có phải ti vi plasma nhà em bị burn-in không ?

namk41ccm2

Ti vi nhà em xem nhiều VTV1 quá nên bây giờ khi để màn hình ở chế độ stanby hay để ở chế độ screensaver trên máy tính thì trên màn hình còn nguyên logo VTV 1 ! em đã tắt máy và để đến sáng mới bật lại nhưng vẫn có ! có bác bảo phải để vài ngày mới hết có đúng ko ạ ! bác tư vấn giúp em vụ này với ! con nhà em xem phim đang thích bây giờ bị thế thấy oải quá !!!:((

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: có phải ti vi plasma nhà em bị burn-in không ?

Chuyển sang kênh khác hoặc đơn giản nhất là chuyển sang chế độ Video để màn hình lên toàn màu xanh mà vẫn thấy logo mờ mờ là bị burn rồi.

namk41ccm2

vâng em đã chuyển sang kênh khác và để chế độ Screensaver mà vẫn thấy cái logo đấy bác ah ! nó có cả màu nữa cơ !!! em mới mua nó dc hơn 3 tháng thôi !! chán quá !!!!

namk41ccm2

có khi nào đấy chỉ là lưu ảnh tạm thời không bác

namk41ccm2

tivi của SAMSUNG bác ạ ! em thấy có chế độ pixel SHifl rồi nhưng sao vẫn bị lưu logo ở đấy bác nhỉ !

duongbaba

Active Member

tivi của SAMSUNG bác ạ ! em thấy có chế độ pixel SHifl rồi nhưng sao vẫn bị lưu logo ở đấy bác nhỉ !

Plasma mà chơi Samsung thì toi rồi ! Chia buồn.

Pana còn bị nữa nè, nhưng vài tiếng sau nó hết. May thật!!!

nokia6681

Member

Mình xài Pana PY800, mấy nay đang xem bộ Prison Break kết quả là bị burn-in nguyên cái logo của hãng FOX ở ngay góc bên phải dưới màn hình, tắt qua ngày mà sao vẫn cứ bị mà nó ko chịu biến mất, pó tay ông PanaX_XX_X

manhthang

Huyền Thoại

Mình xài Pana PY800, mấy nay đang xem bộ Prison Break kết quả là bị burn-in nguyên cái logo của hãng FOX ở ngay góc bên phải dưới màn hình, tắt qua ngày mà sao vẫn cứ bị mà nó ko chịu biến mất, pó tay ông PanaX_XX_X

Mới xem mấy ngày mà đã burn in là sao :confused:

jumpy

Well-Known Member

Chắc bác không chịu chạy "rà" 200h đầu nên nó mới bị thế đấy.

nokia6681

Member

Màn hình này mình xài được gần 6 tháng rồi bạn, xem phim HD, xem TV, lướt web hàng ngày, chỉ đến khi xem bộ Prison Break em nó phê quá nên mới vậy, chả biết xem hết bộ đấy có biến mất ko, đang coi season 02 còn 2 season nữa:-??:-??

namk41ccm2

ặc ặc !!! thế có mà toi ! nhưng em thấy bảo phải vài ngày mới hết bác ạ! em thì chuyên xem HD thôi ! chỉ có các cụ nhà là thích xem TV nên mới thế !!! nhưng từ tối qua đến chiều nay em chỉ cho chạy screensaver cũng thấy nó gần hết rồi bác ạ ! chắc chỉ là lưu ảnh tạm thời thôi

quynhmoi

Member

Khi plasma bị nóng mà để hình tĩnh lâu có thể bị hiện tượng "ăn ảnh", bác nào xài plasma nên chú trọng giải nhiệt cho em nó (nhà bạn em nó chĩa máy lạnh vào mông em nó luôn!)

superman

cho cái hình lên đây coi đy bác mới dễ phán dc

namk41ccm2

nhà em chắc là bị burn in rồi! em thấy 2 hôm rồi mà nó chưa hết cái logo đây ! mặc dù là có giảm đi so với 2 hôm trước !!! nhưng ko hết !!!tuy nhiên chỉ khi để độ sáng thấp mới thấy ! nếu để độ sáng là 7 hay 10 thì ko thấy và chỉ thấy khi hiển thị màu nâu hay màu xám thôi ! theo các bác là ntn ah ?

vat1984

hic, e đang định ngắm nghía 1 chú plasma mà nghe cái này thấy ghê quá, sao bảo plasma đời mới hết burn in rồi? :(

lhboi

hic, e đang định ngắm nghía 1 chú plasma mà nghe cái này thấy ghê quá, sao bảo plasma đời mới hết burn in rồi? :(
Người ta chỉ đồn là hết burn-in chứ nhà sản xuất đâu có tuyên bố như vậy. Trong sách hướng dẫn sử dụng của Panasonic, Samsung vẫn còn cảnh báo vấn đề này. Ở đây http://led-tv.lcdtvbuyingguide.com/led-vs-plasma.html cũng chỉ test thử plasma dưới 1 giờ thôi.

không biết con Plasma Panasonic đời 2009 như P42S10S có bị burn-in không nhỉ?

Bên trên