[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

vodinhchieu

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Cái này mình gắn webcam va micro để trò chuyện qua skype được không pro?

vodinhchieu

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Con này gắn gắn cồng micro ở đâu? Mình đâu thấy cổng micro?

vodinhchieu

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bạn hướng dẫn cụ thể được không?

tienlequoc

Well-Known Member
Ví dụ con Logitech C210,C525 là WC tích hợp micro. Chỉ "Plug and play" mà bác

vodinhchieu

Sao cái remote chỉ tắt được còn mở thì không được.mỗi lần mở thì phải bấm nút nguồn của máy.như vậy là bị gì hả bác?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Sao cái remote chỉ tắt được còn mở thì không được.mỗi lần mở thì phải bấm nút nguồn của máy.như vậy là bị gì hả bác?
Đúng rồi đó. Đợi firmware sắp tới khắc phục vụ đó đi bác. Mình phản hồi rồi. Chắc cũng sắp ra hàng rồi đó.

vodinhchieu

Vậy thì phải đợi thôi.chứ như vậy bất tiện lắm.

em muốn xóa account google play thay bằng acc khác thì vô đâu xóa mấy bác?

vinhpapa

Member

Phiên bản firmware mới có gì hay không bác Tiến. Con Mygica của em đang xem phim hay nghe nhạc cú gần 1 phút thì rớt tiếng 1-2 giây là sao nhỉ? Update firmware tự động không thấy nói có phiên bản mới. Vào recovery để update thì làm thế nào ạ?

vinhpapa

Member

Thêm 1 lỗi nữa là tài khoản Gmail không sync được contacts, mở skype lên bấm vào call thì bị close liền. Sao lắm lỗi quá. Bác Tiến vui lòng hướng dẫn cụ thể cách up rom em mygica này nhé

vodinhchieu

Sao mình lấy hình trong thẻ nhớ làm hình nền k được vậy bác?

tinhyeu44

Member

Thế vẫn chưa chơi được bluray 3D hả bác?

centos5f4vn

Thêm 1 lỗi nữa là tài khoản Gmail không sync được contacts, mở skype lên bấm vào call thì bị close liền. Sao lắm lỗi quá. Bác Tiến vui lòng hướng dẫn cụ thể cách up rom em mygica này nhé

Cách up thủ công thì đơn giản thôi:
1- Down file Mygica_update_MX_20130220.zip về, đổi thành Mygica_update_MX_20130220.img
2- Copy file này lên thẻ nhớ hoặc USB
3- Cắm thẻ nhớ vào con ATV1200
4- Chạy chương trình Upgrade, chọn local update nó sẽ check ra cái file Mygica_update_MX_20130220.img

Đại khái thế.

Trong bản mới 02/02/2013 này có sẵn xbmc, xmplayer, mxtech, hình như có một số config nữa như USB Debug thì phải, e ko nhớ chính xác.

Bên trên