Cú Knockout dành cho Denon DHT-1312XP

vominh_1307

Dù ra sau nhưng dàn âm thanh Onkyo HT-S4505 đã chứng tỏa sự vượt bậc so với 1312XP của Denon, cả 2 coi như là đối thủ trực tiếp với nhau về dàn âm thanh AIO tầm trung hiện có trên thị trường, mức giá cả 2 coi như tương đương nhau nhưng về thiết kế của Onkyo thì rất gấu so với Deno và Onkyo ăn đứt cả về phần âm thanh. Không nói quá khi nói Onkyo HT-S4505 đã có một cú Knockout đối với Denon DHT-1312XP trên thị trường.

minhtrang15

Ðề: Cú Knockout dành cho Denon DHT-1312XP

Mình cũng thích Onkyo nên không cần phải bình luận thêm

zeroFILL

Active Member

Dù ra sau nhưng dàn âm thanh Onkyo HT-S4505 đã chứng tỏa sự vượt bậc so với 1312XP của Denon, cả 2 coi như là đối thủ trực tiếp với nhau về dàn âm thanh AIO tầm trung hiện có trên thị trường, mức giá cả 2 coi như tương đương nhau nhưng về thiết kế của Onkyo thì rất gấu so với Deno và Onkyo ăn đứt cả về phần âm thanh. Không nói quá khi nói Onkyo HT-S4505 đã có một cú Knockout đối với Denon DHT-1312XP trên thị trường.

Không hiểu ý của bác lắm. Chắc phải có cơ sở gì bác mới rút ra kết luận như vậy? Âm thanh thì mỗi người mỗi ý bác à, chẳng hay có phải bác mới trải nghiệm cả 2 em nó và nói ra ý kiến chủ quan của bác có phải không?

vominh_1307

Không hiểu ý của bác lắm. Chắc phải có cơ sở gì bác mới rút ra kết luận như vậy? Âm thanh thì mỗi người mỗi ý bác à, chẳng hay có phải bác mới trải nghiệm cả 2 em nó và nói ra ý kiến chủ quan của bác có phải không?
Cái gì cũng phải có chuẩn hết bác ạ không phải hoàn toàn là do cảm nhận không đâu bác

Minhsur

Banned

Cái gì cũng phải có chuẩn hết bác ạ không phải hoàn toàn là do cảm nhận không đâu bác

Vậy đó là chuẩn gì ạ. Nếu không có ảnh những bộ AIO bác đang dùng thì cứ lấy tạm ảnh trên mạng về cho nó phong phú bài viết.
Hay lại kiểu "Tớ bán loa này tớ thấy nó hay"?

ttlinhha

Well-Known Member

Em thì lại thấy Denon 1312XP đáng bỏ tiền ra mua hơn, về thiết kế e thấy Onkyo hơi rẻ tiền (xin lỗi các fan Onkyo vì e cũng phải nói theo cách tâng bốc của bác chủ cho nó xứng)

DanielTran

Well-Known Member

Thánh phương nào đây? chứng tỏ sự vượt bậc như thế nào? Thiết kế của Onkyo thì rất gấu là gấu như thế nào? Ăn đứt cả về phần âm thanh là dựa trên những tiêu chí nào của âm thanh, ai định lượng, ai xác nhận? Vài thắc mắc, mời bác giải thích thêm!

Minhsur

Banned

Thánh phương nào đây? chứng tỏ sự vượt bậc như thế nào? Thiết kế của Onkyo thì rất gấu là gấu như thế nào? Ăn đứt cả về phần âm thanh là dựa trên những tiêu chí nào của âm thanh, ai định lượng, ai xác nhận? Vài thắc mắc, mời bác giải thích thêm!

Các bác có thể đoán ra thánh phương nào dễ thôi mà.

ttlinhha

Well-Known Member

Thánh phương bắc đấy các bác L-)

Minhsur

Banned

Em thì nhìn vụ này theo cách khác:
Cách đây khoảng 5-6 tháng Denon 1312XP chỉ có giá tầm 10t500 - là sự đầu tư quá hiêu quả nên được anh em ủng hộ, hàng bán vù vù. Bây giờ tìm hàng Denon 1312XP mới cũng khó.
Trong khi ONKYO HT-4505 thì bán chậm (kiểu chậm chắc... lỗ) nên phải tung chiêu trò ra. Cách dùng chiêu em thấy quen quen.
Nhưng nói thật chiêu trò của mấy bác này chán chết. Cứ làm tốt bổn phận của người bán, nhiệt tình với anh em là người mua thì mọi người khác tìm đến với mình thôi, hàng sẽ lại bán chạy ầm ầm.

solomine

Well-Known Member

Em thì nhìn vụ này theo cách khác:
Cách đây khoảng 5-6 tháng Denon 1312XP chỉ có giá tầm 10t500 - là sự đầu tư quá hiêu quả nên được anh em ủng hộ, hàng bán vù vù. Bây giờ tìm hàng Denon 1312XP mới cũng khó.
Trong khi ONKYO HT-4505 thì bán chậm (kiểu chậm chắc... lỗ) nên phải tung chiêu trò ra. Cách dùng chiêu em thấy quen quen.
Nhưng nói thật chiêu trò của mấy bác này chán chết. Cứ làm tốt bổn phận của người bán, nhiệt tình với anh em là người mua thì mọi người khác tìm đến với mình thôi, hàng sẽ lại bán chạy ầm ầm.

đồng ý với bác Minhsur, chất âm thì tùy từng tai mỗi người như thế nào thôi, Onkyo hay Denon đều tốt cả vì có nhà sản xuất nào muốn bán ra thị trường sản phẩm mà chất lượng/giá thành không đồng đều? để họ mất cả uy tín vào 1 dòng sản phẩm đó sao?
Người bán thì phải làm tốt bổn phận đã, nhiệt tình vui vẻ thì ai chẳng thích, ko khéo khách hàng còn tới nườm nượp vì chăm sóc khách hàng quan trọng ngang ngửa việc bán sản phẩm chứ. Buôn bán mà giả dối, nói năng không lịch sự nhã nhặn thì thế nào cũng bị tấy chai, người tiêu dùng giờ không còn như hồi xưa nữa, phương tiện thông tin đại chúng giờ chỗ nào cũng có hết.

vominh_1307

Em thì lại thấy Denon 1312XP đáng bỏ tiền ra mua hơn, về thiết kế e thấy Onkyo hơi rẻ tiền (xin lỗi các fan Onkyo vì e cũng phải nói theo cách tâng bốc của bác chủ cho nó xứng)
Chắc bác bị cận rồi, hay là thẩm mỹ ko được tốt

vominh_1307

Nghe mới biết chứ bác hay hơn chứ bác, kiểu dáng gấu thì đẹp hơn chứ sao

Bin-K

Well-Known Member

Thánh phương bắc đấy các bác L-)

Bác còn thiếu một từ quan trọng nhất rồi - Thánh phương bắc Hàn. Bắc Hàn lấy qué đâu ra đồ điện tử mà dùng nên nhìn phát là phán liền.

dat1977

Banned

Bác chủ dùng từ Knockout nghe ghê quá em đang dùng Denon đây rất ổn định mà thời điểm em mua giá tới gần 12 củ mà em Onkyo cũng thời điểm đó mới giá có 11 củ. Chẳng biết chiêu trò gì quan điểm em cứ hơn tiền là hơn chất

C_Pham

Well-Known Member

Nick Bác này mới đăng ký tâng bốc cho Onkyo thì chắc nhiều Anh em HD đoán ra là không phải thánh phương Bắc rồi.

HayvaDep

Bác không biết là trong vòng 1 năm nay Denon 1312Xp chẳng có hàng để bán à? Giải pháp thay thế cho Denon 1312XP giờ là Denon X500+ Denon sis 5.1.. Em chưa test trực tiếp với Onkyo S4505 như khách hàng đánh giá thì có vẻ ổn.
Nói chung khi so sánh gì cũng phải tính tới mức độ khả thi và sát với luật cung cầu của thị trường bác ạ!

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Cú Knockout dành cho Denon DHT-1312XP

Bác không biết là trong vòng 1 năm nay Denon 1312Xp chẳng có hàng để bán à? Giải pháp thay thế cho Denon 1312XP giờ là Denon X500+ Denon sis 5.1.. Em chưa test trực tiếp với Onkyo S4505 như khách hàng đánh giá thì có vẻ ổn.
Nói chung khi so sánh gì cũng phải tính tới mức độ khả thi và sát với luật cung cầu của thị trường bác ạ!
Ô, thế thì đúng là Denon1312XP đã bị Knockout rồi, nhưng là do cháy hàng.
Bác nói em mới chợt nhớ là đã tư vấn cho nhiều anh em chơi bộ Denon AVR X500 và loa Denon SYS 5.1:

Cả bộ này giá sách đang là khoảng 15t, còn giá các shops là gần 13t.

JESSIEBO

Active Member

Mỗi người mỗi gu....Ở bên e, ai thích De thì thử De, thích On thì nghe thử On, kết e nào múc e đó.Mỗi loại có ưu điểm riêng nên phải nghe thử, và cảm nhận so sánh mới tìm được gu của mình

Bên trên