Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong căn phòng nhỏ của ngôi nhà nhỏ.

Bài hát rất hay, nó càng hay hơn khi được thưởng thức qua bộ dàn của bác. Thanks bác đã chia sẻ. Have a great weekend!

badboybeo

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

em thử vài dây rồi bác ạ, thay mấy quả audio quest forest vẫn không ăn thua nên h pó rồi
nói ra hơi ngại, đây là quả dàn của anh zai em, phòng em đang làm lại cái cách âm, không hàng xóm kêu ca quá, hôm nào xong nhất định show để các bác gạch đá giúp em
thankx

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Đam mê, chịu chơi HD nên chơi chịu. Dàn HD-HT 3D trong chung cư nho nhỏ. (HD-Biên Hòa)

Bác Nghĩa ở mỹ mà không thấy bác nghe nhạc thúy nga. mình thấy thúy nga chất lượng hình ảnh và âm thanh và đầu tư cho sân khấu biểu diễn hơn asia.

Thanks bác, gu em thì thích Asia từ nhỏ khi nghe được mấy bài liên khúc Tình Yêu. Thúy Nga thì em cũng có xem và nhiều bài cũng hay, nhưng bữa em quay một clip của TN chia sẻ với các ACE cho vui, ai dè bị TN tố em với youtube về bản quyền cho nên em hông chơi clips TN nữa. Chúc bác vui.

cực ghiền nhưngc đò hitech bằng gỗ^^

Thanks bác ghé chơi. Đồ gỗ của em cũng sắp thành đồ cổ rồi. :">

NghiaBienHoa

Well-Known Member

@ bác Nghĩa: lâu ngày e vào thấy bác nâng cấp quá dữ,chúc mừng bác. Riêng dây loa e k khoái nhưng có lẻ hợp với bác. E đã từng thử dây Nordost Vahalla rồi mà thấy chưa ăn thua có lẻ 804s có 2 loa bass kích thước nhỏ hơn 802D nên e nghe đánh tiếng bass ngang tai,kéo đuôi, rần rần khi có những bản nhạc xuống sâu hơn 80 Hz. Nếu có cơ hội bác thử Transparent Musicwave Ultra MM2 hoặc Reference MM2 (giá e này chỉ bằng 2/3 Nordost Vahalla) tiếng e này thì đều 3 dải, bass sâu hơn,nghe tình cảm nhiều hơn và cực matching với B&W! Dây tín hiệu thì quá good, nhưng e Tara Lab the 0.5 hix thần sầu luôn. Chỉ chơi dây loa Trasnparent chứ đừng thử dây tín hiệu nghe bác,vì dây tín hiệu hãng này hợp với đồ tube nhiều hơn!
Bác chơi dây là 1 phạm trù khác,ít tốn hơn thiết bị nhưng đau đầu hơn! Chúc bác sáng suốt để ít đau lưng hơn :)

Thanks bác Thắng khen và chỉ điểm. Em cũng hay thấy tiền bối dùng dây loa Transparent với B&W lắm, nhưng chưa đủ điều kiện để trải nghiệm em nó thử. Dây loa Nordost Tyr em thấy nó On Sale nên múc về ai dè nghe cũng hơp tai em lắm, đều nghe đủ cà ba đãi, âm chưỡng âm hình cũng biểu hiện khá tốt, âm trầm cùa bass cũng vậy, nói chung đặt tiêu chuẩn cho tai trâu của em. Dòng B&W theo em cảm nhận đánh ampli thương hiệu nào cũng vây, thì phải chơi MAX POWER em thì nó mới phát huy hết.
Em đang có dự án mới, nếu được chắc đau lưng ít nhất 30 năm nữa lận :">

minhtuantkh

Cố gắng kiềm chế đi qua không liếc mắt vô, nhưng không chịu được. Ngắm lại cho đã con mắt rồi lau miệng đi ra.
Thay dây mới thì cho xin cái giá rẻ ve chai của dây cũ đi bác chủ ơi!

lehuytrinh

Well-Known Member

Em sợ các Bác quá toàn hàng khủng

Hàng khủng đây,trông bộ dàn của bác thèm quá trời luôn

duongaudax

Member
Ðề: ***Nguyên một gốc nhà...Dàn HT-HD 3D tổng hợp cho gia đình

Bộ B&W của bác khủng thật. nếu bác có căn phòng nghe chuẩn hơn thì sẽ phát huy hết phẩm chất của em nó

Poplove

Re: ***Nguyên một gốc nhà...Dàn HT-HD 3D tổng hợp cho gia đình

Được nhiều sự nhiệt tình giúp đỡ và đóng góp ý kiến của các anh chị em (ace) ở HD VietNam và HD Biên Hòa trong phần chủ đề "HD - HT trong căn nhà chung cư nho nhỏ của em. Thành viên của HD Biên Hòa" link:
http://www.hdvietnam.com/diendan/63...ho-nho-cua-em-thanh-vien-cua-hd-bien-hoa.html
Hôm nay em xin giới thiệu dàn coi phim 3D "nối tiếp" trong căn nhà nho nhỏ của chúng em. Mong các ace xem và đóng góp ý kiến.

System list:

TV: 60" Samsung UN60D7000 3D LED HDTV
Processor: Anthem D2v
Amplifiers: Emotiva XPA-1 x 2 (Fronts), XPA-2 x 2 (Center and Rears)
Source: Oppo BDP-95. CDP marantz sa-7s1
Remote: Harmony One
Power Conditioning: Monster Signature HTPS 7000 & HTPS 7000MKII
Speakers: B&W 802D (Fronts), HTM2D (Center), N804 (Rears)
Subs: JL Audio Fathom JL112 and JL113
Cables: 2 x 1 meter AudioQuest Coffee HDMI, 2 x Emotiva X-Series 4 meters power cables (JL subs), 7 x 2 meters GlowPower Jolt, 2,5 meters pair Monster 2.2S speaker cables (Center Speaker Bi-amp), Nordost 1 meter & 2 meters TYR XLR (CDP and L&R Fronts) 2 x 1 meter FREY XLR (Center & Rears), 2,5 meter pair Nordost TYR Speaker Cables - Bi-wire (L&R Fronts)
.​

Bộ dàn của em hôm tháng 1/2012 trước khi thay thảm.

Vả đây là bộ dàn hiện tại từ tháng 9/2012 đến nay

Kệ thiết bị:

Oppo BDP-95 và Anthem D2v

CDP marantz sa-7s1

Emotiva XPA-1

Em gởi thêm một vài hình ảnh và link về bộ chỉ huy cho dàn HT này, nhờ em nó mà bộ dàn của chúng em nghe nhạc hai kênh stereo, coi nhạc hay phim 5.2 hoặc DTS-MA đều hay cho tai trâu của em.

D2v - Welcome to the New Official Anthem® Audio Video Website.

Stereo Design Anthem Statement D2v Processor in HD 2011 - YouTube

2 X AudioQuest Carbon USB dùng với Ext HDDs

2 x AudioQuest Coffee HDMI 1 meter (Oppo BDP-95 to Anthem D2v & Oppo BDP-95 to TV)

2,5 meter Nordost TYR bi-wire speaker cables cho L&R Fronts

1 meter & 2 meters Nordost TYR XLR từ CDP to Anthem D2v and Anthem D2v to XPA-1s

Nordost TYR RCA 0.6 meter từ Oppo BDP-95 to Anthem D2v (cho coi nhạc 2 ch stereo music videos)

2 x 1 meter Nordost FREY XLR từ Anthem D2v to 2 x XPA-2s (Center & Rears)

Xin mời các ACE vô xem vài đoạn video clips cho vui:

Nhạc Stereo 2CH

[video=youtube;rljUfQOY_jw]http://www.youtube.com/watch?v=rljUfQOY_jw[/video]

Hai bài hát này rất đặc biệt, em rất thích:

[video=youtube;qbPMDYbTaXk]http://www.youtube.com/watch?v=qbPMDYbTaXk[/video]

[video=youtube;NW7bU1uO82I]http://www.youtube.com/watch?v=NW7bU1uO82I[/video]

Xem nhạc AC3 5.2

Em rất thích cái câu cuối cùng của bài hát này, cô ca sĩ Cát Linh này dể thương quá

[video=youtube;aB0Lh99Fsrc]http://www.youtube.com/watch?v=aB0Lh99Fsrc[/video]

Bài Tango làm run ring nhà em :-??

[video=youtube;c0HsXvyeyuI]http://www.youtube.com/watch?v=c0HsXvyeyuI[/video]

3 Bài liên khúc em thích từ nhỏ đến giờ

[video=youtube;cIu_vHH8n60]http://www.youtube.com/watch?v=cIu_vHH8n60[/video]

[video=youtube;8zXhACUeing]http://www.youtube.com/watch?v=8zXhACUeing[/video]

[video=youtube;o6MkU7BKfDQ]http://www.youtube.com/watch?v=o6MkU7BKfDQ[/video]

Em rất chân thành cám ơn các ACE đã ghé thăm topic này. Have A Great Day! :-h[/QUOTE]

Chẹp chẹp. Đẹp và khủng quá!

ducanh900

Member

Nhìn bộ của bác mà mê quá

leepham

Well-Known Member

Hic bác poplove quote cả bài của bác Nghĩa , con laptop e cùi kéo lên kéo xuống giựt tung màn hình :( hi vọng bác edit lại bài .
@a Nghĩa : a lên dây Nordost vậy còn mấy cái dây loa Monster cũ thanh lý chưa a kaka . E thấy bác Minhjp mới nâng cấp cặp dây loa là của a để lại hả

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Hic bác poplove quote cả bài của bác Nghĩa , con laptop e cùi kéo lên kéo xuống giựt tung màn hình :( hi vọng bác edit lại bài .
@a Nghĩa : a lên dây Nordost vậy còn mấy cái dây loa Monster cũ thanh lý chưa a kaka . E thấy bác Minhjp mới nâng cấp cặp dây loa là của a để lại hả

Một bộ thanh lý cho Minhjp, môt bộ bán eBay, còn một bộ anh đang dùng cho em Center. Em đang kiếm dây loa á ? Em đang sài dây nào ?

Thanks bác Thắng khen và chỉ điểm. Em cũng hay thấy tiền bối dùng dây loa Transparent với B&W lắm, nhưng chưa đủ điều kiện để trải nghiệm em nó thử. Dây loa Nordost Tyr em thấy nó On Sale nên múc về ai dè nghe cũng hơp tai em lắm, đều nghe đủ cà ba đãi, âm chưỡng âm hình cũng biểu hiện khá tốt, âm trầm cùa bass cũng vậy, nói chung đặt tiêu chuẩn cho tai trâu của em. Dòng B&W theo em cảm nhận đánh ampli thương hiệu nào cũng vây, thì phải chơi MAX POWER em thì nó mới phát huy hết.
Em đang có dự án mới, nếu được chắc đau lưng ít nhất 30 năm nữa lận :">

Chúc mừng em có dự án mới( anh đoán kg lầm lần này định đổi nhà mới hả em ? ) $-) nhớ dành riêng một phòng để làm phòng nghe nhạc và coi phim nha , làm thật hoành tá tràng vaò để anh có cơ hội được mở mang tầm mắt và mơ ước :)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng em có dự án mới( anh đoán kg lầm lần này định đổi nhà mới hả em ? ) $-) nhớ dành riêng một phòng để làm phòng nghe nhạc và coi phim nha , làm thật hoành tá tràng vaò để anh có cơ hội được mở mang tầm mắt và mơ ước :)

Anh trai công nhân tài trí ghê, đoán trung y póc hà. Nhưng mà chỉ là dư tính thôi anh trai, nhà bên em đang lên giá, em thì lại chưa đủ điều kiện. Căn nhà em đang ở đang bị "under water" nữa cho nên chắc cũng khoảng thời gian nữa.
Nhà cữa bên này mà muốn có phòng riêng nghe nhạc chắc phải bạc triệu trở lên, em với hông tới anh trai ơi!
Bửa giờ bên anh có bị ảnh hưỡng bảo Sandy hông? Mọi sự bình an hả anh trai? [-O<

hì hì , nghe em nói dự án 30 năm là anh đoán ra liền vì đó là ước mơ của mọi người sống bên này mà em , anh còn nhớ hồi mới qua có anh bạn nói với anh là qua đây cuộc đời của mày có 2 mục tiêu là , 3 năm cho cái xe và 30 năm cho căn nhà xong là hết cuộc đời mày luôn , bây giờ ngẫm nghĩ lại lời anh bạn đó của anh nói quá đúng luôn :)
oh, nhà em bị "under water" hả vậy thì hơi nguy đó nha , chắc là ảnh hưởng đợt bão vừa rồi hả em ? bên anh may mắn kg nằm trong đường đi của cơn bão nên cũng kg bị gì , anh vừa đọc báo thấy New York bị bão kinh khủng quá , chắc bên em cũng bị nặng lắm hả ?
ý mà anh thấy là do ảnh hưởng kinh tế toàn cầu nên giá nhà đang giảm nhiều lắm mà , sao bên em lại lên kỳ vậy ta .

da vinci

Active Member

Anh cho em hỏi chút thông tin. Oppo 95 chơi 3D Bluray ISO tốt không vậy anh. Có load được phụ đề srt không vậy. Đang kiếm 1 con chơi 3D Bluray ngon mà C400 lâu ra quá.

leepham

Well-Known Member

Một bộ thanh lý cho Minhjp, môt bộ bán eBay, còn một bộ anh đang dùng cho em Center. Em đang kiếm dây loa á ? Em đang sài dây nào ?
Hic biết a bán e lấy luôn cặp trên ebay rồi , giá thanh lý bao nhiêu vậy a ? E đang kiếm dây loa kiểm soát dãy trầm tốt tí . Em đang dùng cặp Media Link cùi thui thấy dẫy trầm còn nặng và rền quá .
Anh cho em hỏi chút thông tin. Oppo 95 chơi 3D Bluray ISO tốt không vậy anh. Có load được phụ đề srt không vậy. Đang kiếm 1 con chơi 3D Bluray ngon mà C400 lâu ra quá.
Oppo 95 fw cũ thì chơi bluray ISO tốt , còn phụ đề thì phải remux rồi . Bác đợi C400 hay A400 ? A400 e nghe nói sắp về rồi mà , lúc trước cũng định đợi e này nhưng giờ làm con oppo 103 luôn rồi :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Hic biết a bán e lấy luôn cặp trên ebay rồi , giá thanh lý bao nhiêu vậy a ? E đang kiếm dây loa kiểm soát dãy trầm tốt tí . Em đang dùng cặp Media Link cùi thui thấy dẫy trầm còn nặng và rền quá .

Được 2 tờ em trai, sau khi trừ chi phí :((
Em đang kiếm dây đãy trấm thì bửa anh có kẹp nách cho mod Tuanaiai giờ bác ấy đang thanh lý 10.5 chai kìa em, MIT AVT 2, đã có test với loa JBL nghe phê lắm. Em PM bác ấy về test thử, kaka

Chỉnh sửa lần cuối:

NghiaBienHoa

Well-Known Member

lâu lâu ghé thăm bác chủ :D
Cám ơn bác, rảnh rổi em cũng ghé qua bên bác cho vui :">
Tổng bộ này của bác giá bao nhiêu vậy?

Em mức từ từ, nhà bank muốn nhừ nên hông nhớ được. Thanks bác ghé chơi.

Hjx Bro Nghĩa ơi dàn bác nhìn phê quá , đợt nào đó mình ra Biên Hòa bạn có mạo mụi cho mình thẩm âm dàn này được không bác .

nhà em bên Cali Bro ơi, bác có đi công tác hay du lịch alo ghé em chơi cho vui. Thanks Bro

@@! Chưa bao giờ được sờ những bộ như thế này. Bác bán vé cho em qua nghe vài bài với. Hix hix...

Bác quá khen, VN giờ nhiều bộ khủng bà cố, dàn của em giờ lổi thời, cũ rồi.
Khi nào bác có đi công tác hay du lịch alo ghé em chơi cho vui, hông cần vé, có AE ghé chơi là vui rồi :">

Bên trên