Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

conghienvks

Ðề: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

chắc sửa được rồi chứ các bác nhỉ? hôm nay thấy mạng dùng bình thường rồi mà

anh0424

Active Member

3 ngày nữa mới bắt đầu sửa!

fnguyen

Chỉ thấy thông báo đứt, chả thấy thông báo khi nào sửa xong, h 10 ngày rồi cũng chả thấy nói năng gì hết, k biết đã xong chưa nữa

solarcore311

Tại sao không thấy đề cập đến lý do tại sao đứt cáp?Hay là lại kịch bản cũ khi mấy anh ngư dân ít học được thuê kéo cáp lên cắt rồi đem bán không đây.

jetzhu83

Member

Sao bạn lại chán ghét cách đất nước chúng ta phát triển ? Đất nước phát triển như thế nào là do con người điều hành nó mà... nếu chán ghét cách điều hành đất nước của ai đó thì lần sau bạn đừng nên bầu chọn cho họ quyền điều hành đất nước, tự mình ứng cử hoặc ko chọn ai hết cũng được mà ! [-(

Bạn nghĩ sao dân mình được phép bầu chọn người điều hành đất nước, tưởng ở USA chắc.
Nếu ở USA thì mình có thể kiện các nhà ISP rồi,bắt nó bồi thường.

Jiro Tran

Member
Ðề: Re: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

Tại sao không thấy đề cập đến lý do tại sao đứt cáp?Hay là lại kịch bản cũ khi mấy anh ngư dân ít học được thuê kéo cáp lên cắt rồi đem bán không đây.

Lần này nối cáp xong nên thả vài con Piranha bảo vệ xung quanh đường cáp là được rồi... >:)

P/S Thế giới muôn loài - The gioi muon loai - Cá piranha - nỗi kinh hoàng với hệ sinh thái Việt Nam!

dotsaleshopvn

mình muốn hỏi tất cả các nhà mạng chung 1 cáp quốc tế à, tức là cáp đứt thì các nhà mạng teo đồng loạt ?

ttvn92

trong 1 năm mà đứt cáp phải đến chục lần ý nhỉ.mỗi lần thế lại bỏ túi được vài chục tỉ đồng của dân rồi

chauint

Active Member
Ðề: Re: Đặc điểm Internet Việt Nam: Liên hoàn đứt cáp

mình muốn hỏi tất cả các nhà mạng chung 1 cáp quốc tế à, tức là cáp đứt thì các nhà mạng teo đồng loạt ?

hình như là chung cáp ra quốc tế mà sao vnn thì chậm mà vit teo thì lại bình thường ~X(

quanbhvn

Active Member

Chủ thớt nói không phải là không đúng, nhưng mình nghĩ nên viết theo lối văn phong nào đó cho phù hợp thôi, không nên viết những câu phủi phui như là "...vì là Việt Nam mà...". Mình không nhầm lẫn tai hại như bạn nghĩ, vì mình biết chủ thớt không có ý gì cả, nhưng lời viết vô tình đã làm hướng suy nghĩ của người đọc khác đi. Nên thẳng thắng nhìn vào vấn đề để giải quyết thì tốt hơn. Thế nên mình mới nói là truy trách nhiệm cụ thể cho tập thể cá nhân có trách nhiệm.

Mình nghĩ diễn đàn của chúng ta là một diễn đàn rất mạnh, rất nhiều người truy cập vào đây (chỉ cần gõ "hd" vào google là ra ngay rum mình rồi) với nhiều tầng lớp lứa tuổi khác nhau, mọi lời nói chữ viết trên diễn đàn cũng là rất trọng lượng, hơn nữa lại là bài viết của những người có vị trí trên Forum trên trang bìa, nên mình nghĩ là phải cẩn thận và tích cực hơn.
Yêu nước từ những điều nhỏ nhất, tích lũy dần qua năm tháng, chứ nói gở mồm lỡ có chiến tranh xảy ra, bom rơi đạn lạc rồi mới yêu nước sợ không đủ sức.
Không biết mình có làm cho các bạn bực mình không, nhưng dù sao đó cũng là ý kiến riêng của mình.
Xin các bạn hãy hạ nhiệt một chút: Khát Vọng Tuổi Trẻ - Tốp ca nam nữ | Tải, lyrics, nhạc chờ bài hát, upload bởi mp3lover

Nói chung là tôi thấy bác khá khác biệt với mọi người và tôi chán các comment của bác.

seawind

Member

Lương công nhân của VN: Ổn định & bền vững, mặc cho các mặt hàng "chiến lược" điện, nước, xăng dầu, sắt thép xi-măng... có lên mấy cũng kệ... X_X

Nếu chưa muốn vào đảng nào hết thì có thể SƯỚNG và TỰ SƯỚNG mà bạn... =D>

Sao bạn lại chán ghét cách đất nước chúng ta phát triển ? Đất nước phát triển như thế nào là do con người điều hành nó mà... nếu chán ghét cách điều hành đất nước của ai đó thì lần sau bạn đừng nên bầu chọn cho họ quyền điều hành đất nước, tự mình ứng cử hoặc ko chọn ai hết cũng được mà ! [-(

Câu trích dẫn của bạn hình như được dịch ra tiếng Anh như vầy thì phải: "... my fellow Americans: ask not what your country can do for you--ask what you can do for your country. My fellow citizens of the world: ask not what America will do for you, but what together we can do for the freedom of man."

nghe như cứ như là bác ấy đang ứng cử Tổng thống Huê Kỳ đó nhỉ ? :x
Dậy đi bác ơi :!!

hongnghean

tôi nghĩ người việt nam cần mạnh dạn hơn, bỏ tiên ra thuê dịch vụ mà cam chịu....thì mình càng thiệt thòi hơn... lỗi nhiều cũng là do người sử dụng....giả sử chúng ta tẩy chay hay làm căng thăng...thì họ sẽ khác với mình như bây giờ

chonmua

Theo một thông tin không chính thức là do bọn tàu khựa gứa tay nó cắt. Chứ biển rộng thế mà lần nào ngư dân của thả trúng dây cáp là sao ?

michealhn

Member

Đứt cáp thế này nghi tụi tàu khựa lắm. Cộng đồng mạng của mình chửi nó khí thế quá, mà chửi đúng nên chắc nó cắt trả thù.

Đây đúng là vấn đề bức xúc của tui nè. Nhiều khi công việc cần tới mạng mà không làm đc bực bội vô cùng, trong khi nhà xài cáp quang.

badboy252508

Mong là hết đứt để người Việt dùng hàng Việt , đừng có ném tiền cho nước ngoài nữa

Bên trên