Đánh giá về thông số của Marantz CD Player CD-6003

lan806

Well-Known Member
Em có tham khảo trên trang web của hãng marantz và một số trang bán hàng trong nước, đánh giá sơ bộ như sau:
Marantz CD 6003 có cùng con chip giải mã với CD 8003 đó là CS4398 còn con chip của 5003 là CS4392, khác biệt giữa CD8003 và CD 6003 là chasiss và bộ cơ, CD 8003 đọc thêm được SACD,...
Điều em quan tâm nhất là CD6003 xuất sang khu vực châu âu nặng 7kg, tại Trung Quốc là 6,6kg, trong khi đó hàng bán trong nước của mình (Hoàng Hải) chỉ có 5,1kg. :(
Xin các bác giải thích giúp sao lại có sự phân biệt thế nhỉ, thôi thì hàng châu âu với Tung của thì không có gì bàn, nhưng hàng bán ở Việt Nam lại còn tệ đến mức kém 2kg vật liệu so với Châu âu thì tệ quá.
Hay ở Châu âu nó tính cả vỏ hộp, VN thì không tính vỏ, vậy thì ở TQ thì sao đây...???

onggia

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá về thông số của Marantz CD Player CD-6003

Em có tham khảo trên trang web của hãng marantz và một số trang bán hàng trong nước, đánh giá sơ bộ như sau:
Marantz CD 6003 có cùng con chip giải mã với CD 8003 đó là CS4398 còn con chip của 5003 là CS4392, khác biệt giữa CD8003 và CD 6003 là chasiss và bộ cơ, CD 8003 đọc thêm được SACD,...
Điều em quan tâm nhất là CD6003 xuất sang khu vực châu âu nặng 7kg, tại Trung Quốc là 6,6kg, trong khi đó hàng bán trong nước của mình (Hoàng Hải) chỉ có 5,1kg. :(
Xin các bác giải thích giúp sao lại có sự phân biệt thế nhỉ, thôi thì hàng châu âu với Tung của thì không có gì bàn, nhưng hàng bán ở Việt Nam lại còn tệ đến mức kém 2kg vật liệu so với Châu âu thì tệ quá.
Hay ở Châu âu nó tính cả vỏ hộp, VN thì không tính vỏ, vậy thì ở TQ thì sao đây...???
Bác cho em ý dẫn chứng về cái cân nặng này thì mới oánh giá được bác ạ.

lan806

Well-Known Member

Bác cho em ý dẫn chứng về cái cân nặng này thì mới oánh giá được bác ạ.

Vâng em vào trang web của marantz xem cùng chủng loại CD 6003 thì thấy hàng ở châu âu nặng 7kg, hàng ở TQ nặng 6,6kg, trong khi đó hàng công bố bởi Hoàng Hải thì chỉ nặng có 5,1kg thôi
Tại TQ
http://www.marantz.com.cn/product/hifi/sa_cd/index.html
Tại Châu âu
http://www.marantz.eu/en/products/19/cd6003/
Tại VN
http://www.audiohoanghai.com.vn/?a=PD&hdn_product_id=2833

lan806

Well-Known Member

Bác nào có kinh nghiệm hoặc sở hữu Marantz cd6003 xách tay cho chút kinh nghiệm với.

lehoang40

Nguyên hộp em CD6003 ở VN nó để thế này:
- NET WEIGHT: 14.6lbs
- GROSS WEIGHT: 19.0lbs

Bác coi bên CN và CÂ nó ghi thế nào.

14.6lbs = 6.2kg
19lbs = 7.1kg

Vậy có lẻ là Hoàng Hải ghi sai còn China nó ghi NET WEIGHT và Châu Âu lại ghi GROSS WEIGHT.

lan806

Well-Known Member

Net weight: 14,6 lbs = 6,6kg đúng chủng loại Tung của bác ạ

vozhanoi

Hoàng Hải nó ghi sai đấy, em cũng đang sài con này vừa cho thử lên cái cân sức khỏe thì thấy nó > 6kg ;;)

onggia

Well-Known Member

Hóa ra tại ông Hoàng Hải mà ra cả à :))

matunn

CD 6003 của em xách tay từ Singapore về cân nặng nó cũng đề 7.0kg mà

matunn

Hic, vỏ thùng + sách vở em vứt hết rồi, đợi mai về mang lên cân vậy

lan806

Well-Known Member

Cảm ơn các bác, em đang ngắm em này với hy vọng khắc chế với bộ đôi PMA1510AE + C607. Sự hôn phối này thế nào hả các bác, hiện tại em đang dùng của anh bạn 1 chiếc CDP Pioneer PD T07 thấy chất âm rất chi tiết và hài hòa.

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Tình hình là em hôm nay đi khắp HN không kiếm được Marantz CD6003 các bác ạ, chán quá định quay sang Denon CDP 710AE thì có mỗi AD còn màu đen mà màu này thì không thích. Em lại định quay sang với DACmagic thì nghe chưa thấy có sự khác biệt nổi trội so với 710ae.
Vậy là vẫn tay trắng các bác ạ, hiện tại đang dùng nhờ CDP Pioneer T07 của anh bạn thì thấy âm thanh khá chuẩn xác và cân đối.

Bên trên