

Active Member

chịu chơi hàng second hand k?? em dẫn bác đi gặp 1 bác đang chán chường HD vì bị vợ bỏ đây.

1 ly cà phê thui.

onggia

Well-Known Member

Em chưa có gì cả[-O<. Hôm tết mới mua được cái LCD 42 àh :(. Thấy cái vụ dàn âm thanh nhức đầu thiệt, không đơn giản như LCD :D. Gio can mua AVR + Loa.

THeo em 20M chắc cũng không lên nổi trueHD nên em nghĩ bác làm 1 em avr Yamaha A1 tầm 7m2 trước dù có chơi DTS ko thôi âm thanh surround cũng rất hay rùi.Nếu bác thích đồ mới thì tìm 1 bộ Jamo All in one như S606 là ổn,thừa tiền làm nốt em sub YA nữa là đủ bộ.Còn muốn chơi đồ cũ thì bác phải chịu khó mất thời gian và nhờ người có kinh nghiệm đi mua hộ là tốt nhất.

ntuandat

Member

Đúng là cái nghiệp dân dụng lắp ghép nó khổ thế đấy. Trước đây khi mua dàn AIO thì em cũng tìm tòi, lắp ghép tả lả ùm binh. Do hok có tí kinh nghiệm nào nên đâm ra nản, thế là thanh lý lại mất cái power và equalizer + mixer xách chân từ Hàn Quốc về để rước dàn AIO cho nó phẻ.
Nhưng đêm đêm về vẫn còn mơ ngày mình đang ngắm nghía dàn lắp ghé của mình ở nhà hic hic.

phuong210876

tốt nhất đừng theo nghiệp dân dụng. tốn kém và mất nhiều thời gian lắm. cứ làm bộ all in one cho nó lành. thế là xong phim khỏi phải nghĩ.
Pác Luciano cho em gặp bác chán hd vì bị vợ bỏ cái. gặp chia bùn lun

onggia

Well-Known Member

tốt nhất đừng theo nghiệp dân dụng. tốn kém và mất nhiều thời gian lắm. cứ làm bộ all in one cho nó lành. thế là xong phim khỏi phải nghĩ.
Pác Luciano cho em gặp bác chán hd vì bị vợ bỏ cái. gặp chia bùn lun

Em khuyên thật bác đừng đi gặp gặp rồi ko khéo bác cũng giải tán theo thì toi.

hoanvu9000

Jamo S606 + Denon 9010 cũng tầm 20 chai. Hai em này khi chơi nhạc 2 kênh có nghe được không pác, hay . . . :(.

bebibo

Tầm 20tr ko thể có lựa chọn tốt hơn bộ này cho hàng new bác ạ. Bác cứ chiến vô tư đi, ko có j fải hối hận đâu.

jimminam2000

lắp dàn tuy có tốn kém nhưng được cái thỏa mãn đam mê mày mò theo ý thích,còn mua dàn AIO thì dễ thôi nhưng nếu tài chính cho phép mà chơi AIO thì nó hơi đàn bà,đây là suy nghĩ chủ quan của em

Bên trên