Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

duc190

Ðề: Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

Nói chính xác thì bất kì cái tai nghe stock của hãng nào thì cũng là đồ bỏ thôi :-j
Apple, Samsung, Sony ....
Dùng để chống cháy thì đc
Những người thật sự có nhu cầu về nghe nhạc thì họ sẽ tự biết tìm hiểu tai nghe thích hợp cho mình :>

lmcuong4u

Active Member

Hôm qua vừa có cơ hội nghe thử em nó với em Zune. Âm thanh nghe hay hơn hẳn tai nghe 4/4s do mỗi tai có 2 loa riêng biệt. (Tai nghe này là hàng Foxcom VN, k có mic, dùng cho ipod đời mới). Giá em này hình như khoảng 300k thôi, nói chung "hay trong tầm tiền" như anh em Hdvietnam thường nói:-j.
Nếu cho mình lựa chọn thì sẽ k mua tai nghe này ^#(^

có 30$ mà đòi tai nghe hay là sao ? vớ vẩn ?

athlon2350

Hôm qua vừa có cơ hội nghe thử em nó với em Zune. Âm thanh nghe hay hơn hẳn tai nghe 4/4s do mỗi tai có 2 loa riêng biệt. (Tai nghe này là hàng Foxcom VN, k có mic, dùng cho ipod đời mới). Giá em này hình như khoảng 300k thôi, nói chung "hay trong tầm tiền" như anh em Hdvietnam thường nói:-j.
Nếu cho mình lựa chọn thì sẽ k mua tai nghe này ^#(^

Tai 30$ mà đòi dual driver hả ? ;) nó làm 2 cái lỗ cho âm thanh ra thôi ;)

Hải Đăng

Re: Ðề: Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

Lợi nhuận của Apple nhờ bán link phụ kiện theo Cnet là 70% và mình thì tin Cnet, tạp chí công nghệ hàng đầu thế giới :D

bladies

Active Member

Mình thấy Earphone dạo này mọi người có vẻ chuộng dòng beat của HTC nhỉ ?

hoacola

Mình chưa có dịp xài thử, nhưng chắc cũng chẳng bao giờ có ý định xài thiệt. Cám ơn chủ topic có bài phân tích (bài dịch)!

chủ topic nói chuyện hài thiệt tui đọc mà nghe mắc cười quá :-j
Là tai nghe được Apple dày công phát triển mất 3 năm ròng rã, với khả năng phát nhạc thẳng vào lỗ tai người dùng (hồi trước mình nghe nhạc qua lỗ mũi các bác ạh)

Chiếc tai nghe EarPods được nhét vào lỗ tai của bạn không phải lỗ mũi, mồm hay mắt nhé, để nó có thể trực tiếp phát nhạc vào lỗ tai.

Mình rất ngưỡng mộ Iphone, nhưng mua Iphone thì không, quen xài BlackBerry rồi, mà trước giờ mình nghe nhạc cũng chẳng bao giờ nghe bằng dt với tai nghe nên cũng chẳng biết nó ra sao nữa!:-c:-c.

1 Phương diện chưa tóm được đã vội tin những giề người khác nói

HD1080

Nói chung đến hôm nay là mình hết hứng cãi nhau với các bác rồi, đến phát mệt khi vào là nhận ngay một còm men rằng mình không hề công bằng, hình như chưa bao giờ nghe tai nghe Apple, xài iPhone, blah blah. Thôi nói chung các bác cứ vào tung hô đi, xin thừa nhận iFan quá đông, cãi nhiều đâm ra tính đàn bà, nhiều lời không hay.

Chuyện tai nghe thì mình tự tin nói rằng mình có cái nhìn khách quan về cái hay của tai nghe, vì đã từng chơi tai nghe 3 năm, nghe đủ loại từ vài chục nghìn đến vài chục triệu (mấy cái chục triệu nghe test 5 6 bài gì thôi) như Sen HD800, Ultrasone, Harman Kardon,... Còn về mức giá 30$ mà kêu không tìm được tai nghe nào tốt hơn thì xin thua luôn, chắc chưa bao giờ chơi tai nghe. Mình xách ra cả rổ cho bạn chọn về nghe cũng được, hay hơn tai nghe Apple nhiều.

Xin mời xem link nguồn, bạn có não để suy nghĩ đó!

Em rất thích các bài viết của bác và bác Symphony về thiết bị âm thanh và rất hâm mộ lối viết dí dỏm hài hước của các bác, nhưng có vẻ trong topic này bác Angus_Bert bộc lộ cảm xúc nhiều quá nên em thấy bác hơi nóng giận và hơi quá trong lời ăn tiếng nói. Dù gì mình là người đại diện cho lời ăn tiếng nói của diễn đàn, bác hoặc các mod phải là người điều tiết và cầm trịch để cho topic của mình phát triển theo chiều hướng tích cực và khách quan trong mọi vấn đề.
Diễn đàn là ảo, nhưng những người tham gia trong đó là thật. Em rất thích câu nói "trên núi cao sẽ có núi", và trên thực tế ngoài cuộc sống em luôn gặp phải những trường hợp đối tác của mình trong xã giao thì cứ giả ngô giả nghê nhưng khi bắt tay vào việc thì họ cho mình "choáng toàn tập" nên dần dần rút ra một kinh nghiệm khôn ngoan là "mình chỉ có thể không hài lòng về bản thân mình chứ không nên coi thường bất cứ ai khác".

Quay lại với Apple, em chỉ có thể nói rằng những gì họ đã làm được cho bản thân họ và cho nhân loại thật đáng ngưỡng mộ. Cái tai nghe của họ có thể đối với đa số các bác trên này đánh giá nó không đáng giá so với giá tiền được niêm yết trên kệ của Apple Store hay của các cửa hàng bán lẻ... em hoàn toàn đồng ý, quan điểm cá nhân mà đâu ai cấm :D , còn cá nhân em thấy mình chưa đủ tài để làm được một điều gì hoặc là chỉ tham gia vào một chút xíu đóng góp để làm ra được một sản phẩm bằng sản phẩm tệ nhất của Apple thì em tự thấy mình không nên chê bai hay phàn nàn gì họ. Ở địa vị một khách hàng, em có tiền để mua sản phẩm của họ và đòi hỏi những gì em đã bỏ tiền ra thì phải được sản phẩm tương xứng và xứng đáng. Đến thời điểm này thì cái Iphone nó có kèm theo tai nghe, nói là tai nghe free thì OK, mình mua máy là chính không cần phải suy xét quá nhiều, đòi hỏi quá nhiều ở chất lượng của nó. Tai bán trên kệ giá 30$, nếu nói những người đã bỏ tiền ra mua là ngu thì em không dám, em tự biết mình thua sút khoảng 99% trong số những người ấy. Còn những người thấy rằng tai nghe đó dở trong khoảng giá 30$ so với các sản phẩm khác thì có lẽ họ sẽ không mua, thế thôi :D

phananhvusv

Hic. Với mình thì lại thích. đúng là bỏ tiền mua thì nó hơi mắc so với tai nghe khác, nhưng thiết kế mới nhìn cũng đẹp, đồ apple luôn đẹp. Về chất lượng thì chưa nghe thử chưa biết được. nhưng nếu ai nói cái tai nghe cũ tệ hơn tai nghe mới thì mình hoàn toàn thấy rằng cái cũ đã đáp ứng đủ với mình, nên tai nghe mới này hay hơn hay ko cũng tốt thôi. Mình là người dùng bình dân như số đông thôi, nên nghe 1 cái tai nghe beats với cái tai nghe ipod thì vẫn không nhận ra khác biệt. Thôi thì tạm chấp nhận mấy cái đồ bỏ vậy.

mabuV

Well-Known Member

Chuẩn ko cần chỉnh!

Tóm lại là, Táo là nhà sản xuất Smartphone chứ không phải tụi sản xuất tai nghe nhạc! :))

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

haha tha thứ cho em vô duyên một chút... bài viết này vô cùng thú vị, và em chẳng hiểu được chút gì hết.
hahaha bác Rồng không hiểu là bình thuờng, hiểu mới lạ, viết còm men lúc đang bị nhập nên nó vậy, nhưng mà không biết bị cái gì nhập!.

dinhbang123

Active Member
Re: Ðề: Đánh giá tai nghe EarPods của Apple: Hay hơn, nhưng vẫn là đồ bỏ!

lật lại cái topic này 1 chút, hqua (đúng hơn là 2 3 ngày trước - nhưng do bận) có đc nghiền ngẫm nghe cái earpod này, thì 10 người nghe 8 người đều nói nó nghe hay, 2 người còn lại ko nêu ý kiến nhưng ko có nghĩa là dở...

Hay hơn rất nhiều tai nghe stock, còn tính theo độ thoải mái và cách âm thì nó tốt hơn nhiều các chú beats... thậm chí hay hơn khá nhiều sản phẩm của sensheiser trong tầm 30$... (xét trên âm thanh trên khía cạnh âm cơ bản)

đó là sự thật... Còn nếu ai muốn trách móc xin hãy nghe thử.

Và bài báo kia là viết theo kiểu dìm hàng, đó là 1 điều chắc chắn... Xin lỗi đã đào cái mộ phủ rêu 5 ngày. Nhưng vì 1 cái sai sự thật nên cho phép mình lật lại.

Hải Đăng

Nếu xét theo tiêu chí giá thì cái tai này 30 đồng là quá cao nên bị dìm là đúng rồi, hàng của Apple lúc nào chả bị dìm, càng dìm nó càng nối =))

Bên trên