Dành cho những người dùng K+HD.

boy_hn

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Cac bác cho em hỏi sao em về nhà dò mà chả thấy có kênh vtv6 HD và vtv3 HD vậy.sao vô lí thế nhỉ

xuantruong70t

Nói đùa là dò tự động mà các bác cũng tin à :D Phải mở menu ẩn, add thông số thì mới dò được. Mà chắc nay mai họ sẽ cập nhật kênh thôi. Nói chung 3 kênh HD của VTV xấu quá, xem WC chắc là trên K+1 HD thôi.

Hướng dẫn anh em luôn đi bác.Thanks bác nhiều.

luonnho1001

Well-Known Member

VTV3HD thì có còn VTV1HD và VTV6HD thì vưỡn chưa có em vừa dò xong

Nói đùa là dò tự động mà các bác cũng tin à :D Phải mở menu ẩn, add thông số thì mới dò được. Mà chắc nay mai họ sẽ cập nhật kênh thôi. Nói chung 3 kênh HD của VTV xấu quá, xem WC chắc là trên K+1 HD thôi.

Bác này chơi kỳ nha, làm em dò mấy lần, tưởng đầu thu mình bị hư nữa chứ, tính đem bảo hành... May mà còn đọc kịp

boy_hn

Active Member

đã dò bằng tay và thấy nhưng list kênh lộn xộn hết cả.tiếng cũng thấy rất bé.nên lại dò lại cho về mặc định.chờ k+ tự cập nhật vậy

khoacmlx

Tình hình là 2 hôm nay đầu HD nhà em chỉ xem được kênh SD và bị chập chờn(Cường độ tín hiệu 78%, Chất lượng tín hiệu 85%), bật qua kênh HD thì báo Tín hiệu thấp! E tiến hành rà lại đài thì mất hết trơn chỉ còn có 17 kênh SD... Giờ làm sao hả các bác, nhà e vùng sâu nên cũng khá khó gọi kỹ thuật...

hoangmk

Member

Tình hình là 2 hôm nay đầu HD nhà em chỉ xem được kênh SD và bị chập chờn(Cường độ tín hiệu 78%, Chất lượng tín hiệu 85%), bật qua kênh HD thì báo Tín hiệu thấp! E tiến hành rà lại đài thì mất hết trơn chỉ còn có 17 kênh SD... Giờ làm sao hả các bác, nhà e vùng sâu nên cũng khá khó gọi kỹ thuật...

Nếu không muốn gọi kỹ thuật thì tự chỉnh lại chảo đi bạn. Khi nào cường độ tín hiệu khoảng 83% - chất lượng tín hiệu khoảng 94 % là ổn.

Đôrêmi

Moderator

Trước tiên bạn xem lại LNB đã để đúng góc 8h chưa (nhiều người thường bị lỗi này) nếu đã đúng thì chắc là chảo bị lệch rồi, bạn cần phải căn chỉnh lại chảo.

---------- Post added 09-06-2014 at 10:16 ----------

Trước tiên bạn xem lại LNB đã để đúng góc 8h chưa (nhiều người thường bị lỗi này) nếu đã đúng thì chắc là chảo bị lệch rồi, bạn cần phải căn chỉnh lại chảo.

luonnho1001

Well-Known Member

Bạn down theo link sau: Huong dan cai the&
Có hướng dẫn đầy đủ, thông số là 11669 H 2/3 30000. Chúc thành công.
Em đã dò theo hướng dẫn cách này chỉ được mấy kênh của VTC còn VTV1HD và VTV6HD vẫn chưa thấy đâu.
Có bác nào đã dò được 2 kênh này của K+ gói HD chưa ạ?

Em đã dò theo hướng dẫn cách này chỉ được mấy kênh của VTC còn VTV1HD và VTV6HD vẫn chưa thấy đâu.
Có bác nào đã dò được 2 kênh này của K+ gói HD chưa ạ?
Đợi khi nào nó phát public rồi dò lại kênh cho khỏe bạn ơi, nhanh mấy ngày cũng đâu có giải quyết vấn đề gì đâu, hehe

boy_hn

Active Member

chắc do bác dò sai chưa đúng thôi.chứ em cũng làm theo hướng dẫn trên và đã dò ra vtv1HD và vtv6HD.dò xong thấy chẩ lượng cũng được.tiếng thì nghe rất bé.list kênh lộn xộn hết cả.lên lại dò về mặc định ban đầu.chờ vài hôm nữa k+ test xong chắc sẽ tự động cập nhật vào đầu thu thôi.chậm vài ngày cũng không sao

vulinh68

Member

Đúng 17h chiều này K+HD đã update list kênh mới đấy, bây giờ các bác nhấn OK là được. Chất lượng 3 kênh VTV HD có vẻ khá hơn một chút.

xuantruong70t

Đúng 17h chiều này K+HD đã update list kênh mới đấy, bây giờ các bác nhấn OK là được. Chất lượng 3 kênh VTV HD có vẻ khá hơn một chút.

Chính xác hiện tại K+HD đã update list kênh các kênh VTV1-HD và VTV6-HD thay thế vị trí kênh VTV1 cà VTV6 cũ.

huuhan4666

Active Member

tôi xem đá bóng thì không bao giờ nghe bình luận của những kẻ dập lửa. tắt tiếng hoặc đổi sang tiếng gốc.

boy_hn

Active Member

thế thì hay quá còn gì.đã có thêm 2 kênh vtv1HD và vtv6HD.nghe bình luận trên vtv còn hay hơn mấy ông k+ bình luận

thế thì hay quá còn gì.đã có thêm 2 kênh vtv1HD và vtv6HD.nghe bình luận trên vtv còn hay hơn mấy ông k+ bình luận
Nhưng nghe đồn là chất lượng trên vtv3hd và vtv6hd là hd đểu, hihi, không biết thực hư thế nào. Đợi vài ngày nữa là biết

Bên trên