Dàn HD thư giản cuối tuần

thangvc

Member
Ðề: Dàn HD thư giản cuối tuần

Sau khi nghe mãi em 804s riết rồi cũng chán cộng thêm cứ thấy và nghe mãi của bác Nghia Bien Hoa nên em cày sâu cuốc bẩm cật lực để nâng cấp bằng A bằng E. Cân lên đặt xuống y như thời mới chơi,tham khảo ý kiến các bác nên cuối cùng e quyết định chọn giải pháp an toàn để nâng cấp loa. So many thanks to sonrock, các bác trên dd HD và VNAV đã giúp đỡ!
Hôm nay sắp cuối năm cũ và năm mới sắp đến e mạo muội khoe vợ hai của em ạ:

Thanks for ur interested and happy new year

sonrock

sao ko mua V2 hả a??? hay ít ra cũng là 1 cái j đó khác như Raidho mà a từng thích chẳng hạn. cặp Q5's của e sắp về cùng cặp KAM2000, tất cả đều mới và đc built riêng cho e từ factory, chừng nào hàng về và chạy rà đủ - có lẽ tầm 1 tháng - e sẽ vào "tiếp lửa" cho a, cuối năm thấy a nâng loa vừa vui vừa buồn, có lẽ a hiểu điều đó hơn ai hết :). dù sao chốt lại e cũng chúc mừng a sau rất nh trăn trở, có điều e vẫn hy vọng 1 ngày a rời xa được bw v đủ dũng khí để đi tìm 1 hướng đi mới, hay hơn v viên mãn hơn.

Thân mến

E SR

thangvc

Member

sao ko mua V2 hả a??? hay ít ra cũng là 1 cái j đó khác như Raidho mà a từng thích chẳng hạn. cặp Q5's của e sắp về cùng cặp KAM2000, tất cả đều mới và đc built riêng cho e từ factory, chừng nào hàng về và chạy rà đủ - có lẽ tầm 1 tháng - e sẽ vào "tiếp lửa" cho a, cuối năm thấy a nâng loa vừa vui vừa buồn, có lẽ a hiểu điều đó hơn ai hết :). dù sao chốt lại e cũng chúc mừng a sau rất nh trăn trở, có điều e vẫn hy vọng 1 ngày a rời xa được bw v đủ dũng khí để đi tìm 1 hướng đi mới, hay hơn v viên mãn hơn.

Thân mến

E SR

Hàng V2 chỉ có 1 cặp và A k kịp đến mua vì có người khác nhanh hơn giá 9.5k thơm ghê :(
Sau đó tiếp tục chờ Raidho nhưng hàng chua về: thất vọng tập 2
Chưa đâu A còn vác con Dyn C4 vẹo cả sống lưng về nghe chưa được 3 ngày thì mang đi trả: thất vọng tập 3
A điên tiếc định chuyển hẵn sang Altec Lansing nhưng thấy rằng có lẻ k hợp với A lắm nên lấy 802 cho chắc :)
Thật ra cái đích cuối cùng của A là khác cơ,nhưng để đạt được mục đích đó A phải kiên nhẫn!
Do A nhịn cũng lâu nên chịu k được nữa mên xuống tay để nghe tạm vậy dù chả khoái tý nào. K có gì mới mặc dù hay hơn loa cũ :(
Thời gian sau sẽ tính tiếp vì build dàn mới A phải thay máu hoàn toàn... Hix phải cày để kiếm máu để thay chứ :)
Nói chung thanks e và happy new year to u and ur family.

thangvc

Member

E vừa nâng cấp em mới nhưng do nhiều việc quá nên em chưa kịp review gì cả. Hôm nay em ps 1 bài "feeling good" của cahntal chemberlan trong Album chantal chemberlan No5 ạ. Các bác chém thoải mái để em rút kinh nghiệm ạ. Mời các bác:
[video=youtube_share;nOC7WqaHFuI]http://youtu.be/nOC7WqaHFuI[/video]

NghiaBienHoa

Well-Known Member

E vừa nâng cấp em mới nhưng do nhiều việc quá nên em chưa kịp review gì cả. Hôm nay em ps 1 bài "feeling good" của cahntal chemberlan trong Album chantal chemberlan No5 ạ. Các bác chém thoải mái để em rút kinh nghiệm ạ. Mời các bác:
[video=youtube_share;nOC7WqaHFuI]http://youtu.be/nOC7WqaHFuI[/video]

Chúc mừng bác, hai em nó nhìn phê quá, nhìn là feeling good liền :) Kế đến chắc là nâng cấp em Pow hả bác!
Chúc bác cuối tuần vui vẻ.

thangvc

Member

Chúc mừng bác, hai em nó nhìn phê quá, nhìn là feeling good liền :) Kế đến chắc là nâng cấp em Pow hả bác!
Chúc bác cuối tuần vui vẻ.

Thanks bác con pow này dư sức cho em feeling good rồi bác ạ. Hix phòng lúc trước em làm dựa theo 804s bây giờ em "béo" quá khổ này làm những bài nào có tiếng trống nhiều và nặng thì em nghe ù rền qúa trời. Dạo này cuối năm k rãnh lắm nên e k có time để sửa lại cái phòng :(

leepham

Well-Known Member

bài feeling good khúc đầu hay quá bác à . Nghe tê thật

thangvc

Member

bài feeling good khúc đầu hay quá bác à . Nghe tê thật

Thanks bác. Vậy mà em vẫn cảm thấy chưa như em mong đợi. Sau khi tìm hiểu,đi nghe nhà mấy bác cao thủ và nhận được vo số lời khuyên bổ ích nên em lên kế hoạch làm em béo này sẽ hót hay hơn. Kế hoạc của em là:
- Chỉnh trang lại phòng nghe trước vì nó góp phần đến 50% chất lượng âm thanh.
- Đổi dây Interconnect sang Tara Labs the 0.5
- Nâng dây loa thành Transparent Reference XL MM2
- Đổi dây nguồn thành Stealth Dream V12 Pow cable
- Xa nữa em nâng CDP lên Metronome
- Hix xa xa hơn nữa thì đồi pre pow Gryphon
2 bước đầu thì e sẽ làm trước, nếu vẫn chưa ổn thì mới tiến đến bước 3. Còn bước 4,5 sẽ là tương lai nhằm thay đổi chất âm :(
Dự tính nhưng mà phải cày sâu cuốc bẩm nhiều hơn nữa dưới thời khó khăn này :( :)

thangvc

Member

Sau khi hoàn thành nghĩa vụ cho gia đình em liền lấy 2 đế loa đã đặt ngoài cửa hàng về để đưa Em Béo trèo lên và setup lại các vị trí tiêu tán âm. Kết quả tương đối vừa lòng: tiếng Bass vững k kéo đuôi, dải trên tốt hơn và Mid Low dày hơn. Duy chỉ chưa vừa lòng là có 1 số bài tiếng Bass trong 1 số bài xuống sâu qua nên rần rần cái phòng. tạm thế đã, sang năm tính tiếp.
Em show hình vừa set up xong:

Bên trên