Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong căn phòng nhỏ của ngôi nhà nhỏ.

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Fe quá anh ơi , nghe kéo dây đàn , nổi hết da gà rồi nè anh :)
Thanks anh nhé

thangvc

Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Dây dẹp dẹp là Va..ha..la hay au...din hả bác nghĩa? Ăn chơi ác thiệt,chúc mừng bác :(

gengo44

Member

Bác nghĩa ở bang cali nhưng khu nào thế . có dịp qua cũng muốn ghé qua nhà bác chơi nếu được

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Gởi em trai và các ACE bài Stereo xưa như trái đất, (chắc già bằng tuổi của em :(( ) nghe cho vui. Thanks all

[video=youtube;rljUfQOY_jw]http://www.youtube.com/watch?v=rljUfQOY_jw[/video]

Bùn quá anh ơi, hỏng biết khi nào CW em mới hot được thế này. Kaka. Nghe qua u tu bi mà nổi hết da gà. Cám ơn anh chia sẽ.

khactuyen

Banned
Bác Nghĩa chia sẻ chút cảm nhận giữa sub Jl F112 và F113 đê? em đang phân vân giữa 2 thằng này và Velodyne DD15-18?
Mong tin bác.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Bác Nghĩa chia sẻ chút cảm nhận giữa sub Jl F112 và F113 đê? em đang phân vân giữa 2 thằng này và Velodyne DD15-18?
Mong tin bác.

Em rất dở về nhận xét phần về văn chương em cũng dở nữa. Em thì rất hài lòng với hai em JL subs này nói chung nghe nhạc hay xem phim đều hay so với sở thích của em. Muốn bass sâu, trầm cở nào thi hai em no cũng đạt được. Em thấy mấy thằng Mỹ cao thủ đều thích chơi JL subs cho HT nên em cũng bắt chước :">

shade

khủng hoảng quá bác ơi =D>

nhìn thôi đã phê rồi, nghe thì ko biết còn thế nào nữa

thangvc

Member
Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Em rất dở về nhận xét phần về văn chương em cũng dở nữa. Em thì rất hài lòng với hai em JL subs này nói chung nghe nhạc hay xem phim đều hay so với sở thích của em. Muốn bass sâu, trầm cở nào thi hai em no cũng đạt được. Em thấy mấy thằng Mỹ cao thủ đều thích chơi JL subs cho HT nên em cũng bắt chước :">

Vẫn online: giờ này còn thừc hay là Bác sậy sớm vậy? Giờ Cali bây giờ khuya lắm rùi :)

Gởi em trai và các ACE bài Stereo xưa như trái đất, (chắc già bằng tuổi của em :(( ) nghe cho vui. Thanks all

[video=youtube;rljUfQOY_jw]http://www.youtube.com/watch?v=rljUfQOY_jw[/video]

Hi-end quả nhiên là đẳng cấp hi-end mới nghe online thôi mà cũng sởn hết cả da lên rồi nếu may mắn nghe ngoài đời chắc là quên cả đường đi lối về luôn quá :), nhiều khi anh cũng muốn bay qua chỗ em để nghe ké nhưng sợ là nghe xong về nghe lại dàn máy cùi bắp của mình kg vô lúc đó chắc là phải " bán vợ , đợ con " để theo em quá , ý mà quên vụ này anh chưa bị dính vô nên cũng kg đến nỗi như vậy :p, cho nên các cao thủ trên này hay khuyên là đừng bao giờ đi nghe ké dàn máy của hàng xóm , mà hãy tự thoả mãn với những gì mình đang có \m/

NghiaBienHoa

Well-Known Member

dàn xem phim toàn loa B&W quá dữ luôn
Thanks bác ghé qua. Em dùng cùng một thương hiệu loa cho chất âm giống nhau.
Bác nói chi tiết thêm về em Processor: Anthem D2v này dc không, rổ giá như nào :D nhìn mê quá. Tổng thiệt hại cho bộ này là bao nhiêu thế bác? :))
Con này giá list khoảng 9k$, giá hàng lướt khoảng 5.2-5.5k$ bác nhé, hiện nay mới có thêm D2V 3D.
Về chất âm mời bác Nghĩa đánh giá.

Em cám ơn hai bác ghé qua. Bác khactuyen quả thiệt là một cao thủ, rành về audio. Em Anthem D2v này thì em rất thích em nó, theo tai của em thì nó chỉ huy cho stereo và HT đều đạt tiêu chuẩn của em. Nó sẻ là người ra đi cuối cùng trong bộ dàn của em nếu sau này em vẫn còn tưng tưng :(( Em cho Oppo-95 xử lý về vụ 3D và chỉ cho em D2v hoạt động chính cho audio thôi.

thế này thì chỉ mún nằm nhà mà xem & nghe thôi

Thanks bác ghé chơi. Chúc bác luôn vui.

khactuyen

Banned
Bác Nghĩa thấy chênh lệch về giá giữa 2 em F112 và F113 có đáng ko ạ? Mong bác cho vài lời nhận xét, so sánh 2 con này bác đang dùng, thanks bác.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Bác nghĩa ở bang cali nhưng khu nào thế . có dịp qua cũng muốn ghé qua nhà bác chơi nếu được
Chào bác. Em ở TP San Jose đó bác. Nếu bác qua đây thì ghé nhà em chơi, ae mình giao lưu nghe vài bản nhạc, vài lon bia cho vui nếu bác có nhiều thời gian. Khi nào bác qua PM cho em nhé, em sẻ gời bác số DT của em để tiện liên lạc. G'day bác.
Bác Nghĩa thấy chênh lệch về giá giữa 2 em F112 và F113 có đáng ko ạ? Mong bác cho vài lời nhận xét, so sánh 2 con này bác đang dùng, thanks bác.

Em dùng hai con này một lúc, dual subs nên cũng chưa có cơ hôi so sánh. Phòng em cũng nhỏ nên hai em nay chưa phát huy hết khả năng của nó. Em thì thích kích thước, trọng lượng và dáng vẻ của em JL112 hơn vì vừa vặn và dể di chuyễn hơn JL113, JL113 nặng bà cố và nhìn thô hơn. Em nghĩ nếu phòng của bác hông thật lả rộng thì JL112s chắc sẻ làm bác hài lòng. Chúc bác vui.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

thế này thì chỉ mún nằm nhà mà xem & nghe thôi

Thanks bác ghé qua. Em cũng giống bác cuối tuần em cho gấu đi shopping, chỉ nằm nhà xem và nghe. Chúc bác vui.

A làm em tò mò cho qua phút 2:40 mà ông là ai vậy a ?

Ai biết 8-} Anh thấy ổng đang hưỡng thụ âm nhạc nên nói cho vui thôi. Kaka bảo đảm em nhà bác ấy chắc cũng có bộ dàn rất khủng. :D

chắc là ông Trúc Hồ, nếu ko đúng là ông Nam Lộc hay cho mình đoán thên lần cuối : Việt Dzũng

Chật lất hết! Ba ông kia sao đẹp giai bằng "sư phụ" của em :)) j/k

CuQuang9x

Active Member

Pow Emotiva này đánh B&W khá hay, rẻ mà chất lượng vẫn cao :) cặp XPA1 này ăn đứt em Rotel 1090 mà tiền thì ngang nhau, lại còn dc chơi monoblock :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Cuối tuần em up lên một bài hát vui nhộn cho vui. Bài này em thích từ nhỏ và em rất thích cái câu cuối cùng, thích luôn cái nét đẹp của cô ca sỉ Cát Linh này ;))
Mời các ACE xem cho vui. Nhạc qua Oppo TrueHD 5.2. Thanks all \m/

[video=youtube;aB0Lh99Fsrc]http://www.youtube.com/watch?v=aB0Lh99Fsrc[/video]

Bên trên