Dàn HD thư giản cuối tuần

meocon

Well-Known Member
Ðề: Dàn HD thư giản cuối tuần

Nhìn các dàn của mọi người mà ước có cái , nhưng ko có điều kiện để sắm . Hic , ước ao quá ..........

xem hàng các bác mà em cứ muốn điên lên vì nó chỉ vì tiền lẻ thì em không thiếu nhưng nhiều e không có lẽ cứ ngó là sướng rồi..................X_X

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Hôm nay mới thấy dàn của bác Thắng. Thì ra bác cũng dùm loa B&W.
Cái phòng của bác nhìn Pro ghê, phòng này là phòng riêng để giải trí hả bác ? Em kết cái đồng hồ quá. Thanks bác chia sẻ.

thangvc

Member

Hôm nay mới thấy dàn của bác Thắng. Thì ra bác cũng dùm loa B&W.
Cái phòng của bác nhìn Pro ghê, phòng này là phòng riêng để giải trí hả bác ? Em kết cái đồng hồ quá. Thanks bác chia sẻ.

Chào bác nghĩa,he he mấy tuần nay e cày sâu cuốc bẩm nhiều quá k có thời gian trả lời cho bác. Phòng e là phòng relax riêng ạ, còn cái đồng hồ e có lần đi công tác ở germany thấy chợ cuối tuần của mấy bác Türkiye bán e thấy hơi bị shok nên vác về còn được hướng dẫn là mình có thể tự design và khi vác ra sân bay mấy đồng chí hải quan hỏi mua ở đâu...he he.
Phòng e có kế hoạch sửa lại bác ạ, kéo dài phòng ra (vì kế hoạch đổi loa), cách âm hoàn toàn và treo thêm mấy dụng cụ âm nhạc cho phòng đẹp hơn, thiết kế lại hệ thống chiếu sáng, hạ độ cao trần và giật cấp...hix nhưng e chưa rãnh lắm,có lẻ sau 30/09 thì tiến hành. E cũng muốn đổi cặp loa giống bác (amp vô địch nhà e duyệt chi rồi :) ) nhưng hiện nay với diện tích phòng hiện tại cặp 804s đánh dội tùm lum (bác nhìn phòng e treo bẩy âm hơi nhiều đấy ạ)
Thanks bác ghé qua

alex75

Member

Hàng đẹp đây phòng cách âm tuyệt vời rùi . chúc mừng bác "đã tậu được bộ dàn va phòng giải trí đẹp "

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chào bác nghĩa,he he mấy tuần nay e cày sâu cuốc bẩm nhiều quá k có thời gian trả lời cho bác. Phòng e là phòng relax riêng ạ, còn cái đồng hồ e có lần đi công tác ở germany thấy chợ cuối tuần của mấy bác Türkiye bán e thấy hơi bị shok nên vác về còn được hướng dẫn là mình có thể tự design và khi vác ra sân bay mấy đồng chí hải quan hỏi mua ở đâu...he he.
Phòng e có kế hoạch sửa lại bác ạ, kéo dài phòng ra (vì kế hoạch đổi loa), cách âm hoàn toàn và treo thêm mấy dụng cụ âm nhạc cho phòng đẹp hơn, thiết kế lại hệ thống chiếu sáng, hạ độ cao trần và giật cấp...hix nhưng e chưa rãnh lắm,có lẻ sau 30/09 thì tiến hành. E cũng muốn đổi cặp loa giống bác (amp vô địch nhà e duyệt chi rồi :) ) nhưng hiện nay với diện tích phòng hiện tại cặp 804s đánh dội tùm lum (bác nhìn phòng e treo bẩy âm hơi nhiều đấy ạ)
Thanks bác ghé qua

Phòng nghe giải trí của bác nhìn chuẩn quá, nhìn PRO quá chừng luôn. Có được cái phòng riêng như vậy là quá phê, em vừa chúc mừng bác cũng vừa ganh tị đấy :D
Khi nào bác đổi nâng cấp phòng hay đổi cặp loa bác up vài tấm hình cho các ACE và em ngắm tí, chém cho vui. ;)
Chúc bác vui, khòe.

thangvc

Member

đẹp và nhiều đồ khủng quá !
Thanks bác ghé qua

Phòng nghe giải trí của bác nhìn chuẩn quá, nhìn PRO quá chừng luôn. Có được cái phòng riêng như vậy là quá phê, em vừa chúc mừng bác cũng vừa ganh tị đấy :D
Khi nào bác đổi nâng cấp phòng hay đổi cặp loa bác up vài tấm hình cho các ACE và em ngắm tí, chém cho vui. ;)
Chúc bác vui, khòe.
Thanks Bác. Dạo này E có nghe nhạc mấy đầu,kinh tế lao dốc e muốn lao theo vì cty ép số kinh quá :(
Weekend thì lại cho các bé đi chơi, e đóng vai cha và chồng tốt dể có điểm sau này thuyết phục cái vụ Upgrade hay downgrade cho nó dẽ ấy mà :)

sonrock

e thấy quả 3.2.2ce của a Dương đi rồi, cứ nghĩ là a khuân :D, thế tình hình sắp tới có "biến động" j ko a? :)

Hoành tráng quá. Em mới tham giia diễn đàn, nên chăc còn phải học hỏi mấy anh chị rất nhiều.

thangvc

Member

e thấy quả 3.2.2ce của a Dương đi rồi, cứ nghĩ là a khuân :D, thế tình hình sắp tới có "biến động" j ko a? :)

He he sài gòn đang có Magico V2 a chưa đi nghe thử, nghe mách lại giá khoảng 11k là bán. Loa demo còn mới! K biết so với 3.2.2ce thế nào? A k kịp qua xem loa của A.Dương vì đợt đó A đi k có mặt ở sg,về đến là A.Dương bán mất rồi. Khi khác vậy. Với lại A cũng phải cân đối tài chính, rước 3.2.2 là phải thay hết bộ 2 kênh nên tốn nhiều đạn lắm :)
Dạo này chỉ mua cd nghe và mới mua cặp bóng 12AX7 Mazda nghe vocal, hix nó còn hay hơn cặp Mullard cv4004 cũ của A. A cũng đang chờ cặp TLF 803S đang trên đường về, nghe thử classic xem có xuất sắc như người ta bảo hay k đây :(
Dạo này e khoẻ k? Việc nhiều lắm à sao thấy ít online thế?

sonrock

vâng, đợt này e bận lắm, lu bu với rất lắm thứ mà đang ko biết cân đối thời gian ra sao đây :D. thế mà tiến triển cũng chậm a ạ, chắc sang tuần e phải tăng tốc thôi ko thì ko kịp mất.

ở bên châu âu thì magico v2 bán đắt hơn 3.2.2ce còn ở US và châu á thì ngược lại :D, e bó tay ko hiểu ra làm sao. a mà chơi V2 thì chắc cũng phải đổi amp, loa của magico ăn công suất điên cuồng lắm, còn hơn cả loa của mbl. nếu thuần class thì phải mấy thằng soulution, vitus với dazt mới trị được nó, chứ nếu lên dòng Q thì phải đánh monoblocks mới ăn thua. nói chung các loa tầm này đánh mono đỉnh cao thì tiếng bass và độ căng của loa mới ra hết a ạ :)

giá V2 thế là tốt đấy, a đến nghe rồi cân nhắc xem sao.

thangvc

Member

vâng, đợt này e bận lắm, lu bu với rất lắm thứ mà đang ko biết cân đối thời gian ra sao đây :D. thế mà tiến triển cũng chậm a ạ, chắc sang tuần e phải tăng tốc thôi ko thì ko kịp mất.

ở bên châu âu thì magico v2 bán đắt hơn 3.2.2ce còn ở US và châu á thì ngược lại :D, e bó tay ko hiểu ra làm sao. a mà chơi V2 thì chắc cũng phải đổi amp, loa của magico ăn công suất điên cuồng lắm, còn hơn cả loa của mbl. nếu thuần class thì phải mấy thằng soulution, vitus với dazt mới trị được nó, chứ nếu lên dòng Q thì phải đánh monoblocks mới ăn thua. nói chung các loa tầm này đánh mono đỉnh cao thì tiếng bass và độ căng của loa mới ra hết a ạ :)

giá V2 thế là tốt đấy, a đến nghe rồi cân nhắc xem sao.

Thanks E, nghe đến Solution, vitus, dazt là sởn da gà. Hix có v2 thêm mấy cu này và cdp metronome, dây nhợ nữa chức chuyến này A ra cầu SG ở luôn quá :)
Pow hiện tại của A là 200w/c pure class a liệu thổi nổi v2 k e?

Bên trên