Dàn HD thư giản cuối tuần

bmw252

Ðề: Dàn HD thư giản cuối tuần

E thấy cái audyssey set up của Denon rất hay và chuẩn đấy chứ. Bác set up tự động. Trong phần MultiEQ thì chọn audyssey, phần dyn EQ để max xem sao? (E thấy cái hay nhất của phần set up tự động là nó tự chỉnh EQ của từng loa nghe rất hài hòa) Ah. mà khi set up bác chú ý để micro ít nhất ở 3-4 vị trí ngồi nghe nhé.

Bác để tất cả các kênh bằng nhau thì hiệu ứng không chuẩn rồi.

thangvc

Member

E thấy cái audyssey set up của Denon rất hay và chuẩn đấy chứ. Bác set up tự động. Trong phần MultiEQ thì chọn audyssey, phần dyn EQ để max xem sao? (E thấy cái hay nhất của phần set up tự động là nó tự chỉnh EQ của từng loa nghe rất hài hòa) Ah. mà khi set up bác chú ý để micro ít nhất ở 3-4 vị trí ngồi nghe nhé.

Bác để tất cả các kênh bằng nhau thì hiệu ứng không chuẩn rồi.

Thanks bác,e vừa cho set up tự động xong. Đổi vị trí loa sub, còn vị trí loa SB thì k thay đổi vì liên quan đến việc đi lại dây loa (dây loa đi âm nên tháo ra đi lại hơi vất vả nên tạm thời thế đả xem sao)
Khác ban đầu là phải mở volume lớn đến gần 60 dB nghe mới ổn bác ạ.

lythong35

Wow, của bạn cái gì cũng "dữ" trừ mỗi cái đầu Karaoke và Amplier Ariang. Lỡ chơi rồi thì quất tới luôn, còn không thì bỏ ra đi bạn ạ, chứ để nó vào nhìn "xấu lây" cả bộ.
Bây giờ Ariang có luôn dòng MIDI HD đó bạn, dàn của bạn thì nên rước em 3600 HDMI này về để vào nè. 3600 HDMI

myozuka

Member

Cặp Krell của bác dữ quá, hàng Krell có đuôi S trở thành huyền thoại rồi. À mà bác đổi điện nó thế nào vậy? cái vụ 60Hz ấy??

locnp

Well-Known Member

Bác chủ chắc fan B&W, nhìn vào thấy toàn B&W gấu ó :D

thangvc

Member

@ Bác lythong35: bộ kok của E chủ yếu phục vụ amp vô địch của e, e k biết hát bác ạ. E mà hát lên hàng xóm nó chửi cho :)) , thanks.
@ Bác myozuka: pow krell của E hàng 220vac/50hz ạ, thanks.
@ Bác locnp: e cũng chả phải fan hay quạt gì đâu ạ, B&W dễ nghe nhiều thể loại ạ! Style của E là nghe theo tâm trạng k thiên về bất cứ loại nhạc nào cả, thanks.
@ all: E nghe bây giờ cũng hơi chán, kế hoạch năm tới e sẽ đổi giọng nhưng k biết có tiền k nữa :(

thangvc

Member

Các bác ạ, bộ dàn của e tương đối ổ. Kế hoạch của E sẽ nâng cấp dấy nguồn, sau đó sẽ có mâm chạn và thêm mấy món analog nữa. Nghe nhiều bác chuyển sang mấy món này thì quên luôn cdp, k biết có đúng thế k?

dungdt2

Bác cách âm theo kiểu mấy phòng Karaoke thì chơi HD là đúng chất luôn rội

thangvc

Member

E vừa vác 1 e wadia 581se về test thử tranh thủ khoe các bác và mong nhận được ý kiến so sánh giữa Eso 50w và ưadia 581se này nhé

thangvc

Member

Năm mới 2012 mình vừa bổ xung thành viên mới và đã cho ra đi e pre krell krc cũ:

Nói chung vượt trội chất âm so với pre krell!

atlantic

Member

hehe cuối cùng rồi cũng tới đích. sếp nhớ thay mấy cái bóng nữa là ok. 12AX7 và 6922 quá nhiều lựa chọn :D

thangvc

Member

hehe cuối cùng rồi cũng tới đích. sếp nhớ thay mấy cái bóng nữa là ok. 12AX7 và 6922 quá nhiều lựa chọn :D

6922 thì dễ rồi A ạ, E đang phục Mullard 10M 12AX7 và nếu k được thì CV4004 vậy. A thấy Mullard hơn TLF k?

atlantic

Member

mullard chất âm ấm áp. mid dầy quyến rũ. còn tlf chỉ được cái chi tiết, độ động. tùy gu mà chơi thôi

thangvc

Member

mullard chất âm ấm áp. mid dầy quyến rũ. còn tlf chỉ được cái chi tiết, độ động. tùy gu mà chơi thôi

Thanks A. E cũng tham khảo mấy web của bọn khoai tây, ở VN lại thấy chuộng tlf hơn. Vintage Mullard ở VN hơi bị khó tìm nhất là loại Master Seri 10M! Loại CV4004 thì hôm trước thấy xuất hiện nhưng e mua k kịp :(

atlantic

Member

6922 nếu mua thì chơi luôn siemens E288CC hay hơn TLF nhiều, hoặc tìm hàng đỉnh như CCa của Siemens (cca của TLF mắc quá). mình thì thích CV2492 của Mullard hơn. Còn 12AX7 thì chơi TLF hay Siemens cũng được. CV4004 thì quá tốt nếu nghe vocal. Chỉ khi nào thường nghe giao hưởng hoặc hòa tấu nhạc cụ nhiều thì chơi TLF. Dân Việt thường mua theo phong trào nên mình cứ theo gu riêng mà chơi. hôm nào rảnh sếp qua nghe thử sự thay đổi chất âm của Mullard, Siemens hay TLF bên mình nè. Đảm bảo thông suốt ngay thôi

thangvc

Member

6922 nếu mua thì chơi luôn siemens E288CC hay hơn TLF nhiều, hoặc tìm hàng đỉnh như CCa của Siemens (cca của TLF mắc quá). mình thì thích CV2492 của Mullard hơn. Còn 12AX7 thì chơi TLF hay Siemens cũng được. CV4004 thì quá tốt nếu nghe vocal. Chỉ khi nào thường nghe giao hưởng hoặc hòa tấu nhạc cụ nhiều thì chơi TLF. Dân Việt thường mua theo phong trào nên mình cứ theo gu riêng mà chơi. hôm nào rảnh sếp qua nghe thử sự thay đổi chất âm của Mullard, Siemens hay TLF bên mình nè. Đảm bảo thông suốt ngay thôi
He he...A khỏi phải nói, e đã tính hôm nào rãnh sẽ qua nhà a nghe thử bộ mới của a rồi!

thangvc

Member

Update 2012:
Sau thời gian nghe đã quen e muốn thay đổi chất âm. Điều đầu tiên nghĩ đến là CDP! Vác Wadia 581se về vì vừa nghe được CD cũng vừa nghe được SACD. Ban đầu nghe quả thật rất khác biệt so với Eso 50W, nhưng càng nghe e lại càng thấy yêu e 50W nhiều hơn. 581se rõ hơn, tĩnh hơn, gai góc hơn nhưng e lại thấy 50w nhẹ nhàng hơn, tình cảm hơn cho dù nghe 581se mà cảm thấy yêu e 50w nhiều hơn và cuối cùng tiễn 581se về lại chủ cũ của nó.
Suy nghĩ sau khi nghe 581se xong thấy rằng cái e cần là sân khấu cần phảii rộng hơn, chất âm tình cảm hơn nữa, ấm áp hơn thì thấy rằng pre đèn là câu trả lời chính xác nhất. Nhưng pre nào sẽ match với pow krell? E cũng thử pre Ả nhưng k đúng như mong muốn! Chợt nhớ đến lời khuyên của bác Atlantic và cũng may sao có 1 pre Aesthetix calypso mà bác Atlantic nhắc đến nên liền chạy đến xem và quyết luôn vào đúng ngày 28 tết.
Đúng như có lần nghe bác nào nói: k gì sung sướng bằng lúc mình đang chở đồ về nhà mình nghe: hồi hợp, nghi ngờ (mặc dù nghe thử thấy ok, nhưng vẫn lo)
Về đến nhà lập tức kết nối, chọn cd hay nghe và ngồi vào chổ hay ngồi nghe. Sau khi có hơi lúng túng về việc khởi động e pre một chút và hồi hợp nhấn phím play trên remote của e 50w. Sau khi em nó cất tiếng xong thì thấy cảm giác dâng trào, voice rõ ràng, tình cảm, sân khấu rộng mở và đúng như e mong muốn. E cho thử tất cả các loại nhạc từ voice, jazz, pop, hoà tấu, bộ gõ, nhạc Việt,... Thì thấy rằng e nó thật xuất săc trong tưng thể loại. Duy chỉ có 1 điều rằng e cần phải thay bóng origin theo máy, mấy ngày tết cứ rãnh là tranh thủ lên net tìm thông tin thế nào là NOB, NIB, ,... E vẫn đang tìm và hy vọng sẽ được như ý. Sau khi tìm được tube như ý e sẽ tiếp tục review ạ.

Bên trên