Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong căn phòng nhỏ của ngôi nhà nhỏ.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

nhìn thèm nhỏ dãi
Thanks bác ghé qua. Chúc bác vui.
Dây dẹp dẹp là Va..ha..la hay au...din hả bác nghĩa? Ăn chơi ác thiệt,chúc mừng bác :(
Thanks bác Thắng. Dàn em đâu xứng với mấy dây đó. Em cứ tưng tưng thế này nợ đòi thì chết [-O<

khủng hoảng quá bác ơi =D>

nhìn thôi đã phê rồi, nghe thì ko biết còn thế nào nữa

Cám ơn bác, bác quá khen. Dàn nghe cũng tạm ổn thôi bác. Chúc bác vui.

Vẫn online: giờ này còn thừc hay là Bác sậy sớm vậy? Giờ Cali bây giờ khuya lắm rùi :)

Em khác bác Thắng chổ này là em thức khuya lắm, nhưng dậy cũng sớm nữa. Cuối tuần ngủ bù vậy. Em già rồi mà còn ham vui ;))

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Hi-end quả nhiên là đẳng cấp hi-end mới nghe online thôi mà cũng sởn hết cả da lên rồi nếu may mắn nghe ngoài đời chắc là quên cả đường đi lối về luôn quá :), nhiều khi anh cũng muốn bay qua chỗ em để nghe ké nhưng sợ là nghe xong về nghe lại dàn máy cùi bắp của mình kg vô lúc đó chắc là phải " bán vợ , đợ con " để theo em quá , ý mà quên vụ này anh chưa bị dính vô nên cũng kg đến nỗi như vậy :p, cho nên các cao thủ trên này hay khuyên là đừng bao giờ đi nghe ké dàn máy của hàng xóm , mà hãy tự thoả mãn với những gì mình đang có \m/

Anh trai quá khen! Dàn của em cũng tạm ỗn thôi chứ cũng hông được hi-end đâu. Mấy em POW của em đang sài cũng là dạng bình dân thôi, cao thủ thì hông thích dùng. Mấy món khác thì em cũng chấm múc từ từ mới có. Dàn của em hầu hết cũng từ hàng On Sale với hàng Discontinued mà có, hàng giảm giá khủng 35 - 75% off :(
Khi nào vui anh trai bay qua bên em chơi, anh em cụng chai cho vui, rồi cùng đi "cafe Lú" :D

thangvc

Member
Ðề: Re: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Anh trai quá khen! Dàn của em cũng tạm ỗn thôi chứ cũng hông được hi-end đâu. Mấy em POW của em đang sài cũng là dạng bình dân thôi, cao thủ thì hông thích dùng. Mấy món khác thì em cũng chấm múc từ từ mới có. Dàn của em hầu hết cũng từ hàng On Sale với hàng Discontinued mà có, hàng giảm giá khủng 35 - 75% off :(
Khi nào vui anh trai bay qua bên em chơi, anh em cụng chai cho vui, rồi cùng đi "cafe Lú" :D
Vậy bác lên kế hoạch nâng cấp pow đi là vừa :)
802D E đi nghe thấy hay nhất theo thứ tự:
- Krell
- Classe
- Pas Lab X 160

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Pow Emotiva này đánh B&W khá hay, rẻ mà chất lượng vẫn cao :) cặp XPA1 này ăn đứt em Rotel 1090 mà tiền thì ngang nhau, lại còn dc chơi monoblock :D

Thanks bác. Em thỉ chưa được thử Rotel 1090 trên dàn của em nhưng mà giống như bác nói XPA-1 có ưu điểm hơn ví là monoblock và cs cũng hơn 500wpc v.s 380wpc.

leepham

Well-Known Member

:(( nhắc tới Lú e buồn lắm đó a Nghĩa :( di Mỹ mà ko có dịp ghé quá để.....luúuuuuuuuuu

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Em lại ham rẻ, khoái mua hàng on sale khủng nên nghe hàng Nordost bán rẻ em múc hồi tháng trước để nâng cấp dây loa và dây kết nối cho bộ dàn hy vọng đạt được mục tiêu của mình, tạm kết thúc con đường đau khổ này nơi đây :)
Vài hình ảnh gời các ACE xem cho vui, em cũng có update ở trang đầu. Thanks all \m/ and Have a great weekend! :-h

2,5 meter Nordost TYR bi-wire speaker cables cho L&R Fronts

1 meter & 2 meters Nordost TYR XLR từ CDP to Anthem D2v and Anthem D2v to XPA-1s

Nordost TYR RCA 0.6 meter từ Oppo BDP-95 to Anthem D2v (cho coi nhạc 2 ch stereo music videos)

2 x 1 meter Nordost FREY XLR từ Anthem D2v to 2 x XPA-2s (Center & Rears)

H 9999

Active Member

ngon đấy bác ! hôm nào em cũng phải nâng cấp cải thiện ít dây nhà em mới đc chứ giờ nhìn mặt trước thì gọn nhưng mà mặt sau...phía sau tủ thì nói thật với bác còn hơn cả màng nhện ! mấy chục loại dây mấy chục sợi cứ gọi là tổ chim tổ quạ đằng sau ! nhiều dây dài em cũng cuộn tròn tống vào sau tủ ! bác tính xem : 13 đường dây loa + khoảng 20 dây nối các thiết bị với nhau .... chơi như của bác là ngon quá rồi !
vì bộ dàn của em vẫn cùi mía quá nên cũng chưa múc ngay hết dây ngon đc ! vẫn dùng cóp nhặt nói chung thì cũng ok standard .. nhưng thửa như của bác thì mới sướng ! rọ mà đắt hơn mèo thì cũng phí ! k chờ hôm nào SALE thì em múc ihihhihi !

leepham

Well-Known Member

phê đừng hỏi :(....................a Nghĩa giúp e cái vụ viết mail đi nè :D e đọc thì hiểu nhưng viết thì cùn quá :(

ocean2011

Member

Nhìn bộ âm nhạc của Bác và bộ phụ kiện đi cùng e tý ngất ngồi nhìn mãi không thấy mỏi mắt.Chỉ có một từ TUYỆT

Nhìn bộ âm nhạc của Bác và bộ phụ kiện đi cùng e tý ngất ngồi nhìn mãi không thấy mỏi mắt.Chỉ có một từ TUYỆT
em thì ngất đi rồi tỉnh lại và lại ngất thêm lần nữa :p:D

:(( nhắc tới Lú e buồn lắm đó a Nghĩa :( di Mỹ mà ko có dịp ghé quá để.....luúuuuuuuuuu
he he , chú LeePham có dịp qua bên Cali mà kg đi thử là quả là một sự mất mát quá lớn , nếu có cơ hội lần sau nên đi thử một lần cho biết , anh cũng thèm lắm mà chưa có dịp thưởng thức đây , nghe chú Nghĩa quảng cáo dữ lắm anh cũng thèm muốn đi thử một lần cho biết mà dạo này bận quá chưa qua thăm chú Nghĩa và đi thử được :(

leepham

Well-Known Member

he he , chú LeePham có dịp qua bên Cali mà kg đi thử là quả là một sự mất mát quá lớn , nếu có cơ hội lần sau nên đi thử một lần cho biết , anh cũng thèm lắm mà chưa có dịp thưởng thức đây , nghe chú Nghĩa quảng cáo dữ lắm anh cũng thèm muốn đi thử một lần cho biết mà dạo này bận quá chưa qua thăm chú Nghĩa và đi thử được :(

Hic e đi tour mà a , sợ lú quá tịt luôn đường về chết e luôn àh :D Nhưng lần thứ 2 đc qua Mỹ chắc e cũng cố để tịt luôn vậy kakaka
PS : Cái bệnh mất ngủ e lại tái phát rồi , bác nào có thuốc trị ko :( tối giờ e làm 3 bộ phim lẻ rồi , mắt vẫn sáng trưng e pó tay

ông bà ta có câu " được chết dưới cành hoa mẫu đơn , làm ma cũng phong lưu " lú quá rồi tịt luôn thì có chú Nghĩa take care cho em mà , đừng lo :)>-
anh cũng bị bịnh mất ngủ , thỉnh thoảng cứ phải uống thuốc ngủ thì mới ngủ được một chút , chán thiệt .

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Vậy bác lên kế hoạch nâng cấp pow đi là vừa :)
802D E đi nghe thấy hay nhất theo thứ tự:
- Krell
- Classe
- Pas Lab X 160
Thanks bác Thắng. Mấy em đó em với hông tới. Em có dùng qua MAC và BAT, giờ xuống cấp đến Emotiva XPA-1 thì em thấy cũng vừa tai và gu nghe nhạc của em nên rất hài lòng với hai em nó, giá thành cũng dể chịu.
Em mới lên một kế hoạch mới, nếu có khó khăn chắc phải thanh lý bớt để kiếm thêm chút lúa. Mong là sẻ hông cần thiết nếu gặp mai mắn. Haizzz mọi sự tùy duyên vậy [-O<

Anh quãng cáo vậy vì bên này chỉ có cái nảy là đặt sắc thế thôi! lần sau cho anh thêm thời gian nhất định sẻ dẫn em đi... ah mà em ở SG nhiều cái phê hơn rũi a dẫn em vô cafe Lú mà em hông lú anh bị lú thế mới ghê. Buồn...

leepham

Well-Known Member

ông bà ta có câu " được chết dưới cành hoa mẫu đơn , làm ma cũng phong lưu " lú quá rồi tịt luôn thì có chú Nghĩa take care cho em mà , đừng lo :)>-
anh cũng bị bịnh mất ngủ , thỉnh thoảng cứ phải uống thuốc ngủ thì mới ngủ được một chút , chán thiệt .

Lần trước e tính nhầm ngày về nên a Nghĩa ko kịp thu xếp để ae đi Lú :D Chứ ko chắc 2 ae cũng du hí rồi a kaka . Thôi kệ , năm sau có dịp e sang Mỹ thêm chuyến nữa 3 ae mình tái ngộ luôn thể a nhé hehe

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Hai bài hát này rất ấn tượng, em up lên thư giãn đầu tuần. Mời các ACE nghe cho vui.
Nhạc Stereo từ CDP Marantz. Thanks all \m/

[video=youtube;qbPMDYbTaXk]http://www.youtube.com/watch?v=qbPMDYbTaXk[/video]

[video=youtube;NW7bU1uO82I]http://www.youtube.com/watch?v=NW7bU1uO82I[/video]

thuhyco4

Member

Bác Nghĩa ở mỹ mà không thấy bác nghe nhạc thúy nga. mình thấy thúy nga chất lượng hình ảnh và âm thanh và đầu tư cho sân khấu biểu diễn hơn asia.

leepham

Well-Known Member

Bác Nghĩa ở mỹ mà không thấy bác nghe nhạc thúy nga. mình thấy thúy nga chất lượng hình ảnh và âm thanh và đầu tư cho sân khấu biểu diễn hơn asia.
Mỗi người 1 sở thích mà bác , bác đánh giá TN cao hơn Asia nhưng có người sẽ nghĩ ngược lại....

Bên trên