Cùng góp ý với VTV

Ðề: Cùng góp ý với VTV

Em xem Bóng Đá Chỉ Coi Vtc thôi vì nó bình luận rất chuyên nghiệp ko như mấy anh VTV nghe qua là phát ớn luôn, còn muốn xem C1 thì phải chịu khó vừa khóc vừa xem thôi!

hoabantrang

Well-Known Member

Vâng ! Thưa các bạn, cũng ta đã và đang được xem một thứ bóng đá đúng là ... bóng đá, và các cầu thủ phải dùng chân để đá.>:)
Còn VTV chúng ta còn những bình loạn viên !>:)>:)>:)>:)>:)>:)

kilpin

Member

xem bóng đá nghe mấy bác BLV lẩm bẩm j ấy khó chịu phết nhá, đang phản công mà cứ rì rầm là: "trong lịch sử hai đội đã từng gặp nhau.. blah blah...", hết cơ hội mới rủ lên " đã có một tình huống rất nguy hiểm..!!!". nguy hiểm thật :-S

Lâm Gia Trang

Vào đây để ăn gạch à =))

em xin giới thiệu em là bộ phận phụ trách lời bình cho BLV tường thuật bóng đá của VTV3 đài THVN, có gì thắc mắc các bác cứ nói để em giải thích và để em được tăng post ( nhẹ nhàng thôi nhé, kẻo vỡ đầu em ) :))

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Nghe mấy giọng BLV VTV mà ôm cục tức vào người.Nhất là cách phát âm tên cầu thủ.Thà xem mấy kênh của Thái nghe nó bình luận còn đỡ tức(Vì không hiểu gì)Ghét nhất cái kiểu thích thằng nào thì gào cho thằng đó.Về khoản này VTC với hai anh Quang là không có.Mặc dù anh Quang Huy là fan ruột của MU nhưng nghe anh BL sẽ không có chuyện gào cho MU.
Còn nữa kênh K+ gì đó rồi cũng die thôi.với mức thuê bao/tháng cao ngất ngưởng và tiền phải bỏ để mua STB cũng vậy.Nói là đại chúng,thủ hỏi những vùng không phải trung tâm lâu nay chỉ quen thu qua Antenna thì có dám mỏ tiền ra để lắp hay không?Còn ở những đô thị thì sẽ có nhiều sự lựa chọn cho nhu cầu chứ không nhất thiết phải dùng K+.Với anh em HD thì K+ =O.
Với kiểu VTV đang độc quyền với K+ (chủ yếu là bóng đá)ngoài EPL.Thì năm sau VTC sẽ mua được bản quyền HD các giải bóng đá hàng đầu,EPL.Bundesliga,Laliga...(Hy vọng vậy).Sắp tới là WC.Khi đó VTV sẽ bán K+ đi đâu nhỉ.
Vài dòng cùng VTV

overkillx

Huyền Thoại

VTC mà mua hết thì có khác gì thằng K+ độc quyền đâu mà không biết VTC là truyền hình cáp hay kỹ thuật số thế, xem kỹ thuật số ghét cái là độ trễ lớn hơn cáp, xem cáp hô vào 1 lúc mới thấy kỹ thuật số hô theo :))

Lâm Gia Trang

VTC mà mua hết thì có khác gì thằng K+ độc quyền đâu mà không biết VTC là truyền hình cáp hay kỹ thuật số thế, xem kỹ thuật số ghét cái là độ trễ lớn hơn cáp, xem cáp hô vào 1 lúc mới thấy kỹ thuật số hô theo :))

đúng rồi bác ạ, VTV khi coi đá bóng chúng em "gào" những tình huống nguy hiểm sau đó thì VTC mới "gào" , tức là chậm hơn VTV bọn em khoảng 15s vì vậy các bác cứ xem theo kiểu truyền thống ăng ten râu hoặc TH Cáp nhé để tận hưởng những pha bóng và những tình huống đúng nghĩa với 2 từ " trực tiếp " =D>=D>

dhpaul

Well-Known Member

Khi TH cáp mà được số hóa thì nó cũng sẽ bị trễ hình tiếng như TH kỹ thuật số bây giờ thôi. Đến lúc đó thì dân ta lại hô cùng 1 lúc trên 63/63 tỉnh thành ngay =)).
Mà các bác chửi bình loạn viên VTV nhiều lúc cũng phải thương cho em nó tí, đêm hôm khuya khoắt bình luận rõ buồn ngủ phải có cách nào để cho chính mình với cả bà con cô bác cả nước lúc nào cũng tỉnh táo chớ =))

Lâm Gia Trang

Nghe mấy giọng BLV VTV mà ôm cục tức vào người.Nhất là cách phát âm tên cầu thủ.Thà xem mấy kênh của Thái nghe nó bình luận còn đỡ tức(Vì không hiểu gì)Ghét nhất cái kiểu thích thằng nào thì gào cho thằng đó.Về khoản này VTC với hai anh Quang là không có.Mặc dù anh Quang Huy là fan ruột của MU nhưng nghe anh BL sẽ không có chuyện gào cho MU.
Còn nữa kênh K+ gì đó rồi cũng die thôi.với mức thuê bao/tháng cao ngất ngưởng và tiền phải bỏ để mua STB cũng vậy.Nói là đại chúng,thủ hỏi những vùng không phải trung tâm lâu nay chỉ quen thu qua Antenna thì có dám mỏ tiền ra để lắp hay không?Còn ở những đô thị thì sẽ có nhiều sự lựa chọn cho nhu cầu chứ không nhất thiết phải dùng K+.Với anh em HD thì K+ =O.
Với kiểu VTV đang độc quyền với K+ (chủ yếu là bóng đá)ngoài EPL.Thì năm sau VTC sẽ mua được bản quyền HD các giải bóng đá hàng đầu,EPL.Bundesliga,Laliga...(Hy vọng vậy).Sắp tới là WC.Khi đó VTV sẽ bán K+ đi đâu nhỉ.
Vài dòng cùng VTV

Chào bác, nếu bác hay ôm cục tức hôm nào em mời bác đi bia ôm nhé, cho cái cục tức nó trôi xuống dưới rồi văng ra ngoài, cái cách phát âm tên cầu thủ là cái hồi "Uôn cắp 2006" thôi bác ạ, bây giờ BLV "trả lại tên cho em" cầu thủ rồi bác ạ.

Nói đến anh Huy là fan ruột của "MU" quả không sai, trông anh ý to khoẻ thế mà bác, em cũng là fan ruột của "MU" và em tin chắc rằng trên diễn đàn này có rất nhiều fan của "MU" vì vậy nếu đêm có xem "MU" thi đấu mà la toáng lên kể cũng ngại đấy nhỉ ? suy ra anh ý không hét to và gào ầm lên khi "MU" ghi bàn là chuyện bình thường mà bác.

Còn chuyện cái kênh K+ nó die hay không thì thời gian sẽ chứng minh, cái này mình chưa kết luận được đâu, mà cái gì mới nó chả đắt hả bác sau này nhiều thì nó mới rẻ dc, ah nhân tiện bác là Nô ki a em ví dụ luôn: Hồi xưa khi mới có điện thoại di động nạp 100k được 10 ngày và cước phí là 3500k/ phút. giờ thì rẻ rồi bác mua cái sim 50k được 160k và cước phí là 1500k/ phút. Em ví dụ như vậy để biết cái gì mới nó cũng đắt bác ạ.

Đôi lời với bác vì em làm bên VTV và VCTV mà bác, có gì không phải bác bỏ qua cho em nhé, thích món nem chua của bác lắm :x

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Vậy thì phải chờ 7-8 năm nữa thì K+ mới rẻ như THC ah bác.Ngày mà mobile 3500/phút cách đây cũng từng đó năm rồi bác ah.E đến lúc đó thì K+ chết từ lúc nào rồi.Mà em cũng chẳng tin bác bên VTV đâu.Hay bác chém đây nhỉ?
Cách phát âm thì vẫn vậy mà bác.Hôm kia mới thấy Cha-bi và Hôm qua thì thấy Ro-bần mà.Không biết hôm nay thấy gì nữa....Nem chua thì iêm nhiều lắm.Có cả "Bưởi" chua nữa,bác thích thì mời bác vào quê em thưởng thức.khè khè

Lâm Gia Trang

Vậy thì phải chờ 7-8 năm nữa thì K+ mới rẻ như THC ah bác.Ngày mà mobile 3500/phút cách đây cũng từng đó năm rồi bác ah.E đến lúc đó thì K+ chết từ lúc nào rồi.Mà em cũng chẳng tin bác bên VTV đâu.Hay bác chém đây nhỉ?
Cách phát âm thì vẫn vậy mà bác.Hôm kia mới thấy Cha-bi và Hôm qua thì thấy Ro-bần mà.Không biết hôm nay thấy gì nữa....Nem chua thì iêm nhiều lắm.Có cả "Bưởi" chua nữa,bác thích thì mời bác vào quê em thưởng thức.khè khè

Vâng lâu lâu thì nó mới ý nghĩa bác ạ, làm cái gì nó cũng phải có lộ trình, đường xa mới biết ngựa hay mà.

Về cách phát âm thì 2 đài khác nhau nên cách phát âm cũng vậy, xã hội cũng thế luôn, có người đầu trọc, người thì nhiều tóc, chị em chân dài da trắng thì mình thích, còn chân ngắn mà lại to như chân voi thì mình khiếp và chay, có người lưỡi dài, người lưỡi ngắn vì vậy phát âm cũng vậy, ví dụ nói là Đờ rốp ba, Bờ rốp la, Đờ róp Ba nhưng mình hiểu bác ý là " voi rừng" là được rùi.

Em mới nói đến nem mà bác PR cả "bưởi" nữa, nghe thấy thèm quá. Khi nào về nhất định bác phải bố trí cho em nhé

Cảm ơn các bác đã góp ý, còn ai nữa ko ạ >:D<>:D<

pthanh85

Em thì không tin cái chuyện về sau giá sẽ rẻ đi,giữ nguyên được là may lắm rồi.Nếu nói rẻ đi thì chỉ có thể hiểu là giá thuê bao vẫn giữ nguyên mà tăng thêm kênh,chất lượng kênh + sự mất giá của đồng tiền theo thời gian thì ta sẽ hưởng dịch vụ rẻ hơn trước do nhiều người cùng chia sẻ dịch vụ.Và do sự phát triển công nghệ mới nên giá STB sẽ rẻ đi thôi,nhưng đang nói ở đây là tiền thuê bao. Mà tiền thuê bao truyền hình theo thực tế từ trước đến nay thì chả bao giờ có xu hướng rẻ đi mà chỉ đắt lên do chi phí bản quyền và sản xuất tăng.
Theo em thấy chỉ có may ra 1 trường hợp là các bác chả bán được đầu thu nên khuyến mãi giảm giá,thế thôi.
So sánh thuê bao truyền hình với thuê bao di động là hoàn toàn khập khiễng.

Lâm Gia Trang

Em thì không tin cái chuyện về sau giá sẽ rẻ đi,giữ nguyên được là may lắm rồi.Nếu nói rẻ đi thì chỉ có thể hiểu là giá thuê bao vẫn giữ nguyên mà tăng thêm kênh,chất lượng kênh + sự mất giá của đồng tiền theo thời gian thì ta sẽ hưởng dịch vụ rẻ hơn trước do nhiều người cùng chia sẻ dịch vụ.Và do sự phát triển công nghệ mới nên giá STB sẽ rẻ đi thôi,nhưng đang nói ở đây là tiền thuê bao. Mà tiền thuê bao truyền hình theo thực tế từ trước đến nay thì chả bao giờ có xu hướng rẻ đi mà chỉ đắt lên do chi phí bản quyền và sản xuất tăng.Theo em thấy chỉ có may ra 1 trường hợp là các bác chả bán được đầu thu nên khuyến mãi giảm giá,thế thôi.
So sánh thuê bao truyền hình với thuê bao di động là hoàn toàn khập khiễng.

Cái này em công nhận với bác ạ, sự thật thì không chối cãi được, cảm ơn bác góp ý

VTV bình luận củ chuối chứ nghe bên VTC bình luận thích cực. BLV bên đó chuyên nghiệp hơn hẳn. Ko thích nghe BL gốc trên ES hay Star cho lắm, nghe các ông ý nói như gió, lại ko hiểu gì nên cũng hơi khó chịu

haha, chỗ em truyền cáp mua ESPN của Taiwan nên xem có mấy chú BLV VN, thành ra sướng, ko bao giờ phải nghe, còn C1 thì khi xem tắt hẳn tiếng luôn

sowndt

Đêm qua lại bị chú Biên Cương tra tấn điệp khúc "không vào".

binhbet

Em chỉ mong ước có 1 điều: kênh ESPN HD sắp chiếu wc 2010 ấy mà, các bác cứ để cho espn bình luận, để em luyện nghe tiếng Anh, thế thôi.
Em chỉ thấy các bác BLV bình luận V-league và futsal VN là hợp lý thôi. Khả năng bình luận đòi hỏi phải tập luyện, có khiếu nữa, chứ đâu phải có chuyên môn mà bình được. Ước chi BLV được như mấy cô dạy trẻ, mỗi lần kể truyện là trẻ cứ há mồm mà nghe.

nta139

Member

Drogba sút vọt xà ngang "một cú sút rất thiếu chính xác"
Rooney sút vọt xà ngang "xém chút nữa thì đã có bàn thắng"

Mu ko dc hưởng penalty "Bóng đá lả thế ..."
Chelsea ko dc hưởng penalty "Một tình huống nhạy cảm và theo chúng tôi quyết định của trọng tài là hoàn toàn chính xác"

Terry bị thẻ vàng "Terry buộc phải phạm lỗi ..."
Vidic đốn giò bị thẻ vàng "Vidic đã thi đấu rất lăn xã"

...
ngày xưa mình thích MU
từ ngày có mấy tay BLV VTV... mình đâm ra ghét cay ghét đắng cái đội này 8-X 8-X

dino

Active Member

trong này có ai trong hội những người phát cuồng vì anh Tạ Biên Cương không nhỉ =)

Bên trên