Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

oqh

Re: Ðề: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

Còn về âm thanh thì sao nhở?
Hình như dòng HTC One này về âm thanh có sự hỗ trợ của Beats Audio gì đó phải ko mấy pro?

theo mình biết thì 2 loa trước cho âm thanh stereo chứ k phải mono như đa số các điện thoại hiên nay
nên cho chất lượng âm thanh khá thú vị. Lớn nhưng trong, không bể :)
2 loa trên dưới này cũng làm thiết kế thấy đẹp hơn :)

Trung Dung Phan

Trăm nghe không bằng một thấy, mang con HTC One của bác ra làm như Phone Buff làm là biết ngay thôi :-j
Chỉ sợ bác không có can đảm ra tay với em yêu :-/

Cái này không biết có thật không, mình chỉ xem qua clip chứ chưa dám thử dế yêu của mình. Tính năng thế này thì quá ổn k cần cả óp lưng nhẫy

Le Hoang Vinh

Không ngờ HTC One xếp hạng nhất trong bảng xếp hạng smartphone tốt nhất trên thị trường.

oqh

bác dùng máy thấy máy chạy nhanh k? nuột k? em nghe nói cái Sence với mấy con HTC cũ làm nặng hệ thống lắm :(

đúng là Sence trước đây của HTC rất nặng nề về cả hình thức(toàn 3D) lẫn hệ thống.
Nhưng mình cũng nghe nói Sense 5 trên One đã được thiết kế lại để khắc phục được 2 lỗi trên.
Sense 5 cho người dùng một cái nhìn hoàn toàn mới, không cần phải tìm kiếm một giao diện thay thế nào khác như thường làm khi dùng điện thoại Android.

hiepduc

Member
Ðề: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

kết nhất cặp loa stereo đc thiết kế ở mặt trước của con này.

Trung Dung Phan

HTC One còn có màu xanh này nữa, màu xanh và đỏ hợp với chị em phụ nữ, mua em One này tặng gấu đảm bảo gấu sẽ yêu bác thêm ít nữa =P~

Màu này quá đẹp. Tui đi mua chỉ thấy giới thiệu có màu bạc và màu đen. Màu này ở VN hình như chưa có hả mấy bác.

Mua chụp hình cho gấu, gấu thích lắm.

hiepduc

Member
Ðề: Re: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

HTC One còn có màu xanh này nữa, màu xanh và đỏ hợp với chị em phụ nữ, mua em One này tặng gấu đảm bảo gấu sẽ yêu bác thêm ít nữa =P~

Màu xanh đẹp quá bác ơi, màu này chưa có ở VN hả bác?

tuanvuhung

Member

Đúng vậy, đời HTC One đã HTC đã khắc phục được các lỗi trước đây.
Những giao diện trước đây được HTC One thay thế bằng giao diện BlinkFeed cho hình ảnh thật sống động với công nghệ Sense 5 mới nhất hiện nay nữa.

HTC One hơn các hãng khác ở điểm này. HTC BoomSoundTM của HTC One với 2 loa stereo kép mặt trước nên mình có thể nghe chính diện từ 2 loa ngoài cộng với sự hỗ trợ của Beats Audio và bộ khuếch đại amplifier nên âm thanh trung thực và rất hay. Nghe nhạc dance thì khỏi nói

Tui cũng thích loa trước lắm bác ợ, cái điện thoại của tui mỗi khi nghe nhạc thì phải up màn hình lại mới nghe rõ dc...hic hic úp lại nhiều quá làm trầy màn hình hết ah. Có loa trước tiện, kết cặp loa rồi đó nhoa. Đợi khi nào em màu đỏ về VN rồi cũng làm một cái :D

bibibo999

Em cũng thích màu xanh nữa mấy bác ơi :) HTC mà có 2 màu xanh, đỏ này thì phái nữ mua chắc đông lắm :D Ko biết gấu của mình có bon chen mua ko nữa đây :D

oqh

Đúng vậy, đời HTC One đã HTC đã khắc phục được các lỗi trước đây.
Những giao diện trước đây được HTC One thay thế bằng giao diện BlinkFeed cho hình ảnh thật sống động với công nghệ Sense 5 mới nhất hiện nay nữa.

nói chung là hết thời icon dày đặc nơi màn hình và các folder nhàm chán rồi.. hê hê

Le Hoang Vinh

Em HTC One được trao giải "Điện thoại thông minh tôt nhất" tại triển lãm điện tử Computex 2013.
Mình thích nhất màu này, nhìn rất sang trọng!
[h=2]
[/h]

tiendatpdl

cái chức năng Zoe highlight là sử dụng làm sao hả các bác? em nghe nói làm được phim ngắn khá chuyên nghiệp á ;;)

Trung Dung Phan

Ngày 26/6 sẽ có HTC One phiên bản Google với giá hơn 12 triệu, HTC One phiên bản Google sẽ được nhận bản cập nhật nhanh chóng từ Google rồi, mỗi khi android được nâng cấp ai dùng HTC One bản Google sẽ nhanh chóng được trải nghiệm những tính năng mới.

Trung Dung Phan

HTC One được bình chọn là Smartphone thông minh tốt nhất hiện nay, mình thích nhất cấu hình của One chíp Qualcomm Snapdragon 600, lõi tứ 1,7 Ghz và Ram 2GB, bộ nhớ trong 32GB, cấu hình này chạy không nuột mới là lạ.

Theo oánh giá của mình thì HTC One là một smartphone nhanh, mỏng , thiết kế rất hấp dẫn. Tốc độ nhanh, nuột chứ bác.Em đã dùng IP 5 mà em thấy con này nuột hơn đó. Nhưng đó là cảm nhận của em đã dùng. Có khi mỗi người mỗi ý bác ạ. :)

hiepduc

Member
Ðề: Re: Đánh giá BlinkFeed, UltraPixel & BoomSound của HTC One

làm phim bằng hình của mình hả các bác? bác nào có máy và làm phim rồi up lên 1 đoạn xem nào.

có cái video này hay nè các bác, ở đoạn 15:21 có test chức năng Zoe highlight đó.

[video=youtube;cIvQ4rW5_28]http://www.youtube.com/watch?v=cIvQ4rW5_28[/video]

Bên trên