Cpu 6750 đủ sức để decode full hd ở chế độ cao nhất không các bác?

Kuangvn

Member
Chào các bác, máy em đang chạy p35 s3l, c2d 6750 2.66g, ram 3gb dual chanel, ati 5450

em xem 1080p dts ở thiết lập tối thiểu ( overlay mixer) thì mượt nhưng set sharpen thì giựt ở nhũng đoạn cao trào, dẫu có oc lên 3ghz cũng vậy.

Em nhờ các bác có kinh nghiệm giúp xem cpu như vậy có ổn không? Nếu ổn thì giải quyết sự cố ntn? Còn nếu không ổn thì các bác tư vấn hộ em nâng cấp lên con cpu nào để có thể chạy mượt mà full hd nhé( lỡ ghiền sharpen của bác nham18 rồi). Thánk các bác nhiều.

P.s àh em đã loại trừ virus nhe, đã cài kis 2010 bản quyền.

Kuangvn

Member
Ðề: Cpu 6750 đủ sức để decode full hd ở chế độ cao nhất không các bác?

không bác nào giúp em vậy? :(

Em đã search rồi, mà càng search càng rối, thấy có nhiều bác chỉ cần chạy dual core mà xem full hd phà phà, còn em thì chỉ xem được ở thiết lập bèo nhất, hix

v_t

Member

hớ, hổng tin với cấu hình vậy mà lại giật. bác cài win gì vậy, cài lâu chưa, và các phần mềm cài kèm theo thế nào.
đơn giản nhất để test là bác mượn đâu một con ổ cứng khác, nhỏ thôi chỉ cần 40g là đủ. cài lại win7 từ đầu đi, rồi cài driver cho sound, vga... không cài một phần mềm nào khác nữa bác nhé. rồi cài klite 6 bản mới vào. chạy thử cho ra kết quả thế nào thì bác report cho anh em biết nhé
Regards,

Kuangvn

Member

Thanks bác để em lôi em 80g củ ra xử lý xem thử

phuong210876

Cấu hình này mà cà dựt thì cái nhà mình tiêu rồi

Kuangvn

Member

Cấu hình này mà cà dựt thì cái nhà mình tiêu rồi

Máy em hiện tài chạy xp thì giựt, em đang cài win 7 thử xem sao. máy của các bác chạy hđh gì cho em biết với

v_t

Member

từ khi xem HD toàn dùng win7, có lần cài xp làm gì đấy cũng lôi ra xem nhưng cũng không bị giật. bác cứ cài lại một bản sạch win7 thế nào, nếu các phần cứng có hết driver cho win7 thì dùng win7 luôn đi bác.

tranthuy

Active Member

Máy bác quá dư sức mạnh để play full HD, dùng win XP SP2 chuẩn một xíu là ok rùi, vì Win7 có nhiều phần mềm không tương thích, vả lại nếu bác không rành lắm về máy tính thì win7 cũng khó dùng lắm, vì nó có quá nhiều cái mới, đặc biệt giao diện đẹp nhưng lại hoàn toàn khác so với XP mà hầu hết mọi người đã quen dùng.

Kuangvn

Member

Có lẻ em kéo torrent nhiều wá, gần 20 tor và ổ cứng bị phân mảnh quá nhiều

Bên trên